Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 5 trên 5
        Cảm ơn
        2
        trong 6 bài viết

Default Có bầu và xây nhà mới có kiêng?

Tình hình là em có bầu được hơn 8t rồi, nhà e đang xây 1 nhà mới (ở chỗ khác) định sau khi sinh xong về đó ở, vì nhà cũ em vẫn đang ở thì nhỏ quá. Em không biết có vụ kiêng khem này, giờ nghe hàng xóm nói mới biết ạ. Các bác cho em hỏi:
        1. Em động thổ năm ngoái khi ấy mượn tuổi a rể động thổ giùm 2 vc em. Lúc đó e đã có bầu rồi ạ. thì có bị xấu không?
        2. Đầu năm tới giờ 2 vk ck em xây nhà mới này thì sau khi sinh e chuyển về đó ở có ảnh hưởng gì k? Khi đang bầu mà xây thêm 1 cái nhà khác như vậy có xấu không ạ?
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoaha214 Xem bài gởi
        Tình hình là em có bầu được hơn 8t rồi, nhà e đang xây 1 nhà mới (ở chỗ khác) định sau khi sinh xong về đó ở, vì nhà cũ em vẫn đang ở thì nhỏ quá. Em không biết có vụ kiêng khem này, giờ nghe hàng xóm nói mới biết ạ. Các bác cho em hỏi:
        1. Em động thổ năm ngoái khi ấy mượn tuổi a rể động thổ giùm 2 vc em. Lúc đó e đã có bầu rồi ạ. thì có bị xấu không?
        2. Đầu năm tới giờ 2 vk ck em xây nhà mới này thì sau khi sinh e chuyển về đó ở có ảnh hưởng gì k? Khi đang bầu mà xây thêm 1 cái nhà khác như vậy có xấu không ạ?
        Em cho biết nhà mới độ hướng bao nhiêu? (xem năm nay nhập trạch có gặp anh "năm Hoàng" không)
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

Cảm ơn
        2
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vanhoai Xem bài gởi
        Em cho biết nhà mới độ hướng bao nhiêu? (xem năm nay nhập trạch có gặp anh "năm Hoàng" không)
        Dạ anh ơi có cần con số chính xác không ạ? Vì em chỉ biết là nhà Hướng Đông Nam, Nam ghé Đông, vì vc em mua miếng đất hướng Tây Nam ngang 9m, mà hướng tây không hợp nên để lệch quay hướng nhà về Đông Nam (Nam chính) ạ! Chồng em tuổi Mậu Thìn, vợ Kỷ Tỵ ạ

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoaha214 Xem bài gởi
        Dạ anh ơi có cần con số chính xác không ạ? Vì em chỉ biết là nhà Hướng Đông Nam, Nam ghé Đông, vì vc em mua miếng đất hướng Tây Nam ngang 9m, mà hướng tây không hợp nên để lệch quay hướng nhà về Đông Nam (Nam chính) ạ! Chồng em tuổi Mậu Thìn, vợ Kỷ Tỵ ạ
        Nếu hướng Tây Nam thì năm nay không vào ở được, hướng Đông Nam hoặc nam thì được. Còn lại tốt xấu tùy phong thủy ngôi nhà.
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

Cảm ơn
        2
        trong 6 bài viết

Anh ơi, vậy là việc có bầu và sinh em bé không ảnh hưởng gì tới việc chuyển vào nhà ở đúng không ạ? Vì nếu tính hướng nhà thì đúng là ĐÔng NAm ạ (chỉ có đầu cổng ra đường mới Tây Nam thôi ạ) vì mọi ng nói kiêng bà bầu làm nhà về ở ạ.

Đề tài tương tự

1. kiêng kỵ ngày nguyệt kỵ
        By thaonguyen in forum Nhờ xem ngày giờ
        Trả lời: 7
        Bài mới: 14-11-15, 18:44
      2. Trả lời: 1
        Bài mới: 20-02-10, 16:18

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn