Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 3 trên 3
        Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Default nhờ các bác dạy em coi tuổi

Em có search qua internet về coi tuổi vợ chồng nhưng thông tin mỗi nơi 1 kiểu. Em sanh 85 cung Ly-nữ. Thế 81 là nam thì cung gì? 83 cung gì? mà sao em tra thử thì 81 lúc là càn, lúc là khảm. Tương tự với 83 lúc thì khôn, lúc thì cẩn. Ngoài ra lúc thì bảo Ly-cấn hỏa hoạn ko tốt, lúc thì lại phước đức. Khi tra em nhìn cung phi bát trạch hay cung phi bát tự? Mà tính thế nào cho chuẩn được ạ. Ly-Khảm là thủy hỏa ko nên gần (81) hay là Ly-Khảm phước đức tốt?
        Bác nào biết giải thích giúp em với. Chân thành cám ơn các bác.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        3
        trong 136 bài viết

32pxds

Trích Nguyên văn bởi meocon Xem bài gởi
        Em có search qua internet về coi tuổi vợ chồng nhưng thông tin mỗi nơi 1 kiểu. Em sanh 85 cung Ly-nữ. Thế 81 là nam thì cung gì? 83 cung gì? mà sao em tra thử thì 81 lúc là càn, lúc là khảm. Tương tự với 83 lúc thì khôn, lúc thì cẩn. Ngoài ra lúc thì bảo Ly-cấn hỏa hoạn ko tốt, lúc thì lại phước đức. Khi tra em nhìn cung phi bát trạch hay cung phi bát tự? Mà tính thế nào cho chuẩn được ạ. Ly-Khảm là thủy hỏa ko nên gần (81) hay là Ly-Khảm phước đức tốt?
        Bác nào biết giải thích giúp em với. Chân thành cám ơn các bác.

Phối Hôn nên dùng CUNG-PHI ,O dùng cung SANH .( Thấy Pháp-Sư Lý-cư-Minh ở HONG-KONG dùng phối-Hôn ( Từng sang Mỹ tháng 6 năm 2000 coi Phong-thủy và bát-tự cho Tổng-Công-Ty COCACOLA ở Mỹ)

Theo <TAM-NGƯƠNG CUNG-PHI >
        nữ ly nam khảm là VŨ-KHÚC DIÊN-NIÊN HÔN : Thượng-Cát chi Phối . ( nam thủy khắc nữ hỏa là XẤU kỵ )

nữ ly nam đoài là LỘC-TỒN HỌA-HẠI HÔN : Tầm-thường chi phối nhưng khốn khổ . ( nữ hỏa khắc nam kim : XẤU kỵ )

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Default nhờ các bác dạy em coi tuổi

Chào bạn meocon!
        Tôi mới ra nhập diễn đàn ghé qua thấy bạn có nhu cầu, nhưng thời gian đã lâu rôi không biết bạn còn có nhu cầu nữa hay không? nhưng tôi vẫn có mấy lời gửi tới bạn cùng mọi người như sau:
        Theo bạn:
        - Em có search qua internet về coi tuổi vợ chồng nhưng thông tin mỗi nơi 1 kiểu
        Xin trả lời với bạn như sau bộ sách có một mà thôi, chẳng qua là bạn chư xem rõ mà thôi.
        - Em sanh 85 cung Ly-nữ. Thế 81 là nam thì cung gì? 83 cung gì? mà sao em tra thử thì 81 lúc là càn, lúc là khảm. Tương tự với 83 lúc thì khôn, lúc thì cẩn.
        Xin trả lời bạn như sau:
        Riêng bạn là Nữ thì cung Phi và Bát tự đều là cung Ly nhưng cung sinh là Tốn (Riêng cung sinh để xem vận hạn là chính, không đem ra để so đôi tuổi nam nữ mà thành hôn).
        Nam giới sinh năm 1981 Cung Phi trạch Khảm, Bát Tự trạch Đoài nếu phối hôn với nữ trạch Ly thì, Cung Phi được Duyên niên là tốt, Bát Tự phạm Ngũ Quỷ là không tốt (hay đấu khẩu).
        Nam giới sinh năm 1983 Cung Phi trạch Cấn, Bát Tự trạch Khôn nếu phối hôn với nữ trạch Ly, Cung Phi phạn Họa hại là xấu, Bát Tự phạm Lục sát là xấu.
        Nam sinh năm 1981 bạn xem thì lúc trạch Càn lúc trach Khảm, tôi xin giải thích như sau: trạch Càn là cung Sinh, trạch Khảm là cung Phi.
        Nam sinh năm 1983 bạn xem thì lúc trạch lúc trạch Khôn lúc trạch Cấn, tôi xin giải thích như sau: trạch Khôn là Bát tự, trạch Cấn là Cung Phi và Cung Sinh.
        Nếu như hai tuổi trên mà phối hôn với nữ sinh 1985 thì tuổi nam sinh 1981 tốt hơn tuổi nam sinh 1983, nhưng đây chỉ là phần so đôi tuổi theo Phi Cung và Bát Tự Lữ Tài mà thôi, còn nhiều yếu tố lăm.
        Tôi xin có vài lời mão muội như trên, nếu có gì chư đúng xin bạn và mioj người hoan hỷ cho.
        Xin chân thành cảm ơn!

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn