Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/2 12 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 17
        Cảm ơn
        2
        trong 4 bài viết

32px Nhờ xem dùm em 2 tuổi này cưới nhau được không?

Nhờ cao nhân xem giúp em tuổi của 2 đứa em cưới nhau có bị "tuyệt mạng" không, vì hix hix.... đi ba mẹ coi thầy, thầy nói 2 đứa em bị cung xấu "bát san tuyệt mạng" em nghiên cứu sách cũng thấy zậy ... hix hix..em lại là phận con gái...nói hok rước dâu, hok lên đèn (chấp nhận được) , mà còn hok có cổng hoa, mâm quả nữa...chỉ có nhà trai tặng vòng vàng thui........^^!
        Mong cao nhân xem giúp em:
        - Nam: 07/11/1985 (Ất Sửu) (Dương Lịch)
        - Nữ: 25/01/1986 (Ất Sửu) (Dương Lịch)
        Ngày cưới: 20/11/2011 (Dương Lịch) - 25/10/2011 (Âm Lịch)
        2 đứa em tính sinh Nhâm Thìn, Quý Tỵ.
        Nhưng Nhâm Thìn thì tuổi Thìn - Sửu nằm trong tứ hành xung. Nhưng em cũng có nghiên cứu thấy có nói Thìn - Sửu tuy trong tứ hành xung nhưng ko xung. Vậy năm sau sinh được ko ạ?
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "pebong" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Cảm ơn
        6
        trong 22 bài viết

Chào bạn , mình có thể xác định với bạn qua 1 chút để bạn lựa chọn nhé.

Nam Ất Sửu : Cung Càn
        Nữ Ất Sửu : Cung Ly.

1. Du niên của 2 cung phi Càn - Ly ra tuyệt mạng, 2 bạn lấy nhau sẽ bị phạm vào nhất tuyệt
        2. Bạn định cưới vào năm nay 2011 .
        Nam cung Càn , năm nay vị trí cung càn là số 8 - Cấn , ra thiên y rất tốt
        Nữ cung Ly , năm nay ở vị trí cung ly là số 2 - Khôn , ra lục sát hơi xấu
        3. Ngày cưới 25/10 cung Tốn , so với nữ là Thiên y - chế được tuyệt mạng - nhất tuyệt
        Nam ra Hoạ hại , không đáng ngại.

Vậy là ngày cưới bạn chọn đúng.

Năm Nhâm Thìn bạn sinh được vì Thìn với Sửu không xung , hại . Nhâm - Ất tương sinh , khá đẹp.

Tuy nhiên nếu sinh em bé năm này thì trai hay gái đều có lợi cho chồng và vợ sẽ kém đi.

Sinh năm Quý Tỵ đẹp hơn , Quý -Ất tương sinh , Sửu - Ngọ tương sinh. Sinh Nam có lợi cho chồng , vợ kém đi. Sinh nữ có lợi cho vợ chồng kém đi. Vì vậy nên dùng phong thuỷ để thayddooi1 1 chút. Lấy bếp theo mệnh chồng và Giường kê theo mệnh vợ.

Chúc 2 bạn may mắn , 2 năm Thìn , tỵ đều được

4. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "tr3phong" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17),pebong (19-04-11)

Cảm ơn
        2
        trong 4 bài viết

Xin cảm ơn cao nhân rất nhiều...cứ nghĩ đến "tuyệt mạng" là lại rầu, nhưng có cách hóa giải em cũng đỡ lo phần nào và thấy zui lắm !!!

Àh có cái này em chưa hiểu rõ: "Lấy bếp theo mệnh chồng và Giường kê theo mệnh vợ". 2 đứa em đều mạng kim, vậy kê bếp và giường cùng hướng hay sao ạh?

Chúc cao nhân luôn nhiều sức khỏe !
        thay đổi nội dung bởi: pebong, 19-04-11 lúc 19:29

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "pebong" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Cảm ơn
        6
        trong 22 bài viết

Chào bạn

Mình nói rõ 1 chút nhé . Khi xem Phong thuỷ thì phải lấy cung phi và tính theo cung phi của 2 người

Nam Ất Sửu - Cung Càn - Kim
        Nữ Ất Sửu - Cung Ly - Hoả

Vậy là bạn phải kê bếp tính theo mệnh Càn Kim của chồng. Thường thì bạn xoay hướng bếp ra Tây , Tây Bắc , Tây Nam , Đông Bắc .

Giường kê theo mệnh Ly của vợ . Tức là đầu giường đặt ở phía Bắc , Nam , Đông Nam hoặc Đông của nhà hoặc của phòng ngủ.

Vậy là được thôi bạn .

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tr3phong" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Cảm ơn
        4
        trong 51 bài viết

Xin trao đổi với các bạn xem tuổi để lấy làm vợ chồng?
        Chúng ta đặc câu hỏi: người sinh năm ất sửu có phải trai là ông ất sửu,gái là bà ất sửu kg?. Các bạn có biết năm ất sửu là thái tuế cai quản 1 năm,trong đó thái tuế cai quản dưới tay ông ta 12 tháng còn gọi là (nguyệt tướng...) và dưới tay 12 nguyệt tướng 30 ngày là lính của mổi ông nguyệt tướng,chưa hết ông ngày có 12 giờ dưới quyền để thi hành mệnh lệnh ông nguyệt tướng...
        Ta thấy ông ất sửu có cấp dưới để thực hành sứ mệnh của ai ai ai đó qui luật tuần hoàn...Từ đó suy ra :Các bạn sinh rang dưới "triều đại" của thái tuế nào,chứ các bạn có được làm ông thái tuế đâu mà luận can,chi...có chăng giờ sinh ra ta có cơ hội thiết thực biết vận số bằng nhiều phương pháp mà kết quả còn trầy trật nửa huống hồ luận năm sinh xem ra quá "mơ màng" đáng xấu hổ
        6 tỷ người mà luận có 8 cung xung, hợp xem ra quá ư đơn giản,kỹ thêm 1 chút 12 chi +10 can= kết quả cho 6 tỷ người thì thật là kinh khủng...các bạn đang học hỏi , kiến thức quá lớn mà tuổi đời các bạn chỉ đọc sách đủ loại tác giả
        đó là "BỊ BIẾT"Các bạn có đủ trải nghiệm chưa? và chịu trách nhiệm về lời nói mình không?!hậu quả mình làm người khác sợ hãi "chia đàn lẽ nghé" mất những mối tình đẹp mà bấy lâu vun đấp bị tác động bởi những dự đoán nông cạn thì chắc hẳn những người tác động sẽ hưởng quả báo nhản tiền đó nghe...còn về mấy cô cậu đang yêu mà còn do dự tính toán kiểu nhẹ dạ cả tin thì làm gì có hạnh phúc thật sự?! 2 người yêu nhau đầy toan tính thì kết quả là con số không "bạch định"rồi các bạn ơi. "TRÁI TIM CÓ LÝ LẼ CỦA NÓ MÀ LÝ TRÍ KHÔNG BAO GIỜ BIẾT ĐẾN".
        Tóm lại "yêu đủ"thì lấy, "yêu thiếu" thì cập bồ cho vui chứ lấy làm gì cho tốn công cha mẹ...người thân phải mất công đủ thứ....Chúc các bạn tỉnh tâm,đừng u mê các "vỏ đoán" rồi mất người mình yêu,trở thành kẽ phản bội...

10. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "VONGOCHONG" về bài viết có ích này:

con_nha_ngheo (21-04-11),Minh An (28-06-17),TanLen73 (25-06-12)

Cảm ơn
        6
        trong 22 bài viết

Bạn VONGOCHONG phân tích rất đúng nhưng chưa đủ .

Khi xem tuổi 2 người có kết hôn được với nhau hay không thì dựa vào năm sinh chưa đủ . Nó còn phụ thuộc vào năm tháng ngày giờ của 2 người , phụ thuộc vào phong thuỷ , vào phúc phận của 2 người .

Còn hỏi để 2 người có cưới nhau hay không , mình khẳng định đôi nào cũng cưới nhau đươc , quan trọng dựa vào tứ trụ của đôi đó là chọn ngày , giờ cưới cho đúng , tránh cái xấu . Ngoài ra sử dụng phong thuỷ để tránh giảm những hung hại và phân tích khi nào xấu , tốt.

Còn muốn xem cưới nhau thực sự tốt hay không còn có thể sử dụng quẻ dịch , phân tích quẻ ngày cưới hoặc gieo quẻ hôn nhân.

Còn khi phân tích đơn giản xem cát hung thông thường , chỉ cần dựa vào năm sinh , năm tháng ngày cưới cũng có thể phân tích 1 phần , thường là tránh phạm tam tuyệt (rất xấu) , hoặc dùng phương pháp này để chọn ngày cưới cho tốt.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tr3phong" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Hi all,

Nhờ các bạn xem giúp tuổi của mình và bạn trai có tốt hay không? và nên sinh con năm nào thì tốt?

Nam: Nhâm Tuất sinh ngày 25/10 mạng Đại Hải Thủy
        Nữ: Quý Hợi sinh ngày 18/10 mạng Đại Hải Thủy

Ngày cưới: 19/4 AL

Thanks

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "radish" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Cảm ơn
        2
        trong 4 bài viết

Cảm ơn cao nhân rất nhìu ! Mặc dù khi ba mẹ coi thầy biết là xấu nhưng tụi em vẫn 1 lòng iu nhau và cưới nhau, duyên phận mà và tới đâu thì tới do trời và do mình nữa.
        Tụi em chỉ hỏi để có cách gì hóa giải chống chế cái xấu thui...Nhưng phần cũng sợ nên ba mẹ 2 bên hok có làm cổng hoa,mâm quả gì hết...nghĩ cũng tủi thân nhưng huii kệ miễn sống với nhau suốt đời hạnh phúc là được rùi ^^

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "pebong" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Cảm ơn
        6
        trong 22 bài viết

Bạn đã chọn ngày cưới vào cung thiên y của mình , đã hoá giải được tuyệt mạng , không việc gì phải lo đâu .

Hai bạn cứ nên tổ chức cưới như bình thường , vì khi cưới xin hoặc năm tháng ngày giờ cưới được tính là khi cô dâu bước vào nhà chồng và lên thắp hương gia tiên ở nhà chồng . Vì thế bạn có làm cổng hoa hay mâm quả hay không thì chẳng hoá giải hay có tác dụng gì cả .

Hai bạn cố gắng thuyết phục cha mẹ hai bên làm đàng hoàng , cả đời có 1 lần.

Chúc 2 bạn được như ý

18. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "tr3phong" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17),pebong (26-04-11)

Cảm ơn
        2
        trong 4 bài viết

Dạ rất cảm ơn các cao nhân! Phải cố gắng thuyết phục ba mẹ thui ^^
        Chúc cao nhân nhiều sức khỏe, may mắn và phúc đức!

20. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "pebong" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Sự Đáng Sợ Của Nước Mỹ ?
        By vân từ in forum Thời Sự - Đất Nước
        Trả lời: 8
        Bài mới: 21-11-15, 12:18
      2. Trả lời: 38
        Bài mới: 01-12-12, 23:35
      3. Trả lời: 2