Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/6 123 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 57
        Cảm ơn
        129
        trong 15 bài viết

Default Phong thủy quảng đức

Chào các anh chị trên diễn đàn, các anh chị ơi cho em hỏi tí chút về phong thủy.
        Em muốn học phong thủy để ứng dụng vào cuộc sống và hỗ trợ mọi người xung quanh ( anh em người nhà bạn bè ) thì theo học ở đâu và học theo trường phái nào...vì hiện nay có quá nhiều trang web phong thủy nên em ko biết nên theo học ở đâu.
        vậy mọi người cho em hỏi có thầy nào dậy trực tiếp không ạ..
        và đã có ai học theo trường phái quảng đức chưa, vì em thấy trang nhà quảng đức đang quảng cáo học online mà em thì chưa hiểu họ dậy như thế nào, hay là đọc bài mà họ viết ra nếu ko hiểu thì hỏi lại.... và thực tế thì ko biết có dễ hiểu hay ko mong mọi người ai đã học hay hiểu biết về pt cho em đôi lời..
        Em xin chân thành cảm ơn.
        Công danh sự nghiệp trai khuân vác
        Hiếu tình nhân nghĩa gái đeo mang...

Cảm ơn
        88
        trong 125 bài viết

Tại diễn đàn này bạn có thể bắt đầu từ Huyền Không Phi Tinh
        Vì một số lý do như sau
        - Có cơ sở lý luận tương đối rõ ràng
        - Có nhiều bài viết lý thuyết và thực hành được phân tích cẩn thận từ xưa đến nay. Mang tính thực tiễn cao.
        - Có nhiều người ở diễn đàn này nghiên cứu HKPT có thể trao đổi, và tranh luận với bạn , tôi nghĩ đây là điều cốt yếu trong nghiên cứu học thuật.
        - Sau khi kiểm chứng tính chính xác của HKPT bạn có thể mở rộng nghiên cứu của mình sang các trường phái khác.
        Chúc bạn thành công.
        [IMG]http://www.daophatngaynay.com/vn/thumbnail.php?file=om_mani_padme_hum_751948_628189 589.jpg&size=summary_medium[/IMG]
        Tửu phùng tri kỷ thiên bôi thiểu
        Thoại bất đầu cơ bán cú đa

3. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "ThamLang" về bài viết có ích này:

ChuChien (15-10-14),hoainiem (11-10-12),Linhpharmacy (18-10-12)

Cảm ơn
        70
        trong 81 bài viết

Học phong thủy cần học từ nhiều nguồn khác nhau, đọc sách, học bạn, học thầy. Đặc biệt là khả năng tự nghiên cứu. Không nên học online. Phong thủy không có người chỉ bảo, thực hành thì rất khó.
        Chúc bạn tìm được con đường học tốt.
        Vũ Hữu Khôi - www.khoi.name.vn

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vhkhoi" về bài viết có ích này:

Linhpharmacy (18-10-12)

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Thầy Quảng đức thường xuyên mở lớp miễn phí ở tuvilyso.org đó bạn. Nếu học online mà thu phí thì chắc là đệ tử của thầy Quảng đức thôi. Đúng như anh vhkhoi viết, học phong thuỷ nên biết nhiều trường phái. Bạn có thể bắt đầu từ trang này cũng rất tốt. Tuy nhiên, mới tiếp cận phong thuỷ mà học huyền không thì e cũng hơi khó dễ dẫn đến chán nản.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

7. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "bonghongvang" về bài viết có ích này:

hoainiem (11-10-12),Linhpharmacy (18-10-12)

Cảm ơn
        854
        trong 299 bài viết

1.Nếu em muốn tự học trên mạng, không mất phí thì em hãy bắt đầu từ thấp tới cao thì mới dần tiến được, theo tôi như sau:
        -Theo lớp của Quảng Đức để được học phái Bát trạch, Loan đầu, tuy chưa đầy đủ nhưng cũng rất hữu ích.
        -Tự nghiên cứu về thần sát theo các sách trạch cát hoặc tứ trụ.
        -Sau đó vào trang này nghiên cứu Huyền không.
        Hiện nay các thầy giỏi trên thế giới như anh Bình Nguyên Quân, cư sỹ Lý Cư Minh,... là những người khá nổi tiếng thế giới chuyên nghiên cứu về Huyền Không Phi Tinh, em có thể đi vào nghiên cứu HKPT hoặc hiện nay anh VanHoai đang nghiên cứu tiếp về Huyền không Đại quái, em cũng có thể chọn.
        Tuy nhiên khi học có thầy dạy thì mới nhanh chóng nâng cao trình độ được, đồng thời cũng phải có nhiều bạn để thảo luận mới tiến nhanh được.
        2.Nếu em có kinh tế và muốn nhanh chóng tiếp thu thì vào trang phongthuyhuyenkhonghoc.net của anh Bình Nguyên Quân để tham khảo.
        Thân mến.

9. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "TanLen73" về bài viết có ích này:

ChuChien (15-10-14),Linhpharmacy (18-10-12)

Cảm ơn
        129
        trong 15 bài viết

Em xin chân cảm ơn anh ThamLang, VHKhôi, BônghồngVàng, TânLen73 rất nhiều ạ.
        Công danh sự nghiệp trai khuân vác
        Hiếu tình nhân nghĩa gái đeo mang...

Cảm ơn
        16
        trong 11 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Linhpharmacy Xem bài gởi
        Em xin chân cảm ơn anh ThamLang, VHKhôi, BônghồngVàng, TânLen73 rất nhiều ạ.
        Chào bạn Linhpharmacy & các anh em !
        Anh em cũng có thể học phong thủy lạc việt của thầy thiên sứ bên lỷ học đông phương .
        Ở đó tuy không dạy huyền không ,nhưng thầy đã thống kê giáo trình của mấy phái phong thủy theo cổ thư chữ Hán rồi điều chỉnh lại những chỗ sai và dạy cho học trò . Ở bên ấy thấy mọi người học đông và khen lắm . Thấy mấy chị lớp cao cấp viết bài là chỉ có mấy chiêu điều chỉnh nhỏ thôi mà có chị bạn hiếm muộn đã sinh con !
        Bản thân thầy thiensu cũng viết bài nói rằng mình đã tư vấn cho những trường hợp hiếm muộn cho kết quả tốt và đã góp phần làm tăng khoảng 50 trẻ em trong tổng dân số trong cả nước .
        Có điều là bển đó học thì phải trả tiền ,chia làm ba cấp :
        - Cấp 1 : Học cơ bản
        - Cấp 2 : Nâng cao
        - Cấp 3 : Cao cấp .
        Nhưng như lời thầy nói với học trò thì chỉ cần học hết nâng cao là đã có thể tung hoành ngang dọc rồi chứ chưa cần phải học đến cao cấp . Nếu bạn có điều kiện mà học cao cấp thì sẽ được học các tuyệt chiêu mà không đâu có đước . Những chiêu này nghe nói thầy và các đệ tử đã dày công sưu tầm và thử nghiệm rất có hiệu quả . Thầy cũng nói nếu học xong hết trương trình của thầy thì trên dời này sẽ không có đối thủ .
        Bạn sang bển đó tham khảo xem .
        Chúc thành công .
        thay đổi nội dung bởi: cóc tía, 11-10-12 lúc 10:33

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "cóc tía" về bài viết có ích này:

Linhpharmacy (18-10-12)

Cảm ơn
        57
        trong 52 bài viết

Default Chào anh CÓc Tía và chào bạn Linh!!!

Trích Nguyên văn bởi cóc tía Xem bài gởi
        Chào bạn Linhpharmacy & các anh em !
        Anh em cũng có thể học phong thủy lạc việt của thầy thiên sứ bên lỷ học đông phương .
        Ở đó tuy không dạy huyền không ,nhưng thầy đã thống kê giáo trình của mấy phái phong thủy theo cổ thư chữ Hán rồi điều chỉnh lại những chỗ sai và dạy cho học trò . Ở bên ấy thấy mọi người học đông và khen lắm . Thấy mấy chị lớp cao cấp viết bài là chỉ có mấy chiêu điều chỉnh nhỏ thôi mà có chị bạn hiếm muộn đã sinh con !
        Bản thân thầy thiensu cũng viết bài nói rằng mình đã tư vấn cho những trường hợp hiếm muộn cho kết quả tốt và đã góp phần làm tăng khoảng 50 trẻ em trong tổng dân số trong cả nước .
        Có điều là bển đó học thì phải trả tiền ,chia làm ba cấp :
        - Cấp 1 : Học cơ bản
        - Cấp 2 : Nâng cao
        - Cấp 3 : Cao cấp .
        Nhưng như lời thầy nói với học trò thì chỉ cần học hết nâng cao là đã có thể tung hoành ngang dọc rồi chứ chưa cần phải học đến cao cấp . Nếu bạn có điều kiện mà học cao cấp thì sẽ được học các tuyệt chiêu mà không đâu có đước . Những chiêu này nghe nói thầy và các đệ tử đã dày công sưu tầm và thử nghiệm rất có hiệu quả . Thầy cũng nói nếu học xong hết trương trình của thầy thì trên dời này sẽ không có đối thủ .
        Bạn sang bển đó tham khảo xem .
        Chúc thành công .

Em đã từng học qua phong thủy lạc việt đổi chỗ tốn khôn của sư phụ Thiên sứ và học cả phong thủy quảng đức và 2 lớp em đều học cơ bản cả. Nhưng chung qui 2 môn này chỉ là bát trạch du niên không hơn kém. nói tóm lại là bây giờ ai nói gì thì nói em lại dị ứng với bát trạch lắm. Theo mình bạn nên chọn phái Quảng đức vì phái Quảng đức sử dụng dịch lục hào rất nhiều như thế sẽ tốt hơn
        . Còn phái Thiên Sứ thì ông ấy một mình muốn chuyển đổi càn khôn mà. tất cả lịch pháp hay những môn học có ứng dụng bát quái phải đổi lại hết. ông ấy khó có khả năng làm chuyện đó. Ở việt nam chúng ta thiếu quá nhiều tài liệu nên ai muốn nói gì thì nói, vài bữa hổng chừng mình làm liều lập phái bát trạch mới dựa trên huyền không lục pháp cũng dư sức hihi.

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "quy_co99" về bài viết có ích này:

Linhpharmacy (18-10-12)

Cảm ơn
        16
        trong 11 bài viết

Trích Nguyên văn bởi quy_co99 Xem bài gởi
        Em đã từng học qua phong thủy lạc việt đổi chỗ tốn khôn của sư phụ Thiên sứ và học cả phong thủy quảng đức và 2 lớp em đều học cơ bản cả. Nhưng chung qui 2 môn này chỉ là bát trạch du niên không hơn kém. nói tóm lại là bây giờ ai nói gì thì nói em lại dị ứng với bát trạch lắm. Theo mình bạn nên chọn phái Quảng đức vì phái Quảng đức sử dụng dịch lục hào rất nhiều như thế sẽ tốt hơn
        . Còn phái Thiên Sứ thì ông ấy một mình muốn chuyển đổi càn khôn mà. tất cả lịch pháp hay những môn học có ứng dụng bát quái phải đổi lại hết. ông ấy khó có khả năng làm chuyện đó. Ở việt nam chúng ta thiếu quá nhiều tài liệu nên ai muốn nói gì thì nói, vài bữa hổng chừng mình làm liều lập phái bát trạch mới dựa trên huyền không lục pháp cũng dư sức hihi.
        Chào bạn !

Mình chưa học phong thủy lạc việt nhưng có thấy mấy người bên đó hay viết bài ca ngọi phong thủy của thầy thiensu . Mình ra hiệu sách thì chẳng thấy quyển nào của tác giả thiensu cả .... Dưng mà chắc vì môn này mới ra đời nên chưa có người theo đó thôi . Thấy thày ấy nói là đã tổ chức được cả hội thảo quốc tế về phong thủy rồi cơ đấy . Thầy bảo ai hiểu được lý luận của thầy thì phải là người có trí tuệ siêu việt cơ ... còn bọn giả danh khoa học có tư duy ở trần đóng khố thì không đáng làm học trò của thầy .
        Mà ở chương trình nâng cao còn dạy về Khí ,thầy công bố là từ trước đến giờ chưa trường phái nào định nghĩa được khái niệm về khí cả,mà không có khí thì chẳng xét gì đến những yếu tố khác nữa cả - Đó mới là ưu việt của phong thủy lạc việt .
        Thấy nói là phong thủy là của người việt chứ không phải của người tàu nên mình thích quá định ghi tên học nhưng thấy trương trình dài mà mỗi cấp học lại có múc học phí riêng ,tổng cộng mất trên dưới chục triệu đồng nên lại " Sót Rột " quá nên thôi . Bà xã mình bảo cứ vào các diễn đàn tìm tài liệu mà đọc ,rồi có ai có bài vở rồi làm quen mà xin ... có mà đầy .
        Nhưng mình nghĩ bài vở của thầy ấy vẫn là bài vở cũ của phong thủy cổ ,vậy nếu có điều kiện thì cứ học rồi chỗ đổi Tốn - Khôn thì mình không theo thì chẳng làm sao cả .
        Có ai có bài vở thì chuyển lên cho mọi người tham khảo với !
        Anh Vân Hoài viết sách gửi lên mà có cần ai trả tiền đâu ?
        Thân mến !
        thay đổi nội dung bởi: cóc tía, 12-10-12 lúc 13:21

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "cóc tía" về bài viết có ích này:

Linhpharmacy (18-10-12)

Cảm ơn
        70
        trong 81 bài viết

Nếu mỗi người không tự tìm cho mình một hướng đi đúng đắn thì rất là nam giải. Đến bao giờ mới học hết được các phái, hay hết các sách của cổ nhân.
        Vũ Hữu Khôi - www.khoi.name.vn

18. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vhkhoi" về bài viết có ích này:

Linhpharmacy (18-10-12),Thanhbinh2311 (05-10-16)

Trang 1/6 123 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Thứ tự nhớ quẻ Dịch
        By htruongdinh in forum Dịch số
        Trả lời: 26
        Bài mới: 16-11-12, 11:25
      2. Doanh nhân nói chuyện phong thủy
        By hoa mai in forum Xã Hội - Con Người
        Trả lời: 0
        Bài mới: 19-03-11, 11:53
      3. Làm thuê là chuyện lạ
        By vân từ in forum Xã Hội - Con Người