Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài: Tử vi nhập môn

Cảm ơn
        206
        trong 44 bài viết

Default Tử vi nhập môn

tuvi thấy bên tử bình có chị kimcuong mở chủ đề là tử bình nhập môn để giới thiệu với mọi người về môn này ,nay tuvi cũng có ý định là cũng làm tương tự như chị kimcuong ,ko biết mọi người thấy thế nào.Vì trình độ tử vi của tuvi thì cũng mới tìm hiểu dc hơn 1 năm nên so sánh ko bằng dc như chị kim cuong bên mục tử bình nhưng những gì mọi người thắc mắc về tử vi nếu tuvi biết sẽ trả lời cho mọi người .xin mọi người cho ý kiến về chủ đề này.Tuvi cảm ơn mọi người.
        Nhất thể tán vạn thù.
        Vạn thù qui nhất thể.

Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 6 Hội viên đã cảm ơn đến "Tuvi" về bài viết có ích này:

Thuandd (04-01-10),tom (19-09-09),trongphuong (19-09-09),vanti67 (18-09-09),Vô Cực (27-10-09),vocuc (14-10-09)

Cảm ơn
        441
        trong 196 bài viết

Hoan hô bạn Tuvi đã mở chuyên mục này,
        Minh xin nêu 1 số câu hỏi trước
        - Ảnh hưởng và mức độ ảnh hưởng của 3 vòng "Thái tuế",- "trường sinh" "Lộc tồn" tới lá số TV
        - Ảnh hưởng của cục ("mộc tam cục-kim tứ cục..." ) tới lá số
        - Lá số của mình có cung mệnh giáp "tả phù-hữu bật" nhưng tả lại ở bên hữu, hữu lại ở bên tả , như vậy thì ảnh hưởng của nó sẽ như thế nào? tiện đây bạn có thể xem dùm mình về công danh, tiền bạc, và cả chuyện vợ con nữa được không?. Cám ơn bạn
        Khi chén rượu, khi cuộc cờ
        Khi xem hoa nở, khi chờ trăng lên

Cảm ơn
        206
        trong 44 bài viết

chào e đức minh ,anh trả lời các câu hỏi của e nêu ra theo quan điểm của anh như sau:

1.Trong 3 vòng Sinh Tuế Lộc viết tắt của Trường Sinh Thái Tuế Lộc Tồn thì vòng Lộc Tồn ảnh hưởng mạnh nhất vì an theo hàng Can rồi đến vòng Thái Tuế an theo hàng Chi cuối cùng là vòng Trường Sinh .

khi an Lộc tồn thì sẽ có cặp Kình Đà giáp 2 bên mà Kình Đà là 2 sát tinh .Vòng Thái Tuế theo cụ Thiên Lương được đánh giá cao vì thể hiện nhân cách tốt con người điều này chưa hẳn đúng theo anh Mệnh có Thái Tuế thì đương số quan tâm nhất là bản thân họ rồi mới đến gia đình ,... Vòng Trường Sinh trong Tử Vi được an theo Cục đó là điểm khác biệt của Tử vi và Tử Bình hay Tứ Trụ về vòng Trường Sinh .Cục và ngày sinh âm lịch sẽ cho ta sao Tử Vi rồi sau đó đến 13 sao còn lại.

2.Cục trong tử vi được hiểu là môi trường sống và là nơi khởi đại hạn như mộc tam cục thì mênh khi số 3 ở dưới ,..và như anh đã nói ở câu 1 là có cục sẽ có vòng Trường Sinh và thêm ngày sinh âm lịch ta sẽ có sao Tử Vi và 13 sao còn lại .

3.Điều đó ko khác gì vì mệnh e có xương khúc nên nhìn sáng sủa dc giáp tả hữu thì dc cha mẹ ,anh e bạn bè giúp đỡ nhiều .Công việc của e hay gặp trắc trở và thường hay đi.Tài có Thái Âm hóa lộc thì chuyện tiền bạc e khỏi lo dù gặp song hao nên đôi khi hay xài nhiều tí ,Thê có Cự gặp Kỵ ,khôi nên vợ e là con trưởng trong gia đình nhưng tính hay thích lý luận tranh cãi nên đời sống vợ chồng hay gặp bất hòa .

Anh đã trả lời mấy câu hỏi của e và đã xem sơ lược cho e về lá số của e .chúc e vui .
        Nhất thể tán vạn thù.
        Vạn thù qui nhất thể.

Cảm ơn
        187
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Ducminh Xem bài gởi
        Hoan hô bạn Tuvi đã mở chuyên mục này,
        Minh xin nêu 1 số câu hỏi trước
        - Ảnh hưởng và mức độ ảnh hưởng của 3 vòng "Thái tuế",- "trường sinh" "Lộc tồn" tới lá số TV
        - Ảnh hưởng của cục ("mộc tam cục-kim tứ cục..." ) tới lá số
        - Lá số của mình có cung mệnh giáp "tả phù-hữu bật" nhưng tả lại ở bên hữu, hữu lại ở bên tả , như vậy thì ảnh hưởng của nó sẽ như thế nào? tiện đây bạn có thể xem dùm mình về công danh, tiền bạc, và cả chuyện vợ con nữa được không?. Cám ơn bạn
        Cháu dẻo miệng , chải chuốc nhưng khắc người thân . Nên môi giói hoặc buôn bán bất động sản sẽ thành công .

Cảm ơn
        441
        trong 196 bài viết

Em xin cám ơn anh Tuvi và bác Kloan đã xem dùm em lá số
        Các bác cho em hỏi thêm về ảnh hưởng của sao : Thiên không-trong cung Điền trạch, sao Triệt trong cung Phúc, và sao Tuần trong 2 cung Phu thê-tử tức ở lá số của em được không ạ, ?
        Em xin. cám ơn
        Khi chén rượu, khi cuộc cờ
        Khi xem hoa nở, khi chờ trăng lên

Đề tài tương tự

1. Sách Nhập môn Tử Bình
        By admin in forum Tủ sách Huyền Không Lý Số
        Trả lời: 17
        Bài mới: 18-11-17, 00:47
      2. Tử bình nhập môn - Phần căn bản
        By kimcuong in forum Tử bình
        Trả lời: 75
        Bài mới: 30-08-17, 23:22