Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 20 trên 20
        Cảm ơn
        33
        trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        Hiện nay chú đang rất bận. Đồng thời trường hợp của cháu, theo chú đây là trường hợp khó - không phải lá số khó, mà chỉ là khó ứng với cháu thôi - và chú chưa xác định đươic mệnh chủ của cháu. Điều này cũng khiến chú đặt vấn đề về ngày giờ sinh của cháu. Vậy chú hỏi luôn, ngày giờ sinh của cháu có chwusng cứ vững chắc không ?
        Thân ái.
        Thưa chú thật ra cháu đang lăn tăn bởi giờ sinh, bố mẹ cháu nói cháu sinh khoảng tầm 10h đêm( 22h) gì đấy. Thật ra hỏi lại thì bố mẹ đều bảo ko chắc có thể suy dịch ra sấp sỉ 21h hoặc 23h chú ạ! Lúc đó bệnh viện mất điện vì thế có thể bố cháu coi giờ không được chuẩn lắm ạ! Vậy cháu mong chú có thể coi và xét hộ cháu giờ khác như giờ Tuất xem có phải ko ạ? chú có thể đặt ra câu hỏi có mốc cháu sẽ xin trả lời để xác định giờ sinh ạ!
        Cháu chân thành cảm ơn chú!
        Cháu mong chú từng ngày từng giờ...hihi
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        33
        trong 5 bài viết

Cháu xin gửi lá số giờ Tuất lên, kính mời Chú vuivui và các bác coi dùm để nghiệm với những dữ liệu cháu đưa ra ạ!
        [img]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/0/203008021981/1/hoanghac.jpg[/img]

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Chào cháu hoanghac81.
        Lá số giờ tuất không phải là của cháu đâu. Đúng là cháu sinh giờ hợi thật. Với lá số giờ hợi thì chủ cung mệnh của cháu là thiên tướng. Cháu được cách phủ tướng triều viên. Được gia trì bởi cách khoa khúc xương long kỵ hà, chủ về ăn nói, thuyết phục người ta, nhưng nửa đời lận đận. Phúc chế được tài – về hậu vận, nhưng mệnh không lý được tài, tài khí quá lớn, lại ẩn và chứa đựng thị phi, hậu họa. Vì thế cháu không thể tự làm kinh doanh được. Dù có cố làm kinh doanh, hay nắm tiền thì tiền đó cũng đưa tới họa hại cho cháu mà thôi. Nhưng loại họa liên quan tới tiền bạc là bị vu cáo, bị về giấy tờ sổ sách, bị tiểu nhân hãm hại bằng cách làm bậy và đổ thừa lên đầu mình, bị vô tình gánh tội cho người với những bằng chứng chống lại mình. Kết quả là người ta làm và ăn, tội mình gánh chịu. Dễ bị đưa ra tòa vấn tội, hoặc bị lưu hồ sơ đen. Rất vô duyên.
        Càng gần với tiền bao nhiêu càng dễ ăn đòn nặng bấy nhiêu, nên tránh những lĩnh vực như thủ quỹ, ngân hàng, giao dịch tiền tệ, tránh làm quen bằng tiền bạc, tránh vay mượn ngân hàng, tránh những vay mượn nợ nần có dính líu đến sổ sách.
        Nhưng phúc chế tài thì thế nào cũng khá giả, chỉ có điều rất muộn, bởi phúc ngộ triệt, tử sát bị phá cách nặng. Nghề theo đuổi sẽ là nghề môi giới, dịch thuật, giải nghĩa văn tự và học làm nghề xem số, hoạt động tâm linh, làm vàng mã, quảng cáo, ... đến đại vận 33 tuổi trở đi tự nhiên sẽ đến với nghề, nhưng phải đến đại vận 53 tuổi mới được sung túc và giàu có, tiền tài tự nhiên đến, người ta đến với mình và cứ ấn tiền vào tay, chẳng phải lao tâm khổ nhọc gì cả. Phúc chế tài mà mệnh không lý được tài là như vậy đấy. Từ 33 trở đi thì tay làm hàm nhai, lên xuống thất thường, nhưng cũng sẽ không bị đói. Song không làm to lớn được. Hay nhất là làm dự án, nhưng nhỏ thì ăn, lớn thì bại, thậm chí ngồi tù.
        Phu cung vũ tham ngộ tuần là điều hay, nhưng thân cư mà có tuần sẽ làm mình vất vả, long đông lận đận, số khó nhờ được chồng. Thân có quang quý và long phượng lại bị tuần án ngữ với thân cư phu thì mình có làm thì chồng xơi, được miếng được tiếng thì chồng mình lãnh thưởng. Cũng còn may, chứ ở thiên ri thì hỏng. Thế nên, sau này có tín nhiệm, hay có danh tiếng về ngành nghề – xem bói chẳng hạn – thì chồng lại nhờ đó mà bốc lên, tiền bạc dư dả do chồng đem về, nhưng thực là lợi từ vợ mà ra. Đó cũng là cái lý mệnh không lý được tài nó gây ra như vậy.
        Số này chồng tốt tính, có trách nhiệm với vợ con, nhưng hay sỹ diện hão. Tuy chẳng ảnh hưởng gì, bởi vì số này, chồng có kiếm ăn được hay phát triển sự nghiệp thì cũng phải chờ vận số của vợ hanh thông mới được như sở nguyện, chứ không thì dù số chồng có tốt cũng nay trầy mai trật. Số này lạ lắm, chồng chả thoát được vận số của vợ. Nhưng hậu họa của chồng lại nhờ số vợ gánh và giải thoát.
        Số này con trai, nhưng lông bông, ít con.
        Số này phổi yếu, dễ bị hen suyễn hay suy phổi cấp tính dẫn đến tức ngực, khó thở, làm phù tim. Nên lưu ý điểm này mà giữu gìn cho cẩn thận.
        Thân ái.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vuivui" về bài viết có ích này:

hoanghac81 (04-08-11)

Cảm ơn
        33
        trong 5 bài viết

Hoanghac81 xin cúi đầu cảm ơn chú vuivui đã xem cho cháu. Biết viết gì đây nhỉ! đọc xong lá số của cháu mà lòng tê tái và hoang dại. Sao mà như vậy? tại sao? Cũng chính vì tính sĩ diện hão cũng chính và cháu bôn ba, cháu như bà Tú
        Lặn lội thân cò khi quãng vẵng,
        Eo sèo mặt nước buổi đò đông.
        .....................................
        Cha mẹ thói đời ăn ở bạc,
        Có chồng hờ hững cũng như không!”
        Mà có chút xíu tình yêu cũng bị gặm nhấm dần...
        Chân thành cảm ơn chú, kính chúc chú và gia đình vui vẻ - hạnh phúc!

Cảm ơn
        48
        trong 5 bài viết

Chị thích quá, được chú vuivui xem cho. Em vô duyên hay phạm phải điều gì mà mãi vẫn chưa được chú ấy xem cho. Hichic.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "daoviet_87" về bài viết có ích này:

hoanghac81 (07-08-11)

Cảm ơn
        33
        trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi daoviet_87 Xem bài gởi
        Chị thích quá, được chú vuivui xem cho. Em vô duyên hay phạm phải điều gì mà mãi vẫn chưa được chú ấy xem cho. Hichic.
        Em cứ cố gắng chờ chút xíu đi " đức năng thắng số mà" chú sẽ xem cho em, chỉ vì chú đang bận quá thôi. hihi mai kia chị nổi tiếng xem tử vi, tứ trụ, kinh dịch đến chị kết hợp xem cho.

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@hoanghac81
        cháu hãy qua bên tvls vào chủ đề về lá số của đinh la thăng, do Dieu Bich đưa lên. Cháu hãy nghiên cứu, ngẫm về lá số đó và so sánh với lá số của cháu để tìm ra cái chung và cái riêng. Đó là một cuộc đời rẩ hữu ích cho việc hiểu được đường hướng, cuộc đời tương lai của cháu đó. Chú giải lá số của cháu trước khi biết về chủ đề đó, chứ nếu không, thế nào chú cũng có đôi lời giải nghĩa về sự tương đồng và những khác biệt để cháu dễ hiểu hơn. Nhưng thế cũng hay, cháu tự tìm hiểu lấy thì sẽ có những lĩnh hội sâu sắc. Chẳng hạn như có sự tương đồng giữa các nghề mà chú liệt kê cho cháu với cái nghiệp mà ĐLT tiến thân. Rồi về vận hạn cũng vậy, có cái nền, hình ảnh na ná giống nhau trên bước đường đời. Cháu ngẫm kỹ, sẽ nghiệm được những chân trời rất lạ, mà rất quen. Lạ vì thấy sự xảo hợp, quen vì thấy như đã thấy ở đâu đó rồi, nhưng chính là nó đã ở trong đường đời của cháu mà cháu đã không để ý tới đó thôi.
        @daoviet.
        Chú không hứa, vì thật sự chú rất bận, nhưng chú sẽ cố gắng, có thể được thì chú sẽ xem.
        Thân ái.

10. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

daoviet_87 (09-08-11),hoanghac81 (06-08-11)

Cảm ơn
        33
        trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        @hoanghac81
        cháu hãy qua bên tvls vào chủ đề về lá số của đinh la thăng, do Dieu Bich đưa lên. Cháu hãy nghiên cứu, ngẫm về lá số đó và so sánh với lá số của cháu để tìm ra cái chung và cái riêng. Đó là một cuộc đời rẩ hữu ích cho việc hiểu được đường hướng, cuộc đời tương lai của cháu đó. Chú giải lá số của cháu trước khi biết về chủ đề đó, chứ nếu không, thế nào chú cũng có đôi lời giải nghĩa về sự tương đồng và những khác biệt để cháu dễ hiểu hơn. Nhưng thế cũng hay, cháu tự tìm hiểu lấy thì sẽ có những lĩnh hội sâu sắc. Chẳng hạn như có sự tương đồng giữa các nghề mà chú liệt kê cho cháu với cái nghiệp mà ĐLT tiến thân. Rồi về vận hạn cũng vậy, có cái nền, hình ảnh na ná giống nhau trên bước đường đời. Cháu ngẫm kỹ, sẽ nghiệm được những chân trời rất lạ, mà rất quen. Lạ vì thấy sự xảo hợp, quen vì thấy như đã thấy ở đâu đó rồi, nhưng chính là nó đã ở trong đường đời của cháu mà cháu đã không để ý tới đó thôi.
        @daoviet.
        Chú không hứa, vì thật sự chú rất bận, nhưng chú sẽ cố gắng, có thể được thì chú sẽ xem.
        Thân ái.

Vâng thưa chú! Cháu lôi tạm 2 lá số vào đây để tiện rảnh thì ngẫm và nghĩ. Hihi, cháu cảm ơn chú nhiều nhiều ạ!
        lá só Đinh La Thăng:

[img]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/223010091960/1/DINH LA THANG.jpg[/img]

Lá số hoanghac81:

[img]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/0/223008021981/1/hoanghac81.jpg[/img]

Kính mời chú vuivui và các bác coi cháu so sánh nếu có gì không ổn xin chỉnh ngay sửa ngay dùm cháu!
        Chân thành cảm ơn!

Cảm ơn
        33
        trong 5 bài viết

Hì, mình đã tăm tia được bài chú bên kia rồi lôi về đây đọc:
        http://tuvilyso.org/forum/index.php?.../page__st__120

Cảm ơn
        48
        trong 5 bài viết

Trời ơi. Cám ơn chị. Cám ơn chú vuivui. May quá, cuối cùng cũng được tin chú. Cháu sẽ chờ. Nhất định cháu sẽ chờ chú vuivui ạ.

Trang 2/2 đầuđầu 12

Đề tài tương tự

1. Kính nhờ chú vuivui xem giúp !
        By nt8384 in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 6
        Bài mới: 06-08-11, 07:02
      2. Trả lời: 1
        Bài mới: 19-05-11, 14:34
      3. Kính nhờ chú Vuivui xác định giúp cháu giờ sinh
        By ktsnamth in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 0