Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 2 trên 2
        Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Default Hồn nhập hay bị bệnh?

Chào cả nhà ạ, em mới tham gia diễn đàn và xin nhờ các nhà thông thái trả lời giúp em câu hỏi: HỒN NHẬP HAY BỊ BỆNH?

Truyện là thế này:

Em về làm dâu là bố chồng em bị bệnh tâm thần, bình thường không sao nhưng cứ mẹ chồng em về là ông chửi bới bà (toàn chuyện k đâu vào đâu) và ông cứ nói dù chẳng ai nghe, toàn chuyện ở đâu đâu.

Gần đây mẹ chồng em nói đi xem ở 1 nhà nói chị chồng em ( mẹ bị sảy lúc mang thai 4 tháng) luồn cúi k chịu đầu thai kiếp khác mà về giúp gia đình để hóa giải chuyện của bố mẹ. Từ đợt đó đến giờ là bà nói có vong nhập vào bà (lúc là chị, lúc là ông bà nội chồng em, lúc là bà cô tổ nhà chồng). Lúc vong nhập thì bà lử người ra rồi sau đó nói chuyện nhà rắc rối,... rồi xin thì vong đi, bà tự nằm ra rồi 1p sau dậy nói chuyện như bình thường.

Em bán tín bán nghi vì theo em nghĩ thì chưa ra đời thì chưa có hồn mà về. thứ 2 bà nói bà bị nhập nhưng bà vẫn biết vong nói gì vơí mọi người (em nghĩ là vong đã nhập thì người bị nhập sẽ k biết vong nói gì với mọi người chứ) thứ 3 những chuyện bà nói ra lúc vong nhập thì toàn là chuyện bình thường như bà vẫn nói, chỉ như là nói giọng điệu khác hơn bt 1 chút.

Em là con dâu nói ra k tiện mà em cũng chẳng biết làm thế nào để xác định. Nếu là bệnh thì còn đưa bà đi chữa trị chứ cứ vài hôm lại ở nhà gọi lên nói vong này về, vong kia về nghe cũng ghê mà nếu mà là vong nhập thật thì có cách gì hóa giải chứ để vong nhập suốt thế thì bà cũng chẳng ăn uống đc, người mệt suốt.

Xin nhờ các cao nhân chỉ giáo!!!

Em xin đa tạ!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hathu2409 Xem bài gởi
        Chào cả nhà ạ, em mới tham gia diễn đàn và xin nhờ các nhà thông thái trả lời giúp em câu hỏi: HỒN NHẬP HAY BỊ BỆNH?

Truyện là thế này:

Em về làm dâu là bố chồng em bị bệnh tâm thần, bình thường không sao nhưng cứ mẹ chồng em về là ông chửi bới bà (toàn chuyện k đâu vào đâu) và ông cứ nói dù chẳng ai nghe, toàn chuyện ở đâu đâu.

Gần đây mẹ chồng em nói đi xem ở 1 nhà nói chị chồng em ( mẹ bị sảy lúc mang thai 4 tháng) luồn cúi k chịu đầu thai kiếp khác mà về giúp gia đình để hóa giải chuyện của bố mẹ. Từ đợt đó đến giờ là bà nói có vong nhập vào bà (lúc là chị, lúc là ông bà nội chồng em, lúc là bà cô tổ nhà chồng). Lúc vong nhập thì bà lử người ra rồi sau đó nói chuyện nhà rắc rối,... rồi xin thì vong đi, bà tự nằm ra rồi 1p sau dậy nói chuyện như bình thường.

Em bán tín bán nghi vì theo em nghĩ thì chưa ra đời thì chưa có hồn mà về. thứ 2 bà nói bà bị nhập nhưng bà vẫn biết vong nói gì vơí mọi người (em nghĩ là vong đã nhập thì người bị nhập sẽ k biết vong nói gì với mọi người chứ) thứ 3 những chuyện bà nói ra lúc vong nhập thì toàn là chuyện bình thường như bà vẫn nói, chỉ như là nói giọng điệu khác hơn bt 1 chút.

Em là con dâu nói ra k tiện mà em cũng chẳng biết làm thế nào để xác định. Nếu là bệnh thì còn đưa bà đi chữa trị chứ cứ vài hôm lại ở nhà gọi lên nói vong này về, vong kia về nghe cũng ghê mà nếu mà là vong nhập thật thì có cách gì hóa giải chứ để vong nhập suốt thế thì bà cũng chẳng ăn uống đc, người mệt suốt.

Xin nhờ các cao nhân chỉ giáo!!!

Em xin đa tạ!
        Trả lời: Chuyện vong nhập không phải là không có. Nhưng cháu cần hỏi Bà cụ thật ký (Lúc bình thường) , kể cả những chi tiết nhỏ nhất, đôi lúc lại rất quan trong, để tìm hiểu rõ nguyên nhân nào dẫn đế như thế. Thông thường ở những người hoặc là thần kinh yếu bóng vía cũng dễ bị tà ma nhập vào quấy phá, nhưng có khi cũng là do người đó có "Căn" nên cũng dễ "Nhập đồng". Nhưng nếu tự động nhập thì rất dễ nguy hiểm , mà những người có căn nhập đồng cần được người hiểu biết uốn nắn giúp đỡ thì sẽ làm được rất nhiều việc tâm linh, bằng không chỉ có tà ma nhập vào thì ôi thôi, không nhanh tay chữa trị thì khổ nửa đời người còn lại, không những Bà cụ khổ mà con cái cũng khổ.
        Trong câu chuyện này Bác thấy một điều phi lý: " Có vong về để hóa giải chuyện gia đình,, cần nghiên cứu lại chi tiết đó.
        Vài dòng tâm sự, cháu hãy bình tĩnh để suy xét mà có hướng giải quyết.
        Bệnh phần Dương thì dùng thuốc dương.
        Bệnh phần âm thì dùng thuốc âm
        Thiên lý vạn lý, hữu duyên sẽ gặp
        Thân ái.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dauvanphung" về bài viết có ích này:

TrungHa (14-09-16)

Đề tài tương tự

1. Hoán bộ di cung - nhất vật nhất thái cực
        By thanhcongtu in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 55
        Bài mới: 22-11-12, 22:49