Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 5 trên 5
        Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Default mong mọi người giúp em coi tuổi 91 với ạ !

chẳng là hôm trước nhà cô người yêu em đi xem thầy để định ngày cưới cho con cô ấy, thầy bảo 2 anh chị ấy bằng tuổi lấy nhau rơi vào chữ lục sát. thế là gia đình phản đối kịch liệt lắm, nhất quyết k cho lấy nhau :( e với ng yêu em cũng bằng tuổi nhau, e hãi quá, về lên mạng xem thử thì 2 đứa mà lấy nhau cũng rơi vào chữ lục sát. bây giờ em lo lắm, lỡ nhà ng yêu em đi coi mà thầy coi cũng nói thế thì k biết chúng em có giống anh chị kia k nữa. em rất mong các bác, anh chị nào biết có thể coi giúp tụi em được k? em xin chân thành cảm ơn ạ
        em sinh lúc 4h30 sáng ngày 1/4/1991
        bạn trai em sinh lúc 7h sáng ngày 10/8/1991
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        0
        trong 85 bài viết

Cho dù là phạm vào các sao xấu Tuyệt Mạng, Ngũ Quỷ, Lục Sát, Họa Hại thì vẫn đều có cách chữa hết, cung Bát Trạch bị phạm xấu ảnh hưởng rất nhiều nhưng may mắn đó cũng là điểm dễ chữa nhất. Bạn có thể nói cặp đôi kia lên diễn đàn hỏi để mọi người tư vấn thêm, không nên vì cung Bát Trạch bị xấu mà không đến được với nhau thì rất tội.

Riêng trường hợp của bạn nam và nữ cùng năm 1991, tuổi sẽ như sau:

Nam 1991 - Tân Mùi - Mạng Lộ Bàng Thổ (mạnh)
        - Cung bát trạch Ly âm hỏa - yếu
        - Cung bát tự số 6
        - Lộc tại Dậu
        - Mã tại Tị

Nữ 1991 - Tân Mùi - Mạng Lộ Bàng Thổ (mạnh)
        - Cung bát trạch Càn dương kim - mạnh
        - Cung bát tự số 6
        - Lộc tại Dậu
        - Mã tại Tị

Trường hợp này lấy nhau gọi là phạm Tuyệt Mạng chứ không phải Lục Sát, sao Tuyệt Mạng cũng rất xấu, nhưng vẫn có cách chữa.

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hausinh" về bài viết có ích này:

hs2t12209 (24-02-13)

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

huhu thế nghĩa là rơi vào chữ xấu nhất rồi, hẩm hiu quá.cách chữa là cách gì ạ có thể chỉ giúp em được không. e rất cảm ơn ạ

Cảm ơn
        3
        trong 136 bài viết

Wub Phối-Hôn theo Tam-ngương CUNG-PHI

Trích Nguyên văn bởi hs2t12209 Xem bài gởi
        chẳng là hôm trước nhà cô người yêu em đi xem thầy để định ngày cưới cho con cô ấy, thầy bảo 2 anh chị ấy bằng tuổi lấy nhau rơi vào chữ lục sát. thế là gia đình phản đối kịch liệt lắm, nhất quyết k cho lấy nhau :( e với ng yêu em cũng bằng tuổi nhau, e hãi quá, về lên mạng xem thử thì 2 đứa mà lấy nhau cũng rơi vào chữ lục sát. bây giờ em lo lắm, lỡ nhà ng yêu em đi coi mà thầy coi cũng nói thế thì k biết chúng em có giống anh chị kia k nữa. em rất mong các bác, anh chị nào biết có thể coi giúp tụi em được k? em xin chân thành cảm ơn ạ
        em sinh lúc 4h30 sáng ngày 1/4/1991
        bạn trai em sinh lúc 7h sáng ngày 10/8/1991
        nữ tân-mùi cung càn phối nam cung cấn là CỰ-MÔN THIÊN-Y HÔN : Trung-CÁT chi phối .

nam cung Thổ sanh nữ cung kim : Hơi XẤU .

trên là phối HÔN theo CUNG-PHI (con-người sau khi sanh phải dùng cung Phi thì mới thực tế xài cho Hậu-thiên sau này còn cung sanh chỉ tính khi mới sanh ra thôi,.)
        Ông Thầy Pháp-Sư Lý-cư-Minh ở Hồng-kông ( Trụ-Trì Phái Mật-Tông Tây-Tạng Phật-giáo Hồng-kông) cũng dùng cung Phi phối-Hôn : năm 2000 từng qua Mỹ xem xem phong-thủy và tứ-trụ cho Tổng-Công Cocacola (ngày-giờtha1ng-năm thành-lập Công-ty) .

thời xưa người ta cưới hỏi dựng vợ gả chồng thường phải xem Bát-tự Niên-Canh : nay cho là cổ-hũ mê-tín dị-đoan ít người quan-tâm rồi . đúng ra thì phối hôn có Bát-tự Niên-Canh mới đủ bộ . nhưng khó tìm được Thầy chuyên coi Bát-tự Niên-Canh trong thời văn-minh hiện nay .
        vài lời nhắn , O phải cặp nào phối Hôn cũng như nhau đâu nhé , nó còn tính vô ngày giờ tháng năm sinh đủ tháng hay O ? và Tổ-tiên ông-bà cha-mẹ có để Âm-Đức Phúc-Đức lại cho con-cháu hay O ? và bản-thân có tạo-dựng cho gia-đình mính cái Duyên-Lành Duyên-Thiện hay O cũng rất quan-trọng

Chúc các cháu có được Hạnh-phúc mình mong muốn và cố làm thêm Duyên-Lành Duyên-Thiện để cải-tạo cho Cuộc-Sống Tương-Lai Tốt đẹp hơn nhé

muốn tham-khảo thêm vào diễn-đàn lyso.vn mục xem tuổi vợ-chồng ...
        thay đổi nội dung bởi: tranbinhchuong, 02-09-13 lúc 07:18

Cảm ơn
        3
        trong 136 bài viết

[B][QUOTE=tranbinhchuong;50182]nữ tân-mùi cung càn phối nam cung cấn là CỰ-MÔN THIÊN-Y HÔN : Trung-CÁT chi phối .

nam cung Thổ sanh nữ cung kim : Hơi XẤU .

trên là phối HÔN theo CUNG-PHI (con-người sau khi sanh phải dùng cung Phi thì mới thực tế xài cho Hậu-thiên sau này còn cung sanh chỉ tính khi mới sanh ra thôi,.)
        Ông Thầy Pháp-Sư Lý-cư-Minh ở Hồng-kông ( Trụ-Trì Phái Mật-Tông Tây-Tạng Phật-giáo Hồng-kông) cũng dùng cung Phi phối-Hôn : năm 2000 từng qua Mỹ xem xem phong-thủy và tứ-trụ cho Tổng-Công Cocacola (ngày-giờtha1ng-năm thành-lập Công-ty) .

thời xưa người ta cưới hỏi dựng vợ gả chồng thường phải xem Bát-tự Niên-Canh : nay cho là cổ-hũ mê-tín dị-đoan ít người quan-tâm rồi . đúng ra thì phối hôn có Bát-tự Niên-Canh mới đủ bộ . nhưng khó tìm được Thầy chuyên coi Bát-tự Niên-Canh trong thời văn-minh hiện nay .
        vài lời nhắn , O phải cặp nào phối Hôn cũng như nhau đâu nhé , nó còn tính vô ngày giờ tháng năm sinh đủ tháng hay O ? và Tổ-tiên ông-bà cha-mẹ có để Âm-Đức Phúc-Đức lại cho con-cháu hay O ? và bản-thân có tạo-dựng cho gia-đình mính cái Duyên-Lành Duyên-Thiện hay O cũng rất quan-trọng

Chúc các cháu có được Hạnh-phúc mình mong muốn và cố làm thêm Duyên-Lành Duyên-Thiện để cải-tạo cho Cuộc-Sống Tương-Lai Tốt đẹp hơn nhé

muốn tham-khảo thêm vào diễn-đàn lyso.vn mục xem tuổi vợ-chồng

XIN LỖI : Đánh nhanh quá tính nhầm ( vì tôi ít có thời-gian lên mạng nên thường tranh thủ trả-lời nhanh cũng có lúc tính nhầm , thành-thật xin-lỗi.

Dúng là tuổi tân-mùi nữ càn phối nam ly là TUYỆT-MẠNG HÔN : Đại-HUNG chi Phối ( nam hỏa khắc nữ kim là XẤU )
        nhưng O phải cặp Tuyệt-mạng-Hôn nào cũng tuyệt-đối XẤu hết đâu : như trên có nói phối-Hôn đầy đủ phải coi Bát-Tự Niên-Canh (ngày giờ tháng năm sanh và đủ hay thiếu tháng cũng có góp phần vào) ngoài ra còn tính coi tổ-tiên ông-bà cha-mẹ của cả 2 có để lại Âm-ĐỨC PHÚC-ĐỨC cho con cháu O ? và bản thân có tạo Phúc-DUYÊN-Lành cho mình O ? và trong Bát-tự có CÁT-Thần cứu-giải hay O nửa ?...... tìmhie63 thêm trong diễn-đàn lýo.vn mục xem tuổi vợ-chồng các bài cũ có kể i cặp Tuyệt-Mạng-Hôn 85 tuổi còn sống Tốt khỏe ở miền Bắc có hàng chục đứa con nửa đấy .
        vài hàng cáo-lỗi tỏ bài.
        Thân-chào--

Đề tài tương tự

1. Mong các bác xem giúp cháu về việc làm
        By Sephiroth in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 0
        Bài mới: 11-08-12, 18:12
      2. Kính mong chị Kim Cương xem giúp em
        By Hai trung kim in forum Nhờ xem Tử Bình
        Bài mới: 19-03-11, 00:01
      3. Kính mong mọi người xem giúp tử bình.
        By Nhinho0123 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Bài mới: 13-09-10, 14:27
      4. Kính mong anh Vân Hoài và các vị cao nhân giúp em!
        By Lyna in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 22
        Bài mới: 16-04-10, 21:25

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn