Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 60/73 đầuđầu ... 1050585960616270 ... cuốicuối
    kết quả từ 591 tới 600 trên 730
        Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Nhân vật chính sử dụng kế thứ 36 rùi,các bác cứ luận mãi làm gì. Phương pháp phản biện đúng nhất là phương pháp của bác Lypm đưa ra nhưng có được HTH chấp nhận đâu. Bác Trucgiac vào hơi muộn nên chịu khó tìm đọc từ đầu,lý luận của HTH có thể đúng nhưng HTH đã áp dụng đúng chưa????
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Khongtuong Xem bài gởi
        Chú em này khongtuong theo dõi đã lâu, vào đây mồm thì ca ngợi Thiensu và PTLV nhưng ý tứ thì lại chọc PTLV đến xương tủy. Cứ lúc nào tranh luận, cãi vã lắng xuống chú lại xuất hiện khích tướng để đám quần hùng vãi chưởng lung tung vào nhau. Thà như khongtuong đây múa gậy vườn hoang còn thư giãn hơn. Thôi lại đi chơi đây!

Chúc mừng bác Chim nhé.
        Kiếp này có người lừa bác lợi dụng bác thì kiếp sau nó phải làm"người hầu, kẻ hạ" phục vụ các bác đó.
        Bác khongtuong à!tính bọn em sòng phẳng lên thấy "ngứa con mắt bên phải" là tát nước theo mưa ngay!!hiiii Thế lên rất phục những ai tính cách bình tĩnh như mấy bác.hiii
        Nhưng thực ra thấy vào đây nhiều bác tếu táo cũng vui ấy chứ, còn chuyện khích tướng của chú em kia em có bao giờ đọc nổi quá nửa bài của cậu đó đâu.

Chúc các bác vui vẻ.
        Make someone Smile & be happy!!!

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songque Xem bài gởi
        Nhân vật chính sử dụng kế thứ 36 rùi,các bác cứ luận mãi làm gì. Phương pháp phản biện đúng nhất là phương pháp của bác Lypm đưa ra nhưng có được HTH chấp nhận đâu. Bác Trucgiac vào hơi muộn nên chịu khó tìm đọc từ đầu,lý luận của HTH có thể đúng nhưng HTH đã áp dụng đúng chưa????
        Trực giác à .
        Trực giác đã học nâng cao vậy trực giác đã đi tư vấn nhiều chưa ,hoặc đã đi cùng sư phụ và các sư huynh của trực giác nhiều chưa trực giác ? Chỉ một lần đi offline lai với mọi người thôi có đúng không ? Đã bao giờ trực giác có điều kiện lần mò những nơi sư phụ mình đã tư vấn lấy tiền để xem kết quả tương tác sau tư vấn tốt xấu ra sao chưa ?
        Tất cả mới chỉ là học được các bài giảng như trên trang 1 của topic này đúng không ? Rồi quá trình học thì có vài cái bài tập đúng không ? Làm phong thủy để tạo phúc cho trăm họ mà có mỗi ngần ấy lý thuyết sao trực giác ?......
        Đến hôm nay trực giác thử dũng cảm nói xem trực giác đã học huyền không lạc việt chưa ? trực giác thử nhận định xem liệu đến bao giờ thì sư phụ trực giác dạy huyền không lạc việt cho học trò của minh .
        Sư phụ trực giác thường có câu cửa miệng đại loại rằng : PTLV không có trường phái ,nó gồm 4 yếu tố tương tác :
        1; Bát trạch lạc việt
        2;Khí lạc việt
        3;Hình thể lạc việt
        4; Huyền không lạc việt ?
        Vậy trực giác và các đệ tử của PTLV đến tận lớp nâng cao định đi tạo phúc cho thiên hạ như thế nào khi không hề biết huyền không lạc việt như thế nào? Sư phụ trực giác thường ca ngợi huyền không lạc việt giải thích được hết thảy mọi vấn đề chứ không như huyền không cổ thư . Nhưng cứ hỏi đến việc đào tạo thì sư phụ trực giác lại tìm cách lảng tránh không trả lời thẳng vấn đề . Lúc thì ông nói mấy lần đã định dạy thì lại xảy ra truyện ,lần thì phạm cương phản bội ,lần thì lăn ra ốm ..... ;Lần gần đây anh em lớp cao cấp email cho tôi nói rằng : Sư phụ ới ,sư phụ con nói là có lẽ phải chọn một số đệ tử có trình độ và lòng trung thành để mở lớp dạy huyền không riêng chứ không dạy đại trà . Đó là kế thứ 36 thôi trực giác ạ !
        Nếu trực giác có hứng thì quay lại trang 40,41 trong topic này giúp hoangtrieuhai - Sư huynh của trực giác nói tiếp phần định tâm và phân cung của PTLV đi . Từng việc cụ thể một .
        A trực giác ơi ,nếu trực giác không muốn bị khóa nick bên LHĐP thì hãy xin phép sư phụ đi đã nhé . Anh em bên ấy vừa tin cho biết các huynh của trực giác như : hoangtrieuhai ,hạt gạo làng ...... đang rất bức súc và nghi ngờ các thành viên bên đó tạo phản đấy .
        Thật nực cười khi họ luôn mồn nói muốn phục hồi văn hiến 5000 năm lạc việt mà lại dấu dấu diếm diếm cái mớ lý luận của mình không muốn cho thiên hạ đóng góp tham gia . Nhưng còn nực cười hơn khi họ lại xui các đệ tử của mình tích cực sưu tầm các chiêu thức trong dân gian để đem vào lớp trao đổi .
        Trực giác ơi các bạn đang lẫn lộn giữa tình cảm dân tộc với tình cảm dành cho sự nghiệp cá nhân của bác thiensu rồi đấy .
        Vài lời chia sẻ mong trực giác đừng hiểu lầm .
        Thân ái .

Cảm ơn
        18
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trucgiac Xem bài gởi
        TG chưa đủ kiến thức để trao đổi học thuật nên chỉ xin phép góp ý theo quan điểm thôi. Bởi thấy các bác toàn nói kiểu đá giò nên TG xin chen vào tí.
        @ Xuyền PuTin - Xuyên Putin - hay Đâm Putin!
        TG nghĩ cái nick cũng nói lên vài điều, cái điều quan trọng theo TG thì bác chỉ nói theo hoặc là không có quan điểm riêng, hoặc gọi là người hâm mộ thôi => Không có chánh kiến.
        Bác nói anh HTH đã chấp nhận cái sai của phương pháp định tâm theo PTLV chỗ nào sao TG tôi tìm không thấy, mong chỉ giúp.
        TG nghĩ các bác đang làm theo trường phái Phong thủy cảm xạ nên đang chủ quan trong phương pháp phản biện.
        Thân mến!
        nhập gia tùy tục, trucgiac cứ từ từ nghiên cứu kiến thức ở đây rất bổ ích, đến một lúc nào đó trucgiac sẽ tự có trả lời cho mình.

thân mến.

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

TG chưa đủ kiến thức để trao đổi học thuật nên chỉ xin phép góp ý theo quan điểm thôi. Bởi thấy các bác toàn nói kiểu đá giò nên TG xin chen vào tí.
        @ Xuyền PuTin - Xuyên Putin - hay Đâm Putin!
        TG nghĩ cái nick cũng nói lên vài điều, cái điều quan trọng theo TG thì bác chỉ nói theo hoặc là không có quan điểm riêng, hoặc gọi là người hâm mộ thôi => Không có chánh kiến.
        Bác nói anh HTH đã chấp nhận cái sai của phương pháp định tâm theo PTLV chỗ nào sao TG tôi tìm không thấy, mong chỉ giúp.
        TG nghĩ các bác đang làm theo trường phái Phong thủy cảm xạ nên đang chủ quan trong phương pháp phản biện.
        Thân mến!
        Anh Trực Giác không đọc à ,tiểu nữ đã nói là tiểu nữ chưa học PTLV ,tiểu nữ chỉ mới đọc ở trang một của topic này thôi . Tiểu nữ đâu có phản biện PTLV ,tiểu nữ chỉ khuyến khích anh Hải và anh trực giác bảo vệ PTLV thôi mà . sao tự nhiên lại Kà Kịa với tiểu nữ thế ?
        Anh trực giác mến yêu ,anh có thể về lại trang 40 và trang 41 để hôc trợ anh hải đi . PTLV của chúng mình xác định diện tích cần phân cung sai thật rồi đấy anh ạ .
        Tiểu ngưỡng mộ lòng quả cảm của huynh đó huynh ạ /

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Cảm ơn bác Chimcong, hình như bác rất rành về TTLHDP!
        Như đã nói TG chưa đủ kiến thức để trao đổi học thuật vì vậy TG không giám phát ngôn kể cả bên LHDP cũng vậy, chỉ nêu ý kiến chung chung vậy.
        Còn động cơ học Phong thủy của TG thì để phục vụ bản thân, chứ không đi kiếm tiền hay làm phúc bằng phong thủy, đơn giản là: Lương của TG cũng đủ nuôi sống gia đình nhỏ bé của mình, và tại sao lại học PTLV mà không học các trường phải phòng thủy khác? và cũng đơn giản chỉ là chữ Duyên.
        Phong thủy Lạc Việt chỉ hiệu chỉnh trên nguyên lý căn để Hậu Thiên Lạc Việt phối Hà Đồ, khi hiệu chỉnh lại thì giải thích hợp lý các vấn đề liên quan. Huyền không cũng theo nguyên lý này.
        Còn về phần học thuật, hiện tại chưa đủ kiến thức nên chưa được học Huyền Không Lạc Việt chính thống, chỉ là chưa thôi mà chưa học không đồng nghĩa với không biết.
        Thôi TG xin dừng lời!
        Cảm ơn cuộc sống vô thường
        Cho ta vững bước dặm trường chông gai

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Cảm ơn bác Chimcong, hình như bác rất rành về TTLHDP!
        Như đã nói TG chưa đủ kiến thức để trao đổi học thuật vì vậy TG không giám phát ngôn kể cả bên LHDP cũng vậy, chỉ nêu ý kiến chung chung vậy.
        Còn động cơ học Phong thủy của TG thì để phục vụ bản thân, chứ không đi kiếm tiền hay làm phúc bằng phong thủy, đơn giản là: Lương của TG cũng đủ nuôi sống gia đình nhỏ bé của mình, và tại sao lại học PTLV mà không học các trường phải phòng thủy khác? và cũng đơn giản chỉ là chữ Duyên.
        Phong thủy Lạc Việt chỉ hiệu chỉnh trên nguyên lý căn để Hậu Thiên Lạc Việt phối Hà Đồ, khi hiệu chỉnh lại thì giải thích hợp lý các vấn đề liên quan. Huyền không cũng theo nguyên lý này.
        Còn về phần học thuật, hiện tại chưa đủ kiến thức nên chưa được học Huyền Không Lạc Việt chính thống, chỉ là chưa thôi mà chưa học không đồng nghĩa với không biết.
        Thôi TG xin dừng lời!
        Trực Giác à !
        Hổng khéo thì bạn lại giống sư huynh hoangtrieuhai của bạn ,cứ loanh quanh luẩn quẩn truy hỏi nick nọ nick kia ,khi bị thắc mắc lại thì lại ú ớ nói quẩn quanh .. nhưng kỳ thực khi tâm sự với các huynh đệ của Trực Giác bên đó thì lại rất ấm ức và nghi ngờ linh tinh cả lên .
        Chính vì bạn chỉ mới học mỗi PTLV nên cũng như người sống trong nền kinh tế tự cung tự cấp ,hàng hóa của mình SX ra mình dùng không có trao đổi với bên ngoài nên lúc nào cũng hùng hổ khẳng định HH của mình tốt nhất thế giới .
        Cái sự "hiệu chỉnh hiệu chỉnh trên nguyên lý căn để Hậu Thiên Lạc Việt phối Hà Đồ, khi hiệu chỉnh lại thì giải thích hợp lý các vấn đề liên quan. Huyền không cũng theo nguyên lý này." thì sư phụ của trực giác đã nói ra rả rồi . Nhưng hiệu chỉnh như thế nào nhỉ ? Để giải thích hợp lý vấn đề gì nhỉ ?
        Giải thích tại sao cùng một dãy phố mà nhà thì tốt ,nhà thì xấu sao ? Chỉ những người gây thơ không hiểu gì về phong thủy và đặc biệt là huyền không thì mới tin như thế .
        Câu hỏi và trả lời của anh em bên này vẫn còn bỏ ngỏ khi hoangtrieuhai chưa bình luận gì về chỗ này . Nó đâu ở những trang phía trước ấy trực giác ạ .
        Đã là phục hồi tri thức cổ của tổ tiên thì phải có trách nhiệm ,dù cho học vì mục đích gì thì cũng phải học lấy cái hay cái tốt chứ . Nhẹ dạ cả tin rồi nghe người ta lừa phỉnh để đem lại hại họa cho mình sao ? Không lẽ bạn lại suy nghĩ đơn giản và vô trách nhiệm với mình sao ?
        các đệ tử ai cũng nhại theo sư phụ mình cái câu : "....Giải thích hợp lý hầu hết mọi vấn đề ...." Giải thích cái gì vậy ?
        Trực Giác hãy giải thích xem sư phụ bạn dùng cái gì để đuổi mây ngăn mưa dịp kỷ niệm 1000 năm Thăng Long xem nào ?
        Thân mến .

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi

Nhưng cứ hỏi đến việc đào tạo thì sư phụ trực giác lại tìm cách lảng tránh không trả lời thẳng vấn đề . Lúc thì ông nói mấy lần đã định dạy thì lại xảy ra truyện ,lần thì phạm cương phản bội ,lần thì lăn ra ốm ..... ;Lần gần đây anh em lớp cao cấp email cho tôi nói rằng : Sư phụ ới ,sư phụ con nói là có lẽ phải chọn một số đệ tử có trình độ và lòng trung thành để mở lớp dạy huyền không riêng chứ không dạy đại trà . Đó là kế thứ 36 thôi trực giác ạ !
        .....thật nực cười khi họ luôn mồn nói muốn phục hồi văn hiến 5000 năm lạc việt mà lại dấu dấu diếm diếm cái mớ lý luận của mình không muốn cho thiên hạ đóng góp tham gia . Nhưng còn nực cười hơn khi họ lại xui các đệ tử của mình tích cực sưu tầm các chiêu thức trong dân gian để đem vào lớp trao đổi .
        Trực giác ơi các bạn đang lẫn lộn giữa tình cảm dân tộc với tình cảm dành cho sự nghiệp cá nhân của bác thiensu rồi đấy .
        Vài lời chia sẻ mong trực giác đừng hiểu lầm .
        Thân ái .
        Bác chim.... ơi,đấy không phải là kế thứ 36,mà là phép Man thiên quá hải đấy,(thanh niên bây giờ lại dùng cái chiêu Chịu đấm bốc xôi, kaka)hình như sau khi nghiên cứu phép này người ta còn sáng tạo ra phép Kim quy quá hải nữa.hiiiiiiiiiiiiiiiiii
        thay đổi nội dung bởi: songque, 30-07-13 lúc 17:53

Cảm ơn
        4
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi
        Trực Giác à !
        Hổng khéo thì bạn lại giống sư huynh hoangtrieuhai của bạn ,cứ loanh quanh luẩn quẩn truy hỏi nick nọ nick kia ,khi bị thắc mắc lại thì lại ú ớ nói quẩn quanh .. nhưng kỳ thực khi tâm sự với các huynh đệ của Trực Giác bên đó thì lại rất ấm ức và nghi ngờ linh tinh cả lên .
        Chính vì bạn chỉ mới học mỗi PTLV nên cũng như người sống trong nền kinh tế tự cung tự cấp ,hàng hóa của mình SX ra mình dùng không có trao đổi với bên ngoài nên lúc nào cũng hùng hổ khẳng định HH của mình tốt nhất thế giới .
        Cái sự "hiệu chỉnh hiệu chỉnh trên nguyên lý căn để Hậu Thiên Lạc Việt phối Hà Đồ, khi hiệu chỉnh lại thì giải thích hợp lý các vấn đề liên quan. Huyền không cũng theo nguyên lý này." thì sư phụ của trực giác đã nói ra rả rồi . Nhưng hiệu chỉnh như thế nào nhỉ ? Để giải thích hợp lý vấn đề gì nhỉ ?
        Giải thích tại sao cùng một dãy phố mà nhà thì tốt ,nhà thì xấu sao ? Chỉ những người gây thơ không hiểu gì về phong thủy và đặc biệt là huyền không thì mới tin như thế .
        Câu hỏi và trả lời của anh em bên này vẫn còn bỏ ngỏ khi hoangtrieuhai chưa bình luận gì về chỗ này . Nó đâu ở những trang phía trước ấy trực giác ạ .
        Đã là phục hồi tri thức cổ của tổ tiên thì phải có trách nhiệm ,dù cho học vì mục đích gì thì cũng phải học lấy cái hay cái tốt chứ . Nhẹ dạ cả tin rồi nghe người ta lừa phỉnh để đem lại hại họa cho mình sao ? Không lẽ bạn lại suy nghĩ đơn giản và vô trách nhiệm với mình sao ?
        các đệ tử ai cũng nhại theo sư phụ mình cái câu : "....Giải thích hợp lý hầu hết mọi vấn đề ...." Giải thích cái gì vậy ?
        Trực Giác hãy giải thích xem sư phụ bạn dùng cái gì để đuổi mây ngăn mưa dịp kỷ niệm 1000 năm Thăng Long xem nào ?
        Thân mến .
        pác chimcong cứ bắt pẻ người ta hoài .

vậy chắc pác có câu trả lời hợp lý chăng? em xin hỏi pác khi pác đi tư vấn nhiều thì cặp vợ chồng muốn có con thì pác làm thế nào?

pác thâm niên và có nhiều công trình nghiên cứu về phong thủy và uyên thâm chắc pác biết tại sao người cùng sinh cùng năm, cùng ngày, cùng giờ mà số phận của họ lại khác nhau không?
        pác đừng pảo là do duyên số pác nhé.
        em nghe tiếng pác đã lâu từ đầu đến giờ mong pác giải thích cho em và mọi người thấy được học thuật phong thủy uyên thâm của pác.

em nghĩ pác chắc cũng có câu trả lời. em thấy bác nói thì cái gì pác cũng piết cả thật là người xưa nay hiếm về sự uyên thâm trong nền phong thủy huyền không.

kính pác.
        thay đổi nội dung bởi: GIAPPX123, 30-07-13 lúc 18:22

Cảm ơn
        18
        trong 2 bài viết

Ước gì, bây giờ mà thiên sứ hay hoangtrieuhai vào đây mở thớt viết về HUYỀN KHÔNG LẠC VIỆT như các tiền bối ở đây vẫn viết nhỉ?

Các vị tiền bối có ghé qua đây xin cho tiểu sinh hỏi một câu:

Thiên sứ định nghĩa: Hà Đồ tức là cái bản ĐỒ của dải ngân - cụ thể là 5 ngôi sao kim, mộc, thủy, hỏa thổ (sinh ra ngũ hành) tương tác có quy luật nên địa cầu. điều đó có đúng không?

Xin cảm ơn các tiền bối rất nhiều.

Trang 60/73 đầuđầu ... 1050585960616270 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn