Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/4 123 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 37
        Cảm ơn
        169
        trong 121 bài viết

Default Lạm bàn về niên tinh năm Quý Tỵ 2013 phạm phục ngâm với địa bàn

Kính chào cả nhà
        Ngẫm nghĩ , em thấy sang năm 2013 là sao Ngũ Hoàng nhập trung cung nên niên tinh toàn bàn phạm phục ngâm với địa bàn, vậy xin hỏi mức độ ảnh hưởng của niên tinh bị phục ngâm với địa bàn sẽ như thế nào cho việc động thổ , nhập trạch trong năm 2013 . Mong nhận được nhiều ý kiến thảo luận về vấn đề này. Chân thành cảm ơn tất cả ACE diễn đàn .
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        133
        trong 104 bài viết

Chào hongai72.
        -Lo sớm quá vậy, cái này có gì đâu, vui thì vui gấp đôi, buồn thì buồn gấp bội thôi.

Cảm ơn
        413
        trong 30 bài viết

Ico167R (158) Phải lo sớm chứ

K/g Nhất Lục Tam bát!
        Mình cũng phải lo sớm,để ko bị động.
        Rất mong bạn xem giùm năm 2013,có thể chuyển tên chủ nhà cho con trai được ko nhé!
        Số là lúc 11g trưa ngày 17/giêng/Canh dần,tôi nhờ bác ruột cháu-Canh Dần 1950 ,đứng tên cúng khởi công căn nhà hướng 147độ,vì tôi bị tam tai(Nhâm thìn,1952).(Vị sư cúng tuổi Giáp Dần,và 1 em trai út Nhâm Dần chứng kiến).
        Nay tôi định chuyển tên chủ nhà từ Bác cháu sang cho cháu.
        Mong bạn xem có được hay ko?hay là năm nay? Vì tôi ở Đồng Nai mà bác ấy ở Huế,ít có dịp vào thăm
        Và cần có các thủ tục nào,xin báo cho biết nhe
        Xin gởi lời cảm ơn

Cảm ơn
        1,018
        trong 55 bài viết

Trích Nguyên văn bởi NhấtLụcTamBát Xem bài gởi
        Chào hongai72.
        -Lo sớm quá vậy, cái này có gì đâu, vui thì vui gấp đôi, buồn thì buồn gấp bội thôi.
        Kính Tiền bối!
        VP nghĩ nếu không lo thì phải "hành" phong thủy làm gì???
        Đã "Lo" rồi thì phải "Giải" thôi.
        Mong Tiền bối chỉ bảo.

Cảm ơn
        6
        trong 425 bài viết

tuhuong thân mến năm 2013 toàn bàn phạm phục ngâm nếu nhập trạch cho dù có vượng sơn vượng hướng cũng tài đinh lưỡng bại,việc này ,không cần thiết và gấp lắm đâu ,bạn cứ từ từ.đợi đến năm nào tốt nhất hãy chuyển.

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dinhquy" về bài viết có ích này:

tuhuong (18-09-12)

Cảm ơn
        854
        trong 299 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dinhquy Xem bài gởi
        tuhuong thân mến năm 2013 toàn bàn phạm phục ngâm nếu nhập trạch cho dù có vượng sơn vượng hướng cũng tài đinh lưỡng bại,việc này ,không cần thiết và gấp lắm đâu ,bạn cứ từ từ.đợi đến năm nào tốt nhất hãy chuyển.
        Chào các bạn.
        THấy các bạn sợ Niên tinh toàn bàn phục ngâm với địa bàn nên tôi có ý kiến để các bạn lựa chọn.
        -Về lý thuyết Niên tinh phục phảm ngâm với địa bàn thì không sao cả, nếu có tai họa sẩy ra là do những lý do khác.
        -Về thực tế tôi có anh bạn nhà tọa Hợi hướng Tị, xây và nhập trạch năm 2004, niên tinh 5 nhập Trung cung (tức là Niên+Địa =phục ngâm toàn bàn). Nhà này được vượng sơn vượng hướng, sân cũng khá rộng, bếp tại sau nhà. Sau khi vào ở đến này sinh 2 cháu trai khỏe mạnh. Vợ chồng lúc mới vào ở nợ như chúa chổm, đến nay là hơn 8 năm đã trả hết nợ lại có khoảng tài sản hàng chục tỷ đồng.
        Cho nên theo tôi không có gì phải sợ Niên -Địa =phục, mà là nhà có được Lý khí và Loan đầu hợp cách hay không, cũng như tránh các sát khí của năm đó tới tọa hoặc hướng nhà.
        Thân mến

8. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "TanLen73" về bài viết có ích này:

macchulan (21-06-12),tuhuong (18-09-12),vân từ (18-06-12)

Cảm ơn
        169
        trong 121 bài viết

Mến chào bạn TanLen73
        Mình rất cảm ơn bạn đã cho những ý kiến xác thực và cả nghiệm chứng cụ thể để mình có thêm kinh nghiệm học hỏi . Thực tế mình cũng đã nhập trạch vào nhà tọa Đinh hướng Quý ( 9 độ ) ngày 19/08/ 2004 , và mình cũng đã gặp họa nhưng mình cũng chưa rõ lắm về các cục nhà vượng sơn vượng hướng hoặc song tinh đáo hướng . Cho nên mình mới đưa ra ý kiến trên để luận bàn hầu được tỏa tường mọi lẽ . Rất mong nhận được ý kiến đóng góp và nghiệm chứng thực tế từ Các ACE diễn đàn.
        Thân mến.

Cảm ơn
        854
        trong 299 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hongai72@yahoo.com Xem bài gởi
        Mến chào bạn TanLen73
        Mình rất cảm ơn bạn đã cho những ý kiến xác thực và cả nghiệm chứng cụ thể để mình có thêm kinh nghiệm học hỏi . Thực tế mình cũng đã nhập trạch vào nhà tọa Đinh hướng Quý ( 9 độ ) ngày 19/08/ 2004 , và mình cũng đã gặp họa nhưng mình cũng chưa rõ lắm về các cục nhà vượng sơn vượng hướng hoặc song tinh đáo hướng . Cho nên mình mới đưa ra ý kiến trên để luận bàn hầu được tỏa tường mọi lẽ . Rất mong nhận được ý kiến đóng góp và nghiệm chứng thực tế từ Các ACE diễn đàn.
        Thân mến.
        Chào bạn
        Nhà bạn tọa ĐInh hướng quý kiêm quá nhiều phải dùng thế quái, năm đo Tam Sát lại đến tọa - dễ hao tổn đinh, ở hướng lại có hướng tinh Nhị hắc nên nhà dễ xuất hiện quả phụ. Nếu Loan đầu và thiết kế xấu thì hầu như năm nào nhà này cũng dễ gặp tai họa. Những năm 2009 -2012 là dễ gặp quả phụ, nguyên do Niên 5 (năm 2009) và niên 2 (năm 2012) đến hướng).
        Vài lời bạn khảo chứng

Cảm ơn
        169
        trong 121 bài viết

Mến chào bạn TanLen73
        Đúng như bạn luận , thực tế nhà mình đã gặp tai họa từ ngày 16/09/2007 ( dl) , gần giống như quả phụ ,nhưng chỉ có điều là mạng của ông xã mình còn phước lớn mà thoát được , cho nên đến cuối năm 2007 là mình cũng dọn đi khỏi nhà này luôn , không dám ở đó nữa . Và hiện giờ nhà này mình vẫn chưa bán được , nhân đây mình cũng xin ý kiến bạn mình cần hóa giải Tam sát (đến tọa khi nhập trạch ) thế nào để mình có thể bán được căn nhà này.
        Thân mến
        thay đổi nội dung bởi: hongai72@yahoo.com, 16-06-12 lúc 18:28

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Ngôi nhà của hongai72 có tinh bàn sơn tinh hợp thập. Như vậy hợp thập của nhà này chưa kích hoạt được chăng? Xin các cao thủ cho ý kiến.

Trang 1/4 123 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn