Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/4 123 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 36

Hybrid View

Cảm ơn
        2
        trong 98 bài viết

Default Xem ngày theo Quẻ Dịch có hợp lý không ?

Nếu ai đó chọn ngày theo quẻ dịch gọi là tốt. Vậy tôi có câu hỏi đặt ra rằng liệu có tốt cho mọi nhà không khi họ dùng quẻ dịch theo năm tháng ngày giờ. Một quẻ tính theo dịch lý có thật sự tốt hết cho không gian và thời gian theo giờ địa phương đó (mọi gia đình điều có tốt như nhau) không ?. Điều này chắc chắn hằng là các nhà hoàn toàn không tốt như nhàu rồi, cho nên nói rằng quẻ dịch không đúng với thực tế rồi. Có thể nói dùng quẻ dịch xem ngày chỉ là cầu mai thôi.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        750
        trong 16 bài viết

Trích Nguyên văn bởi haidang Xem bài gởi
        Nếu ai đó chọn ngày theo quẻ dịch gọi là tốt. Vậy tôi có câu hỏi đặt ra rằng liệu có tốt cho mọi nhà không khi họ dùng quẻ dịch theo năm tháng ngày giờ. Một quẻ tính theo dịch lý có thật sự tốt hết cho không gian và thời gian theo giờ địa phương đó (mọi gia đình điều có tốt như nhau) không ?. Điều này chắc chắn hằng là các nhà hoàn toàn không tốt như nhàu rồi, cho nên nói rằng quẻ dịch không đúng với thực tế rồi. Có thể nói dùng quẻ dịch xem ngày chỉ là cầu mai thôi.
        Theo như bác nói : "..dùng quẻ dịch xem ngày chỉ là cầu mai thôi."
        con xin khẳng định hùn vốn với bác luôn: đúng dzậy.hehe
        bởi có biết mình muốn cái gì đâu mà may với mắn,tốt với xấu.
        con có nghe nói quẻ ứng là do tâm động mà trí tĩnh,phải thở thấu tới gót chân mới luận đúng việc, phải vậy hông bác.
        nếu có coi rồi thì thuận tình thuận cảnh thuận lý mà làm,còn tin ngờ lẩn lộn thì đúng là cầu may,hehe.
        chắc là bác có nhiều quẻ không đúng với thực tế ,bác đưa lên cho con học hỏi với, ủng hộ bác mà con run ghê quá.
        cám ơn bác .
        thay đổi nội dung bởi: thienphuckiti, 29-05-13 lúc 23:55

Cảm ơn
        5
        trong 11 bài viết

Em cũng ủng hộ ý của bác haidang

Đoán là bác haidang đã được mấy cao thủ"dịch giặc" lấy bác làm "chuột"

Chắc chắn bác đã bị "dịch vật" mấy quả đau rồi !!!

Các cao thủ dịch đi ngủ hết rồi bác ạ!!!
        hahahaha
        thay đổi nội dung bởi: hieuminh, 30-05-13 lúc 06:45

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hieuminh" về bài viết có ích này:

thai232 (05-01-14)

Cảm ơn
        2
        trong 98 bài viết

Chỉ có nêu ra một trường hợp trên thôi đã cho thấy môn dịch lý không đúng với thực tế rồi. Vậy mà hiện này có nhiều người dùng dịch lý vào các lảnh vực khác, chẳng khác nào đánh canh bạc cho số phận mà thôi.

Cảm ơn
        5
        trong 11 bài viết

Bác haidang cho luôn một thí dụ cụ thể, như ngày tháng nào, quẻ gì và sự việc kết cục ra sao để anh em học hỏi, hihi

Đoán luôn là bác chả nhớ quẻ gì

Cảm ơn
        2
        trong 98 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hieuminh Xem bài gởi
        Bác haidang cho luôn một thí dụ cụ thể, như ngày tháng nào, quẻ gì và sự việc kết cục ra sao để anh em học hỏi, hihi

Đoán luôn là bác chả nhớ quẻ gì
        Hi hi hieuminh cứ chọn một ngày giờ nào đó theo dịch lý lấy quẻ gọi là tốt, có thể nói trong 64 quẻ của dịch gọi là tốt như phong hỏa gia nhân, hỏa thiên đại hữu, địa phong thăng ....
        Câu hỏi đặt ra những quẻ này có thật sự tốt cho tất cả các nhà cùng chọn một ngày cùng một quẻ như đã nêu trên.
        Chúng ta có tất cả 360 độ trên vòng tròn.... mõi nhà có một độ số, cho thấy việc lấy quẻ xem ngày theo dịch lý có còn hợp lý với thực tế không ???.
        Ở đây tôi chỉ mới suy luận thôi đã cho thấy bất hợp lý của dịch lý rồi. Nếu quẻ cho là tốt theo năm tháng ngày giờ, thì phải có kết quả tốt cho tất cả các hướng nhà. Nhưng thực tế thì chắc chắn là có nhà sẽ có tốt, có xấu trong đó thôi. Cho nên nói dịch lý vẫn bất ổn ngay từ ban đầu rồi, cách dụng ở đây để xem ngày là không phù hợp thực tế. Có phải dẫn đến chỉ cầu mai thôi.

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "haidang" về bài viết có ích này:

levantinh.qy (27-08-16)

Cảm ơn
        750
        trong 16 bài viết

...
        Chúng ta có tất cả 360 độ trên vòng tròn.... mõi nhà có một độ số, cho thấy việc lấy quẻ xem ngày theo dịch lý có còn hợp lý với thực tế không ???.
        Ở đây tôi chỉ mới suy luận thôi đã cho thấy bất hợp lý của dịch lý rồi. Nếu quẻ cho là tốt theo năm tháng ngày giờ, thì phải có kết quả tốt cho tất cả các hướng nhà. Nhưng thực tế thì chắc chắn là có nhà sẽ có tốt, có xấu trong đó thôi. Cho nên nói dịch lý vẫn bất ổn ngay từ ban đầu rồi, cách dụng ở đây để xem ngày là không phù hợp thực tế. Có phải dẫn đến chỉ cầu mai thôi.
        Hông biết bác Haidang có mua nón bảo hiểm chưa nhỉ, lúc con nói dựa theo lý của bác con đã đội rồi đấy.
        bác Haidang giỏi về môn nào nhỉ, chắc là bác giỏi đến mức chỉ cần nhìn nhận là biết hết,còn bửu bối pháp thức của bác cất kín lâu rồi chắc quên??
        con nghe nói nhiều môn từ dịch mà ra hay luận cho đã rồi cũng phải ghé qua dịch rồi mới đi tiếp ,nếu con nói có gì sai bác "lớn tiếng chỉ bảo cho", hehe.
        ôi , tự nghĩ tự luận theo bác mà con buồn ghê,thôi bác ở đây đi con đi học tiếp vậy,học dở dang uổng công lắm lắm,hehe.
        thay đổi nội dung bởi: thienphuckiti, 30-05-13 lúc 16:58

Cảm ơn
        5
        trong 11 bài viết

....
        Câu hỏi đặt ra những quẻ này có thật sự tốt cho tất cả các nhà cùng chọn một ngày cùng một quẻ như đã nêu trên.
        Lý luận của bác chính xác cực kỳ
        Ngay như môn phong thủy, vòng tròn 360 độ tức chỉ có 360 hướng nhà mà thiên hạ đưa ra phái này phái kia, luận bàn tùm lum. chỉ mới suy luận thôi đã cho thấy bất hợp lý của phong thủy rồi bác hỉ? Xem phong thủy cũng là cầu may thôi các bác ạ. Cứ xem nhà nào đại gia hướng bao nhiêu độ về nhà làm đúng hướng đó là ăn tiền, khỏi nhờ thầy chi cho tốn tiền, hahaha

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hieuminh" về bài viết có ích này:

levantinh.qy (27-08-16)

Cảm ơn
        57
        trong 52 bài viết

Default chào anh !!!

hihi anh haidang nói như vậy thì em nghe như vậy vì cái đó hợp lí. còn nếu anh nói xem ngày theo phi tinh hoặc đại quái hoàn toàn ko tốt thì em sẽ nói thực tế có hiệu nghiệm thì sao.

Còn bạn hieuminh nè, bạn ko tin đó là chuyện của bạn. ko thích thì xin mời đừng tham gia diễn đàn này làm chi. chúng ta đã nói phong thủy là khoa học huyền bí vì nó có đúng có sai. nếu bạn ko tin và muốn chứng minh, bạn đưa độ số nhà bạn đi mình tuy chỉ học lóm từ diễn đàn này về phi tinh và đại quái. Mình chỉ chỗ bạn đặt 1 cái bóng đèn đỏ trong nhà thui. và mình cũng chọn thời gian nữa nếu trong vòng 7 ngày đến 1 tháng nhà bạn bình an. Mình xin thua và sẽ trả tiền cho số điện nhà bạn sử dụng bóng đèn trong 1 tháng.
        Bạn dám ko xin mời, mình ko biết bùa chú bạn an tâm. Còn nếu thích nữa mình sẽ tới nhà bạn đặt dùm bạn để xem như thế nào?

Cảm ơn
        5
        trong 11 bài viết

Trích Nguyên văn bởi quy_co99 Xem bài gởi
        ......
        Còn bạn hieuminh nè, bạn ko tin đó là chuyện của bạn. ko thích thì xin mời đừng tham gia diễn đàn này làm chi. chúng ta đã nói phong thủy là khoa học huyền bí vì nó có đúng có sai. nếu bạn ko tin và muốn chứng minh, bạn đưa độ số nhà bạn đi mình tuy chỉ học lóm từ diễn đàn này về phi tinh và đại quái. Mình chỉ chỗ bạn đặt 1 cái bóng đèn đỏ trong nhà thui. và mình cũng chọn thời gian nữa nếu trong vòng 7 ngày đến 1 tháng nhà bạn bình an. Mình xin thua và sẽ trả tiền cho số điện nhà bạn sử dụng bóng đèn trong 1 tháng.
        Bạn dám ko xin mời, mình ko biết bùa chú bạn an tâm. Còn nếu thích nữa mình sẽ tới nhà bạn đặt dùm bạn để xem như thế nào?
        Bạn nên: Đọc - Ngẫm - Nghĩ

Bạn sẽ hiểu tôi muốn nói gì.

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hieuminh" về bài viết có ích này:

nanashi1993 (01-06-13)

Trang 1/4 123 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Cách Lấy Quẻ Thái Ất theo Trực phù ???
        By anhhoa22 in forum Tam Thức - Kỳ Môn , Lục Nhâm , Thái Ất
        Trả lời: 0
        Bài mới: 18-03-13, 12:00
      2. Phần mềm gieo quẻ theo Chu dịch
        By de vuong in forum Tủ sách Huyền Không Lý Số
        Trả lời: 8
        Bài mới: 17-03-13, 21:24
      3. nhờ lấy quẻ giúp theo pp mai hoa
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 1
        Bài mới: 10-11-12, 23:13
      4. Ứng dụng quẻ hình quẻ Dịch trong Phong thủy