Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 5 trên 5
        Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Default Nhờ tư vấn phong thủy để vợ con ngủ yên!

Xin chào các bác!

Thời gian qua em bận việc cá nhân quá, lâu lắm mới trở lại Diễn đàn. Xin chúc các bác luôn mạnh khỏe và có nhiều niềm hy vọng trở thành hiện thực!

Em có việc này đang hơi phiền, rất mong các bác tư vấn giúp để gia đạo được yên ổn.

Không biết các bác còn nhớ không, có lần em đã nhờ xem lá số tử vi ở đây và có bác Ducminh đã luận giải bằng thơ rất thú vị. Thời gian qua, em cũng trải lắm gian truân nhưng đến giờ công việc vẫn chưa được ổn định, hiện tại đang bị thất nghiệp Nhà em thuê hiện tại là nhà hướng Đông Bắc, ban thờ hướng Đông Bắc, đầu giường ngủ hướng Tây Bắc. Từ khi về đây ở, vợ con em thường ngủ không yên, hay bị mơ lung tung. Vợ em tuổi Quý Hợi, con trai tuổi Đinh Hợi, em Đinh Tỵ.

Bác nào biết về phong thủy tư vấn giúp em xem vợ chồng em ở nhà này có bị phạm gì không? Có cách nào hóa giải không? Nếu có thì cần mua sắm các loại pháp khí gì để gia trạch yên ổn? Nhà em thuê nên chắc chỉ mang các thứ pháp khí về hoặc xoay giường, xoay ban thờ được thôi chứ tuyệt đối không phá dỡ gì được.

Rất mong các bác tư vấn giúp. Em xin chân thành cảm ơn!
        Sinh, chịu kiếp luân hồi vạn thế
        Lão, mai phong quý tử nối dòng
        Bệnh, thân tàn, thần vẫn oai phong
        Tử, biệt nhất sinh thai tức cũ
        Sầu ly biệt, khóc hờn chinh phụ
        Oán hợp tan, quân tử lệ rơi
        Hận cầu bất đắc, oan thiên cổ
        Chúng nhân thất khổ, thấu mấy người

Cảm ơn
        88
        trong 125 bài viết

Chào bạn
        Bạn bổ sung thêm thông tin anh em để có thêm cơ sở tư vấn nhé. Tham khảo link dưới đây : Các thông tin trong mục tư vấn
        Thân mến.
        P/S : Bạn post bài này bên mục tư vấn thì mọi người dễ trao đổi hơn.
        [IMG]http://www.daophatngaynay.com/vn/thumbnail.php?file=om_mani_padme_hum_751948_628189 589.jpg&size=summary_medium[/IMG]
        Tửu phùng tri kỷ thiên bôi thiểu
        Thoại bất đầu cơ bán cú đa

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Vâng, cảm ơn bác Tham Lang, em xin cung cấp thông tin sơ bộ như sau:

1. Hướng nhà: Em dùng la bàn kỹ thuật đo là hướng Đông Bắc, so với hướng Đông lệch 33,5 độ;

2. Sơ đồ nhà chính xác: Nhà đi thuê, chắc là xây từ thời em còn cuổng trời nên em vẽ sơ bộ mặt bằng 3 tầng thế này ạ:

Tầng 1:

Tầng 2 và 3:

Hiện tại, tầng 1 em để xe và ăn uống, nấu nướng. Sinh hoạt chủ yếu ở tầng 2, trải đệm trên sàn gỗ. Tầng 3 bỏ không, có 2 cái giường chưa lắp lại do không cần dùng.

3. Năm chính thức vô ở: Em chính thức vào ở là ngày 22/01/2011, tức là mới được gần 3 tháng.

4. Hình thế xung quanh nhà như đường cái, ngã tư, nhà cao tầng, sông, hồ, non bộ v.v….:

Nhà cách phố khoảng 25m, 2 ngõ chung 1 điểm, ngõ nhà em rộng 2,5m, ngõ kia rộng khoảng 3m. Đối diện 2 ngõ là tòa chung cư đôi đang xây số 2 Lương Yên cao cỡ 22-23 tầng. Phố lớn rộng khoảng 7m, rẽ trái ra khoảng 100m là đến ngã bảy Nguyễn Khoái - Trần Khánh Dư - Lương Yên - Lê Quý Đôn - Nguyễn Huy Tự - Vân Đồn. Phố Lương Yên chạy gần như song song với đê hữu sông Hồng - phố Nguyễn Khoái.

Khu nhà em ở là khu cao thứ 2, tức là mặt bằng cao bằng phố Lương Yên, thấp hơn đê khoảng 2m. Vào trong 1 dãy nhà nữa sẽ thấp xuống gần 2m nữa.

Hình thể chi tiết các bác xem ở mặt bằng tầng 1 ở trên. Do giấy hẹp nên em chỉ vẽ được tương đối. Kích thước và khoảng cách theo mô tả của em là tương đối chính xác.

5. Năm sinh của vợ chồng gia chủ, con cái.

+ Chồng: 1977

+ Vợ: 1983

+ Con trai: 2007

Không ở cùng ai.

6. Sơ lược tình trạng từ trước lúc vào ở đến nay:

Chúng em chuyển đến ở cũng bình thường, quan hệ vợ chồng cũng không có gì trục trặc. Tuy nhiên, có mấy hiện tượng mà em thấy hơi lạ:

+ Thi thoảng nhà em bị mất nước trong khi các nhà xung quanh không mất (cùng dùng nước máy tự chảy, khi mất phải dùng máy bơm);

+ Vợ và con em ngủ không yên giấc. Vợ em kêu ngủ hay mơ linh tinh và dậy rất đau đầu, mệt mỏi. Con em ngủ cũng hay mơ, đấm đạp linh tinh. Bình thường cháu cũng rất hiếu động nhưng từ khi chuyển đến đây, cháu có vẻ hay mơ hơn và cũng ngang bướng hơn.

+ Vợ em khi chuyển về đây được thăng tiến trong công việc, nhưng cũng bị đồng nghiệp gièm pha. Em kể từ khi chuyển về đây thì sức khỏe bình thường, ngủ ngon nhưng trong công việc chịu nhiều áp lực vô lý, bị tiểu nhân gièm pha nên em chán nản, xin thôi không ký tiếp hợp đồng lao động nữa. Ngoài công việc, em cũng tham gia quản trị 1 Diễn đàn về cây cảnh nhưng cũng bị mâu thuẫn trong BQT và em cũng mới xin thôi, không tham gia BQT nữa.

7. Vấn đề hiện nay cần giải quyết:

Em muốn nhờ các bác tư vấn cho em:

+ Nhà ở hiện nay của em có hợp không? Có liên quan gì đến những việc bị gièm pha, trục trặc trong công việc của 2 vợ chồng không hay do vận hạn của 2 vợ chồng?

+ Nếu là ảnh hưởng của phong thủy, có cách nào làm giảm bớt ảnh hưởng tiêu cực không? Đây là nhà chúng em thuê nên không được phá dỡ, sửa chữa nên chắc chỉ có dùng các pháp khí đế trấn trạch là phù hợp.

Rất mong các bác giúp đỡ. Em xin chân thành cảm ơn!

Cảm ơn
        87
        trong 7 bài viết

Anh Sương Giáng lưu ý các sát bên ngoài phòng ngủ , như ánh sáng đèn đường , gió mạnh ... bản thân mình đã bị , nên rất kinh nghiệm vụ này , thời gian đầu mình ngủ , mở cửa sổ lấy ánh sáng đèn đường làm đèn ngủ , mộng mị kinh dị liên tục , kéo màn lại thì hết . Sau còn phát hiện thêm gió mạnh , ngủ quay đầu không đúng hướng cũng khiến ngủ không ngon .
        Vài góp ý nhỏ cùng anh !
        Tiên tích đức . Hậu tầm long

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tashidorje" về bài viết có ích này:

Sương Giáng (09-04-11)

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tashidorje Xem bài gởi
        Anh Sương Giáng lưu ý các sát bên ngoài phòng ngủ , như ánh sáng đèn đường , gió mạnh ... bản thân mình đã bị , nên rất kinh nghiệm vụ này , thời gian đầu mình ngủ , mở cửa sổ lấy ánh sáng đèn đường làm đèn ngủ , mộng mị kinh dị liên tục , kéo màn lại thì hết . Sau còn phát hiện thêm gió mạnh , ngủ quay đầu không đúng hướng cũng khiến ngủ không ngon .
        Vài góp ý nhỏ cùng anh !
        Vâng, cảm ơn bác! Nhưng nhà em không bị ảnh hưởng những yếu tố này do phòng kính, không mở cửa, vẫn dùng đèn ngủ nhẹ như trước. Buổi tối khi mọi người đi lại qua trước cửa nhà nhiều thì không sao, đêm khuya về sáng vợ con mới bị ngủ mê ạ. Hay là lúc tối mới đi ngủ, thường ngủ sâu nên chưa bị mơ ngủ???

Đề tài tương tự

1. Doanh nhân nói chuyện phong thủy
        By hoa mai in forum Xã Hội - Con Người
        Trả lời: 0