Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/58 1231151 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 730

Hybrid View

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Default Phong thủy lạc việt

Em chào các anh các chi .
        Mới đầu năm mà nền văn hiến nước nhà đã có nhiều tin vui ,tin vui nhất là nhà giáo Đỗ Văn Xuyền đã phối hợp với nhà XB Hồng Đức cho xuất bản cuốn sách :"Hành trình đi tìm chữ Việt cổ "
        Em chợt nghĩ vậy là dân tộc mình rất siêu Việt chứ không phải man di mọi rợ như bọn giặc phương Bắc vẫn tuyên truyền nhảm nhí .
        Vậy thì phong thủy cũng có thể là của người Việt lắm chứ ,em sưu tầm được tài liệu về phong thủy ở trên internet nên chuyển vô đây để mọi người cùng thưởng lãm và tự hào .

http://lyhocphuongdong.blogspot.com/

Mong các anh chị em cùng đóng góp và xây dựng .
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "xuyenputin" về bài viết có ích này:

kolname (02-02-13),thienphuckiti (02-02-13)

Cảm ơn
        16
        trong 11 bài viết

Trích Nguyên văn bởi xuyenputin Xem bài gởi
        Em chào các anh các chi .
        Mới đầu năm mà nền văn hiến nước nhà đã có nhiều tin vui ,tin vui nhất là nhà giáo Đỗ Văn Xuyền đã phối hợp với nhà XB Hồng Đức cho xuất bản cuốn sách :"Hành trình đi tìm chữ Việt cổ "
        Em chợt nghĩ vậy là dân tộc mình rất siêu Việt chứ không phải man di mọi rợ như bọn giặc phương Bắc vẫn tuyên truyền nhảm nhí .
        Vậy thì phong thủy cũng có thể là của người Việt lắm chứ ,em sưu tầm được tài liệu về phong thủy ở trên internet nên chuyển vô đây để mọi người cùng thưởng lãm và tự hào .

http://lyhocphuongdong.blogspot.com/

Mong các anh chị em cùng đóng góp và xây dựng .
        Cái này là giáo trình PTLV của thầy thiensu bên lý học đông phương ,bên đó dạy có thu học phí nên giáo trình được bảo quản rất cẩn mật ,học trò nào mà để lộ bài vở ra ngoài mà thầy hoặc các trợ giảng biết thì sẽ bị đuổi ra khỏi lớp ngay . Nếu học trò nào mà bị đuổi ra khỏi lớp thì coi như mất cơ hội học lớp CAO CẤP ngay , theo thầy thiensu thì ở lớp CAO CẤP toàn học những chiêu thức độc nhất vô nhị mà các phong thủy gia theo cổ thư chữ hán có nằm mơ cũng không thấy được .
        Vậy nên tôi khuyên bạn nên cẩn thận và nên hỏi ý kiến thầy thiensu trước khi phổ biến giáo trình này ra quảng đại quần chúng . Đặc biệt là không nên làm ảnh hưởng đến thu nhập của trung tâm LHĐP .
        Vài dòng lạm bàn mong bạn thông cảm !
        thay đổi nội dung bởi: cóc tía, 01-02-13 lúc 22:25

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi cóc tía Xem bài gởi
        Cái này là giáo trình PTLV của thầy thiensu bên lý học đông phương ,bên đó dạy có thu học phí nên giáo trình được bảo quản rất cẩn mật ,học trò nào mà để lộ bài vở ra ngoài mà thầy hoặc các trợ giảng biết thì sẽ bị đuổi ra khỏi lớp ngay . Nếu học trò nào mà bị đuổi ra khỏi lớp thì coi như mất cơ hội học lớp CAO CẤP ngay , theo thầy thiensu thì ở lớp CAO CẤP toàn học những chiêu thức độc nhất vô nhị mà các phong thủy gia theo cổ thư chữ hán có nằm mơ cũng không thấy được .
        Vậy nên tôi khuyên bạn nên cẩn thận và nên hỏi ý kiến thầy thiensu trước khi phổ biến giáo trình này ra quảng đại quần chúng . Đặc biệt là không nên làm ảnh hưởng đến thu nhập của trung tâm LHĐP .
        Vài dòng lạm bàn mong bạn thông cảm !
        Không bác ơi .
        Cháu không phải là học trò của bác thiensu ,cháu chỉ vô tình thấy sách này ở trên internet nên cháu nghĩ mình cũng là người việt nam thì nên chia sẻ và có trách nhiệm tuyên truyền cho mọi người để cùng nhau tự hào và phục hồi lại môn phong thủy của tổ tiên thôi . Cháu nghĩ đó là trách nhiệm của mọi người dân yêu nước ,đấy như bác Xuyền đấy ,bác ấy bỏ cả công cả của ra để nghiên cứu phục hồi chữ việt cổ cả 50 năm trời mà đã được nhà nước công nhận đâu . Bác ấy đâu cần ai phải trả học phí đâu ,cháu nghe nói có lúc bác ấy mang cả nhà ở ra để thế chấp rồi vay vốn ngân hàng phục vụ việc nghiên cứu chữ việt cổ . Giờ bác ấy đã già rồi mà nhà vẫn chẳng có gì . Nếu mình phục nói hồi là mình phục hồi mà khi phổ biến cho mọi người mà lại thu tiền thì chẳng còn vô tư nữa . Vậy là chỉ người có tiền mới được tiếp cận ,cong dân nghèo thì lại không .... thế là văn hóa của dân tộc lại tiếp tục bị mai một .
        Cháu chỉ bắt chước bác Xuyền thôi .
        Mong các bác thông cảm .

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "xuyenputin" về bài viết có ích này:

thienphuckiti (02-02-13)

Cảm ơn
        156
        trong 124 bài viết

Bạn Xuyên mến, bạn muốn tìm hiểu việt dịch thì đọc sách của Linh mục Lương Kim Định. Lm Lương Kim Định rất có tâm trong việc tìm hiểu triết học Việt Nam, lượng sách khá lớn đọc tới già chắc chưa hết
        http://www.anviettoancau.net/anviett...k=view&id=1223

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi DangHuyAnh Xem bài gởi
        Bạn Xuyên mến, bạn muốn tìm hiểu việt dịch thì đọc sách của Linh mục Lương Kim Định. Lm Lương Kim Định rất có tâm trong việc tìm hiểu triết học Việt Nam, lượng sách khá lớn đọc tới già chắc chưa hết
        http://www.anviettoancau.net/anviett...k=view&id=1223
        Cảm ơn bác nhiều .
        Cháu vừa đến CQ cháu vào máy xem qua cái địa chỉ này của bác và thấy quả thật là trong này lắm kiến thức thật . Nhưng mà trong này cũng có sách của bác Thiên Sứ đấy các bác ạ .
        Dưng mà hóa ra thì không phải là người duy nhất và đầu tiên là người phát hiện và phục hồi được văn hiến 5000 lạc việt như bác thiên sứ tuyên bố bên lý học đông phương . Có thể bác chỉ là người cũng phát hiện ra một số mảng của văn hiến Việt thôi . Nhưng bác thiên sứ thua bác Xuyền và bác bác Lương Kim Định đây về tấm lòng vô tư trong sáng . Sở dĩ cháu nói vậy là mấy hôm vừa rồi lặn ngụp ở CQ để làm việc ,chanh thủ vào trang lý học đông phuong của bác thiên sứ thấy bác ấy có vẻ nặng về cá nhân khi công bố các công trình của mình ,hơn nữa trong phong thủy bác ấy không muốn người ngoài biết được các chiêu thức của muôn phái . Bác ấy còn nhắc các đệ tử của mình là đưa các chiêu thức vào câu lạc bộ PTLV để bàn luận ( Câu lạc bộ PTLV chỉ những người đang đóng tiền học mới vào được ) chứ không tội gì để lộ ra cúng không cho bọn họ . !!!! Cháu nghĩc đã tâm huyết với việc phục hồi văn hiến nước nhà thì phải hết sức hết lòng vô tư trong sáng ,đồng thời lại phải hết sức khôn khéo để vận động rồi dẫn dắt mọi người đi theo cùng ủng hộ và nghiên cứu với mình thì mới mong sự nghiệp của mình thành công được . Vậy mà lại chỉ giói hạn với những người trả tiền cho mình thì ai hơi đâu mà đóng góp ,nhất là trong khi lý thuất của mình còn chưa chứng minh được tính đúng đắn và nhận được sự đồng thuận trong xã hội .
        Thử xem Bác Hồ ngày xưa tìm đường cứu nước rồi dẫn dắt toàn dân làm cách mạng đi hết từ thắng lợi này đến thắng lợi khác . Nếu khi đó mà bác cũng thu tiền học phí và dấu diếm như bác thiên sứ thì thử hỏi có ai đi theo Bác Hồ không ?
        Nhưng dù sao thì cũng khen cho bác thiên sứ đẫ kỳ công phục hồi được môn phong thủy lạc việt . Còn truyện lấy tiền thì kệ bác ấy ,ai thích thì học không thoích thì thôi . Nhưng phải công nhận là cái quan niệm trong nhà ai là người lớn tuổi nhất là Dương (Dù người ấy là nam hay nữ ) rất chí lý chứ không như anh phong thủy tàu cứ quan nệm con trai là dương con gái là âm .
        Trâm trọng cảm ơn bác vì bác đã cho cháu địa chỉ của cụ Lương Kim Định .

Cảm ơn
        7
        trong 23 bài viết

Chào Xuyền Putin,

Có vẻ quá hâm mộ bác Xuyền nên mới đặt nick như vầy đây.
        Đọc qua bài viết, chưa thấy biết chữ nào về phong thủy mà chỉ nghe lời hô hào của cụ Thiên Sứ lại đặt niềm tin quá lớn vào 2 chữ "lạc việt" !
        Đến diễn đàn HKLS này thì hãy học cái được gọi là "phong thủy" trước đi. Quên 2 chữ LV kia đi. Sau khi biết sơ sơ rồi hãy quay lại đọc bài LHDP kia, lúc đó từ từ sẽ hiểu được cái gì gọi là chiêu thức của LV. Lúc đó sẽ biết vì sao họ không dám bàn luận bên ngoài ! :)

PS: đừng đi hô hào cái gì mình chưa biết ! không nên không nên..

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi maphuong Xem bài gởi
        Chào Xuyền Putin,

Có vẻ quá hâm mộ bác Xuyền nên mới đặt nick như vầy đây.
        Đọc qua bài viết, chưa thấy biết chữ nào về phong thủy mà chỉ nghe lời hô hào của cụ Thiên Sứ lại đặt niềm tin quá lớn vào 2 chữ "lạc việt" !
        Đến diễn đàn HKLS này thì hãy học cái được gọi là "phong thủy" trước đi. Quên 2 chữ LV kia đi. Sau khi biết sơ sơ rồi hãy quay lại đọc bài LHDP kia, lúc đó từ từ sẽ hiểu được cái gì gọi là chiêu thức của LV. Lúc đó sẽ biết vì sao họ không dám bàn luận bên ngoài ! :)

PS: đừng đi hô hào cái gì mình chưa biết ! không nên không nên..
        Cháu chào bác ạ .
        bác ơi ,thầy Xuền ở Việt Trì có tâm huyết thật đấy bác ạ ,các bác thử nghĩ xem ,nếu quả thực là người việt chúng ta đã từng có chữ viết và chữ đó chính là chữ khoa đẩu thì chẳn rất hay sao ? Bác Nguyễn Phú Trọng mà chỉ đạo các bộ liên quan vào cuộc rồi đưa vào trường học để coi là một môn học bắt buộc thì hay biết mấy . Chỉ cần vài thế hệ nữa thôi thì người Việt nại đọc thông viết thạo cái chữ ấy . Và khi đó chúng ta dần dùng nó là ngôn ngữ chính thì chẳng hay hơn chữ quốc ngữ bây giờ khi phải mang tiếng là do người ngoại quốc sáng tạo ra hay sao ?
        Còn bác thiensu thì cháu nghĩ cũng có tâm huyết nhưng không thể bì với bác Xuyền được . Cháu nói vậy bởi lẽ tuy bác thiensu có công phục hồi phong thủy lạc việt nhưng lại dạy thu tiền và luôn nhắc học sinh phải dấu các chiêu thức không để lộ ra bên ngoài . Vậy thì làm sao mà nói là mình vì văn hiến Việt được ? Tuy vậy bác ấy vẫn là người có công nhiều đấy !!!!!!!!!!!!!!!!!!
        Bác xuyền thì bỏ cả đời để nghiên cứu và phục hồi chữ Việt cổ ,lấy tiền nhà và chẳng có động cơ thu lại tiền công làm gì .... chỉ mong muốn tuột bậc là mọi người tin và thừa nhận để vinh danh dân tộc Việt .
        như vậy thử hỏi làm sao mà cháu không ngưỡng mộ cơ chứ ?
        Kính bác .

Cảm ơn
        7
        trong 23 bài viết

Chào Xuyền Putin,

Đọc bài trả lời thấy rằng xuyenputin chưa biết thành quả ứng dụng của cụ Thiên Sứ thôi. Bí kíp làm phong thủy của ông ấy học từ quyển Bát Trạch Minh Cảnh - Thái Kim Oanh. Bí kíp lạc việt độn toán = lục nhâm tiểu độn + bát môn.
        Thêm nữa, nhiều người nhờ "thầy" đến hóa giải phong thủy. Gia chủ ngày càng làm ăn tệ bại hơn, còn lao dốc nhanh hơn nữa chứ ! Phong thủy Dương Trạch chưa xong thì cần sửa luôn Âm trạch mới ổn, nhưng chẳng thấy đâu. Gia chủ bỏ tiền của, chạy mất dép !!!
        Không biết đến giờ mỗi lần đi xem bao nhiêu rồi, chứ cách nay hơn 5 năm cũng lấy giá hơn chục triệu rồi đó !!!
        Nói chung, không có ý đả kích gì cụ Thiên Sứ, nếu cụ lỡ ghé qua đây thì hãy thông cảm cho những lời nói sự thật này nhé.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "maphuong" về bài viết có ích này:

tauvequehuong (02-04-14)

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Chào Xuyền Putin,

Đọc bài trả lời thấy rằng xuyenputin chưa biết thành quả ứng dụng của cụ Thiên Sứ thôi. Bí kíp làm phong thủy của ông ấy học từ quyển Bát Trạch Minh Cảnh - Thái Kim Oanh. Bí kíp lạc việt độn toán = lục nhâm tiểu độn + bát môn.
        Thêm nữa, nhiều người nhờ "thầy" đến hóa giải phong thủy. Gia chủ ngày càng làm ăn tệ bại hơn, còn lao dốc nhanh hơn nữa chứ ! Phong thủy Dương Trạch chưa xong thì cần sửa luôn Âm trạch mới ổn, nhưng chẳng thấy đâu. Gia chủ bỏ tiền của, chạy mất dép !!!
        Không biết đến giờ mỗi lần đi xem bao nhiêu rồi, chứ cách nay hơn 5 năm cũng lấy giá hơn chục triệu rồi đó !!!
        Nói chung, không có ý đả kích gì cụ Thiên Sứ, nếu cụ lỡ ghé qua đây thì hãy thông cảm cho những lời nói sự thật này nhé.
        Bác ơi chắc bác không biết rồi ,cháu chép hai bài mới nhất từ mục phong thủy bên trung tâm nghiên cứu LHĐP sang để bác và mọi gnuwowif tham khảo nhé :
        1.Bài này của anh hoangtrieuhai :
        hoangtrieuhai

Hội viên chính thức

Nhóm:
        Hội viên ưu túBài viết: 858Gia nhập:
        03-Tháng mười hai 08Cập nhật lúc Hôm qua, 11:48 AM

Phong thủy Lạc Việt tại châu Âu,

Sau vài lần trì hoãn, cuối cùng tôi cũng quaytrở lại châu Âu sau 13 năm nhưng với một sứ mệnh đặc biệt: đưa phong thủy LạcViệt của nền văn minh Đông phương tới nền văn minh Tây phương. Cho dù công việc lần này, 50% là giành cho Việt kiều tại đây nhưng hầu hết họ là những người sống tại châu Âu từ sau chiến tranh năm 75. Mục đích của tôi lần này là quảng bá về Phong thủy Lạc Việt cho càng nhiều người ở đây càng tốt và tìm hiểu về kiến trúc cũng như sự tương đồng về tính khoa học trong phong thủy giữa hai nền văn hóa.

Resized to 97% (was 764 x 1024) - Bấm vào hình dể xem theo kích thước thật

Quyết định sang châu Âu vào giữa mùa đông là mộttrải nghiệm thú vị nhưng cũng không mấy dễ chịu. La kinh của Laido vẫn theo tôitrên mọi nẻo đường và hoạt động tốt trong điều kiện -15 độ C.

Tuần đầu tiên, tôi di chuyển tới vùng biên giới giữa Czech và Slovakia. Tại đây, tôi chọn đất và tư vấn cho gia chủ về thiết kế một biệt thự trên một ngọn đồi thông. Gia chủ mời tôi là một người Czech và trong suốt quá trình làm việc, tôi thực sự bất ngờ bởi người châu Âu cũng rất “mê tín”. Ở đây không có thầy Phong Thủy nhưngcó người giống như cô Đồng chuyên tư vấn khi họ xây dựng hay kê đặt vật dụngtrong nhà, văn phòng làm việc.

Resized to 78% (was 960 x 639) - Bấm vào hình dể xem theo kích thước thật

Tại Czech chỉ có hai kiểu kiến trúc: kiến trúc cổ từ thế kỷ thứ 16 hoặc theo kiến trúc hiện đại. Về cấu trúc hình thể Dương trạch thì hoàn toàn không có gì khác biệt khi đứng trước một tòa nhà xây từ thế kỷ thứ 14,15,16 hay thế kỷ 21. Tôi không nhận thấy người châu Âu có sự thích thú với các kiểu kiến trúc kiểu cách, khác người mà ở Việt Nam có nhiều KTS gọi là kiến trúc hiện đại. Với tư vấn của tôi theo Phong Thủy Lạc Việt, đa phần là phù hợp và hài hòa với yêu cầu kiến trúc của gia chủ. Tiếc rằng bản thiết kế chỉ có sau khi được tôi tư vấn nên tôi sẽ đưa lên đây khi gia chủ hoàn thànhvà gửi cho tôi.

Điều gâymột sự ngạc nhiên cho tôi, đó chính là tòa nhà văn phòng của gia chủ. Họ cải tạo nội thất của một tòa nhà từ thế kỷ 16 nhưng giữ nguyên cấu trúc và phong thủy thì ko sai phạm tý nào. Tổng thể khí rất vượng , âm dương hài hòa nhưng duy chỉ có phòng làm việc bị bế khí.Gia chủ xác nhận với tôi rằng công ty làm ăn tốt nhưng kém may mắn. Mọi người làm việc tại đây thường căng thẳng và mệt mỏi. Việc duy nhất phải làm ở đây là xử lý phòng bế khí và hướng văn phòng tây nam với gia chủ Tây tứ trạch vì theo quan điểm của PTLV, Hà Đồ phối Hậu Thiên Lạc Việt - đổi chỗ Tốn-Khôn nên tây nam là hướng xấu với người Tây tứ trạch

Tại những khách sạn tôi ở, thường là những lâu đài cổ hay những tòa nhà cổ từ thế kỷ14,15, 16 cải tạo thành khách sạn, phòng được thiết kế đúng tiêu chuẩn về khí của PTLV : Sinh-Vượng-Mộ. Giường luôn ở vị trí Vượng khí và phòng wc luôn ở vị tr íMộ khí.

Tại Czech, tôi cũng được mời tư vấn lại cho một vài gia đình người Việt sống và làm việc tại Prague. Họ sống tại các căn hộ trung cư cao cấp và thiết kế không khác gì với thiết kế tại Việt Nam: thoát khí và bế khí. Do thời gian có hạn và phải di chuyển qua rất nhiều nhà nên thời gian này tôi không có thời gian để chụp hình và ghi lại chi tiết.

Tại Pháp, tôi tư vấn phong thủy cho một đại gia đình Việt kiều định cư tại đây từ năm 1975. Nhà thứ nhất là nhà chung cư và điều đầu tiên làm tôi ngạc nhiên chính là cầu thang xương cá nhưng lại được làm theo đúng cách khắc phục của PTLV ??? Rõ ràng có một sự thống nhất trong thiết kế nhà nhưng đã bị thất truyền hoặc bị thay đổi bởi cái gọi là hiện đại. Tính logic và khoa học trong thiết kế và kiến trúc cho dù là ở phương Tây cũng không khác gì với các tiêu chí của PTLV.

Resized to 93% (was 800 x 598) - Bấm vào hình dể xem theo kích thước thật

Resized to 93% (was 800 x 598) - Bấm vào hình dể xem theo kích thước thật

Phải chăng đã từng tồn tại một lý thuyết thống nhất của một nền văn minh cổ xưa đã bịthất truyền, như Sư phụ Thiên Sứ đề cập tới

Gia chủ này đã này đã tới Việt Nam và tôi chỉ dùng lạc việt độn toán để dự đoán hướng và vấn đề ngôi nhà. Tôi chỉ đưa cho gia chủ một viên đá thạch anh sau khi được Tôi‘nạp dữ liệu” mang về Pháp trước. Sau 1 năm, gia chủ này đã có việc làm và lên chức ngay sau đó. Đây chính là lý do tôi được mời qua để giải quyết dứt điểm phong thủy của căn hộ này.

Gia chủ Tây trạch nên hướng nhà B-N được coi là tuyệt mạng trạch. Nhà bị thoát khí do cầu thang đối diện thang máy, bếp ở vị trí mộ khí. Các phòng ngủ đều bị bế khí. Mất rất nhiều thời gian để cùng thống nhất cách xử lý với gia chủ bởi vì điều kiện để sửa chữa tại Paris rất khó khăn. Cho tới lúc này, khi tôi đang viết bài thì gia chủ vẫn đang tiến hành các công việc sửa chữa.

Các cănnhà chung cư khác của gia đình này cũng ở tình trạng tương tự nên tôi chỉ đưa ra một trường hợp điển hình.

Còn lạihai căn nhà biệt thự nằm ở ngoại ô Paris, nặng nhất là phần xử lý thoát khí vàbếp. Tuy nhiên do một căn chỉ xử lý để bán nên chỉ còn căn nhà để ở là cần xửlý triệt để. Tôi đưa lên thiết kế của căn nhà này khi chưa sửa chữa để mọi ngườitham khảo .

Resized to 73% (was 1024 x 764) - Bấm vào hình dể xem theo kích thước thật

Quay về Việt nam trước ngày ông Táo chầu Trời cùng một núi công việc và những lời mời tiếp theo từ châu Âu, tôi chỉ mong gia chủ của mình sớm thực hiện những công việc sửa chữa mà tôi đã tư vấn, để gia chủ của tôi khi bước qua năm mới QUÍ TỊ đầy khó khăn sẽ có được một năm An Lành.

DƯƠNG KHẮC ÂM TẮC BẾ
        ÂM KHẮC DƯƠNG TĂC LOẠN
        thay đổi nội dung bởi: xuyenputin, 06-03-13 lúc 17:35

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Chào Xuyền Putin,

Bác ơi cháu xin chép bài thứ hai của trung tâm nghiên cứu LHĐP do bac thiensu viết về phong thủy lạc việt sang để bác và mọi người tham khảo ạ :
        Thiên Sứ

Hội viên ưu tú

Nhóm:
        @Tổng điều hành@Bài viết: 21.591Gia nhập:
        06-Tháng tư 08Cập nhật lúc Hôm nay, 07:06 AM

Cảm ơn Hải rất nhiều vì đã vinh danh Phong thủy Lạc Việt.
        Phong Thủy Lạc Việt không phải là sự phủ nhận hoàn toàn phương pháp ứng dụng từ cổ thư chữa Hán về môn này. Mà chỉ là sự hiệu chính từ nguyên lý căn để "Hà Đồ phối Hậu Thiên Lạc Việt" - dẫn tới sự hiệu chỉnh vài yếu tố trong các phương pháp ứng dụng trong phong thủy, hoàn toàn phù hợp với tiêu chí khoa học cho một hệ thống phương pháp ứng dụng trong phong thủy, nhằm xác định cội nguồn đích thực của nó thuộc về nền văn hiến Việt trải gần 5000 năm lịch sử.
        Nhiều người bị "lậm" sách Tàu thường chỉ trích Phong thủy Lạc Việt sai. Nhưng sai so với cái gì chứ? Không lẽ nó "sai" vì so với sách Tàu?
        Nếu so với tiêu chí khoa học cho một hệ thống lý thuyết được coi là đúng thì duy nhất Phong Thủy Lạc Việt hoàn toàn phù hợp. Một trong những yếu tố cần trong tiêu chí khoa học - mới chỉ là một trong rất nhiều tiêu chí thẩm định - là tính hợp lý. Sách Tàu không đáp ứng được tiêu chí tối thiểu này. Sự xuất hiện những trường phái mâu thuẫn lẫn nhau trong phong thủy từ cổ thư chữ Hán đã xác định tính mâu thuẫn, bất hợp lý của những di sản tồn tại trong cổ thư chữ Hán.
        Các vị thích phong thủy Tàu, tin Phong thủy Tàu cứ việc mời thày theo Tàu và cả Tàu chính cống đến mần cho quý vị. Với tôi, ai nhờ làm phong thủy tôi luôn công khai xác định ứng dụng phong thủy Lạc Việt. Không thích thì thôi.
        Cách đây vài ngày, có một phóng viên đề nghi tôi phân tích vị trí của một khu đô thị bất động sản - Tôi xin miễn nêu tên - có ý muốn tôi ca ngợi khu đô thị này. Tôi đề nghị xem bản đồ vệ tinh khu đô thị. Mới chỉ xem qua vị trí tọa lạc trên bản đồ tôi xác định ngay: Khu đất này xấu quá. Nhà đầu tư nào đầu tư vào đây đang chết dở. Mặc dù vị phóng viên ca ngợi là khu đất này đã bán được cả trăm căn hộ và có cả những người nổi tiếng đã mua.
        Nếu như vị phóng viên này không nói đến việc chủ đầu tư đã nhờ cả thày Tàu từ Hồng Kông, Đài Loan sang xem phong thủy thì chắc tôi còn có cảm tình. Nhưng họ khoe như vậy làm tôi nóng mặt. Vậy cứ để các thày Tàu khen ngơi và nhao vào mua đi. Khu Thuận Kiều Plaza là một thí dụ về Phong thủy Tàu. Đây là một thí dụ thứ hai. Nhưng tôi sẽ chỉ phân tích trong phòng nội bộ với các thành viên của lớp cao cấp Phong Thủy Lạc Việt. Năm ngoái cũng thiếu gì thày phong thủy Tàu tầm cỡ quốc tế ca ngợi bất động sản sẽ lên ngôi. Cuối năm nó "chết lâm sàng" , như lời dự báo của tôi.
        Tôi nhớ có lần ra Đà Năng, các thành viên diễn đàn ở Đà Nẵng chỉ vào một bức tương bên bờ biển và giới thiệu với tôi: "Đây là công trình trấn yểm nhằm chống bão của Đà Nẵng, hẳn thày Tàu mần". Tôi trả lời: "Thế à! Năm nay sẽ có một cơn bão đánh đúng vào chỗ này để anh chị em thấy thày Tàu "giỏi" cỡ nào!". Năm ấy, bão quăng cả một con tàu 6000 tấn - to hơn tất cả những tàu hải giám của Trung Quốc có mặt ở biển Đông - chỉ cách cái "trấn yểm" 200 mét.
        Tôi chỉ giới thiệu vài nét, để cùng chứng nghiệm. Với tôi phong thủy chỉ là phương tiện chứng minh Việt sử 5000 năm văn hiến.
        Bởi vậy, tôi rất cảm ơn Hoàng Triều Hải đã ứng dụng thành công Phong Thủy Lạc Việt và những tri thức về Lý học nhân danh nền văn hiến Việt. Tôi đã nhiều lần kiểm tra gián tiếp và cả trực tiếp những công trình phong thủy do Hải thực hiện với thân chủ. Tôi xác định Hải làm đúng những tiêu chí và nguyên tắc của Phong thủy Lạc Việt.
        Hiện nay Hoàng Triều Hải là Phó giám đốc TTNC LHDP - kiêm trường đại diện VP Hà Nội của TT. Quí vị có nhu cầu tư vấn có thể liên lạc-------------

Ta về giữa cõi vô thường
        Đào trong kỷ niệm tìm hương cuối mùa

Thiên Sứ
        thay đổi nội dung bởi: xuyenputin, 06-03-13 lúc 17:36 Lý do: Xóa những phần phạm nội quy diễn đàn

Trang 1/58 1231151 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn