Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 3 trên 3
        Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Default Kính nhờ quý nhân xác định giúp Nhật Chủ và Dụng Thần

Cháu xin chào cả nhà,

Cháu tên Trúc, kính nhờ bác nào bỏ chút thời giờ để giải đáp thắc mắc của cháu về là số của mình.

Cháu sinh ngày 16/4/1985 lúc 08:35 AM.
        Đây là link lá số của cháu.
        http://www.phongthuymenhly.com/lasot...-04-16+08%3a35
        Một số thông tin:
        - Da khô, hay bị bệnh về mũi họng (nghẹt mũi, viêm xoang, viêm amidan)
        - Ít cảm thấy khát nước, ít nhu cầu về nước, uống vào hay phải đi giải ra. Người sợ lạnh.
        - Từ tiểu học tới hết phổ thông học rất giỏi, trường chuyên lớp chọn, nhưng lên đại học thì học hành rất tệ hại, do không yêu thích ngành đã chọn (Kỹ Thuật Điện). Bây giờ đang làm CNTT, cũng không yêu thích lắm (suy nghĩ nặng đầu) nhưng thu nhập tốt nên cũng đang cố gắng đối đầu với áp lực.

Cháu có ba câu hỏi, tựu trung chỉ mong xác định Nhật chủ là Mộc hay Kim, vượng hay nhược, từ đó tìm được dụng thần chính xác.

1. Bốn can trên tứ trụ là Ất - Canh - Ất - Canh, thêm địa chi có Sửu Thổ, Thìn Thổ, Dậu Kim, vậy Ất Canh có hợp hóa thành Kim không?Nếu có thì trụ nào hợp hóa với trụ nào, hay là hợp hóa hết để cả bốn trụ đều thành Kim? (Cháu nghi ngờ trường hợp này Ất - Canh - Ất - Canh kẹp giữa nhau từng cặp, theo cháu đọc trong sách thì thuộc trường hợp tranh hợp lẫn nhau khiến cho cuối cùng không hợp hóa được nữa, chỗ này khiến cháu hoang mang không thể luận tiếp được)
        2. Từ kết quả của câu hỏi trên, cho cháu hỏi Nhật Chủ của cháu là Ất Mộc hay Kim? Nếu là Kim thì dương hay âm? Nhật chủ nhược hay vượng, và từ đó suy ra dụng thần, hỷ thần, kỵ thần?
        3. Nếu đã hợp hóa thành Kim thì có phải các thần của đại vận, lưu niên đều phải đổi lại tính theo Kim không ạ?

P/S: Cháu đến với Tứ Trụ chỉ mong tri mệnh của chính mình, nhằm tự tìm hướng đi cho chính mình trong cuộc đời. Vậy mà lá số của cháu lại có vẻ là trường hợp đặc biệt, một người mới nhập môn như cháu không thể tự xem được, thành tâm mong gặp được quý nhân giúp đỡ.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        3
        trong 76 bài viết

bạn đã nhập môn rồi thì gắng tìm hiểu, tự bạn tìm ra mới có giá trị, cho dù người khác tìm hộ bạn thì 5 người mười ý. càng lạc vào ma trận. chúc bạn sớm bước qua cửa nhập môn để tiến thẳng vào bản mệnh của chính mình hahaha.
        hành giả

Cảm ơn
        3
        trong 17 bài viết

Trường hợp này không hóa, nhật chủ vẫn là Ất mộc. Tứ trụ này cho biết mệnh chủ có tính lưỡng lự hai chiều không quyết đoán.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 1
        Bài mới: 13-03-17, 17:41
      2. Trả lời: 5
        Bài mới: 01-07-15, 15:32
      3. nhờ quý thầy xem dùm việc bốc mộ
        By phucbinhmy in forum Nhờ xem ngày giờ
        Trả lời: 9
        Bài mới: 23-06-15, 22:23
      4. Thế gian này cái gì quý giá nhất?
        By 1268 in forum Nghệ Thuật - Triết Lý