Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/2 12 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 15
        Cảm ơn
        917
        trong 7 bài viết

Ico167R (138) Vấn đề đang...tịt...

Kính chào các anh chị trong diễn đàn!
        Em có một bài toán như sau, mong các anh chị cao thủ chỉ giáo:
        - Ứng dụng quẻ dịch để đoán con bài sẽ rút được
        Có 2 người A và B, người A sẽ dùng bộ bài trong đó đã lượt bỏ đi các lá hình, chỉ còn lại các la số từ 1 nút (vây xì) đến 10 nút tượng trưng cho các số từ 0 (cây bài số 10) đến 9.
        Người B sẽ dùng dịch và bằng phương pháp nào đó trước mỗi lần người A rút bài thì có thể đoán trước được con bài người A rút được là gì?
        Mỗi lần người A rút thì chỉ rút ngẫu nhiên một con bài, sau đó thì lại gộp chung vào bộ bài và tiếp tục rút ngẫu nhiên cho lần thứ 2, thứ 3...
        Em mới bắt đầu tập tò tìm hiểu về dịch nên gặp vấn đề này thì tịt chả biết bắt đầu từ đâu hết.
        Mong mấy anh chị chỉ vẽ em chút ít
        Thân chào!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        917
        trong 7 bài viết

theo em nghĩ thì vấn đề này có 2 phần:
        thứ nhất: tìm được cách lập quẻ bằng cách gieo 3 đồng tiền... nhưng nếu lập quẻ bằng thời gian thì phải làm sao, bởi vì trong một canh giờ có rất nhiều lần rút. Em nhớ anh Văn Hoài trong mục nghiệm chứng một căn nhà có nhắc vấn đề này, nhưng lúc ấy anh nói sơ qua thôi nên em cũng chưa tỏ...
        thứ hai là khi có quẻ theo phương pháp đúng rồi thì phải luận các quẻ ấy để biết khi nào ra số nào?
        Vì vấn đề này là tự em nảy sinh ra suy nghĩ nên nó có vẻ hơi...cây nhà lá vườn quá mấy anh thông cảm, nhưng nếu có cách đoán như vậy thì em nghĩ việc học dịch sẽ tiến bộ nhanh hơn vì vừa học vừa kiểm chứng được luôn.
        Thân chào.
        Huybm

Cảm ơn
        917
        trong 7 bài viết

3- Luận Chụp hình. Có một trường phái rất mạnh với phương pháp luận này, đó là Trường phái Tượng Quẻ. Họ có lối đi riêng, nên họ buộc phải chọn 1 trong 2 phương pháp luận: Luận Chụp hình & Luận Tiến trình. Họ đã chọn cách luận Chụp hình cùng 2 biến thể: Nhân – Quả & Mô tả.

Nhân đây, tôi nhắc lại một nhân vật, ông là Nguyễn Văn Mỳ, sinh sống tại Việt Nam (đã khuất). Ông Mỳ đã sử dụng cách luận Chụp hình trong một kỹ thuật, tôi tạm gọi là Luận mô tả gián tiếp. Đây là một cách luận rất độc đáo! Dự Đoán Chu Dịch, về lý thuyết, không thể dự đoán được các con số (số học), thế nhưng, ông Nguyễn Văn Mỳ đã thật tài tình và khéo léo, gián tiếp qua tình huống sự kiện, để lấy ra được các con số. Cách luận này rất khó ! Khó đến mức để dự đoán đúng là chuyện không hề đơn giản. Tuy nhiên, giá trị của nó không phải nằm ở chỗ dự đoán đúng hay không đúng các con số. Nó đã mở đường cho một cách luận mới _ Cách luận mô tả gián tiếp.

Có anh chị nào biết thêm về thông tin ở trên không cho em tham khảo với? đoạn trên em đọc được trên trang http://tuviglobal.com/wordpress/?page_id=445
        Cám ơn mọi người!

Cảm ơn
        9
        trong 17 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Huybm Xem bài gởi
        3- Luận Chụp hình. Có một trường phái rất mạnh với phương pháp luận này, đó là Trường phái Tượng Quẻ. Họ có lối đi riêng, nên họ buộc phải chọn 1 trong 2 phương pháp luận: Luận Chụp hình & Luận Tiến trình. Họ đã chọn cách luận Chụp hình cùng 2 biến thể: Nhân – Quả & Mô tả.

Nhân đây, tôi nhắc lại một nhân vật, ông là Nguyễn Văn Mỳ, sinh sống tại Việt Nam (đã khuất). Ông Mỳ đã sử dụng cách luận Chụp hình trong một kỹ thuật, tôi tạm gọi là Luận mô tả gián tiếp. Đây là một cách luận rất độc đáo! Dự Đoán Chu Dịch, về lý thuyết, không thể dự đoán được các con số (số học), thế nhưng, ông Nguyễn Văn Mỳ đã thật tài tình và khéo léo, gián tiếp qua tình huống sự kiện, để lấy ra được các con số. Cách luận này rất khó ! Khó đến mức để dự đoán đúng là chuyện không hề đơn giản. Tuy nhiên, giá trị của nó không phải nằm ở chỗ dự đoán đúng hay không đúng các con số. Nó đã mở đường cho một cách luận mới _ Cách luận mô tả gián tiếp.

Có anh chị nào biết thêm về thông tin ở trên không cho em tham khảo với? đoạn trên em đọc được trên trang http://tuviglobal.com/wordpress/?page_id=445
        Cám ơn mọi người!
        lại một con ma bói sản phẩm của chu tử nam đào tạo ra!

Cảm ơn
        0
        trong 26 bài viết

Chu Tử Nam là đứa ăn cắp kiến thức của thầy Xuân Phong, học theo cách đọc quẻ rồi chế biến theo kiểu thoán từ, hào tư`mà khoe ầm ĩ là của no'
        cứ đọc tài liệu của nó trước 2007 thì biết nó luận ngu ngơ như thế nao`
        đệ tử nó là Vũ Nam Giang - Hải Phòng, trang blog: dudoanchudich.wordpress.com
        thay đổi nội dung bởi: bachvan2010, 01-05-11 lúc 23:25 Lý do: sửa bài

Cảm ơn
        0
        trong 26 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Huybm Xem bài gởi
        Kính chào các anh chị trong diễn đàn!
        Em có một bài toán như sau, mong các anh chị cao thủ chỉ giáo:
        - Ứng dụng quẻ dịch để đoán con bài sẽ rút được
        Có 2 người A và B, người A sẽ dùng bộ bài trong đó đã lượt bỏ đi các lá hình, chỉ còn lại các la số từ 1 nút (vây xì) đến 10 nút tượng trưng cho các số từ 0 (cây bài số 10) đến 9.
        Người B sẽ dùng dịch và bằng phương pháp nào đó trước mỗi lần người A rút bài thì có thể đoán trước được con bài người A rút được là gì?
        Mỗi lần người A rút thì chỉ rút ngẫu nhiên một con bài, sau đó thì lại gộp chung vào bộ bài và tiếp tục rút ngẫu nhiên cho lần thứ 2, thứ 3...
        Em mới bắt đầu tập tò tìm hiểu về dịch nên gặp vấn đề này thì tịt chả biết bắt đầu từ đâu hết.
        Mong mấy anh chị chỉ vẽ em chút ít
        Thân chào!
        cái yêu cầu này là quá tham bạn ạ,
        trong giới Dịch thì ai cũng tham có khả năng này,
        điều này không phải là không thê?, bởi đã có các tiền bối chơi đoán bầu cua cá cọp bằng DLVN rồi, và đã có hỏi thầy Mỳ góp ý bổ sung
        bạn muốn giỏi cái món này thì phải luyện phép kiểm soát và phác họa cho giỏi trước, thời gian luyện tập ít nhất là 2 năm (thường xuyên)

Cảm ơn
        9
        trong 17 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bachvan2010 Xem bài gởi
        Chu Tử Nam là đứa ăn cắp kiến thức của thầy Xuân Phong, học theo cách đọc quẻ rồi chế biến theo kiểu thoán từ, hào tư`mà khoe ầm ĩ là của no'
        ....
        bachvan là thằng mất dậy, mặc dù người ta là phản đồ ngu muội thì cũng không nên gọi là "Nó" là "Đứa"
        thay đổi nội dung bởi: hoanghuong, 02-05-11 lúc 08:47

Cảm ơn
        9
        trong 17 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bachvan2010 Xem bài gởi
        cứ đọc tài liệu của nó trước 2007 thì biết nó luận ngu ngơ như thế nao`
        đệ tử nó là Vũ Nam Giang - Hải Phòng, trang blog: dudoanchudich.wordpress.com
        Ông ta chế biến theo kiểu danh từ đồng nghĩa nghe buồn cười chết đi được
        Đã nói rồi lão bachvan không biết gì cứ ti toe, tên vũ nam giang ở hải dương
        thay đổi nội dung bởi: hoanghuong, 02-05-11 lúc 08:48

Cảm ơn
        0
        trong 26 bài viết

nhà mình nuôi chó từ lúc nào mà có 1 con cứ lẽo đẽo theo hoài vậy
        thay đổi nội dung bởi: bachvan2010, 02-05-11 lúc 12:42

Cảm ơn
        9
        trong 17 bài viết

chó nhà hàng xóm sủa bậy quá