Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 59/73 đầuđầu ... 949575859606169 ... cuốicuối
    kết quả từ 581 tới 590 trên 730
        Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

Nạ nắm , đồng nghiệp phàn nàn nên nản, thầy phong thuỷ phải nàm thế nào thì năng nực đôi nam nữ mới được niu nuyến nồng nàn đến thế ?
        I NOVE feng shui , I am noneny
        thay đổi nội dung bởi: diennien, 28-07-13 lúc 22:44
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi centos Xem bài gởi
        thiên sứ đang sử dụng trình Sky map pro để chứng minh cho cái Hà đồ của ông ta - chính là cái " Bản đồ bầu trời " đấy. Có giỏi, thiên sứ thử phân cung đi cho thiên hạ lác mắt ra.

Lại được cả cái ông thiên luân thiên liếc, theo sư phụ bao nhiêu năm mà không biết cái "cận hiệu ứng" của ông ấy vẫn còn chìm chìm nổi nổi.
        Nhớ lại vụ dị nhân ngăn mây đuổi mưa .
        Ngày ấy báo chí thì tha hồ tung tin gật gân ,còn dị nhân sư thiến thì được thể lập lờ bốc đồng mình có khả năng hô phong hoán vũ . Ổng sư thiến cứ lập lờ ông sẽ dùng huyền không Lạc Việt để thực hiện cơ hội 1000 năm có một lần . XH tất nhiên không tin ,đám đệ tử thân cận học đến cao cấp PTLV .... số thì lao vào ủng hộ một cách ngu xuẩn và mù quáng,số thì không tin nhưng cứ lờ tịt lặng như tờ mặc cho thầy mình lừa phỉnh đám con nít . Họ chỉ nghĩ đơn giản sư phụ mình nhiệt huyết với lợi ích nước nhà là chính nên cắm đầu ủng hộ mà thôi . Còn đám đệ tử nhau nhau mới học cơ bản và nâng cao thì thì bán tín bán nghi rồi mắt chữ A mồn chữ O khi nghe thấy thầy mình nói dùng huyền không Lạc Việt để làm việc kinh thiên động địa ấy . Bọn họ đến giờ vẫn cứ mơ mơ màng màng cái huyền không Lạc Việt ấy mà chẳng biết mình đã bị ăn quả bịp .
        Chính vì thình tình can ngăn sự bốc đồng và háo danh quá trớn của thiensu mà dienba.tn đã tích cực can ngăn ,ĐT không xong ông đã viết bài phê phán hòng cản trở và vớt vát danh dự cho giới nghiên cứu lý học nghiêm túc khỏi bị XH đánh đồng rằng tất cả bọn họ là một lũ phét lác !

http://dienbatnblog.blogspot.com/201...-buon-cho.html

Cũng chỉ vì bài viết này mà thiensu từ chỗ thân thiết với dienba.tn nay trở thành kẻ thù không đội trời chung .

Thật ra ông dienba.tn biết rất rõ khả năng của thiensu đến đâu và thiensu ban đầu học phong thủy và môn độn quẻ ở đâu . Thế nhưng cho đến nay vẫn chưa ai biết thiensu nói mò và huy vọng vào cái thuật gì để tưởng tượng rằng bằng cách ấy mình có thể đuổi mưa cút khỏi Hà Nội trong dịp ấy .
        Bác cao thủ huyền không thủ đoán xem ?
        Nếu không đoán được hãy ai chịu gọi lão chimcong là dị nhân lão sẽ nói .
        he...he...he .....mọi người thèm chưa lào ?
        :202

Cảm ơn
        4
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi
        Nhớ lại vụ dị nhân ngăn mây đuổi mưa .
        Ngày ấy báo chí thì tha hồ tung tin gật gân ,còn dị nhân sư thiến thì được thể lập lờ bốc đồng mình có khả năng hô phong hoán vũ . Ổng sư thiến cứ lập lờ ông sẽ dùng huyền không Lạc Việt để thực hiện cơ hội 1000 năm có một lần . XH tất nhiên không tin ,đám đệ tử thân cận học đến cao cấp PTLV .... số thì lao vào ủng hộ một cách ngu xuẩn và mù quáng,số thì không tin nhưng cứ lờ tịt lặng như tờ mặc cho thầy mình lừa phỉnh đám con nít . Họ chỉ nghĩ đơn giản sư phụ mình nhiệt huyết với lợi ích nước nhà là chính nên cắm đầu ủng hộ mà thôi . Còn đám đệ tử nhau nhau mới học cơ bản và nâng cao thì thì bán tín bán nghi rồi mắt chữ A mồn chữ O khi nghe thấy thầy mình nói dùng huyền không Lạc Việt để làm việc kinh thiên động địa ấy . Bọn họ đến giờ vẫn cứ mơ mơ màng màng cái huyền không Lạc Việt ấy mà chẳng biết mình đã bị ăn quả bịp .
        Chính vì thình tình can ngăn sự bốc đồng và háo danh quá trớn của thiensu mà dienba.tn đã tích cực can ngăn ,ĐT không xong ông đã viết bài phê phán hòng cản trở và vớt vát danh dự cho giới nghiên cứu lý học nghiêm túc khỏi bị XH đánh đồng rằng tất cả bọn họ là một lũ phét lác !

http://dienbatnblog.blogspot.com/201...-buon-cho.html

Cũng chỉ vì bài viết này mà thiensu từ chỗ thân thiết với dienba.tn nay trở thành kẻ thù không đội trời chung .

Thật ra ông dienba.tn biết rất rõ khả năng của thiensu đến đâu và thiensu ban đầu học phong thủy và môn độn quẻ ở đâu . Thế nhưng cho đến nay vẫn chưa ai biết thiensu nói mò và huy vọng vào cái thuật gì để tưởng tượng rằng bằng cách ấy mình có thể đuổi mưa cút khỏi Hà Nội trong dịp ấy .
        Bác cao thủ huyền không thủ đoán xem ?
        Nếu không đoán được hãy ai chịu gọi lão chimcong là dị nhân lão sẽ nói .
        he...he...he .....mọi người thèm chưa lào ?
        :202
        pác chimcong cũng hài ghê trao đổi học thuật thì ít mà nói người khác thì nhiều.
        pác này mà gặp giáo sư xoay thì tắt điện ấy nhờ.

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi GIAPPX123 Xem bài gởi
        pác chimcong cũng hài ghê trao đổi học thuật thì ít mà nói người khác thì nhiều.
        pác này mà gặp giáo sư xoay thì tắt điện ấy nhờ.
        Nghiêm chỉnh đó bác à .
        Cũng như học phong thủy ,cứ đọc mãi rồi tự nhiên sẽ giỏi . Còn đọc mà cứ chăm chắm tìm chỗ nào viết chữ sửa cái này cái kia xong là có "Xiền" rồi thì là được phong "Tước" thì chẳng bao giờ biết .
        Ngoảnh lại mà xem ,từ bài đầu đến giờ bác đã biết khá nhiều rồi đấy !
        Đây giống như sân bóng có nhiều cầu thủ với những chiến thuật khác nhau . Cứ bó gối ngồi xem kỹ rồi tối về đá cho bà xã xem cũng thấy nhòe !

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Xin chào các bác ạ!
        Trước hết xin cảm ơn anh Chimcong đã giới thiệu vào diễn đàn, BQT cho phép. Chúc Diễn đàn HKLS ngày càng phát triển, các thành viên nêu cao tinh thần học thuật, hỗ trợ lẫn nhau trong con đường phục hưng nền lý học.
        Nói cho cao siêu vậy, cá nhân TG thì tài hèn sức mọn nên không giúp ai được, vào đây xin được nói những gì mình hiểu, mong mọi người đi trước chỉ bảo thêm ạ. Xin cảm ơn!
        Cảm ơn cuộc sống vô thường
        Cho ta vững bước dặm trường chông gai

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

TG có đọc qua các bài viết của các bác, nên có một số suy nghĩ sau:
        Bất kể làm việc gì thì con người đề có động cơ, đó là cái bất biến về tâm lý. Còn việc tốt - xấu, đúng - sai thì còn vào quan điểm và sự hiểu biết của mỗi người, nhưng chân lý chỉ có một.
        Hai hôm nay theo dõi chủ đề này, TG có đọc qua các thành viên diễn đàn có nói đến PTLV - TG là thành viên của Diễn đàn LHDP, nên mạn phép có suy nghĩ thế này:
        Thứ nhất: Tranh luận thì nên tập trung vào vấn đề cần tranh luận, còn quan điểm cá nhân với cá nhân hay bất kỳ một ai đó mà không phải động cơ là vì tính chân lý của học thuật thì không nên viết ra.
        Thứ hai: Khi anh A đưa ra vấn đề cần hỏi anh B hoặc các thành viên thì nên tập trung để giải quyết vấn đề đó cho rốt ráo, không nên lan man - để rồi giống cái chợ.
        Thứ ba: Khi hỏi hoặc chỉ ra điểm bất hợp lý của vấn đề thì người hỏi cần chỉ ra điểm bất hợp lý của người bị hỏi và dựa trên cơ sở nào để nói đó là sai hoặc bất hợp lý, không nên lảng tránh vấn đề nói qua chuyện khác. Quân Tử Nhất Ngôn - nếu thấy cần giao lưu văn nghệ, đùa cợt để xả stress thì mở tốp píc khác.
        Thứ tư: TG cho rằng đã là người nghiên cứu thì nên vì tính Chân lý của học thuật.
        Vài lời mạn đàm mong cả nhà thông cảm, tính TG hay làm mất lòng người khác.
        Trân trọng!
        thay đổi nội dung bởi: trucgiac, 30-07-13 lúc 10:38

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trucgiac Xem bài gởi
        Bất kể làm việc gì thì con người đề có động cơ, đó là cái bất biến về tâm lý. Còn việc tốt - xấu, đúng - sai thì còn vào quan điểm và sự hiểu biết của mỗi người, nhưng chân lý chỉ có một.
        Hai hôm nay theo dõi chủ đề này, TG có đọc qua các thành viên diễn đàn có nói đến PTLV - TG là thành viên của Diễn đàn LHDP, nên mạn phép có ý kiến thế này:
        Thứ nhất: Tranh luận thì nên tập trung vào vấn đề cần tranh luận, còn quan điểm cá nhân với cá nhân hay bất kỳ một ai đó mà không phải động cơ là vì tính chân lý của học thuật thì không nên viết ra.
        Thứ hai: Khi anh A đưa ra vấn đề cần hỏi anh B hoặc các thành viên thì nên tập trung để giải quyết vấn đề đó cho rốt ráo, không nên lan man - để rồi giống cái chợ.
        Thứ ba: Khi hỏi hoặc chỉ ra điểm bất hợp lý của vấn đề thì người hỏi cần chỉ ra điểm bất hợp lý của người bị hỏi và dựa trên cơ sở nào để nói đó là sai hoặc bất hợp lý, không nên lảng tránh vấn đề nói qua chuyện khác. Quân Tử Nhất Ngôn - nếu thấy cần giao lưu văn nghệ, đùa cợt để xả stress thì mở tốp píc khác.
        Thứ tư: TG cho rằng đã là người nghiên cứu thì nên vì tính Chân lý của học thuật.
        Trân trọng!
        Ôi anh trực giác ơi ,hay quá anh à ,em thì chưa học PTLV chính thống bên LHĐP ,nhưng em đã đọc hết các bái giảng trên bloger của anh thành . Em thấy PTLV nhà mình hay đấy chứ ,của các cụ nhà mình mà thằng TQ giám nhận nhằng ,em nghĩ sư phụ thiensu có ước mơ cháy bỏng là phục hồi văn hiến việt . Cứ cho là vì động cơ cá nhân đi nhưng nếu vì vậy mà phục hồi được phong thủy của tổ tiên để chúng ta ngẩng cao đầu sánh vai cùng các nước năm châu tì cũng tốt chứ sao anh nhì .
        Suy nghĩ như vậy nên em mang cái bloger vào đây để giúp sư phụ thiensu quảng bá với thien hạ hàng xứ .
        Ở đây các bác ấy vừa chanh luận vừa đùa với nhau nhưng em thấy cũng vui vì họ vô tư như một nhà . Chú vanhoai ,chú namphong .... sư tầm kiến thức đưa lên để mọi người học tập nhưng không thu tiền của ai . Em nghĩ bên mình cũng nên làm thế anh ạ ,thực ra sư phụ thu được mấy chục triệu tiền học phí cũngchuawngr đáng là bao so với tiền đi tư vấn . Em có đứa bạn bố nó làm to ,nhà nó năm nọ nhờ sư phụ tư vấn trả công những hơn trăm triệu thì tiền học phí đáng gì anh nhì .
        Anh ơi anh vào trang đoạn giữa ấy các bác ấy dã chỉ ra cái sai của nhà mình khi định tâm rồi ,có sơ đồ đàng hoàng đó anh . Anh hải cũng công nhận rồi mà anh .
        Vậy mình cũng nên rút kinh nghiệm chứ anh ,nếu các anh chị ấy không chỉ cho mình vẫn cứ áp dụng như thế đến bao giờ . Em nghĩ sư phụ nên có cải chính cái phần phân cung định tâm công khai trên trang chủ ngoài diễn đàn để các thế hệ học trò đã được sư phụ dạy dỗ biết mà khắc phục ,nếu không cứ như thế áp dụng cho mọi nhà thì chết tôi à ?
        À anh hải hồi này đi đâu hả anh ?
        Anh học nâng cao PTLV rồi nên tha hồ tranh luận ,ở bên này không khóa nick như bên ta đâu anh ạ .
        Em chào anh nhé .

Cảm ơn
        18
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trucgiac Xem bài gởi
        Hai hôm nay theo dõi chủ đề này, TG có đọc qua các thành viên diễn đàn có nói đến PTLV - TG là thành viên của Diễn đàn LHDP, nên mạn phép có suy nghĩ thế này:
        Trân trọng!
        trucgiac có gì cần trao đổi cứ đưa nên, rất hoan nghênh.

Cảm ơn
        2
        trong 19 bài viết

Trích Nguyên văn bởi xuyenputin Xem bài gởi
        Ôi anh trực giác ơi ,hay quá anh à ,em thì chưa học PTLV chính thống bên LHĐP ,nhưng em đã đọc hết các bái giảng trên bloger của anh thành . Em thấy PTLV nhà mình hay đấy chứ ,của các cụ nhà mình mà thằng TQ giám nhận nhằng ,em nghĩ sư phụ thiensu có ước mơ cháy bỏng là phục hồi văn hiến việt . Cứ cho là vì động cơ cá nhân đi nhưng nếu vì vậy mà phục hồi được phong thủy của tổ tiên để chúng ta ngẩng cao đầu sánh vai cùng các nước năm châu tì cũng tốt chứ sao anh nhì .
        Suy nghĩ như vậy nên em mang cái bloger vào đây để giúp sư phụ thiensu quảng bá với thien hạ hàng xứ .
        Ở đây các bác ấy vừa chanh luận vừa đùa với nhau nhưng em thấy cũng vui vì họ vô tư như một nhà . Chú vanhoai ,chú namphong .... sư tầm kiến thức đưa lên để mọi người học tập nhưng không thu tiền của ai . Em nghĩ bên mình cũng nên làm thế anh ạ ,thực ra sư phụ thu được mấy chục triệu tiền học phí cũngchuawngr đáng là bao so với tiền đi tư vấn . Em có đứa bạn bố nó làm to ,nhà nó năm nọ nhờ sư phụ tư vấn trả công những hơn trăm triệu thì tiền học phí đáng gì anh nhì .
        Anh ơi anh vào trang đoạn giữa ấy các bác ấy dã chỉ ra cái sai của nhà mình khi định tâm rồi ,có sơ đồ đàng hoàng đó anh . Anh hải cũng công nhận rồi mà anh .
        Vậy mình cũng nên rút kinh nghiệm chứ anh ,nếu các anh chị ấy không chỉ cho mình vẫn cứ áp dụng như thế đến bao giờ . Em nghĩ sư phụ nên có cải chính cái phần phân cung định tâm công khai trên trang chủ ngoài diễn đàn để các thế hệ học trò đã được sư phụ dạy dỗ biết mà khắc phục ,nếu không cứ như thế áp dụng cho mọi nhà thì chết tôi à ?
        À anh hải hồi này đi đâu hả anh ?
        Anh học nâng cao PTLV rồi nên tha hồ tranh luận ,ở bên này không khóa nick như bên ta đâu anh ạ .
        Em chào anh nhé .
        Chú em này khongtuong theo dõi đã lâu, vào đây mồm thì ca ngợi Thiensu và PTLV nhưng ý tứ thì lại chọc PTLV đến xương tủy. Cứ lúc nào tranh luận, cãi vã lắng xuống chú lại xuất hiện khích tướng để đám quần hùng vãi chưởng lung tung vào nhau. Thà như khongtuong đây múa gậy vườn hoang còn thư giãn hơn. Thôi lại đi chơi đây!

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Khongtuong" về bài viết có ích này:

hoangtrieuhai (30-07-13)

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi centos Xem bài gởi
        trucgiac có gì cần trao đổi cứ đưa nên, rất hoan nghênh.
        TG chưa đủ kiến thức để trao đổi học thuật nên chỉ xin phép góp ý theo quan điểm thôi. Bởi thấy các bác toàn nói kiểu đá giò nên TG xin chen vào tí.
        @ Xuyền PuTin - Xuyên Putin - hay Đâm Putin!
        TG nghĩ cái nick cũng nói lên vài điều, cái điều quan trọng theo TG thì bác chỉ nói theo hoặc là không có quan điểm riêng, hoặc gọi là người hâm mộ thôi => Không có chánh kiến.
        Bác nói anh HTH đã chấp nhận cái sai của phương pháp định tâm theo PTLV chỗ nào sao TG tôi tìm không thấy, mong chỉ giúp.
        TG nghĩ các bác đang làm theo trường phái Phong thủy cảm xạ nên đang chủ quan trong phương pháp phản biện.
        Thân mến!

Trang 59/73 đầuđầu ... 949575859606169 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn