Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 9 trên 9
        Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Default Mong các Anh/Chị giúp đỡ

Nãy, em gửi nhầm nơi.
        Xin các Bác giúp cho về hai tuổi muốn kết hôn ạ. Em nghe là thổ khắc mộc nên nhờ các Bác xem thời điểm nào kết hôn, sinh con năm nào là tốt ạ?
        Nam: 16/1/1982DL
        Nữ: 26/10/1990DL

Xin chân thành cảm ơn.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Bạn có giờ sanh của bạn nam không? Không phải trường hợp nào gặp mộc khắc thổ đều là xấu, có trường hợp lại làm cho tốt lên hơn đấy.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Cảm ơn Anh! Em không có Anh ạ. Anh có thể xem giúp em không ạ?

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Thấy em có hỏi bên tử vi. Nhưng hình dáng tả và ngày giờ cho thấy không khớp lắm. Hỏi thêm vài thông tin nữa cho chắc ăn nhé:
        - Cha mẹ còn sống chung với nhau hay đã ly thân. Hay đi đi về về...
        - Người kỹ tính, khó tính lắm không?
        - Tính có hay nói nhiều không?
        - Tính có hay quên không?
        Nhưng nói trước vì anh mới tập tành A.B.C nên xem cũng hên xui nhé...hehe..
        Năm nay tang hổ lưu gặp tang hổ định nên mọi sự chẳng lành là đúng rồi em ơi!

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        Thấy em có hỏi bên tử vi. Nhưng hình dáng tả và ngày giờ cho thấy không khớp lắm. Hỏi thêm vài thông tin nữa cho chắc ăn nhé:
        - Cha mẹ còn sống chung với nhau hay đã ly thân. Hay đi đi về về...
        - Người kỹ tính, khó tính lắm không?
        - Tính có hay nói nhiều không?
        - Tính có hay quên không?
        Nhưng nói trước vì anh mới tập tành A.B.C nên xem cũng hên xui nhé...hehe..
        Năm nay tang hổ lưu gặp tang hổ định nên mọi sự chẳng lành là đúng rồi em ơi!
        Cha mẹ em còn sống (ở chung nhà nhưng khó nói chuyện với nhau)
        Em nói chung cũng không khó tính lắm, dĩ hoà vi quý
        Em ít nói, nhưng điên lên cũng nói nhiều lắm. hì
        Em rất hay quên.
        Cảm ơn Anh.

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Vậy là lá số em qua giờ Tý, lấy 27/10/1990 lúc 0g thì hợp lý hơn.
        Nếu lấy năm sinh để phối hôn thì chỉ có 1 phần thôi, thiếu xót nhiều lắm. Nếu có đúng lá số xem có sự truyền tinh hay không thì chính xác hơn. Thực tế có nhiều vợ chồng tuổi phối năm ra Tuyệt mệnh, ngũ quỷ... nhưng sống hạnh phúc, con cháu giỏi giang thì giải thích sao đây. Có những người cha mẹ xem xét lựa chọn cho con cái người hôn phối tốt đẹp phù hợp năm sinh nhưng lại sống vài năm chia tay thì chẳng lẻ cách xem này sai hay thiếu xót. Thực ra trong số mệnh luôn có sự bổ khuyết cho nhau, luôn có sự vận hành thay đổi để thích ứng với hoàn cảnh, không gian và thời gian. Nên bản thân tự cố gắng là điều trước tiên. Sống nghiêm túc và sáng suốt lựa chọn thì đỡ hối hận về sau.
        Riêng em thì có mấy điểm lưu ý sau, tuỳ em nghiệm chứng để suy nghĩ áp dụng:
        - Bản thân nên lập nghiệp, sinh sống hay làm việc xa nhà thì sẽ thành công hơn.
        Nhất là đại vận này. Lộc Mã thì ngựa đi xa mới có ăn. Qua năm sau là sẽ có việc làm nhưng chịu đi xa tý.
        - Phu : quen chồng nơi phương xa chứ không quen gần nhà hay gần xóm, vợ chồng cũng có sự khắc khẩu nhưng không đáng ngại (vì tính em nóng và hay hơn thua, nên nhường nhịn thì sẽ hạnh phúc hơn). Lập gia đình dễ dàng. Lập gia đình năm 2015 hay 2016 đều được. Nhân duyên nên để tự nhiên nhé.
        - Sinh con tốt vào 2015, 2017 nhưng cẩn thận sức khoẻ vì dễ bị xẩy. Con cái giỏi và thành danh tuy nhiên cần phải phát tâm sống tốt dù có khó khăn trong cuộc sống (Tử có Liêm Sát giáp quan quý gặp tứ đức hội chiếu). Nếu biết thai giáo giữ sức khoẻ và cầu nguyện thì có thể được quý nhân giúp đỡ vượt qua (về mặt tâm linh lẫn cuộc sống đời thường). Cung tử giáp quan quý lại có tứ đức thì con cái ngoan hiền và rất có hiếu, nếu cộng với tâm tốt thì độ số sẽ được cộng hưởng tăng lên rất nhiều... Nếu cấn thai sau khi lập gđ thì có cần gì thì vào đây tư vấn tiếp nhé...
        - Xấu nhất là cung tật ách: bụng yếu, nhức đầu, bao tử, máu huyết kém, thận, tim... lại gặp hình không kiếp thì nên cẩn thận. Đây cũng là báo hiệu cho nghiệp chướng khi bắt đầu vào đại vận 55t trở đi. Muốn giải nghiệp thì chỉ có dùng tâm chứ không dùng trí. Nên nghiên cứu tôn giáo mà mình theo, kết hợp nhờ tư vấn phong thuỷ chỗ ở thì có thể nặng thành nhẹ, nhẹ được tiêu trừ....
        Vài dòng gửi em để biết định hướng trong cuộc sống!

12. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "Thuandd" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17),yennhi (16-10-14)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Vậy là lá số em qua giờ Tý, lấy 27/10/1990 lúc 0g thì hợp lý hơn.
        Nếu lấy năm sinh để phối hôn thì chỉ có 1 phần thôi, thiếu xót nhiều lắm. Nếu có đúng lá số xem có sự truyền tinh hay không thì chính xác hơn. Thực tế có nhiều vợ chồng tuổi phối năm ra Tuyệt mệnh, ngũ quỷ... nhưng sống hạnh phúc, con cháu giỏi giang thì giải thích sao đây. Có những người cha mẹ xem xét lựa chọn cho con cái người hôn phối tốt đẹp phù hợp năm sinh nhưng lại sống vài năm chia tay thì chẳng lẻ cách xem này sai hay thiếu xót. Thực ra trong số mệnh luôn có sự bổ khuyết cho nhau, luôn có sự vận hành thay đổi để thích ứng với hoàn cảnh, không gian và thời gian. Nên bản thân tự cố gắng là điều trước tiên. Sống nghiêm túc và sáng suốt lựa chọn thì đỡ hối hận về sau.
        Riêng em thì có mấy điểm lưu ý sau, tuỳ em nghiệm chứng để suy nghĩ áp dụng:
        - Bản thân nên lập nghiệp, sinh sống hay làm việc xa nhà thì sẽ thành công hơn.
        Nhất là đại vận này. Lộc Mã thì ngựa đi xa mới có ăn. Qua năm sau là sẽ có việc làm nhưng chịu đi xa tý.
        - Phu : quen chồng nơi phương xa chứ không quen gần nhà hay gần xóm, vợ chồng cũng có sự khắc khẩu nhưng không đáng ngại (vì tính em nóng và hay hơn thua, nên nhường nhịn thì sẽ hạnh phúc hơn). Lập gia đình dễ dàng. Lập gia đình năm 2015 hay 2016 đều được. Nhân duyên nên để tự nhiên nhé.
        - Sinh con tốt vào 2015, 2017 nhưng cẩn thận sức khoẻ vì dễ bị xẩy. Con cái giỏi và thành danh tuy nhiên cần phải phát tâm sống tốt dù có khó khăn trong cuộc sống (Tử có Liêm Sát giáp quan quý gặp tứ đức hội chiếu). Nếu biết thai giáo giữ sức khoẻ và cầu nguyện thì có thể được quý nhân giúp đỡ vượt qua (về mặt tâm linh lẫn cuộc sống đời thường). Cung tử giáp quan quý lại có tứ đức thì con cái ngoan hiền và rất có hiếu, nếu cộng với tâm tốt thì độ số sẽ được cộng hưởng tăng lên rất nhiều... Nếu cấn thai sau khi lập gđ thì có cần gì thì vào đây tư vấn tiếp nhé...
        - Xấu nhất là cung tật ách: bụng yếu, nhức đầu, bao tử, máu huyết kém, thận, tim... lại gặp hình không kiếp thì nên cẩn thận. Đây cũng là báo hiệu cho nghiệp chướng khi bắt đầu vào đại vận 55t trở đi. Muốn giải nghiệp thì chỉ có dùng tâm chứ không dùng trí. Nên nghiên cứu tôn giáo mà mình theo, kết hợp nhờ tư vấn phong thuỷ chỗ ở thì có thể nặng thành nhẹ, nhẹ được tiêu trừ....
        Vài dòng gửi em để biết định hướng trong cuộc sống!
        Cảm ơn Anh!
        Giờ Tý và giờ Hợi làm em lấn cấn nhiều lắm ạ. Trong giấy khai sinh của em là ngày 26/10/90 Dl.
        Sau khi ra trường, em đã đi xa lập nghiệp hai năm, bây giờ em phải về lại quê nhà thi công chức, do ba mẹ cũng ít con.
        Em quen bạn em cũng khác quê, đi xa 2 năm đó nên gặp anh à, bây giờ vì em trở về quê nhà nên bạn em cũng về theo. Không biết này đã phù hợp chưa.
        Mặt khác, em đúng là có bị nhức đầu, tim mạch, bụng yếu, bao tử như Anh nói.
        Em hỏi tuổi để xem khắc nhau như nào mà lên kế hoạch sinh con đó Anh ạ.
        Xin cảm ơn Anh lần nữa.

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Theo kinh nghiệm lẫn thực tế trong lá số em (dĩ nhiên kinh nghiệm này của người đi trước chỉ lại, còn tại sao thì không biết...) thì giờ tý tính ngày hôm sau, tức 27/10/1990 thì chính xác hơn. Nếu lấy 26/10 thì ngoại hình em không giống như mô tả. Còn giấy khai sinh chỉ là thủ tục pháp lý, nếu em đi giải tử vi lấy ngày 26/10 thì sẽ luận trật.
        Còn về hôn nhân và con cái không dám bàn luận sâu vì dễ tạo nghiệp. Nên tuỳ duyên ứng hợp thì mới bền vững kèm theo sự phán đoán riêng mình vì người trong cuộc biết rõ hơn.
        Muốn có hạnh phúc trọn vẹn về hôn nhân lẫn con cái thì phải qua ải đầu tiên là sức khoẻ. Nếu không rèn luyện giữ được sức khoẻ thì sau này lực bất tòng tâm...
        thay đổi nội dung bởi: Thuandd, 13-10-14 lúc 14:28

16. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "Thuandd" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17),yennhi (13-10-14)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Theo kinh nghiệm lẫn thực tế trong lá số em (dĩ nhiên kinh nghiệm này của người đi trước chỉ lại, còn tại sao thì không biết...) thì giờ tý tính ngày hôm sau, tức 27/10/1990 thì chính xác hơn. Nếu lấy 26/10 thì ngoại hình em không giống như mô tả. Còn giấy khai sinh chỉ là thủ tục pháp lý, nếu em đi giải tử vi lấy ngày 26/10 thì sẽ luận trật.
        Còn về hôn nhân và con cái không dám bàn luận sâu vì dễ tạo nghiệp. Nên tuỳ duyên ứng hợp thì mới bền vững kèm theo sự phán đoán riêng mình vì người trong cuộc biết rõ hơn.
        Muốn có hạnh phúc trọn vẹn về hôn nhân lẫn con cái thì phải qua ải đầu tiên là sức khoẻ. Nếu không rèn luyện giữ được sức khoẻ thì sau này lực bất tòng tâm...
        Em cảm ơn!

18. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

Minh An (28-06-17)

Đề tài tương tự

1. Mong các Bác giúp cho
        By tdc in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 0
        Bài mới: 16-10-14, 11:52
      2. Kính mong các anh chị giúp em
        By rynadoan in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 7
        Bài mới: 14-01-14, 12:07
      3. Kính mong cô Kim Cương xem giúp ạ
        By Hilda in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 0
        Bài mới: 27-11-10, 21:48
      4. Kính mong anh Vân Hoài và các vị cao nhân giúp em!
        By Lyna in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 22
        Bài mới: 16-04-10, 21:25
      5. Kính mong mọi người giúp đỡ
        By tungvk in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 24
        Bài mới: 06-12-09, 07:15

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn