Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/8 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 77
        Cảm ơn
        0
        trong 14 bài viết

Càn 1:
        Nguyệt lệnh Thương quan dụng ấn cách, song có Quan nên luận Quan.
        Quan được Ấn hộ (khắc Thương). Mùi nhật chi thấu Kỉ ấn nên quyền biến thông minh tự có khả năng điều chế Tí (hành khắc trực tiếp-tiệt cước-Bính). Vận về mộc ,hỏa đất vượng cách cục.
        Càn 2:
        Khác Càn 1 một chữ ở chi nhật nguyên khiến Ấn hư phù lại tự hợp khử. Kim thủy khắc mất dấu Bính. Mệnh Quan Ấn tổn thương.
        Càn 3:
        Có Dần thông quan hóa Thương sinh Quan.
        Càn 3 cao hơn Càn 1 như ý bác diennien.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        22
        trong 141 bài viết

Kính gửi các anh em,
        3 ví dụ trên tính từ trên xuống dưới chỉ có 1 chữ khác nhau, bảng xếp hạng chung cuộc như sau:
        Số 1: Bính tý/ Kỷ Hợi/ Tân Mùi/ Kỷ Hợi
        Số 2: Bính dần/ Kỷ Hợi/ Tân dậu/ Kỷ Hợi
        Số 3: Bính tý/ Kỷ Hợi/ Tân Dậu/ Kỷ Hợi
        Phân tích như sau: 3 tạo có cái chung đều là kim thủy thương quan cách nên đều tài giỏi cả, tuy nhiên mức độ công danh có phân tẫng rõ rệt:
        Số 1: Dụng thần thương quan, thương vượng, thiên ấn Kỷ lưỡng thấu từ nhật chi Mùi( tóm lại ấn có thể chế thương) cách thành thương quan bội ấn, thương trọng ấn nhẹ, cách cục cao, hỉ có bính hỏa hộ ấn khiến tài không thể phá ấn, hành vận mộc hỏa sinh trợ quan ấn nên đại quý, quan tới tể tướng.
        Số 3: khác mỗi chữ Mùi bị thay bởi Dậu, ấy vậy mà hỏng bét hết cả, cách cục cũng là thương quan bội ấn nhưng ấn phù phiếm không thể chế thương khiến thương quan như sóng thần phá Bính Kỷ, tương hỉ bị phá, bởi vì có dậu thông quan ấn nên ấn địa chi đến cũng không thể chế thương, canh tý, tân sửu vận còn tàm tạm, Nhâm Dần vận lang bạt giang hồ.
        Số 2: Tôi thấy các huynh đệ đều ủng hộ tạo này nhất, bởi vì tạo này tạo thành thế liên châu cách rất đẹp. kim sinh-thủy-mộc-hỏa-thổ-kim. Tuy nhiên tạo này lại không phải thương quan bội ấn vì thương quan đã sinh cho tài mất rồi. Nếu không có Bính hỏa thì cách cục sẽ là Thương quan sinh tài phối ấn, hành hỏa thổ chi vận sinh trợ ấn tinh sẽ phát tài cuồn cuộn. Tuy nhiên Bính quan xuất hiện nên phải ưu tiên ông này cái đã, cách cục là Ấn hỉ quan sinh cách, quan ấn nhược nên cách cục không cao, tuy nhiên kết hợp đại vận đến xem thì là đông nam vận sẽ sinh trợ quan ấn, sẽ có 1 phen thành tựu. Hiện tại mệnh chủ là quản lý cao cấp của 1 công ty lớn.
        Thế mới thấy 1 chữ thay đổi thôi mà thay đổi cả cục diện, cái này thân nhược thân vượng làm sao giải quyết được đây? Mong anh em cho ý kiến.

Cảm ơn
        15
        trong 1 bài viết

Thêm một mệnh khác mệnh số 1 của bác donglaiduy chút xíu: Bính Thân / Kỷ Hợi/ Tân Mùi/ Kỷ Hợi
        cũng làm tới chức thừa tướng.

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

Xin được thắc mắc.

Riêng ví dụ quan tể tướng của bạn Donglaiduy và quan thừa tướng của bạn @uyet .

Cho xin nguồn gốc lấy từ đâu, sách nào...Để anh em nghâm kíu đôi dòng tiểu sử...

Bởi theo cá nhân tôi thấy quan tể tướng đã bị phá cung vợ. Còn quan thừa tướng kia thì lại bị phá cung cha mẹ lẫn anh em. Là tương hại Mùi Tý và Thân Hợi.
        Mộng dưới hoa!

Cảm ơn
        15
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi @uyet Xem bài gởi
        Thêm một mệnh khác mệnh số 1 của bác donglaiduy chút xíu: Bính Thân / Kỷ Hợi/ Tân Mùi/ Kỷ Hợi
        cũng làm tới chức thừa tướng.
        Trích chương 41 - luận thương quan, Tử bình chân thuyên bình chú

原文:若冬金用官,而又化傷爲財, 尤爲極秀極貴。如丙申、己亥、辛未 己亥,鄭丞相命是也。

Nguyên văn : nhược đông kim dụng quan , nhi hựu hóa thương vi tài , tắc vưu vi cực tú cực quý . Như bính thân , kỷ hợi , tân mùi , kỷ hợi , Trịnh Thừa Tướng mệnh thị dã .

Cảm ơn
        15
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dinhman_kt Xem bài gởi
        Bởi theo cá nhân tôi thấy quan tể tướng đã bị phá cung vợ. Còn quan thừa tướng kia thì lại bị phá cung cha mẹ lẫn anh em. Là tương hại Mùi Tý và Thân Hợi.
        theo thiển ý: tý mùi hại là khá rõ ràng, hại ấn. thân mùi hại là không rõ ràng, giữa canh-giáp có bản khí nhâm...

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

Cung cấp nguồn ví dụ 3

Tích thiên tủy chương 26
        Bính tý kỷ hợi tân dậu kỷ hợi
        canh tý/ tân sửu/ nhâm dần/ quý mão/ giáp thìn/ ất tị

Trụ này theo cổ luận, kim hàn hỉ hỏa, kim thủy thương quan mừng gặp quan, mà nhận thủ chuyên lộc, tất dụng bính hỏa không thể nghi ngờ. Chẳng biết thủy thế càn rỡ, khuyết điểm chỗ bính hỏa không có nguyên thần, chẳng những không thể dụng quan, mà bính hỏa hoàn toàn không có căn khí, phải dụng kỷ thổ ấn tinh, khiến cho ngăm thủy sanh kim bảo vệ hỏa. Bính nhập hợi cung lâm tuyệt địa, mong muốn bính hỏa sanh thổ, mà bính hỏa trước bị thủy khắc, làm sao có thể sanh thổ được? Cho nên kỷ thổ bị thủy thương, chân thần vô tình, giả thần hư thoát. Sơ vận canh tý, tân sửu; tỉ kiếp trợ thân, hưởng phúc đức tiền nhân, cơm áo đầy đủ. Nhâm vận có đại tang; nhất giao dần vận, phương đông mộc địa, hư thổ thụ thương, phá sạch tổ nghiệp, hình thê khắc tử, đi xa không biết rồi đi đến đâu.
        Mộng dưới hoa!

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dinhman_kt" về bài viết có ích này:

@uyet (23-09-13)

Cảm ơn
        15
        trong 1 bài viết

cảm ơn bạn dinhmankt, nhậm tiên sinh luận rất hay. đúng là chân thần vô tình, giả thần hư thoát...

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

Mệnh : Bính tý- kỷ hợi - tân mùi - kỷ hợi
        đúng là chỉ một chữ mùi tại chủ vị tạo ra sự khác biệt hoàn toàn. Hợi , hợi, nhập hết vào mùi hoá thương vi tài, mùi chủ vị vi ấn thấu kỷ tạo thành thế thổ bao bọc bốn bề ngăn không cho nước xâm phạm.
        Có thể đây cũng thuộc vào cách thương quan bội ấn vi tài, kiêm khí ấn tựu tài.
        tý cũng vì thế mà tòng theo thế của hợi, có thể tý mùi không tương hại.

Cảm ơn
        52
        trong 284 bài viết

Một chữ cũng đủ để thành cách hay phá cách rồi, thân vượng hay nhược cũng đều có thể thành cách hay phá cách quan trong là 4 trụ có tình, dụng thần có lực vậy

Trang 2/8 đầuđầu 1234 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn