Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 11/14 đầuđầu ... 910111213 ... cuốicuối
    kết quả từ 101 tới 110 trên 133
        1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Kỳ thực tiền cũng là một thứ ấm áp. Nó còn đáng tin cậy hơn nhiều thứ trên thế gian này, một trăm là một trăm, một nghìn là một nghìn, không khó xác định số lượng như những thứ mơ hồ khác, nó lại công bằng hơn rất nhiều thứ nữa, bạn bỏ ra bao nhiêu thì sẽ đổi lại được bấy nhiêu.

- Sưu tầm -
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Ngôn ngữ là một thứ rất đáng sợ, nó có thể làm thương tổn người khác một cách sâu sắc. Nhưng điều đáng sợ hơn chính là những câu chữ bạn nói ra cũng dễ dàng vạch trần bản chất con người bạn.

- Sưu tầm -

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "1268" về bài viết có ích này:

Ducminh (20-01-15)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

“Đôi khi bạn nhớ một người đã cũ không phải vì bạn muốn họ quay trở lại trong cuộc sống của mình. Chỉ bởi hoài niệm cũng là một phần trong hành trình đi tới mà thôi.”

- Phan Ý Yên -

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Có rất nhiều chuyện, trước khi kịp quý trọng thì đã thành chuyện xưa.
        Có rất nhiều người, trước khi kịp để tâm thì đã thành người cũ.
        Cuộc sống không bán vé khứ hồi, mất đi vĩnh viễn không có lại được.
        Chúng ta đều già quá nhanh, nhưng sự thông minh thì lại đến quá muộn.

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Ngắn và vui

1. Vật lý đã chứng minh ánh sáng có vận tốc lớn hơn nhiều so với âm thanh. Điều này lý giải tại sao bạn sẽ thấy một số người thật là chói sáng… cho đến khi họ bắt đầu cất tiếng nói.

2. Vật lý cũng cho thấy khối lượng và vận tốc thường tỉ lệ nghịch với nhau, chính vì thế mỗi khi bạn thấy những người cùng lứa tuổi tiến lên phía trước quá nhanh so với chúng ta, bạn sẽ tự nhiên cảm thấy trong lòng rất nặng nề.

3. Theo thuyết Tương đối, vật chất nếu đủ lớn có thể làm cong, bóp méo không gian - thời gian. Trên thực tế, vật chất còn nhiệm mầu hơn, nếu đủ lớn, nó còn có thể bóp méo lương tâm, luật lệ hay cả lòng tin.

4. Ngày ấy chắn chắn sẽ đến trong tương lai - sẽ tới lúc có một người đặc biệt bước vào cuộc đời nhàm chán của ta, giúp ta nhận ra cuộc sống thật tuyệt vời và dạy chúng ta phải biết quý trọng từng giây từng phút lúc họ chưa bước vào.

5. Sai lầm lớn nhất của mình tới giờ là rất hay để đồ đạc nhầm chỗ, ví dụ đặt vé xe vào giầy, đặt điện thoại vào máy giặt, đặt vỏ bao cao su vào túi mấy thằng bạn đã có vợ và đôi khi, đặt lòng tin vào một số người.

6. Bạn có thấy đoạn đối thoại này quen không:

- Anh ơi sao người yêu em cứ vẫn liên lạc với người yêu cũ?
        - Vì người yêu hiện tại là nhất thời, còn người yêu cũ là mãi mãi. Nếu muốn ổn định vĩnh cửu thì nâng cấp mối quan hệ đi, khi đó anh ấy sẽ lại giữ liên lạc thôi.

7. Trong các bộ phim hoạt hình ngày bé, nhân vật thường có khả năng kỳ diệu - bước ra khỏi đỉnh núi, thăng hoa chạy bộ trong không khí, miễn là nạn nhân không nhìn xuống dưới.

Các mối quan hệ hiện đại cũng vậy – tất cả có thể vĩnh viễn hạnh phúc ấm êm, miễn là nạn nhân không đào bới quá khứ và điện thoại của nhau.

8. Và điều cuối cùng - giá mà bạn biết bề mặt Trái đất này 69% là nước, và 32% còn lại được bao phủ bởi bọn ngốc…

- Lê Bích

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "1268" về bài viết có ích này:

Ducminh (20-01-15)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Trinh tiết:

Câu nói hay nhất trong năm mình đã được nghe từ một cô bé 23 tuổi: “Tại sao mày phải giữ gìn trinh tiết, trong khi đó sau khi cưới một lão chồng, mày sẽ làm tình zới lão 50 năm tiếp theo?”. Vậy đó, thực ra cái chiện trinh tiết của phụ nữ nó cũng phù phiếm như chiện anh đàn ông lần đầu tiên lên giường với cô nào zậy thôi. Xong là hết :)) Rồi từ đó trở đi cuộc sống tiếp diễn bình thường, hổng có ai chết đâu, nên các em hãy yên tâm.

Vậy nên, tất cả những cô gái nào - đem cái câu này “Tôi đã hiến thân cho anh, anh phải có trách nhiệm với cuộc đời tôi” - để hù dọa một gã đàn ông cô yêu, thì đó là lúc cô tự quy hoạch cuộc đời mình vào một cái “chuồng” của một tình yêu không có tự do và bình đẳng. Và cô gái nào, sau khi đã hết yêu đương với một anh chàng, thì lập tức chửi ảnh là: “Anh đã lừa tôi!” - thì cũng là khoảnh khắc cô hạ thấp sự đáng trân trọng của chính mình xuống. Hổng có ai lên giường mà… bị lừa hết, trừ khi bị hiếp dâm. Và nếu là hiếp dâm, thì đó không phải tình yêu, vậy thì cô nên đi kiện để ảnh vô tù mọt gông đi.

Mọi yêu đương xuất phát từ lòng tự nguyện cũng nên được hành xử bằng trách nhiệm tự nguyện. Tự nguyện yêu có nghĩa là tự nguyện hiểu những sự tự nhiên kéo theo đó, ví dụ như có thai, tự bảo vệ mình khỏi bệnh tình dục, tự ngừa thai, tự chăm sóc sự an toàn cho chính mình.Đàn ông, về đa số, sẽ không mất thì giờ để… ngừa thai dùm bạn gái. Và cũng về cơ bản, đó không phải thân thể của họ nên họ không thể lo lắng như tự các cô gái lo lắng cho bản thân mình.

Ngoài trách nhiệm tự nguyện đó ra, em gái cũng không nên mất thì giờ để đau khổ cùng cực với những lời đàm tiếu xấu xí xung quanh mình. Ví dụ, bà hàng xóm nói “con đấy là đồ gái hư hỏng”, ví dụ cô bạn gái cùng lớp nói: “Nhỏ đó ngủ với thằng X rồi, lăng nhăng lắm.” – Về cơ bản, hãy hiểu thế này, những phụ nữ nào mất thì giờ xầm xì và nói xấu em, đó là những phụ nữ không yêu thương ai và… quá rảnh. Em không béo lên hay gầy đi vì những chiện vớ vỉn đó, nên không nên mất thì giờ dằn vặt và bớt yêu bản thân đi. Có một cậu bạn trai không làm em sang trọng lên, mất một anh bồ cũng không làm em hèn hạ đi, đó chỉ là khi mình yêu đương và đau khổ trong tình yêu. Đó là lẽ thường thường mọi người trong đời này đều gặp phải.

Còn các em gái, sự thật phũ phàng (và tuyệt vời :)) là trong đời này em sẽ làm tình hàng trăm nghìn lần, nên xong lần đầu tiên thì em đừng vội nghĩ là cuộc đời mình đã kết thúc trong sự định đoạt của cậu bạn trai ấy, kiểu như phải vật vã gào khóc để ảnh lấy mình làm vợ, có thai để ép ảnh cưới mình hoặc ném mắm tôm vô nhà ảnh để chửi là: “Anh đã lừa tôi!”

Mình là phụ nữ mà, mình nên yêu đương tuyệt đỉnh và đừng sợ bất cứ gì, miễn là phải tự bảo vệ cơ thể mình.

Vậy thôi, cứ yêu đương với tuổi trẻ mĩ mãn này, cuộc đời không thể nào rực rỡ hơn lúc này, đừng mất thì giờ với những kẻ già nua và đang ganh tị với em trong cái lốt của đạo đức trá hình.

Họ không thể nào trẻ và tuyệt vời như em được đâu!…

~KHAI DON~

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Trẻ con, không phải đứa nào nuông quá cũng hoá hư. Mỗi đứa trẻ một bản tính. Có những đứa trẻ được nuông chiều sẽ không biết điều, hay đòi hỏi và rất vô ơn, bởi sự coi thường tình cảm mà nó nhận được quá nhiều, nghĩ rằng đó là điều đương nhiên nó nhận được. Nhưng có những đứa trẻ càng nhận được nhiều lại càng biết yêu thương, lấy yêu thương để đền đáp yêu thương, miễn sao ta nói cho nó hiểu rằng yêu thương nhận được là để trao đi.

Người lớn cũng vậy thôi. Không phải ai nhận được nhiều yêu thương cũng biết đáp lại bằng yêu thương. Nếu đã là bản tính ích kỷ, nhận bao nhiêu cũng thấy không đủ nhiều và mình xứng đáng được như vậy, thì đừng trông mong họ sẽ thấy đấy là đủ và đáp lại bằng cách cho đi.

Ở đời, phàm cái gì người ta chưa bao giờ có, chưa bao giờ thấy thì sẽ không nhớ đến nó; cái gì người ta luôn luôn có, luôn luôn ở đó cho họ thì họ cũng sẽ không bao giờ nhớ đến nó vì xem đó là sự nghiễm nhiên. Chỉ có thứ gì người ta có được rồi lại mất, mới nhớ đến nó mãi và khao khát có lại lần nữa.

Trang Tấm

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

[IMG]http://d.f21.photo.zdn.vn/upload/original/2014/04/28/14/27/3003922892_2113194463_574_574.jpg[/IMG]

Khi yêu người ta sẽ có cảm giác nhớ
        Nhớ khi không được gặp, nhớ khi vừa gặp xong
        Thậm chí ngay cả khi đang ở cạnh nhau cũng thấy nhớ …
        Nhớ cho những lúc không được bên nhau.

Nguyễn Nhật Ánh

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

[IMG]http://d.f21.photo.zdn.vn/upload/original/2014/08/07/09/00/3062415132_1726324466_574_574.jpg[/IMG]

Một vị hoà thượng bảo đệ tử: Tránh cái lợi dễ hơn là tránh cái danh. Ngay những bậc ẩn sĩ, những bậc tu hành cũng mong được người ta biết đến mình. Họ muốn giảng kinh thuyết pháp trước đám đông, chứ không muốn ở ẩn trong một cái am nhỏ mà đàm đạo với một đệ tử như chúng mình lúc này đây.

Lâm Ngữ Đường

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "1268" về bài viết có ích này:

Ducminh (20-01-15)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

[IMG]http://d.f21.photo.zdn.vn/upload/original/2014/08/07/08/59/3062415125_1909750734_574_574.jpg[/IMG]

Việc gặp người ăn xin trên đường phố làm giảm hạnh phúc của người qua đường. Đối với người nhân hậu, hình ảnh người ăn xin sẽ gây nên nỗi đau cảm thông; còn với người lạnh lùng là cảm giác ghê tởm.

Phải trái đúng sai.

Trang 11/14 đầuđầu ... 910111213 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong Thuỷ Là Môn Học Cổ Có Giá Trị
        By ASVN in forum Phong thủy II
        Trả lời: 2488
        Bài mới: 17-02-23, 09:23
      2. Căn bản Huyền không Đại quái
        By namphong in forum Phong thủy II
        Trả lời: 34
        Bài mới: 09-01-16, 16:10
      3. Huyền Không nhàn đàm
        By ThamLang in forum Thư Giãn - Giao Lưu