LụcChỉCầmMa đã viết:
Bùa ngải có thể coi là 1 món tà thuật ko bác trần bỉnh chương ?
Bố LCCM có kể lại rằng ngày trước ở làng cũng có thầy phủ thủy.Ko biết pháp thuật cao siêu cỡ nào mà lại vô phúc.Có mấy đứa con, người thì bị ngã vỡ đầu, người thì bị cây đè dập đầu,.. nghe đồn rằng bị âm binh quay lại trả thù. Từ đó dân trong vùng gần như thất truyền món này.Chắc vì sợ hại người hại luôn cả mình
Học bùa chú cũng hay, cũng có người từng chỉ cho mình cách làm bùa phòng thân, bùa may mắn,.. nhưng khó hiểu quá.Ngay trên bùa đã vẽ loằng ngoằng, các câu chú cũng oằn tà là oằn nữa chứ :D.Bác chủ top có cách gì để dễ học thuộc mấy lời chú đó đối với những người chưa từng tiếp xúc qua kinh phật ko ạ ?

Các bạn các cháu thường hiểu lầm Bùa Chú ngải là 1 loại như nhau : thật ra không đúng :
--- Búa là dùng giấy bút vẻ thần chú lên hay giấy hay không trung , nó có thể là là tà-thuật nếu người dùng có tà tâm .
--- Chú thường là CHÚ Phật-giáo luôn luôn hướng THIỆN hướng TỐT mà thôi ,cũng dễ Niệm chứ đâu khó lấm đâu ? vì thời xưa người cổ phiên âm theo PHẠN-ngữ ( tiếng ấn-độ xưa ) nên khó đọc khó nghe 1 chút thôi . bá-tánh trăm-họ già-trẻ trai-gái gì cũng Niệm-CHÚ cầu Bìng-an , Khỏe-mạnh , khỏi-bệnh, tránh-nạn ,đề có thể HÓA-GIẢI được nếu ta có lòng TIN là sẽ có thể có được Ký-Tích như trong truyện Cổ-Tích thôi .

cón ngải là hoàn-toàn tà-thuật nhe ... xưa có < hại người rồi sẽ tự hại ta mà thôi .>
cũng giống như Giáo-sư Tiến-Sĩ Lâm-quang-Thương trong < Hết Độc Một Thân nhẹ --21 ngày Cái-Tạo Thể-Chất > có phân-tích rành mạch.
---Ta nguyền-rủa chù-ẻo người khác thì nó sẽ trả lại cho ta gấp đôi .

vài lời bày tỏ cho các bạn các cháu hiểu-thêm chút xíu nhé :-bd
!