Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 55/56 đầuđầu ... 54553545556 cuốicuối
    kết quả từ 541 tới 550 trên 559
        Cảm ơn
        216
        trong 57 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trantuantuk3ps4 Xem bài gởi
        Kính các thành viên trong diễn đàn huyenkhonglyso.com !
        Cháu rất vinh hạnh khi được là một thành viên của diễn đàn. Trước tiên cho cháu gửi lời cảm ơn sâu sắc , lời chúc sức khỏe đến các Chú các Bác , các vị tiền nhân , đặc biệt là các quản trị viên , hội viên đặc biệt . VanHoai , 1268 , vantu , namphong,vinhL, conan1235.... đã dành rất nhiều tâm huyết để khắc lại những kiến thức quý báu cho thế hệ trẻ chúng cháu.
        Thưa các bậc tiên nhân! Kính thưa diễn đàn. ! cháu có đọc một số bài viết của các hội viên trên diễn đàn và một số quấn sách như thẩm thị huyền không học , trạch vận tân án , kinh dịch ..... nhưng thực sự càng tìm hiểu cháu lại càng hoang mang và mông lung. Nhiều ví dụ trong các quấn sách có liên quan tới độn giáp, nạp giáp , phân kim lập hướng..... mà phần này cháu không thể tường. Phần vì trình độ thấp kém kiến thức nông cạn , tư duy không sâu, phần vì cũng không biết tìm đọc chốn nào? Và phải hỏi ai . Cháu rất mong các bậc tiên nhân chỉ giúp cháu. cháu nên bắt đầu từ đâu? Cháu nên tìm đọc những quấn sách nào? bài viết nào? để dễ nắm bắt kiến thức nhất từ thấp tới cao ? những câu hỏi của cháu hơi khờ khạo nhưng cháu rất mong nhận được sự chia sẻ , chỉ bảo của các chú các bác trong diễn đàn!
        Thất kính!/.
        Thái nguyên , 23h19ph ngày 31 tháng 03 năm 2017
        Mình cũng thắc mắc giống bạn. Có rất nhiều trường phái phong thủy lí khí, nhiều trường hợp theo trường phái này thì tốt nhưng theo trường phái khác thì lại không tốt. Mình cũng bị loạn và không biết nên bắt đầu từ đâu, đi theo trường phái nào.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        2
        trong 0 bài viết

Kính gửi Bác VanHoai cùng các Bác trên diễn đàn !
        Kika là thành viên mới của diễn đàn, xin có lời chào đến tất cả mọi người

Kika có một việc muốn nhờ Bác VanHoai và những ai có lòng nhiệt thành muốn giúp đỡ mà xem xét và trả lời giúp thì thật đáng quí quá

Thưa cùng tất cả , Kika có 1 sơ đồ nhà (sẽ gửi ở cuối bài) . Chủ cũ mới dọn đi hôm qua (31/3/2017) đó là 1 tiệm bánh và cà phê, ko hiểu do làm ăn thất thu hay vì lý do gì mà phải đóng cửa. Nay Kika muốn thuê lại tiệm đó, Kika phân vân, lo sơ suất trong bố trí sắp đặt có phạm nhằm gì đó mà lại phải đóng cửa tiệm thì lỗ vốn.
        Nên viết bài đăng lên đây, kính nhờ các Bác giúp đỡ, nếu địa bàn tiệm đó ổn, tài lộc tốt và Kika kịp thu xếp trước khi có người khác thuê thì quí quá <3

Rất mong được các Bác quan tâm !

(Nếu thuê được thì chủ mới là Nam giới, tuổi Giáp Tý 1984 nhé các Bác)

Sau đây là sơ đồ nhà theo hướng của chủ cũ https://plus.google.com/u/0/photos/p...IHL8-Xs7_mGuwE
        https://plus.google.com/u/0/photos/p...COma5--xsJrYNQ
        thay đổi nội dung bởi: KiKa, 01-04-17 lúc 15:48 Lý do: Không đưa được hình lên

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Kính chào các Cô Chú, Anh Chị!!!
        Em là hội viên mới. Em xin các Tiền bối tư vấn giúp em nhà tọa Sửu, hướng Mùi, xây dựng vào vận 8. Khi lập tinh bàn em thấy nhà mình được cách cục như sau :
        Vượng sơn Vượng hướng
        Hợp thập (sơn hướng)
        Hướng bị Phản Ngâm.
        Em không biết có đúng không??? Các Tiền bối cho em hỏi, Hợp thập (sơn) có tốt ko và kích hoạt như thế nào??? Cách để hóa giải hướng bị Phản Ngâm toàn bàn. Nhà em phía trước có dòng sông ôm, phía sau hơi xa chút có vườn cây, hướng cửa hướng khôn (TN) , cửa sau hướng Cấn (ĐB).
        Xin các Tiền bối tư vấn và chỉ dạy cho em được học hỏi ạh. Chúc cả nhà thật nhiều sức khỏe.

Cảm ơn
        216
        trong 57 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Theone Xem bài gởi
        Em là hội viên mới. Em xin các Tiền bối tư vấn giúp em nhà tọa Sửu, hướng Mùi, xây dựng vào vận 8. Khi lập tinh bàn em thấy nhà mình được cách cục như sau :
        Vượng sơn Vượng hướng
        Hợp thập (sơn hướng)
        Hướng bị Phản Ngâm.
        Em không biết có đúng không??? Các Tiền bối cho em hỏi, Hợp thập (sơn) có tốt ko và kích hoạt như thế nào??? Cách để hóa giải hướng bị Phản Ngâm toàn bàn. Nhà em phía trước có dòng sông ôm, phía sau hơi xa chút có vườn cây, hướng cửa hướng khôn (TN) , cửa sau hướng Cấn (ĐB).
        Xin các Tiền bối tư vấn và chỉ dạy cho em được học hỏi ạh. Chúc cả nhà thật nhiều sức khỏe.
        Bạn hãy đọc nội quy nhờ tư vấn nhé. Bạn vẽ sơ đồ nhà cẩn thận, chụp ảnh trong ngoài nhà rồi đưa lên mọi người sẽ tư vấn cho bạn

Cảm ơn
        18
        trong 15 bài viết

Vượng sơn Vượng hướng
        Hợp thập (sơn hướng)
        Hướng bị Phản Ngâm.
        Tinh bàn tọa sửu hướng mùi:
        376 731 558

467 285 913

822 6 49 194
        Lý thuyết thì vượng sơn vượng hướng.
        Hướng tinh toàn bàn phản ngâm,
        Sơn tinh toàn bàn hợp thập.
        Phản ngâm theo lý thuyết hết vận 8 hung.
        Hợp thập là cục đặc biệt nhưng khó dùng,theo nghiên cứa lý luận của anh namphong mình đọc được thì sơn tinh hợp thập xung quanh có sơn thì hung,có thuỷ thì nủa hung nửa cát,cần trống thoáng,
        Còn bạn cần tư vấn thì đo độ số nhà chính xác vẽ sơ đồ,cung cấp đầy đủ thông tin tình hình sk,kt, tuổi các thành viên ở trong nhà chuyển về mục tư vấn,chú vanhoai và mọi người tư vấn cho theo Đại quái,ti mỉ cao cấp,linh nghiêm hơn nhiều.
        Chúc bạn may mắn.
        thay đổi nội dung bởi: DinhAnh, 28-04-17 lúc 00:07 Lý do: thay đổi nội dung

Cảm ơn
        2
        trong 0 bài viết

Ôi dzồi, thấy có tin báo có người trả lời bạn ở Hành Lang Phong Thủy, chạy vội vào xem, hóa ra ko phải bài của mình, buồn 5 phút, lại đi ra ...

Cảm ơn
        5
        trong 83 bài viết

Trích Nguyên văn bởi KiKa Xem bài gởi
        Kính gửi Bác VanHoai cùng các Bác trên diễn đàn !
        Kika là thành viên mới của diễn đàn, xin có lời chào đến tất cả mọi người

Kika có một việc muốn nhờ Bác VanHoai và những ai có lòng nhiệt thành muốn giúp đỡ mà xem xét và trả lời giúp thì thật đáng quí quá

Thưa cùng tất cả , Kika có 1 sơ đồ nhà (sẽ gửi ở cuối bài) . Chủ cũ mới dọn đi hôm qua (31/3/2017) đó là 1 tiệm bánh và cà phê, ko hiểu do làm ăn thất thu hay vì lý do gì mà phải đóng cửa. Nay Kika muốn thuê lại tiệm đó, Kika phân vân, lo sơ suất trong bố trí sắp đặt có phạm nhằm gì đó mà lại phải đóng cửa tiệm thì lỗ vốn.
        Nên viết bài đăng lên đây, kính nhờ các Bác giúp đỡ, nếu địa bàn tiệm đó ổn, tài lộc tốt và Kika kịp thu xếp trước khi có người khác thuê thì quí quá <3

Rất mong được các Bác quan tâm !

(Nếu thuê được thì chủ mới là Nam giới, tuổi Giáp Tý 1984 nhé các Bác)

Sau đây là sơ đồ nhà theo hướng của chủ cũ https://plus.google.com/u/0/photos/p...IHL8-Xs7_mGuwE
        https://plus.google.com/u/0/photos/p...COma5--xsJrYNQ
        Bạn nên đưa mục này qua bên tư vấn phong thủy và up lên sơ đồ nhà không có áp lakinh, tọa độ mặt bằng này trên google maps
        Thanh Hiệp

Cảm ơn
        11
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Haithinh128 Xem bài gởi
        Mình cũng thắc mắc giống bạn. Có rất nhiều trường phái phong thủy lí khí, nhiều trường hợp theo trường phái này thì tốt nhưng theo trường phái khác thì lại không tốt. Mình cũng bị loạn và không biết nên bắt đầu từ đâu, đi theo trường phái nào.
        Theo kinh nghiệm cá nhân của mình, trước tiên bạn nên đọc về phong thủy bát trạch để biết về đặc tính của cửu cung...; sau đó đọc đến phong thủy huyền không phi tinh để biết cách lập vận tinh bàn, thế nào là sao thoái - suy - tử khí, thế nào là sao vượng khí, đối với sao sơn tinh và hướng tinh căn bản làm thế nào để kích hoạt sao tốt hay giảm trừ sao xấu

Cảm ơn
        11
        trong 1 bài viết

Vượng sơn Vượng hướng
        Hợp thập (sơn hướng)
        Hướng bị Phản Ngâm.
        Theo mình thì hợp thập giúp khí trong cửu cung thông nhau nên tốt sẽ tốt hơn, xấu sẽ xấu hơn. Trong vận 8 nhà tọa sửu hướng mùi được vượng sơn vượng hướng tốt nên cứ theo nguyên lý vượng hướng cần thủy, đường đi, vượng sơn cần cây cao, đá..để kích hoạt thôi. Các cung có sao hướng tinh 891 có thể kích bằng thủy, các cung có sao sơn tinh 891 thì cần dùng đá
        736 371 558
        647 825 193
        282 469 914
        thay đổi nội dung bởi: hatheviet, 09-08-17 lúc 11:47

Cảm ơn
        11
        trong 1 bài viết

Theo mình có thể làm theo cách như sau. Dùng 1 sơi dây nối vào 2 bên cửa chính ra vào nằm tại mặt tiền nhà thành 1 đường thẳng. Sau đó bỏ tất cả những đồ dùng bằng kim loại như đồng hồ, thắt lưng trên người ra, đứng tránh xa cửa sắt, dùng la bàn đứng từ trong nhà hướng ra và la bàn đặt song song với sợi dây để đo hướng.
        Việc xác định tâm nhà thì đọc lại kĩ hướng dẫn của Chú Văn Hoài

Trang 55/56 đầuđầu ... 54553545556 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong thủy Huyền Không Phi Tinh
        By vanhoai in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 408
        Bài mới: 24-08-22, 14:38
      2. Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 70
        Bài mới: 26-09-17, 23:11
      3. Hành Lang Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        By 1268 in forum Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        Trả lời: 639
        Bài mới: 26-10-16, 17:40
      4. Hành Lang Phong thuy huyền không_lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By bonghongvang in forum Hành Lang Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 11
        Bài mới: 02-09-15, 15:21
      5. Hành Lang Áo Ngữ Huyền không Phi tinh
        By HVQ in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 63
        Bài mới: 20-04-15, 09:57

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn