Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/12 12311 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 112
        Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Default Trở thành cao thủ Tử Bình về luận Hành Vận trong 3 tháng ?

Nội dung chương trình này như sau :

Nội dung chính của chương trình này lấy trong cuốn "Giải Mã Tứ Trụ" của tôi đã được đăng trong chủ đề cùng tên ở mục Tử Bình bên trang web tuvilyso.org (trang này phải có nick mới xem được các hình vẽ) hay trong chủ đề "Lớp Học Tứ Trụ sơ cấp, trung cấp và cao cấp cho tất cả mọi người" trong mục "Tử Bình - Bát Tự" bên trang web "Diễn Đàn Lý Học Đông Phương".

Chương trình này gồm 5 phần :

Phần 1 : Là phần Đại Cương hay phần Nhập Môn chính là "Tuần Thứ Nhất" trong cuốn "Giải Mã Tứ Trụ" của tôi (thời gian tự học khoảng 1 tháng, mỗi ngày chỉ cần đọc 1 đến 2 tiếng).

Mục đích chính của phần này là giới thiệu các khái niệm cơ bản của môn Tử Bình.

Yêu cầu của phần này là đòi hỏi bạn đọc phải xác định được chính xác Tứ Trụ cũng như các đại vận và tiểu vận cùng thời gian bắt đầu của chúng khi đã biết các thông tin về năm, tháng, ngày và giờ của một người bất kỳ (Chú ý : Tử Bình luôn luôn dùng Dương Lịch để xác định Tứ Trụ, thời gian khởi đại vận,...).

Phần 2 : Là phần giới thiệu về những khái niệm cốt tủy, trọng yếu của môn Tử Bình là Dụng thần, Thân vượng hay nhược,.... chính là "Tuần Thứ Hai" trong cuốn "Giải Mã Tứ Trụ" của tôi (thời gian tự học giống như Phần 1).

Mục đích chính của phần này là giới thiệu cho bạn đọc sử dụng Toán Học để xác định được dễ dàng Dụng thần cũng như Thân vượng hay nhược của một Tứ Trụ bất kỳ.

Yêu cầu chính của phần này là bạn đọc chỉ dùng Toán Học tự mình phải xác định được Thân vượng hay nhược và dụng thần của một Tứ Trụ bất kỳ.
        (Sau khi nắm chắc được Phần 2 này bạn đọc sẽ thấy trình độ xác định Dụng thần của mình chính xác hơn cả các cao thủ Tử Bình từ Cổ cho đến Kim - trên mạng ảo - đã nghiên cứu môn Tử Bình này hàng mấy chục năm.)

Phần này được gọi ngắn gọn là phần dùng Toán Học để xác định Dụng thần của Tứ Trụ.

Phần 3 : Là phần giới thiệu về luận Hành Vận (thời gian học giống như 2 phần trên)

Mục đích chính của phần này là hướng dẫn bạn đọc luận các đại vận của một Tứ Trụ bất kỳ để biết được các vận nào đẹp và các vận nào xấu. Phần này không có trong cuốn "Giải Mã Tứ Trụ", tôi sẽ hướng dẫn qua các ví dụ mẫu được lấy trong các sách hay trên các diễn đàn hoặc trong thực tế... (các bạn hãy tự tìm các ví dụ mẫu mà tôi đã đăng ở mục Tử Bình trên các diễn đàn).

Yêu cầu của phần này là bạn đọc phải hiểu được để tự luận được Hành Vận của các ví dụ khác.

Phần 4 : Là phần luận về Vận Hạn (luận Lưu Niên - một năm bất kỳ) chính là "Tuần Thứ Ba" trong cuốn "Giải Mã Tứ Trụ" của tôi (thời gian học tùy theo khả năng của từng người).

Phần này được gọi là phần dùng Toán Học để xác định tai họa nặng hay nhẹ.

Phần này học không khó nhưng do số lượng các quy tắc tìm được là quá nhiều (vì các quy tắc này phần lớn là các trường hợp riêng, tôi chưa có đủ các ví dụ để gộp chúng lại thành các quy tắc tổng quát) cho nên cái khó cho bạn đọc là phải tra cứu như tra Từ Điển để biết các quy tắc đã xác định được trong ví dụ mà bạn đang xét đó có bao nhiêu điểm hạn.

Mục đích chính của phần này là hướng dẫn bạn đọc dùng Toán Học để xác định xem một năm bất kỳ của một Tứ Trụ có hạn hay không, nếu có thì xem nó nặng hay nhẹ tới mức nào theo bảng mẫu tôi đã tổng kết được.

Yêu cầu của phần này là bạn đọc phải xác định được tổng điểm hạn của một Tứ Trụ vào một năm bất kỳ.

Phần 5 : Là phần giới thiệu các cách giải cứu (được giới thiệu trong các ví dụ mẫu)

Mục đích chính là giới thiệu các cách giải cứu mà tôi đã tìm ra.

Yêu cầu bạn đọc hiểu được các cách giải cứu này rồi tự mình suy luận để tìm ra các cách giải cứu khác.

Thường là các ví dụ mẫu chủ yếu tôi đã đăng trong mục Tử Bình trên các diễn đàn như : Tử Bình Diệu Dụng, tuvilyso.org, Diễn đàn lý học Đông phương, Huyền Không Lý Số, Lý Số VN, Nhân Trắc học,... và tôi sẽ đưa ra ở đây có thể có đủ cả 5 phần này cho nên tùy theo bạn đọc đã tự học đến phần nào chỉ cần xem đến phần đó mà hiểu là đạt yêu cầu.

Nhâm Thiết Tiều là một đại cao thủ Tử Bình mà chúng ta biết là người bình cuốn "Trích Thiên Tủy" (một trong các cuốn sách hay nhất về Tử Bình hiện nay).

Sau 3 tháng tự học, tức bạn đọc đã tự học xong Phần 3 theo chương trình này, bạn đọc sẽ dễ dàng phát hiện các bài luận về Hành Vận của tác giả Nhâm Thiết Tiều trong các ví dụ mẫu của cuốn "Trích Thiên Tủy" là sai hay đúng (các bạn hãy vào xem ví dụ Mẫu 1 là ví dụ số 1 (vua Càn Long) trong cuốn "Trích Thiên Tủy" ở mục "Bình Luận Tổng Quát" bên trang web "Tử Bình Diệu Dụng" ở chủ đề giống chủ đề này).

Vậy thì bạn đọc có quyền tự hào là mình đã trở thành cao thủ Tử Bình về luận Hành Vận hay chưa ?

Cám ơn các bạn đã tự học theo chương trình này.

Chúc các bạn thành công.

Berlin ngày 18 tháng 8 năm 2017

VULONG

(Các bạn hãy chủ động vào xem các ví dụ mẫu mà tôi đã đăng trong mục Tử Bình trên các diễn đàn - tôi đã giới thiệu ở trên.)
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 18-08-17 lúc 22:47
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "VULONG" về bài viết có ích này:

Anthanh1953 (04-12-17),HOLO (20-04-18),thucnguyen (28-08-17),trandoan (25-08-17)

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Có thắc mắc hay không hiểu gì xin mọi người cứ hỏi tại đây, tôi sẽ trả lời.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "VULONG" về bài viết có ích này:

trandoan (25-08-17)

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Chào bác VuLong,
        Dạo này tiểu sinh lại có hứng nghiên cứu môn Tử Bình,
        nhất là phương pháp của bác,
        muốn đặt mua quyển "Giãi Mã Tứ Trụ" mà không biết mua từ đâu.
        Không biết có thẻ đặt mua thẳng từ bác không?

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VinhL Xem bài gởi
        Chào bác VuLong,
        Dạo này tiểu sinh lại có hứng nghiên cứu môn Tử Bình,
        nhất là phương pháp của bác,
        muốn đặt mua quyển "Giãi Mã Tứ Trụ" mà không biết mua từ đâu.
        Không biết có thẻ đặt mua thẳng từ bác không?
        Tôi không có ý định bán ở VN vì thứ nhất là chỉ có bản tiếng Anh, thứ hai là gửi về VN thì hệ số an toàn gần như là con số không tròn trĩnh nên bạn tạm thời đọc và nghiên cứu các phần tôi đã đăng công khai trên các diễn đàn (hầu như là toàn bộ phần lý thuyết chính gần 200 trang của cuốn này. Hiện tại tôi vẫn không muốn đăng phần khắc vợ- khắc chồng, con cái khắc cha mẹ,.... vì đó chỉ là phần phụ của cuốn sách).

7. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "VULONG" về bài viết có ích này:

Petit soleil (28-09-17),thucnguyen (28-08-17),trandoan (25-08-17)

Cảm ơn
        156
        trong 124 bài viết

Sách của bác VU cũng sợ lộ hàng nửa à.

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "DangHuyAnh" về bài viết có ích này:

nanashi1993 (26-08-17)

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VULONG Xem bài gởi
        Tôi không có ý định bán ở VN vì thứ nhất là chỉ có bản tiếng Anh, thứ hai là gửi về VN thì hệ số an toàn gần như là con số không tròn trĩnh nên bạn tạm thời đọc và nghiên cứu các phần tôi đã đăng công khai trên các diễn đàn (hầu như là toàn bộ phần lý thuyết chính gần 200 trang của cuốn này. Hiện tại tôi vẫn không muốn đăng phần khắc vợ- khắc chồng, con cái khắc cha mẹ,.... vì đó chỉ là phần phụ của cuốn sách).
        Bác VuLong khỏi lo, tiểu sinh ở Toronto, Canada.
        Nếu bác nghĩ gữi được thì xin nhắn tin cho tiểu sinh.

Chân thành cám ơn.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "VinhL" về bài viết có ích này:

thucnguyen (24-08-17)

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Bác VuLong khỏi lo, tiểu sinh ở Toronto, Canada.
        Nếu bác nghĩ gữi được thì xin nhắn tin cho tiểu sinh.

Chân thành cám ơn.
        Nếu ở các nước Tư Bản phát triển thì OK! tôi sẽ gửi và chỉ lấy số tiền in hồi năm 2010 là 6 EURO/1 cuốn (giá quảng cáo lúc đó còn giá không quảng cáo phải ít nhất là 8 EURO) cộng thêm tiền gửi bưu điện (gửi 1 cuốn sách thì chỉ khoảng 2 EURO gì đó).

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "VULONG" về bài viết có ích này:

thucnguyen (28-08-17)

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VULONG Xem bài gởi
        Nếu ở các nước Tư Bản phát triển thì OK! tôi sẽ gửi và chỉ lấy số tiền in hồi năm 2010 là 6 EURO/1 cuốn (giá quảng cáo lúc đó còn giá không quảng cáo phải ít nhất là 8 EURO) cộng thêm tiền gửi bưu điện (gửi 1 cuốn sách thì chỉ khoảng 2 EURO gì đó).
        bác VuLong,
        Mong bác nhắn tin cách chuyển tiền, và cước phí bưu điện gữi bảo đảm (tức phải có chử ký của người nhận mới nhận được bưu kiện).

Chân Thành Cám Ơn Bác.

15. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "VinhL" về bài viết có ích này:

thucnguyen (28-08-17)

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

bác VuLong,
        Mong bác nhắn tin cách chuyển tiền, và cước phí bưu điện gữi bảo đảm (tức phải có chử ký của người nhận mới nhận được bưu kiện).

Chân Thành Cám Ơn Bác.
        Tôi vừa mang cuốn sách chưa bọc gì cả ra bưu điện để hỏi thì nhân viên bưu điện cân và nói chuyển bảo đảm sang Canada mất 9,5 Euro.

(Có liên lạc gì hãy qua E-mail của tôi : vulong007@yahoo.de )
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 25-08-17 lúc 20:10

17. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "VULONG" về bài viết có ích này:

thucnguyen (28-08-17)

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

[IMG]https://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=5469&stc=1&d=150436976 0[/IMG]
        [IMG]https://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=5472&stc=1&d=150437196 3[/IMG]
        [img]https://farm5.staticflickr.com/4339/36657581221_126c028ca1_o.png[/img]
        [IMG]https://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=5471&stc=1&d=150437059 3[/IMG]
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 03-09-17 lúc 00:07

19. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "VULONG" về bài viết có ích này:

3kubond (03-09-17),trandoan (03-09-17)

Trang 1/12 12311 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 4
        Bài mới: 19-02-16, 15:37
      2. Trả lời: 1
        Bài mới: 28-03-14, 11:56
      3. Luận về khí trong phong thủy
        By annhien in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 12
        Bài mới: 14-10-13, 09:02
      4. nhờ các anh chị trong diễn đàn luận giúp mình
        By đẳng sâm in forum Dịch số
        Trả lời: 5
        Bài mới: 22-09-13, 13:28
      5. Kính nhờ ACE trong diễn đàn luận quẻ gấp !!!
        By HVQ in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 14
        Bài mới: 16-06-12, 13:17

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn