Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 26/27 đầuđầu ... 1624252627 cuốicuối
    kết quả từ 251 tới 260 trên 269
        Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Xin chủ quán xem giúp cho 1 quẻ với 2 câu hỏi:
        1. Chuyện nhà cửa mấy năm qua lận đận quá, giấy tờ đất bị trục trặc. Muốn hỏi khi nào có nhà chính thức, giấy tờ đất đang ở thế nào, có duyên ở lại hay phải ra đi nơi khác.
        2. Công việc làm gặp trục trặc mấy năm nay. Sắp tới có sóng gió gì nữa hay không?
        Xin cám ơn chủ quán.
        Nam sinh 03/03 năm Đinh Tỵ.
        Giờ hỏi lúc 8g10p sáng 23/12/2014 DL.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        123
        trong 195 bài viết

Kính nhờ bác amou xem giúp cho đường công danh với, lận đận quá.
        Nam, sinh 1971.
        Hỏi lúc 15h24, ngày 23/12/2014
        Xin cảm ơn nhiều.
        Nhẫn một chút sóng yên gió lặng,
        Lùi một bước biển rộng trời cao.
        Tất bật hơn thua rồi cũng bỏ,
        Ung dung tự tại thế mà vui.

Cảm ơn
        5
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi amouruniversel Xem bài gởi
        Chào các anh chị, cô chú bác! Em/tôi đang nghiên cứu môn lục nhâm, muốn mở quán bói để luyện tay nghề, vì vậy nếu ai có nhu cầu hỏi bói bất cứ điều gì em xin phục vụ (miễn phí). Thể lệ xem bói như sau:

Cách đặt câu hỏi:
        1. phải khai nhận giới tính (nam hay nữ), năm sinh âm lịch của bản thân (hoặc của đối tượng muốn hỏi bói), ngành nghề công việc đang làm.
        2. chỉ hỏi một câu hỏi duy nhất mà mình quan tâm, hỏi thẳng vào trọng tâm vấn đề, không lan man.
        3. cung cấp một vài thông tin tình trạng hiện tại để có gốc luận đoán.
        4. Cho biết giờ đặt câu hỏi (nhớ ghi rõ PM hay AM, tốt nhất là dùng thời gian theo dạng 24h) vì giờ thể hiện trên diễn đàn hình như có sai múi giờ với giờ VN.

Phạm vi câu hỏi:
        không hạn phạm vi hỏi bói, bất cứ chuyện gì muốn hỏi, từ tình duyên, gia đạo, tài lộc vvv.. Lưu ý:

* nếu hỏi về đường công danh, quan lộc thì vui lòng cho biết vấn nhân (người hỏi bói) làm ngành thuộc văn hay thuộc võ
        * nếu hỏi về đường tình duyên, vui lòng cho biết tuổi của đối tượng hôn nhân (nếu có)

Cách coi bói và trả lời:
        vì dùng lục nhâm xem bói nên tôi sẽ dùng thời gian hỏi quẻ (giờ post bài) để lập quẻ. Còn về việc trả lời thì theo thứ tự trước sau, vả lại lúc nào tôi rảnh sẽ lên phục vụ các bạn, vì vậy tùy duyên. Xin nói ngay từ đầu là tôi là dân amateur, coi bói cho vui nên xin quý vị chớ có "gửi trọn niềm tin" như gửi tiền vào nhà bank nhá :))

MẠI ZÔ!!!
        Cháu chào Bác amouruniversel,
        Cháu là nữ, cháu đã tốt nghiệp 2 năm ngành kinh tế. Trong hai năm này, cháu đã thay đổi 3 công việc, nhưng tháng 5/2014 vừa qua cháu xin nghỉ, và hiện tại thất nghiệp.
        Cháu thành tâm nhờ Bác xem giúp quẻ, cháu có thể tìm được việc làm trong thời gian gần không? Bởi vì tháng giêng năm sau cháu đa kết hôn rồi Bác ạ. Cháu hy vọng tìm được việc làm để sớm ổn định cuộc sống. Cháu hai năm qua đã đi xa làm việc, nay trở về quê nhà mà khó xin quá.
        Cháu hoỉ quẻ lúc 13:48 ngày 25/12/2014 DL ạ. Cháu cảm ơn và mong Bác giúp cho.

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tung263 Xem bài gởi
        Xin chủ quán xem giúp cho 1 quẻ với 2 câu hỏi:
        1. Chuyện nhà cửa mấy năm qua lận đận quá, giấy tờ đất bị trục trặc. Muốn hỏi khi nào có nhà chính thức, giấy tờ đất đang ở thế nào, có duyên ở lại hay phải ra đi nơi khác.
        2. Công việc làm gặp trục trặc mấy năm nay. Sắp tới có sóng gió gì nữa hay không?
        Xin cám ơn chủ quán.
        Nam sinh 03/03 năm Đinh Tỵ.
        Giờ hỏi lúc 8g10p sáng 23/12/2014 DL.
        Do thời giờ có hạn, nên tui coi cho bạn 1 câu thôi.

[IMG]http://i36.photobucket.com/albums/e28/vietnamconcrete/nhagravec1EEDa_zps2512ce24.png[/IMG]

THÔNG TIN QUẺ:
        1. Nguyên thủ khóa: Quẻ này tuy có hào Quan quỷ phát dụng sơ truyền, nhưng có Quý nhân, Thái dương, Nguyệt kiến lâm Chi thì chuyện gia đạo tốt lắm, nhà cửa vững bền hưng phát. Tuy nhiên, nếu có trục trặc gì thì cố gắng giải quyết cho nhanh từ giờ tới cuối tháng 3 năm sau. Nếu có định kiện tụng ai thì nên thôi ngay đi, kẻo lại mang họa, sự việc nên lùi một bước cho trời cao biển rộng, nhường nhịn là hơn.
        2. Xâm hại khóa: Dần là công tào (cửa quan) thừa Đằng xà tác hào Quan quỷ thì bản thân vấn nhân đang gặp rắc rối, lại thấy sao chu tước (tượng của giấy tờ) là Mão khắc Can thì rắc rối về giấy tờ. May có mạt truyền có hào Tử tôn khắc quan quỷ, đợi tới tháng thân (tháng 7 âm) hay năm thân (2016) thì hết chuyện rắc rối giấy tờ.
        3. Tam truyền hỗ khắc can, khắc chi: Quẻ này có Thái dương lâm Chi, niên mệnh giáp Quý nhân, lại có tam truyền đệ khắc Can, Chi thì có lẽ chỗ ở phạm phải chỗ quý nhân (ai đó có quyền chức nghía phải căn nhà/địa điểm này rồi ah?). Thành ra người trong nhà dính phải chuyện lôi thôi, nhiều người công kích.

Giải quẻ:
        Quẻ này nửa tốt nửa xấu: quái thể tốt nhưng dính phải hình hại, tam truyền đệ khắc Can, Chi thì thành ra xấu. Chi ngày có Quý nhân, Nguyệt kiến, Thái dương chiếu thì nhà này chắc tốt/đẹp lắm, ở nhà này dễ sinh con quý tử. Tuy nhiên nên kiểm tra thử xem nhà có gì bị phạm phong thủy gì không? (Như sửa nhà vào phương Tuế phá chẳng hạn?). Đây là trang phong thủy - rất nhiều các thày có thể giúp bạn.

Còn giả sử bạn dính vào rắc rối giấy tờ nhà theo kiểu mua căn hộ dự án, thì có lẽ chậm nhất vào năm Bính Thân, hoặc vào tháng 7 âm lịch tới bạn có thể thoát khỏi rắc rối về giấy tờ. Tuy nhiên, đừng đợi chờ bị động, phải tích cực chuẩn bị để giải quyết (giấy tờ chẳng hạn) trong vòng từ nay cho tới tháng 3 năm sau. Nếu được như vậy có lẽ khoảng tháng 7 tháng 8 âm hoặc năm Thân, Dậu gì đó sẽ hết trục trặc. Trong quẻ có cách "quý nhân thọ hối", nghĩa là Quý nhân nhận hối lộ, bạn xem nên phải làm thế nào... :D

Ps. Thú thực câu hỏi quá khó, tôi cũng không tự tin là luận đúng.
        thay đổi nội dung bởi: amouruniversel, 25-12-14 lúc 17:25

Cảm ơn
        34
        trong 10 bài viết

Cảm ơn chủ quán,đoán được 90% về mọi chuyện rồi rất hay,,giờ chỉ còn chờ tài lộc ngày hợi thôi,nhưng hơi thắc mắc chổ này tin tức đến vào ngày thân,không hiểu,xin nói rộng hơn,cảm ơn

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoaiphuong Xem bài gởi
        nhưng hơi thắc mắc chổ này tin tức đến vào ngày thân,không hiểu,xin nói rộng hơn,cảm ơn
        tôi còn chả hiểu tôi nói gì, huống chi là bạn :D

Cảm ơn
        34
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi amouruniversel Xem bài gởi
        tôi còn chả hiểu tôi nói gì, huống chi là bạn :D
        Hi vậy đã không hiểu thì xin huynh dạy cho đệ môn này đệ ngâm cứu luôn,,hay nên học từ sách nào mong huynh chỉ dẫn,nếu có sách xin huynh tặng cho đệ,,
        Chân thành cảm ơn huynh ,

Cảm ơn
        104
        trong 159 bài viết

xin anh xem giúp: amouruniversel
        Nam, sinh năm 1988
        -Đang làm trong lĩnh vực kho bãi và vận tải ( sau 3 năm vẫn ở vị trí cũ )
        -Xin hỏi đường công danh thế nào
        - giờ đặt câu hỏi 17:24 ngày 3-july-15
        Thân Tâm.:5887

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi mrdoan.vcu88 Xem bài gởi
        xin anh xem giúp: amouruniversel
        Nam, sinh năm 1988
        -Đang làm trong lĩnh vực kho bãi và vận tải ( sau 3 năm vẫn ở vị trí cũ )
        -Xin hỏi đường công danh thế nào
        - giờ đặt câu hỏi 17:24 ngày 3-july-15
        [IMG]http://i36.photobucket.com/albums/e28/vietnamconcrete/Untitled_zpsxnxd8ez9.jpg[/IMG]

Lời bàn:
        Bói toán vốn mờ mịt, tự mình quyết định mới là đúng đắn. Đoán để bạn tham khảo thôi nhé:

• bạn làm công việc phải di chuyển nhiều, hoặc hay phải đi xa. Vì di chuyển nhiều nên không ổn định nơi cư trú - các cụ nói an cư mới lạc nghiệp, không an cư được thì hao tài (làm bao nhiêu cũng không có dư)
        • bạn không được lòng cấp trên cho lắm,
        • bạn kiếm tiền được, nhưng cũng vì thế bạn không hòa thuận với đồng nghiệp, có thể việc kiếm tiền này ảnh hưởng không tốt tới họ
        • do không đồng thuận với đồng nghiệp & cấp trên, bạn khó lòng lên chức, nhưng họ cũng không thể đuổi bạn vì bạn là người cần thiết cho công việc.

Theo các dấu hiệu quẻ cho thấy, bạn đã chọn sai công việc, hoặc chọn sai chỗ làm. Càng ở lâu trong công việc này càng bế tắc. Nên chăng đã đến lúc cần phải thay đổi công việc, nếu muốn đổi việc hãy di chuyển về hướng Tây Nam hoặc hướng Đông Nam.
        thay đổi nội dung bởi: amouruniversel, 02-08-15 lúc 01:22

Cảm ơn
        34
        trong 10 bài viết

Chào huynh chủ quán xin xem cho 1 quẻ tài lộc 11giờ 21 ngày canh dần sinh năm 1983

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hoaiphuong" về bài viết có ích này:

thanhtracy (03-05-17)

Trang 26/27 đầuđầu ... 1624252627 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn