Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 10
        Cảm ơn
        2
        trong 1 bài viết

Post Kính nhờ bác Anh Ngọc, cô Kim Cương xem tuổi!

Kính nhờ bác Anh Ngọc, cô Kim Cương!
        Vợ chồng tôi dự định sinh em bé thứ 2 trong năm 2011 hoặc 2012, xin có vài thông tin về gia đình, rất mong bác Anh Ngọc, cô Kim Cương chỉ giúp:
        Chồng sinh 24/2/1976 (DL)
        Vợ sinh 13/3/1984 (DL)
        Con gái sinh 12/2/2008 (DL)
        Vì tôi là thành viên mới tham gia diễn đàn và rất thích HKLS nhưng sự học và hiểu biết về môn học thuật này còn rất nông cạn, tôi mới tạm hiểu rằng:
        chồng sinh năm 76 mệnh thổ, vợ sinh 84 mệnh kim -> thổ sinh kim (bản mệnh chồng tốt cho vợ). Về lựa chọn năm sinh con:
        + Nếu sinh năm 2011 thì ngũ hành của con là mộc xung khắc với cha (thổ) và bị mẹ (kim) xung khắc với con (mộc). Về địa chi thì mão hình tý (xung với mẹ). Về can của con là Tân sinh Bính ( tốt cho cha)
        + Nếu sinh năm 2012 thì ngũ hành của con là thủy được sinh từ mẹ (kim) nhưng cha (thổ) xung khắc với con, ngoài ra can của con là nhâm sẽ xung với cha (bính).
        Tôi mới tạm hiểu như vậy và để dự tính sinh con thứ 2 (rất mong con trai) nên năm nào, vào mùa nào là tốt cho con và gia đình thì tôi đang bị mông lung, rối như tơ vò.
        Tôi rất băn khoan, có vài điều suy nghĩ mong được bác Anh Ngọc, cô Kim Cương bớt chút thời gian quan tâm tư vấn.
        Xin chân thành cảm ơn!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Chào đoàn dự, tôi nói ngay để bạn không bị "rối như tơ vò". Cách xem sinh khắc trong gia đình có rất nhiều phương pháp. Nếu như bạn kể ra thì Bính Thìn 1976, Giáp Tí 1984, Mậu Tí 2008, tính ngũ hành nạp âm là Thổ - Kim - Hỏa. Sinh thêm con năm 2011 Tân Mão là Mộc, hoặc 2012 Nhâm Thìn là Thủy. Đấy là theo phép dân gian hay tử vi thường chỉ tính năm sinh là chính.

Còn theo phép Tử Bình mà tôi thường dùng thì lấy cả 5 hành mà luận, can chi tính riêng, không dùng nạp âm, nên không tính đơn giản như kể trên được. Nếu bạn cho biết thêm giờ sinh của từng người thì tôi tạm tính ra được dụng thần hỗ trợ vậy. Còn "cu tí thứ nhì" thì phải tính cả năm tháng ngày giờ mới biết được. Tuy nhiên, nếu muốn biết trước khoảng thời gian nào thì tính được 2 trụ là cũng tạm tạm, vì ngày giờ sinh cuối cùng vẫn là "thiên định", không ai tính trước được.

Ngoài ra, xin nói thêm là tôi vẫn cho là số mệnh kèm theo môi trường sinh sống của đương số mới khả dĩ đầy đủ cho một sự luận đoán tương đối hoàn chỉnh. Vì thế, tôi nói trước rằng, nếu đoán được số mệnh khá rồi, chưa hẳn là thật sự những điều hung cát có xảy ra hay không, vì còn tùy thuộc vào nơi sinh sống nữa.

Cho đến nay, chưa từng có ai bõ công ra luận giải cả 2 điều này tới nơi tới chốn được, đấy là sự thực. Vì kể cả mệnh và phong thủy đều phải tai nghe mắt thấy thì đúng hơn là lời góp ý trên mạng.

Vài lời như thế, để bạn không nên hoang mang thái quá; nếu bình tĩnh mà xét đoán thì thiên nhiên, bản khí và tính cách của vợ chồng sẽ tự nhiên điều chỉnh các thiếu sót.

Cảm ơn
        2
        trong 1 bài viết

Post Kính nhờ cô Kim Cương!

Tôi rất mừng khi nhận được lời tư vấn của cô. Sau khi cảm nhận những phân tích của cô tôi như được mở rộng hơn hiểu biết về cuộc sống và môn học thuật này. Tôi sẽ cố gắng tiếp thu những kiến thức quý báu từ Huyền không học qua diễn đàn này.
        Tôi xin được bổ xung thêm thông tin về gia đình kính nhờ cô chỉ giúp tiếp:
        Chồng sinh 22h30 ngày 25/1/76
        Vợ sinh 14h45 ngày 11/2/84
        Con gái sinh 9h50 ngày 6/1/2008
        Xin được gửi tới cô lời cảm ơn chân thành!

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Qua các giờ sinh đã cho, tôi tính rằng cả hai đều cần hành Mộc làm dụng thần. Lý luận dài dòng thì chắc bạn chỉ rối thêm thôi, nên tôi chỉ nêu 1 điểm chính, để các bạn khác có thể góp ý thêm.

Mệnh của chồng thiếu Hỏa, mệnh vợ thì thiếu Kim. Cả hai không kết hợp thì tính khác, nhưng đã thành vợ chồng thì tốt nhất là vợ tòng theo hành vượng khí của mình là Mộc, vì Lộc của vợ là chữ Mão nằm trên năm sinh của chồng. Tứ trụ của chồng không xung Mão, như thế là tốt.

Lộc vị của chồng là Hợi (Bính lâm quan ở Hợi) nằm ở chi ngày của vợ là cung phu thê. Tứ trụ của vợ cũng không xung Hợi trực tiếp (Tị xung Hợi).

Ngũ hành thuận thảo nhất của hai vợ chồng là sự kết hợp Hợi và Mão, Giáp Ất, vì thế Mộc cục sẽ là điều thuận lợi cho cả hai. Trong Hợi có Giáp nằm ở cung con, nên con cái sẽ là niềm hạnh phúc của gia đình. Chữ Giáp cũng làm giảm sự xung khắc của Bính và Nhâm là bản khí của Tị xung Hợi.

Muốn sinh con năm Tân Mão thì chỉ còn tính từ tháng 5, 6 năm sau là sinh. Vậy cứ kết hợp trụ năm và trụ tháng và tránh 2 trụ này không được xung khắc nhau có ảnh hưởng đến cha mẹ và tuổi thơ của con. Thí dụ như Tân Mão đứng cạnh Đinh Dậu (từ 8.9.2011) thì Mão xung Dậu, Đinh xung Tân là không tốt. Nhưng như đã nói, còn ngày sinh và giờ sinh của đứa con sẽ còn làm thay đổi cả tứ trụ.

Bây giờ trước hết bạn phải tìm hiểu nơi ăn chốn ở có thích hợp không, có điều gì cảm thấy bị ngăn trở, hài lòng, thiếu sót... Nếu có ai ở gần thì nhờ xem nhà ở là tốt nhất.

Cảm ơn
        2
        trong 1 bài viết

Post Kính nhờ cô Kim Cương!

Thưa cô Kim Cương!
        Qua sự tư vấn của cô thật lòng tôi thấy cô như người thân trong nhà. Xin cảm ơn cô nhiều.
        Tôi cũng đã mong nhờ được người để xem nhà ở của mình, nhất là sau khi tham gia vào diễn đàn này. Nếu có duyên thì tôi có thể nhờ cô xem cho nhà ở của mình được không ạ ( xin lỗi vì tôi cũng chưa biết cô hiện đang ở đâu ) hoặc cô có thể giới thiệu người xem giúp. Tôi và gia đình hiện đang sinh sống ở Hà Nội. Tôi rất muốn được làm quen, tiếp chuyện và học hỏi cô.

Cảm ơn
        2
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        Qua các giờ sinh đã cho, tôi tính rằng cả hai đều cần hành Mộc làm dụng thần. Lý luận dài dòng thì chắc bạn chỉ rối thêm thôi, nên tôi chỉ nêu 1 điểm chính, để các bạn khác có thể góp ý thêm.

Mệnh của chồng thiếu Hỏa, mệnh vợ thì thiếu Kim. Cả hai không kết hợp thì tính khác, nhưng đã thành vợ chồng thì tốt nhất là vợ tòng theo hành vượng khí của mình là Mộc, vì Lộc của vợ là chữ Mão nằm trên năm sinh của chồng. Tứ trụ của chồng không xung Mão, như thế là tốt.

Lộc vị của chồng là Hợi (Bính lâm quan ở Hợi) nằm ở chi ngày của vợ là cung phu thê. Tứ trụ của vợ cũng không xung Hợi trực tiếp (Tị xung Hợi).

Ngũ hành thuận thảo nhất của hai vợ chồng là sự kết hợp Hợi và Mão, Giáp Ất, vì thế Mộc cục sẽ là điều thuận lợi cho cả hai. Trong Hợi có Giáp nằm ở cung con, nên con cái sẽ là niềm hạnh phúc của gia đình. Chữ Giáp cũng làm giảm sự xung khắc của Bính và Nhâm là bản khí của Tị xung Hợi.

Muốn sinh con năm Tân Mão thì chỉ còn tính từ tháng 5, 6 năm sau là sinh. Vậy cứ kết hợp trụ năm và trụ tháng và tránh 2 trụ này không được xung khắc nhau có ảnh hưởng đến cha mẹ và tuổi thơ của con. Thí dụ như Tân Mão đứng cạnh Đinh Dậu (từ 8.9.2011) thì Mão xung Dậu, Đinh xung Tân là không tốt. Nhưng như đã nói, còn ngày sinh và giờ sinh của đứa con sẽ còn làm thay đổi cả tứ trụ.

Bây giờ trước hết bạn phải tìm hiểu nơi ăn chốn ở có thích hợp không, có điều gì cảm thấy bị ngăn trở, hài lòng, thiếu sót... Nếu có ai ở gần thì nhờ xem nhà ở là tốt nhất.
        Chào cô Kim Cương, các chi tiết về ngày tháng năm sinh dưới đây tôi đã chuyển sang âm lịch nhưng lại quên khi nhờ cô xem chưa chú thích, khi cô tính tứ trụ như trên chắc cô đã biết đây là ngày tháng âm lịch rồi phải không ạ?
        Chồng sinh 22h30 ngày 25/1/76 (ÂL)
        Vợ sinh 14h45 ngày 11/2/84 (ÂL)
        Con gái sinh 9h50 ngày 6/1/2008 (ÂL)

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Ái chà, tôi lại không xem lại bài đầu tiên nên lấy dữ liệu theo bài thứ nhì có ghi giờ sinh! Nhưng như thế là trật hết cả rồi. Xin lỗi vậy. Vì Tử Bình không tính theo ngày âm lịch.
        Lỗi ngày tháng âm lịch mà người hỏi thường đưa ra này cứ hay phạm phải, tôi đã để ý hàng ngày mà sao hôm qua vẫn mắc vào!
        Thôi thì phải tính lại cả.

Cảm ơn
        2
        trong 1 bài viết

Chào cô Kim Cương!
        Chúc cô một tuần làm việc mới vui vẻ, hạnh phúc!
        Tôi vẫn đang chờ tin cô, vì tôi cũng đang làm quen và học hỏi về môn này nên cũng rất muốn cô khi phân tích tứ trụ cho mọi người trong nhà được chi tiết hơn để giúp tôi dễ nắm bắt và hiểu hơn được không ạ
        Xin cảm ơn cô!

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Chào Đoàn Dự, tôi đã gửi tin nhắn cho bạn.

Cảm ơn
        2
        trong 1 bài viết

Post kính gửi cô Kim Cương!

Kính chào cô! Tôi đã gửi tin nhắn cho cô.
        Xin cảm ơn cô!

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn