Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 10

Ðề tài: xem nhà tốt xấu?

Cảm ơn
        8
        trong 19 bài viết

Default xem nhà tốt xấu?

Tôi mới mua một ngôi nhà cũ, muốn xem mảnh đất này tốt xấu ra sao?
        Ngày Nhâm Tuất tháng Tỵ gieo được quẻ Bác động hào 2,3 biến Cổ

--- B. Thê Tài Dần Mộc
        - - Tử Tôn Tí Thuỷ (Thế)
        - - Phụ Mẫu Tuất Thổ
        - - A. Thê Tài Mão Mộc x --- Thê tài Dậu Kim
        - - Quan Quỷ Tỵ Hoả (Ứng)x --- Tử tôn Hợi Thuỷ
        - - Phụ Mẫu Mùi Thổ

Nhờ các anh chị em giải giùm.
        Xin hỏi xem nhà tốt xấu thì xem từ đâu và bắt đầu thế nào cho đúng?
        Trân trọng cảm ơn!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Chào Xuanmai,

Bạn có thể đưa sơ đồ nhà, tọa độ nhả và hình loan đầu qua bên mục "tư vấn phong thủy" thì sẻ có nhiều thành viên xem cho.
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

Cảm ơn
        542
        trong 504 bài viết

Trích Nguyên văn bởi xuanmai Xem bài gởi
        Tôi mới mua một ngôi nhà cũ, muốn xem mảnh đất này tốt xấu ra sao?
        Ngày Nhâm Tuất tháng Tỵ gieo được quẻ Bác động hào 2,3 biến Cổ

--- B. Thê Tài Dần Mộc
        - - Tử Tôn Tí Thuỷ (Thế)
        - - Phụ Mẫu Tuất Thổ
        - - A. Thê Tài Mão Mộc x --- Thê tài Dậu Kim
        - - Quan Quỷ Tỵ Hoả (Ứng)x --- Tử tôn Hợi Thuỷ
        - - Phụ Mẫu Mùi Thổ

Nhờ các anh chị em giải giùm.
        Xin hỏi xem nhà tốt xấu thì xem từ đâu và bắt đầu thế nào cho đúng?
        Trân trọng cảm ơn!
        Chào xuanmai!
        Dưới góc độ Dịch lý , thì việc chiêm nhà cửa cũng chính xác lắm, nhưng tùy từng sở học và kinh nghiệm của mỗi người mà có sự lận đoán khác nhau.
        Quẻ Bác - Cổ

Nhà cũ kỹ , âm khí nhiều cần phải sửa sang lại .Hào 2 và 3 động , vậy bạn đã sửa bếp và cửa chưa?
        Xét về tốt xấu thì Thế bị tử tuyệt tại nhật nguyệt. Ngôi nhà này rất khắc bạn . Quan quỷ hỏa lâm trạch động hào 2 hóa Tử tônThủy e là bất lợi cho con cái, hiện thời hoặc tương lai nếu mua nhà này thì có ngừoi khác đến ở nhờ ...

Tôi chỉ có vài bàn luận thô thiển ,bạn góp ý thêm! Có thể bạn gửi hình sơ đồ nhà lên mục tư vấn PTHK để các ACE kiểm tra xem cửa và nhà bếp có phạm tuyến đại tiểu không vong ?
        THái Hòa
        Chiến thắng không kiêu căng,
        Thất bại không nãn lòng.

Cảm ơn
        8
        trong 19 bài viết

Nhà này cũ, mới mua chưa ở, chưa sửa sang.
        Sắp tới sẽ sửa sang bếp, cửa và phá một vài bức tường ngăn
        Nhà khoảng 90-92 độ, mặt đường
        Trân trọng cảm ơn thaihoa đã tư vấn!

Cảm ơn
        33
        trong 38 bài viết

Dùng dịch xem nhà: cho biết là lúc ban đầu mình về nơi ấy có yên không, hay như thế nào, chứ cứ lấy dịch mà xem cho toàn cục diện ngôi nhà quả là có quá nhiều khinh xuất.Trong khi cục đất như thế nào chưa biết, loan đầu hình thể chưa biết, độ số tọa hướng chưa biết, cục đất năm nào đại phát chưa biết,cục đất có cửu huyền thất tổ người ta đã đi chưa? dựa vào dịch mà giải quyết đúng , tốt toàn bộ, vậy thầy dịch lý giàu to cả rồi. vài lời nông nổi, mong cao nhân chỉ giáo

Cảm ơn
        9
        trong 17 bài viết

Trích Nguyên văn bởi khangthiet Xem bài gởi
        Dùng dịch xem nhà: cho biết là lúc ban đầu mình về nơi ấy có yên không, hay như thế nào, chứ cứ lấy dịch mà xem cho toàn cục diện ngôi nhà quả là có quá nhiều khinh xuất.Trong khi cục đất như thế nào chưa biết, loan đầu hình thể chưa biết, độ số tọa hướng chưa biết, cục đất năm nào đại phát chưa biết,cục đất có cửu huyền thất tổ người ta đã đi chưa? dựa vào dịch mà giải quyết đúng , tốt toàn bộ, vậy thầy dịch lý giàu to cả rồi. vài lời nông nổi, mong cao nhân chỉ giáo
        Người viết bài này có năng lực hạn chế, cần tìm hiểu kỹ và cân nhắc có nên phát ngôn như vậy không? thông thường kẻ mới biết chút xíu đã tự cho mình làm thầy người khác, phê phán nọ kia, xuất khẩu cuồng ngôn, thiếu mất 1 đức do vậy học hoài vẫn chỉ vậy thôi!

Cảm ơn
        33
        trong 38 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoanghuong Xem bài gởi
        Người viết bài này có năng lực hạn chế, cần tìm hiểu kỹ và cân nhắc có nên phát ngôn như vậy không? thông thường kẻ mới biết chút xíu đã tự cho mình làm thầy người khác, phê phán nọ kia, xuất khẩu cuồng ngôn, thiếu mất 1 đức do vậy học hoài vẫn chỉ vậy thôi!
        Bạn cho là vậy thì là vậy.Nhưng đây là diễn đàn, tôi nói theo thực tế chứ không hề muốn đụng chạm ai về dịch cả, còn những câu bạn nói người khác vậy, bạn nên coi lại khẩu nghiệp của mình, mình là ai? còn ai có đức hay không thì mọi người đã nhìn thấy, mọi việc nên tùy duyên.Thanks
        thay đổi nội dung bởi: khangthiet, 06-05-12 lúc 02:03

Cảm ơn
        542
        trong 504 bài viết

Chào các bạn !

Hoan nghênh các bạn đã tham gia vào phòng Dịch lý để thảo luận , tìm ra cái hay của ứng dụng thực tế mà tiến bộ... Thực tiễn là tiêu chuẩn của Lý thuyết. Tôi nói đây mạn phép không có ý chỉ trích hay phê phán bất kỳ ai, nhưng thiển nghĩ bất kỳ môn khoa học huyền học nào như Nhân tướng, Phong thủy , Thiên văn, Dịch học đều có những tinh hoa mà các bậc tiền nhân đúc kết hàng ngàn năm truyền lại cho hậu thế.Cùng là một đáp số, nhưng có nhiều cách giải quyết khác nhau dựa vào các môn học khác nhau Nói như vậy không có nghĩa là sách để lại là hoàn toàn đúng , cần phải kiểm nghiệm lại thực tế.
        Mong rằng với kiến thức và sự hiểu biết giới hạn của mỗi người chúng ta cùng tham gia vào việc luận giải mà học tập chứ không nên đứng bên ngoài mà nhận xét .
        Với tinh thần ham học hỏi không giấu dốt của mình , tôi mong rằng sẽ có nhiểu tình huống và bài giải hay ,âu cũng là cách đóng góp của mổi hội viên cho Điễn đàn !
        THái Hòa
        Chiến thắng không kiêu căng,
        Thất bại không nãn lòng.

9. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "thaihoa" về bài viết có ích này:

HVQ (11-06-12),TuHepLuong (08-05-12)

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

Trích Nguyên văn bởi khangthiet Xem bài gởi
        tôi cho rẳng nhận xét của bạn là quá thực dụng,1 quẻ dịch chỉ xem dc 1 chuyện,cần xem tất cả những điều trên như bạn nói thì bốc thêm 1 quẻ,2 quẻ vẫn có thể xem ráo rốt đấy bạn ạ
        DÃ HẠC LÃO NHÂN có dạy phân ra mà xem sẽ hiểu dc tường tận lý lẽ của trời đất,thông biến dc huyền cơ hay sao...những dòng bạn nói có hơi thiên về phong thủy,mỗi môn đều có 1 tinh hoa riêng biệt của nó,ko thể so sánh lang chạ như vậy dc.
        thiên thời-địa lợi-nhân hòa

Cảm ơn
        21
        trong 13 bài viết

Chủ trước chắc gặp vấn đề khi ở nhà này nên mới bán. Bạn đã tìm hiểu trước đây căn nhà, chủ nhà thế nào chưa? chủ nhà là nam thì càng ko tốt

Sửa đẹp thì ở, chưa sửa thì ko nên ở. Bên trong u ám, tiêu điều, lạnh lẽo...

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn