Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 5 trên 5
        Cảm ơn
        24
        trong 5 bài viết

Default Việc rất gấp, Kính nhờ Cô Kim Cương và các thanh viên diễn đàn giúp đỡ

@ Cô Kim Cương và các cô chú anh chị thành viên diễn đàn.
        Cháu tên Nguyễn Thị Hồng Điệp, sinh ngày 1/5/1984 dương lịch 3h30 sáng. Kính nhờ cô chú và anh chị xem giùm cháu về tổng quan cuộc đời và 2 vấn đề cháu quan tâm nhất hiện nay là công việc và chồng con. Cháu xin sơ lược về cuộc đời như sau:
        - Nhà có 2 chị em, là con cả, dưới là 1 em trai.
        - Không hợp bố mẹ, gia đình bình thường.
        - Người gầy, khô, tính tình nhiều mâu thuẫn, chân thật, không thông minh, không chí thú học hành, không cẩn thận,vô tâm
        - Học hành suôn sẻ, không xuất sắc nhưng gặp nhiều may mắn.
        - Học đại học xa nhà, Tốt nghiệp đại học năm 2006, ngành kinh tế, chỗ làm hiện tại là chỗ làm thứ 3 kể từ khi tốt nghiệp.
        Cháu đã thi đỗ cao học và đang muốn đi học, tháng 9 này nhập học nhưng cháu vẫn phân vân sợ đi học sẽ ảnh hưởng xấu tới công việc,cháu không có ý định thay đổi công việc hiện tại. Cháu kính mong cô Kim Cương và các cô chú anh chị xem giùm cháu để cháu đưa ra quyết định cuối cùng.
        Cháu cảm ơn các cô chú.
        Đây là đường link của cháu ạ: http://huyenkhonglyso.com/announcement.php?f=14&a=7
        thay đổi nội dung bởi: vccc, 06-09-10 lúc 12:34
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Giáp Tí, Mậu Thìn, Ất Mùi, Mậu Dần
        (kiếp tài), (chính tài), - , (chính tài)

Tài và Tỉ Kiếp ngang nhau, bình thường thân vượng thì thắng Tài, số giầu và nhiều may mắn. Nhưng tứ trụ khuyết Kim Quan Sát, làm cho Tài và Ấn bị lệch hướng. Nhưng theo lời kể thì đã dụng được Hỏa sinh Tài, cụ thể là tốt nghiệp và có việc làm từ năm Bính Tuất, thay đổi mãi chỗ làm cũng vì nguyên cục thiếu Quan Sát, Tài tinh không có chỗ sinh nên trở lại đôi khi gây rắc rối. Bây giờ lại phân vân giữa Ấn và Tài tất nhiên cũng vì điểm này.

Tôi chỉ thấy rằng, nếu dụng vận mệnh thắng bổn mệnh thì thân sẽ trở nên nhược, nghĩa là dụng Thủy và Mộc, mệnh số sẽ chí thú vào con đường học vấn, đến vận Giáp Tí, Quí Hợi có khả năng tiến thân tốt đẹp vì đây là 2 đại vận tốt nhất trong đời.

Tuy nhiên, giang sơn dễ đổi, bổn tánh khó dời, biết vận biết mệnh số là 1 chuyện tốt rồi, nhưng cũng nên biết rằng khi gặp nghịch cảnh, có thể vững tâm hay không.

Cung Quan quá kém, tình duyên đến chậm, hoặc thường gặp cảnh bạn bè không thật lòng thật dạ. Ất nên tìm những người có can Canh thì rất dễ kết hợp.

Cảm ơn
        24
        trong 5 bài viết

Cháu rất cảm ơn cô Kim Cương đã giúp cháu có thêm thông tin về bản thân mình. Cháu còn 1 điểm lần trước đánh thiếu đó là tháng 9/2008 cháu lấy chồng, tháng 5/2010 ly hôn. Đau buồn về chuyện này cháu quyết định thi cao học, mục đích đi học xa để cân bằng lại cuộc sống. Kính nhờ cô xem giúp thêm cho cháu về vấn đề này. Cháu chân thành cảm ơn cô.

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Cũng giống như meocon, tôi thấy vấn đề tình duyên ở các tứ trụ của 2 bạn khả năng đến rất chậm. Đấy là nhìn tổng quan mệnh số như thế. Nếu các bạn đã một hay hai lần trải qua, tất nhiên chưa phải là duyên số thực sự. Vấn đề này quả thật là khó giải thích, nếu các bạn không tự hiểu chính các lý thuyết của ngũ hành âm dương.

Vì như chúng ta đang bàn đến thế này, vẫn chỉ toàn là bề mặt của lý số, bởi vì người hỏi tử vi tử bình thường tập trung vào những sự kiện sắp đến, muốn biết rõ những việc đó có xảy ra hay không, giống như là một tác nhân nào khác không phải là mình đến hoặc không đến.

KC đã nói một lần, chính chúng ta tạo ra những sự kiện đó thông qua bản mệnh cố hữu của mình và thời gian xảy ra với khả năng lớn nhất là đại vận và lưu niên, vì những lúc đó là cơ hội cho các bản tính, thói quen, hành xử của mình bộc lộ ra.

Vì thế KC chủ trương các bạn tự tìm hiểu lý thuyết âm dương ngũ hành để trước hết tự hiểu mình, rồi sẽ hiểu tha nhân và rộng hơn là những diễn biến trong xã hội. Nhưng đấy chỉ là ước mơ quá lớn.

Về câu hỏi lần nữa của vccc, KC cũng đã nói sơ qua rằng sự phân vân nằm ở điểm khuyết Kim (trong tứ trụ là quan sát, nữ mệnh trước nhất là chồng, bạn nam thân nhất, sau đó là công việc làm ăn). Bạn có thể dụng vận hạn để chuyển số mệnh, cho dù là vì nghịch cảnh bắt buộc hay không, nhưng quan trọng là hiểu chính xác mình đang làm gì, và sự quyết định nằm ở chính ta, chứ không phải là mệnh. Cụ thể như thế nào thì nhiều lắm, KC không thể nào nắm hết được, thí dụ như thực tế nhà ăn ở ra sao, đi về hướng nào, học bao lâu, khả năng làm việc về nghành nghề đó ra sao, tài chánh thực tế cho phép hay không, có ai hỗ trợ thêm hay không...v.v... Ở xã hội, đấy chính là những tính toán "khoa học" và tính cách "bảo hiểm" tốt nhất, vì con đường dài trước mắt chúng ta đã có thể "thấy" được sẽ diễn tiến như thế nào. Và như vậy là đại vận sắp tới sẽ được bảo đảm tốt.

Hy vọng rằng những lời của KC như trên giải tỏa được vài phần khó hiểu trong việc luận mệnh, không như thông thường là phải nói được chính xác sẽ giầu hay nghèo, sẽ có 1 hay 2, 3 vợ, hoặc sẽ trở thành bác học! Không phải thế, mà chính là hiểu được khả năng của mình làm được những gì, làm được đến đâu và thời điểm nào thì xúc tiến hay ngừng lại.

Nếu vccc chưa hài lòng nữa thì cứ góp ý thêm. KC chỉ có thể nói rằng, lý do hỏi mệnh có học cao học được không vì vừa mới li hôn thì khẳng định là trong mệnh số không cho thấy rõ điều đó. Mà chỉ biết một cách tương đối rằng, nếu tiếp tục phát triển bản thân về quan trường thì có khả năng dụng được nó rất tốt. Tất cả sẽ có thể xảy ra như thế với điều kiện chính bạn hiểu rõ mình. Cũng có thể sẽ không xảy ra tốt đẹp vì giữa quãng đường có sự cố nào đó. Bởi thế KC đã hỏi, nếu gặp nghịch cảnh một lần nữa thì sẽ hành xử như thế nào.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

Quangminh (07-09-10)

Cảm ơn
        24
        trong 5 bài viết

Cháu cảm ơn cô KC. Thật sự cháu không hiểu rõ bản thân mình, khả năng của mình cũng như không biết mình nên làm gì, từ trước đến nay cháu cứ sống theo kiểu "nước nổi bèo nổi" vậy nên cháu rất quan tâm đến việc xác định cho mình một hướng đi, cháu nhờ cô xem tử bình cũng không ngoài mục đích ấy. Có lẽ cháu cần phải tự tìm hiểu thêm để hiểu rõ hơn những điều cô nói. Cháu rất cảm ơn cô đã giúp đỡ cháu.

Đề tài tương tự

1. Mong chị Kim Cương ghé qua
        By Catphuong169 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 16
        Bài mới: 20-02-12, 23:59
      2. Kính nhờ cô Kim Cương xem giúp
        By tutam in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 2
        Bài mới: 07-09-10, 16:55
      3. Kính nhờ chị Kim Cương
        By xuanhuong67 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 0
        Bài mới: 26-08-10, 11:19
      4. chân thành nhờ chị kim cương giúp cho về lá số
        By phiphươnghô in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 8
        Bài mới: 13-08-10, 19:12
      5. Kính nhờ bác Anh Ngọc, cô Kim Cương xem tuổi!
        By đoàn dự in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 9
        Bài mới: 19-07-10, 09:55

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn