Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/2 12 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 11

Hybrid View

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Default chồng 1983 và vợ 1988: nhờ các bác xem giúp ạ

các bác em cho cháu về số của 2 vợ chồng: tiền bạc, hạnh phúc, con cái
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hoakhue88" về bài viết có ích này:

langtu89 (02-05-14)

Cảm ơn
        556
        trong 315 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoakhue88 Xem bài gởi
        Nam 83 mệnh cung phi là : Cấn
        Nữ 88 mệnh cung phi là : Chấn
        Cấn + chấn = Lục sát (Không tốt)
        Hóa giải: Chọn ngày giờ hóa giải thì được khi tổ chức đám cưới nếu đã cưới rồi thì có cách hóa giải khác.
        Với lại hai bạn thực sự yêu nhau thì hóa giải được. Chúc hai bạn may mắn và hạnh phúc.

A di đà phật.
        1. Tâm còn chưa thiện, phong thủy vô ích.
        2. Bất hiếu cha mẹ, thờ cúng vô ích.
        3. Anh em không hòa, bạn bè vô ích.
        4. Làm việc bất chính, đọc sách vô ích.
        5. Làm trái lòng người, thông minh vô ích.
        6. Không giữ nguyên khí, thuốc bổ vô ích.
        7. Thời vận không thông, mưu cầu vô ích.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vqkhanh019" về bài viết có ích này:

langtu89 (02-05-14)

Cảm ơn
        6
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vqkhanh019 Xem bài gởi
        Nam 83 mệnh cung phi là : Cấn
        Nữ 88 mệnh cung phi là : Chấn
        Cấn + chấn = Lục sát (Không tốt)
        Hóa giải: Chọn ngày giờ hóa giải thì được khi tổ chức đám cưới nếu đã cưới rồi thì có cách hóa giải khác.
        Với lại hai bạn thực sự yêu nhau thì hóa giải được. Chúc hai bạn may mắn và hạnh phúc.
        ban cho mihn cach hoa giai khi lam le cuoi va khi song voi nhau nhe
        thanks

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Cách hay nhất là dùng tâm hóa giải... hehe

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

langtu89 (02-05-14)

Cảm ơn
        8
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoakhue88 Xem bài gởi
        chào hoakhue88.
        để dựng vợ gả chồng thông thường xét 5 yếu tố sau.
        *thứ nhất .mệnh chồng 1983 đại hải thủy+vợ 1988 mệnh đại lâm mộc=sinh xuất [ngược xấu vừa ]

*thứ hai :về chi -hợi hành thủy+thìn hành thổ=khắc nhập [ xấu ]

*thứ ba về cung: có người tính rồi.

*thứ tư can:quý hành thủy+mậu hành thổ =khắc nhập [ xấu ]

*THỨ NĂM:CÓ PHÚC CÓ PHẦN+CÓ ĐỨC THỎA SỨC MÀ ĂN +THUẬN VỢ THUẬN CHỒNG TÁT CẠN BIỂN ĐÔNG =LO GÌ CÔNG DANH TIỀN BẠC.

# tất cả những yếu tố trên chỉ mang tính tham khảo

+chúc bạn may mắn hạnh phúc.
        thay đổi nội dung bởi: nvlongsson, 22-05-13 lúc 19:42

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "nvlongsson" về bài viết có ích này:

langtu89 (02-05-14)

Cảm ơn
        3
        trong 136 bài viết

nữ chấn phối nam cấn là VAN-KHÚC LUC-SÁT HÔN : Tầm-thường chi phối .

phùng hung hóa cát , phu-thê hòa-thuận , tuy phú bất đạt , cơm no áo ấm : Tầm-thường chi phối .(nếu bổn mạng vợ chồng bình thường thì có thể có 1 con trai )

nữ cung mộc khắc nam cung thổ : XẤU .

phải sanh sau ngày 4 tây tháng 2 dương-lịch mới tính đúng tuổi nhé .

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tranbinhchuong" về bài viết có ích này:

langtu89 (02-05-14)

Cảm ơn
        6
        trong 1 bài viết

cám ơn các bác đã xem dùm cháu, cháu chưa lấy vợ mới quen nhau thui!cháu không hiểu lục sát có phải là chết không?
        cháu có đi bói thầy bói nói lục sát là khắc khẩu...
        cháu thì bị bệnh nay ham muốn hp nhỏ nhoi nhưng không biết có kham nổi vì đọc thông tin trên mang thấy nản quá không biết thực hư ra sao?sợ làm khổ người, khổ mình vì yêu nhau có thể dừng lại nếu biết trước hậu quả nhưng kết hôn rùi và có con cái thì gánh và có trách nhiệm với cái nghiệp mình tạo lên lúc đo sợ hp không giữ nổi...
        cháu có phần sơ xuất vì coi cuốn tử vi trọn đời có tính nhầm 1983 88 la cung thôn đoài gì đó
        cháu mác bệnh âm thì đi về hướng nào hoạc làm gì gặp ai sẽ giúp được và lấy vợ tuổi nào thì tốt
        chân thành mong nhận được sự góp yvà mong nhận được lời bình giải về vận số

Cảm ơn
        6
        trong 1 bài viết

ngay sanh cua nguoi ban gai chau 22/4/1988 cua chau la 09091983 mong cac cao nhan chi bao

Cảm ơn
        6
        trong 1 bài viết

xin cac cao nhan chi dum chua cuoi thi hoa giai bang cach nao va cuoi rui hoa giai ra sao va co ben lau duoc khong ah xin da ta cac bac cao nhan bot chut time lam phuc

Cảm ơn
        3
        trong 136 bài viết

Ico167R (247) xem tuổi vợ-chồng và hóa-giải phần nào cái Xấu

Trích Nguyên văn bởi langtu89 Xem bài gởi
        xin cac cao nhan chi dum chua cuoi thi hoa giai bang cach nao va cuoi rui hoa giai ra sao va co ben lau duoc khong ah xin da ta cac bac cao nhan bot chut time lam phuc

Ở đây Phối -HÔN theo [ Bát-San CUNG-PHI ] của tuổi vợ-chồng [ phải sanh sau ngày-giờ Lập-Xuân ( 4 Tây tháng 2 dương-lịch hàng năm )mới tính Đúng tuổi nhé !].

Ông Thầy Pháp-Sư Lý-cư-Minh ( Trụ-trì Phái Phật-Giáo Mật-Tông TÂY-TẠNG ở HONGKONG : tháng 6 năm 2000 từng được mời sang Mỹ xem Phong-thủy và Tứ-trụ cho Tổng-Công-Ty Coca-cola trụ-sở Mỹ ) cũng dùng CUNG-PHI để Phối-HÔN ;

Chu-ý : Ngũ-Hành của cung-PHI Nam Nữ Tỉ-Hòa hoặc nữ sanh cho nam thì TỐT ; còn ngược lại thì kỵ nhất là đại-kỵ nam nữ khắc CUNG ( ngũ-hành của cung-PHI ).

+++ > Phối-HÔN theo Nạp-Âm thi trong phần < Dịch-vụ Tư-Vấn HÔN-PHỐI Tổng-Hộp > tôi mới phân-tích tổng-hợp trong vài cách Phối-Hộp lại mới kết-luận sau cùng với bổn-mệnh nam nữ có CÁT-Thần Hộ-Thân hay O nửa nhé !!!
        Giải-thích : CÁT là chữ Hán-Việt (chữ Nho) là Cát-tường , Cát-Lợi tức-nhiên là TỐT vậy .

còn các-cháu đưa ngày-tháng-năm sanh âm-lịch hay dương-lịch gì cũng dễ đổi qua-lại thôi (tra Lịch vạn-niên).
        ---> chỉ khác-biệt là tính-tuổi ĐÚNG thì Phải nhờ vào giao-điểm ngày-giờ Tiết-Lập-Xuân hàng năm ( 4 tây tháng 2 dương-lịch ) mà dùng dương-lịch thì dễ phân-biệt Đúng tuổi cho các cháu nào Sanh trước-sau Tết Âm-Lịch vì Tiết Lập-Xuân ở ngày âm-lịch năm nào cũng thay đổi ( có thể ở tháng chạp cuối năm) vì có các năm-Nhuần nên Tiết Lập-Xuân cũng thay-đổi theo có thể là ở trước Tết hay sau Tết O chừng đấy ? ( giải-thích vậy các-cháu có rõ chưa ? )

Tôi có Ý-định Mở 1 dịch-vụ TƯ-VẤN Phối HÔN Tổng Hợp ( có thu Lệ phí để duy trì Dịch-vụ )để cung cấp thông-tin cho những cháu Ủng-Hộ dịch-vụ này hiểu thêm nhiều về Hôn Phối của mình. Muốn biết chi-tiết hơn xin nhắn Mail tới : { binhchuong8@gmail.com }=D&gt;

Xưa Thánh-Hiền Đức KHỔNG -TỬ có nói : [Có Thực Mới Dựt được ĐẠO ] ,Tôi là Phàm-phu Tục-tử cũng biết chút là : Có Ăn thì Mới Học-hành và Làm việc Tốt . Các cháu có Đồng-ý câu này Đúng O ?

5 Tháng trước(đầu năm 2012) ,Tối có cố công giải tỏa 1 phần thắc mắc cho 2 cháu Sinh-viên (cứ cho là hàng Trí-Thức)( 1 đã Tốt nghiệp Công-nghệ Thông-tin )xong 2 cháu có hứa sẽ giúp chuyển File ảnh [Công-Thức Ăn-Lạt Thải-Độc---Phòng chống trị ung-thư ] thành File .Doc để tiện chỉnh sửa tài-liệu vào được.
        Nhưng chờ mãi O có hồi âm mà biệt tâm biệt tích luôn 5 tháng nay. Thà rằng báo tin cháu O làm được thì giải tỏa sự mong chờ O có hy-vọng mới đúng câu có trước có sau phải O các cháu!

Hôn-Phối Tổng-Hộp là phối-hộp vài cách hộp Hôn xưa trình bày phân-tích tổng-hộp lại và có liên-quan 1 phần sự riêng-tư cá-nhân của Số-Mễnh 1 mình cháu.[-O&lt;
        Cháu nào muốn Tư-vấn phải có đầy đủ ngày giờ tháng năm sinh(Âmlịch hay DươngLịch)(sinh đ-tháng hay thiếu tháng) và có nơi sinh chính xác nửa là càn tốt.
        Nếu các cháu ủng-hộ ý-định này và cần Tư-Vấn thêm thì tôi sẽ cố hết Sức mình mò Sách giải tỏa thắc-mắc của các cháu. Thân Chào

sao ý-kiến của bạn CAD

Hôn nhân là việc hệ trọng của đời người, nên ngày xưa các cụ rất coi trọng thủ tục, lễ nghi, nhất là coi tuổi kén ngày tiến hành hôn sự. Trước đây, mọi việc đều do bà mối (mai) là người trung gian truyền đạt thông tin giữa hai gia đình trai-gái, cô dâu chú rể thường không tiếp xúc trực tiếp tìm hiểu nhau nên khi xem thấy hợp thì cưới, không hợp thì viện lý do để từ chối khéo. Ngay nay các bạn đã tự tìm hiểu nhau, tự nguyện đến với nhau khi tình cảm nảy sinh và có thể hiểu tường tận chân tơ kẽ tóc của nhau. Nếu như xem tuổi không hợp nhau thì thôi nhau à? Nếu không thôi thì trong thâm tâm lúc nào cũng lo lắng dẫn đến không an tâm xây dựng hạnh phúc gia đình hoặc ai có định thôi nhau thì ai là người chịu thiệt thòi? Tôi đoan chắc là đến 99% các bạn gái chịu phần thua, vì ngày nay khi yêu có mấy ai chịu giữ gìn. Trong khi đó thì nhiều ông con trai lại cứ đòi lấy người chưa yêu ai!? Nếu có lấy ai đó đã trót trao thân cho người khác thì hậm hực, bứt rứt, đay nghiến...làm cuộc hôn nhân trở nên nặng nề.
        Vậy nên khi đã quyết định yêu ai mà thấy hợp người, hợp cảnh thì cưới, đừng băn khoăn nhiều tuổi hợp hay không hợp mà lỡ cơ hội.
        Riêng CAD không bao giờ coi hôn sự, vì không cẩn thận sẽ gây nghiệp chướng!
        Vài lời mạn đàm./.

====Bạn CAD nói O sai .Thời-đại thay đổi ,cuộc sống mới dần mất đi bớt Thuần-Phong Mỹ-Tục,nam nữ yêu nhau rất dễ lụy vì tình dục khi phải thường xuyên chứng kiến nhiểm thói ham chơi đua đòi trụy lạc thậm chí thác loạn trên các phương tiện mạng hay phim ảnh sex quá nhiều quá dễ(toàn là những tác phẩm trái với thuần-phong mỹ-tục).

-----Nếu có cảnh xem tuổi O hộp mà bỏ nhau thì tất nhiên phái nữ chịu thiệt nhất rồi ,cho nên Bạn CAD cần phải tham gia cổ-động Phong-Trào giữ gìn Thuần-Phong Mỹ-Tục nhé ?

-----Tôi đã từng trình bày rỏ ràng trong những trang trước ,

==Lý-số hay số mệnh (quỷ-đạo đời người) Không phải Bất di Bất dịch hay Bất biến. Mà đời người hay thiên-nhiên vũ-trụ luôn luôn chuyển động biến-Dịch biến hóa Không ngừng y như trong KINH-DỊCH xưa Thánh-Hiền cũng đã cho ta biết rồi đấy. ===Con người có thể thay đổi được 1 phần Số-Phận hay Quỷ-đạo Cuộc Đời mình hay O là còn chịu ảnh-hưởng bởi nhiều nguyên do :
        ==nào là ngày giờ tháng năm và nơi sinh ra có cực từ mỗi người Một khác O ai giống ai hết , Ảnh-hưởng của Âm-DỨC ,PHÚC-ĐỨC của Tổ-Tiên và người Nhà ,Thiện-căn tạo-dựng của bản-thân.........
        .
        ---Cho nên số Phận vợ chồng dù O hộp cũng mỗi người đều khác biệt ,O có cặp nào giống hết hoàn toàn đâu :
        ==Lại còn 1 phần lớn bị ảnh-hưởng bởi Âm-Đức Phúc-Đức của ông-bà tổ -tiên để lại cộng thêm công lao thực hành TÂM-ĐỨC-HẠNH của mỗi người thì sẽ có CƠ-MAY xoay chuyển được Quỷ-Đạo Cuộc-Đời người đấy
        . ====Đấy toàn là Tâm-Quyết thiết-yếu của Hiền-Triết xưa để lại cho ta chiêm-nghiệm . ----Bạn có rảnh xem lại các trang trước nhé !
        Trân Trọng Kính chào ...

cháu chịu khó xem các trang cũ có nói cách hóa-giải trên kia nhé : gia-đình có Âm-Đức,Phúc-Đức và duyên-LÀNH được bản-thận tạo-dựng ..... nếu trong bát-tự ngày-giờ sinh có CÁT-Thần Hộ-thân thì đở nhiều ... Nếu 2 cháu yêu-thương nhau thật-tình mà còn hộp-tính hộp-tình hộp-nết thì cớ-sao phải-Lo-Lắng Thái-quá .
        ---Cứ bình-tỉnh mà Suy-nghỉ kỷ xét lại Lòng mình và Lòng người-yêu cho Cẩn-Thận rồi sẽ Tìm được lối đi hoặc lối thoát trong Tương-Lai vậy .

Vài-Lời Nhắn-nhũ gởi-đến Tất-cả các cháu đang Yêu hoặc sắp-Yêu dù có mắc Phải Tuyệt-Mạng-Hôn hay Ngủ-quỉ-Hôn,Họa-hại-Hôn,Lục-sát-Hôn hay Khắc-CUNG-PHI gì gì đó Cũng chẳng-qua là trên Lý-thuyết mà thôi , thực-tế thì Trong Cuộc-SỐNG còn nhiều -ĐIỀU HUYỀN-BÍ Ký-DIỆU Luôn có-thể Xẩy ra từng Cá-nhân đều O ai giống ai , O phải cặp vợ-chồng nào cùng Tuyệt-Mạng-Hôn cũng đều XẤU hết đâu nhé ?
        ---=> có Điều NẾU các cháu CHƯA có Yêu-SÂU Nặng-Tình thì có thể suy-nghỉ đến lối-thoát Rút-Lui ..........

----> Thời xưa Ông-bà ta dưng-vợ gả-chồng thường hay đòi xem < Bát-Tự Niên-Canh > để Phối-HÔN : Nếu Đụng phải Bát-San Tuyệt-Mạng là Tránh-xa liền , vì Ông-bà xưa đều Muốn ngừa trước tình-huống XẤU-Nhất cho con-cháu họ mà thôi vậy ...

Tiện đây tôi cũng
        CHÚC các cháu Luôn bình-tỉnh ,Khôn-ngoan chọn-lựa được Nửa Cuộc-Sống Hạnh-Phúc của mình và === Nhớ phải luôn Tạo nhiều DUYÊN-LÀNH DUYÊN-THIỆN để mà luôn MAY-MẮN trên Con-Đường Tương-Lai sẽ Đi .....
        Lý-thuyết Nhân-Quả Luân-Hồi của Phật-Giáo luôn-luôn là ĐÚNG đấy ::: Xin HÃY-GHI-NHỚ ......Ta trồng cây gì thì trong tương-lai hoặc gần hoặc xa cũng sẽ có ngày Gặt-Hái Được Quả ấy mà thôi .

dạ. cháu cảm ơn bác ạ. cháu có tìm hiểu cách hóa giải là sinh mạng thủy cung thiên y là được, nhưng đợi đến năm mạng thủy lâu quá bác à, năm 2016, 17 hợp tuổi nhưng mạng hỏa có tốt k bác. cưới chay tang có tránh được họa không vậy bác? có cách nào khác không bác, chúng cháu yêu nhau thật lòng nhưng nếu như nghỉ đến sau này phải mất sớm 1 trong hai thì cháu k chịu nổi bác ạ. cháu nhờ bác chỉ giùm ạ.

XIN - Lỗi Ở đây tôi chỉ cho Lời Khuyên và Chúc-Phúc cho các cháu sẽ MAY-MẮN tìm được lối đi tới con-đường Hạnh-Phúc Tương-lai mà thôi .

còn Tránh được Họa hay O là ở bản-thân các cháu có CÁT-Thần hộ-thân hay o ? gia-đình có Âm-Phúc-ĐỨC hay O ? và 2 nhà có ủng-hộ hay O ?
        Chớ hóa-giải bằng cách xem ngày cưới Chạy-Tang gì đó tôi O rành , O biết thì nói O biết .
        theo tôi biết hình như có người có số-mệnh cưới-chạy-tang ( rước dâu khi nhà đang làm đám-tang) chứ còn hóa-giải-gì đó thì tôi O biết .
        --------Tôi đã có kể ngoài Bắc có 1 cặp vợ-chồng già trên 85 tuổi ( trước kia ) là càn-ly Tuyệt-mạng-Hôn : còn sống sờ-sờ và sanh hàng chục đứa con nửa ( tôi O biết ông-bà này có đúng tuổi vào Tuyệt-mạng-Hôn hay O ? vì con ổng O biết ngày-tháng sanh chính-xác của cha-mẹ mình, hồi xưa có công cứu qua nhiều người) .

Mục xem-tuổi vợ-chồng thì tôi chỉ Phối-HÔN theo Bát-San CUNG-PHI thôi nhé , còn nhiều hơn nửa là O có công-Sức để giúp các cháu được Đâu .=== > vì tôi lên mạng xem cho các cháu và biên-dịch sách < Hết-Độc Một-thân nhẹ > đã rất hao tâm-trí và thị-Lực ( mắt đục Thúy-tinh-thể) rồi : người nhà thường cản-ngăn muốn cắt-mạng hoài đó :

Người-ngoài ai cũng cho tôi là Khùng là ngu thằng-khờ : Photo < Công-thức ăn-Lạt Thải-Độc---Khỏe-mạnh phòng-chống trị ung-thư> chắc cũng đã có trên 13.000 bản gởi chùa phát cho người bệnh-ung-thư : là làm chuyện Ruồi-bu < ăn cơm-nhà lo-chuyện người dân >

Tôi thấy mình còn giúp-ích được cho người khác chút-xíu cũng là Tốt mà , cũng là 1 niềm-Vui nho-nhỏ ....

Vài-lời tỏ bài CHÚC Các cháu Luôn Vui-Khỏe Và May-Mắn HẠNH-PHÚC

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tranbinhchuong" về bài viết có ích này:

langtu89 (04-05-14)

Trang 1/2 12 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn