Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 4 trên 4
        Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Default Mẫu người qua Chính cách

Thực thần cách
        Bổn thân ưa chuộng tự do cá nhân và một cuộc sống thảnh thơi. Vô tư, lạc quan, yêu thích thơ văn, ca vũ nhạc, thích làm những gì tự hưởng thụ được. Tính tình hiền lành, vẻ hòa nhã và rất hướng về thiên nhiên, đương số không chịu đựng được áp lực và hòan cảnh thúc bách.

Thương quan cách
        Nhật chủ tỏ ra đầy nghị lực, ưa họat động, cạnh tranh, nhiều tham vọng. Thu thập kiến thức rất nhanh, phản xạ nhạy bén và đặt toàn sự ưu tiên cho chính mình. Vì thế rất có khuynh hướng lấn át người khác vì quá ngang ngạnh. Mẫu người tự do như Thực thần cách, nhưng không thích hợp với các nghề nghiệp mang tính cộng đồng.

Chính tài cách
        Người rất đáng tin cậy, thận trọng trong lĩnh vực quản lí tài chính và thương nghiệp. Xem trọng gia đình là chỗ dựa cho mình. Ưa thích những việc chính danh ngôn thuận, lại giản dị và xây dựng sự thịnh vượng của mình qua tính siêng năng, chuyên cần, bền chí.

Thiên tài cách
        Đương số cũng thích hợp cho ngành quản lí kinh tế, nhưng thường thu họach trong cơ hội nhiều hơn là sự kiên trì như Chính tài cách. Tính tình linh hoạt, luôn tự cảnh giác, mà lại dễ chan hòa kết bạn giao du thân mật. Tóm lại, Thiên tài cách là mẫu người hào phóng, không chần chừ cẩn thận như Chính tài cách. Cả hai đều là các doanh nhân thành đạt nếu cách cục hoàn mĩ.

Chính quan cách
        Người rất chính trực, liêm khiết, tỏ vẻ quyền quí sang trọng, nhưng rất khiêm tốn và lịch sự. Cũng giống như Chính tài cách về mặt tin cậy, đương số có kỉ luật và sẵn lòng giúp đỡ. Tinh thần trách nhiệm cao là đặc điểm quí báu nhất của mẫu người này nên rất được kính trọng.

Thiên quan cách
        Còn gọi là Sát nếu trong trụ có Kiêu thần (Thiên Ấn). Bổn thân rất cường tráng, đầy khí lực, can đảm và quyết đoán. Không sợ bất kì sự gian khổ, thử thách cam go nào, đương số rất ưa chuộng sự thách thức mà lại thích ra hiệu lệnh hơn là nhận lệnh. Cá tính nổi bật giống như Chính quan là họ cũng tán dương công lý nhưng kém khoan dung, tha thứ hơn. Tính ưa thích thử thách, công kích và hơn người khác qua sức mạnh của mình thường dễ gây xúc phạm với người đối diện.

Chính ấn cách
        Người đạt cách này tỏ ra rất chuyên tâm, có lòng ân cần, tử tế, và cũng rất ngay thẳng như Chính quan cách. Nổi bật là lòng trắc ẩn, từ bi và dễ khoan dung. Mẫu người thành đạt ở những công việc của gia đình, xã hội, cộng đồng, mà người khác rất kính trọng và yêu mến.

Thiên ấn cách
        Đương số có cách cục này là người có kỹ năng kỹ xảo tốt, linh động, khéo léo trong mọi việc. Thông minh sắc sảo, luôn quan sát kỹ lưỡng từ mức độ thận trọng đến đa nghi, hay ngờ vực. Về xã hội tính thì lại vì tính tình rất điềm tĩnh, không tỏ lộ thiện cảm rõ ràng nên chỉ thành công ở những công việc cá nhân, thu hẹp ở góc độ ít giao tiếp.

2. Có 10 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

cuongbao (29-09-10),htruongdinh (30-09-10),macchulan (01-10-10),nvh8545 (30-09-10),pana (08-11-10),Petit soleil (29-09-10),sonthuy (28-09-10),TanLen73 (28-09-10),thieuba (30-09-10),VanQuyTang (29-09-10)

Cảm ơn
        29
        trong 4 bài viết

Đã được bác Kimcuong xem giúp một lần về lá số của tôi (ở topic Lá số có nhiều quan tinh có sao ko?), nhưng vẫn có điều thắc mắc chưa được giải đáp.

Kính nhờ bác xem giúp lá số tôi có cách nào trong các cách mà bác nêu ở trên. Tôi sinh ngày 14/7/1979 (DL) giờ mão, nữ.

Xin chân thành cảm ơn bác Kim cương
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Chào petitsoleil, bài trên tôi viết để phụ giúp các bạn tự suy ngẫm xem mình thuộc mẫu người nào, sau đó lại xem tứ trụ của mình để kiểm lại. Đây chỉ là một cách giúp cho trường hợp tỉ như bạn phân vân giữa nhiều dụng thần nên hay không nên khi lựa chọn.

Lại là một cách tự xét công việc của mình, thí dụ như tứ trụ của bạn Thương quan và Chính Tài không lộ lên các thiên can, nhưng chúng cũng nhiều, thử tự xét xem có phải là những tính cách đó làm vướng bận khó khăn hay không?

5. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

macchulan (01-10-10),Petit soleil (30-09-10)

Cảm ơn
        10
        trong 4 bài viết

Công tâm mà nói, ở đây có nhiều bài vở về Tử Bình rất mới lạ, nghiêng về khoa học, tâm lý... rất ngạc nhiên... không giống với các sách tôi có.... Không biết là rút ra từ sách vở nào, xin chị Kim Cương cho biết?
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 86
        Bài mới: 18-06-13, 15:20
      2. Trả lời: 112
        Bài mới: 20-02-12, 20:00
      3. Những đại gia trong lịch sử phong kiến trung quoc
        By tom in forum Xã Hội - Con Người
        Trả lời: 0
        Bài mới: 18-08-10, 09:51
      4. Trả lời: 0
        Bài mới: 25-07-10, 12:17