Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 8/12 đầuđầu ... 678910 ... cuốicuối
    kết quả từ 71 tới 80 trên 112
        Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

[img]https://farm5.staticflickr.com/4644/39074528302_e6bae25b51_o.png[/img]
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 17-12-17 lúc 17:38
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

[img]https://farm5.staticflickr.com/4641/24628804037_126c2c9feb_o.png[/img]
        .................................................. ................................

Tứ Trụ mà Linglingling đã đưa ra để thách đố tôi ở trên chính là Tứ Trụ của nhà mệnh học lừng danh Trung Quốc là ông Thiệu Ung (Thiệu Khang Tiết) mà ông Thiệu Vĩ Hoa là cháu nội đời thứ 29 của ông Thiệu Khang Tiết.

Ai quan tâm chi tiết đến các bài luận của tôi về ông Thiệu Khang Tiết, xin vào đọc ở chủ đề đó.

Quả thực lúc đó tôi mới tìm ra khoảng 70 giả thiết (tức quy tắc nếu nó được kiểm nghiệm là đúng) cho nên tôi đã nghĩ chắc chỉ cần 7 ngày là có thể nắm được "Phương pháp xác định tai họa nặng hay nhẹ" này của tôi là đủ. Đến nay tôi không ngờ số giả thiết (quy tắc) mà tôi đã tìm ra quá nhiều (vì tôi chưa có đủ các ví dụ để có thể gộm các quy tắc này thành các quy tắc tổng quát) nhưng cho dù có tuyên bố là 7 ngày hay 7 tuần hoặc 7 tháng thì có lẽ cũng chả có gì khác nhau là mấy. Cái đáng quan tâm ở đây là đến nay nhiều cao thủ Tử Bình vẫn không thừa nhận tôi đã Toán Học hóa được Tử Bình ở 2 khâu quan trọng nhất là "Dùng Toán Học để xác định Thân vượng hay nhược và dụng thần" cũng như khâu "Dùng Toán Học để xác định tai họa nặng hay nhẹ" ? Không biết những người không thừa nhận này không thèm đọc hay không thể phản biện được dù chỉ 1 ý trong 2 phương pháp này của tôi là sai mà vẫn phát ngôn không thừa nhận tôi đã Toán Học hóa được Tử Bình như vậy ?

Tôi thiết nghĩ nếu là một nhà nghiên cứu Mệnh học chân chính thì sau khi chứng minh được 1 ý hay 1 câu trong khâu thứ nhất "Dùng Toán Học để xác định Thân vượng hay nhược và dụng thần" của tôi là sai mới nên phát ngôn như vậy (vì khâu này quá đơn giản). Nhưng thật thất vọng rằng họ chả chứng minh được một câu hay một ý nào của tôi là sai cả mà lại phát ngôn như vậy, điều này quá đủ để khẳng định rằng họ không hiểu tiếng Việt cũng như không hề biết đến 4 phép tính số học Cộng, Trừ, Nhân và Chia thì rõ ràng họ chỉ là những nhà Mệnh Tả, Mệnh Dịch mà thôi.

Thật không thể hiểu được họ là Người hay Ngợm ?
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 04-01-18 lúc 20:10

Cảm ơn
        3
        trong 17 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VULONG Xem bài gởi
        Tôi thiết nghĩ nếu là một nhà nghiên cứu Mệnh học chân chính thì sau khi chứng minh được 1 ý hay 1 câu trong khâu thứ nhất "Dùng Toán Học để xác định Thân vượng hay nhược và dụng thần" của tôi là sai mới nên phát ngôn như vậy (vì khâu này quá đơn giản). Nhưng thật thất vọng rằng họ chả chứng minh được một câu hay một ý nào của tôi là sai cả mà lại phát ngôn như vậy, điều này quá đủ để khẳng định rằng họ không hiểu tiếng Việt cũng như không hề biết đến 4 phép tính số học Cộng, Trừ, Nhân và Chia thì rõ ràng họ chỉ là những nhà Mệnh Tả, Mệnh Dịch mà thôi.

Thật không thể hiểu được họ là Người hay Ngợm ?
        Anh chàng này lúc nào cũng tự cho mình là cao thủ, nhưng sao vẫn không thấy qua mục nhờ luận Tử Bình để luận mệnh và truyền bá tư tưởng của mình nhỉ? Cứ nói linh tinh chả hiểu như thế nào?

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Nguyenle6363@yahoo.com Xem bài gởi
        Anh chàng này lúc nào cũng tự cho mình là cao thủ, nhưng sao vẫn không thấy qua mục nhờ luận Tử Bình để luận mệnh và truyền bá tư tưởng của mình nhỉ? Cứ nói linh tinh chả hiểu như thế nào?
        Chả nhẽ nội dung của chủ đề này không phải là tôi đang truyền bá tư tưởng của mình hay sao ?

Nếu không hiểu tiếng Việt thì hãy ra ngoài đường nhờ bọn trẻ con giải thích cho sẽ hiểu ngay thôi.

Nếu như vẫn còn không hiểu thì ......

Cảm ơn
        3
        trong 17 bài viết

Nếu là người tài giỏi thì cứ qua mục xem tử bình mà luận, ở bên ấy rất nhiều người đang cần xem các mục hôn nhân, sự nghiệp, tài vận... mặc sức chém gió. Lúc đó, học thuyết của bạn là đúng hay sai sẽ được khẳng định ngay (tức nhiên là có thân chủ phản hồi)

Cảm ơn
        5
        trong 3 bài viết

Vulong thân mến!
        Theo dõi một số diễn đàn như tuvilyso.org, lyso.vn, Huyền không lý số tôi thấy bạn đều có bài viết”Trở thành cao thủ Tử Bình về luận hành vận trong 3 tháng?”, thực tình mà nói bạn đã có công nghiên cứu rất lâu, rút tỉa nhiều kinh nghiệm qua các sách, các ví dụ của các bậc tiền bối mới viết được bài như đã nêu. Tôi thì chỉ mới tọt tẹt đọc qua quyến “dự đoán theo Tứ Trụ” của Thiệu Vĩ Hoa nên không dám hó hé gì cả, chưa dám có một ý phản biện nào về môn học này. Có một điều lạ là tôi không thấy bạn dùng sở học của bạn đoán một lá số nào khi trong topic của bạn có người đề nghị. Có lẽ bạn sợ sai làm mất uy tín của bạn? Có thể bạn không luận nhằm ngăn ngừa tình trạng không trung thực của người đề nghị?…
        Tôi là người muốn tìm hiểu học thuật, nếu lý thuyết nào áp dụng thực tế khá ứng hợp thì tôi sẽ theo đến cùng. Nay tôi có một đề nghị chân tình, nhờ bạn luận giúp để qua đó tôi tin tưởng lý thuyết của bạn. (Tôi xin nhắc lại: tôi không phải là người đi thách đố với bạn mà là người cố gắng tìm hiểu học thuật, mong bạn vui vẻ )
        Tôi có người cháu trai, sinh lúc 19g20phut ngày 05/11/1991 dương lịch (giờ ngày sinh rất chính xác), đã qua đời (lấy khoảng thời gian ngắn để bạn dễ luận: từ năm 2013 đến 2017). Bạn cho biêt:
        1/Chết vào ngày giờ nào?
        2/ Chết về nghiệp gì? Nguyên nhân dẫn đến cài chết?
        3/ Tại sao? (Dùng học thuật của bạn để chứng minh)
        Tôi cung cấp thêm thông tin về người thật việc thật để bạn tham khảo thêm: http://thienatquynhan.com/forum/thre...u-han-cht.380/
        Tôi sẽ phản hồi đầy đủ chi tiết để bạn rõ khi bạn đã luận giải xong.
        Mong tin bạn! Xin cám ơn bạn!

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi baphai Xem bài gởi
        Vulong thân mến!
        Theo dõi một số diễn đàn như tuvilyso.org, lyso.vn, Huyền không lý số tôi thấy bạn đều có bài viết”Trở thành cao thủ Tử Bình về luận hành vận trong 3 tháng?”, thực tình mà nói bạn đã có công nghiên cứu rất lâu, rút tỉa nhiều kinh nghiệm qua các sách, các ví dụ của các bậc tiền bối mới viết được bài như đã nêu. Tôi thì chỉ mới tọt tẹt đọc qua quyến “dự đoán theo Tứ Trụ” của Thiệu Vĩ Hoa nên không dám hó hé gì cả, chưa dám có một ý phản biện nào về môn học này. Có một điều lạ là tôi không thấy bạn dùng sở học của bạn đoán một lá số nào khi trong topic của bạn có người đề nghị. Có lẽ bạn sợ sai làm mất uy tín của bạn? Có thể bạn không luận nhằm ngăn ngừa tình trạng không trung thực của người đề nghị?…
        Tôi là người muốn tìm hiểu học thuật, nếu lý thuyết nào áp dụng thực tế khá ứng hợp thì tôi sẽ theo đến cùng. Nay tôi có một đề nghị chân tình, nhờ bạn luận giúp để qua đó tôi tin tưởng lý thuyết của bạn. (Tôi xin nhắc lại: tôi không phải là người đi thách đố với bạn mà là người cố gắng tìm hiểu học thuật, mong bạn vui vẻ )
        Tôi có người cháu trai, sinh lúc 19g20phut ngày 05/11/1991 dương lịch (giờ ngày sinh rất chính xác), đã qua đời (lấy khoảng thời gian ngắn để bạn dễ luận: từ năm 2013 đến 2017). Bạn cho biêt:
        1/Chết vào ngày giờ nào?
        2/ Chết về nghiệp gì? Nguyên nhân dẫn đến cài chết?
        3/ Tại sao? (Dùng học thuật của bạn để chứng minh)
        Tôi cung cấp thêm thông tin về người thật việc thật để bạn tham khảo thêm: http://thienatquynhan.com/forum/thre...u-han-cht.380/
        Tôi sẽ phản hồi đầy đủ chi tiết để bạn rõ khi bạn đã luận giải xong.
        Mong tin bạn! Xin cám ơn bạn!
        [img]https://farm5.staticflickr.com/4709/38801589135_13a27987d3_o.png[/img]

Cảm ơn
        5
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VULONG Xem bài gởi
        [img]https://farm5.staticflickr.com/4709/38801589135_13a27987d3_o.png[/img]
        Bạn Vulong thân mến!
        Đối với lứa tuổi của tôi hiện nay chắc không thể ngồi ôm một đống sách vở của tác giả này, tác giả nọ để so sánh, chắc lọc tìm ra hướng luận đoán cho riêng mình mà chỉ đặt niềm tin vào một lý thuyết nhất định mà mình tin tưởng (chắc là rập khuôn luôn) Thế nhưng để đặt niềm tin vào nó thì phải có cái chứng minh cụ thể cho sự việc của chính bản thân tôi chứ còn của người khác, chắc gì người thực việc thực, hơi sức đâu mà quan tâm.
        Là một người thầy dạy môn Tử Bình như bạn mà không luận giải trường hợp của tôi nêu trên thì bản thân tôi làm sao mà luận giải nổi! Nếu bạn luận giải chứng minh lý thuyết của bạn áp dụng được cho đời thì dù giá trị một cuốn sách của bạn 1 triệu đông VN tôi vẫn có thể mua được chứ nhằm nhò gì có 360.000đ VN?
        Nói tóm lại tôi sẽ đặt hàng mua sách của bạn (trọn bộ mấy quyển không cần biết, tiền bạc đối với tôi là chuyện nhỏ) nếu bạn giải đúng cái chết của cháu tôi như đã nêu. Tôi lấy lòng chân thật của tôi để phản hồi thông tin đúng hoặc sai. Nếu vì một lý do nào đó mà bạn không luận giải thì tôi chấm dứt nơi đây. (nói thêm rằng tôi rất muốn theo học lý thuyết của bạn nhưng trước hết bạn phải tạo cho tôi niềm tin chứ không bao giờ tôi có tư tưởng thách đố nhau đâu)
        thay đổi nội dung bởi: baphai, 15-01-18 lúc 15:16

Cảm ơn
        3
        trong 17 bài viết

Tư tưởng tôi cũng giống như bạn baphai, rất mong được VULONG chỉ giải để học tập.

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi baphai Xem bài gởi
        Bạn Vulong thân mến!
        Đối với lứa tuổi của tôi hiện nay chắc không thể ngồi ôm một đống sách vở của tác giả này, tác giả nọ để so sánh, chắc lọc tìm ra hướng luận đoán cho riêng mình mà chỉ đặt niềm tin vào một lý thuyết nhất định mà mình tin tưởng (chắc là rập khuôn luôn) Thế nhưng để đặt niềm tin vào nó thì phải có cái chứng minh cụ thể cho sự việc của chính bản thân tôi chứ còn của người khác, chắc gì người thực việc thực, hơi sức đâu mà quan tâm.
        Là một người thầy dạy môn Tử Bình như bạn mà không luận giải trường hợp của tôi nêu trên thì bản thân tôi làm sao mà luận giải nổi! Nếu bạn luận giải chứng minh lý thuyết của bạn áp dụng được cho đời thì dù giá trị một cuốn sách của bạn 1 triệu đông VN tôi vẫn có thể mua được chứ nhằm nhò gì có 360.000đ VN?
        Nói tóm lại tôi sẽ đặt hàng mua sách của bạn (trọn bộ mấy quyển không cần biết, tiền bạc đối với tôi là chuyện nhỏ) nếu bạn giải đúng cái chết của cháu tôi như đã nêu. Tôi lấy lòng chân thật của tôi để phản hồi thông tin đúng hoặc sai. Nếu vì một lý do nào đó mà bạn không luận giải thì tôi chấm dứt nơi đây. (nói thêm rằng tôi rất muốn theo học lý thuyết của bạn nhưng trước hết bạn phải tạo cho tôi niềm tin chứ không bao giờ tôi có tư tưởng thách đố nhau đâu)
        Xin lỗi! Ở đây tôi sẵn sàng tư vấn cá nhân cho bất cứ một ai với điều kiện những người đó phải không hiểu tiếng Việt và không biết đến 4 phép tính Cộng, Trừ, Nhân và Chia thôi còn các vị bị loại ngay vòng đầu vì không thuộc diện người này.

Trang 8/12 đầuđầu ... 678910 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 4
        Bài mới: 19-02-16, 15:37
      2. Trả lời: 1
        Bài mới: 28-03-14, 11:56
      3. Luận về khí trong phong thủy
        By annhien in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 12
        Bài mới: 14-10-13, 09:02
      4. nhờ các anh chị trong diễn đàn luận giúp mình
        By đẳng sâm in forum Dịch số
        Trả lời: 5
        Bài mới: 22-09-13, 13:28
      5. Kính nhờ ACE trong diễn đàn luận quẻ gấp !!!
        By HVQ in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 14
        Bài mới: 16-06-12, 13:17

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn