PDA

View Full Version : Nhờ các anh chị xem giúp em vận mệnh theo Tứ - Trụ ạ.

littlechicken270688
11-04-10, 02:18
Chào các anh chị ạ, sau 1 hồi đọc hoa mắt chóng mặt lá số tử bình thì em vẫn ko hiểu gì cả, nên nhờ các anh chị xem giúp em với ạ. Em cám ơn anh chị nhiều.
Họ tên: Lê Thị Luyến.
Ngày sinh: 27/06/1988
Giờ sinh: 8h50' sáng.
Hiện tại em học đại học, chuẩn bị ra trường (bây h là kỳ cuối đang đi làm ạ), em cũng đang làm giao dịch viên cho 1 Ngân hàng của Anh tại Hà Nội.
Đây là đường dẫn lá số tứ trụ của em: http://huyenkhonglyso.com/announcement.php?f=14&a=7
Nhờ các anh chị xem giúp em về gia đình hiện tại, chuyện công danh sự nghiệp sắp tới, sức khỏe cũng như tình duyện ạ.
Em cám ơn các anh chị nhiều.

littlechicken270688
11-04-10, 02:21
À, em sinh ra tại Hưng Yên ạ, nhưng 12 tuổi thì gia đình chuyển ra Hà Nội do việc làm ăn của bố mẹ. :)

thieuba
11-04-10, 10:29
Lá số:

thieuba
11-04-10, 11:31
Sinh tháng Ngọ, hỏa vượng thổ tướng. Mậu-Quý hợp hóa càng làm hỏa khí cực vượng. Tòng theo hỏa là cách dụng thứ nhất. Hỏa vượng sinh Thổ, Thổ làm hỏa tiết bớt nên cũng có thể dụng Thổ.
Hành vận đến 26 tuổi là rất tốt cần chuẩn bị hành trang cho tốt, dụng hỏa thổ nên có thể thấy được ảnh hưởng quan trọng của cha mẹ, gia đình bạn. Sang hành vận đông phương không có sự thuận lợi, Dần Mão không vong là có cứu. Từ 57 tuổi cần đặc biệt chú ý, bởi sẽ rất suy.
Đôi điều suy nghĩ, có thể không đúng. Bạn cần tham khảo thêm các ý kiến tư vấn của mọi người để có được lời khuyên đúng đắn nhất.

littlechicken270688
11-04-10, 12:21
:"> Em cám ơn bác ạ, nhưng mà đọc xong em vẫn thấy nó...mịt mù quá, hic, chưa hiểu lắm ạ! Bác có thể dẫn giải cụ thể hơn giùm em đc hem ạ? :">

chungnp
14-04-10, 08:58
chào littlechicken270688 !

Sinh tháng Ngọ, hỏa vượng thổ tướng. Mậu-Quý hợp hóa càng làm hỏa khí cực vượng. Tòng theo hỏa là cách dụng thứ nhất. Hỏa vượng sinh Thổ, Thổ làm hỏa tiết bớt nên cũng có thể dụng Thổ.
Hành vận đến 26 tuổi là rất tốt cần chuẩn bị hành trang cho tốt, dụng hỏa thổ nên có thể thấy được ảnh hưởng quan trọng của cha mẹ, gia đình bạn. Sang hành vận đông phương không có sự thuận lợi, Dần Mão không vong là có cứu. Từ 57 tuổi cần đặc biệt chú ý, bởi sẽ rất suy.
Đôi điều suy nghĩ, có thể không đúng. Bạn cần tham khảo thêm các ý kiến tư vấn của mọi người để có được lời khuyên đúng đắn nhất.
ý của anh thieuba là bạn xem lại những việc đã xảy ra trong quá khứ của mình.để chọn dụng thần là hỏa hay thổ.
trong thông tin bạn đưa ra.mình thấy bạn dự định làm ngân hàng (thuộc thủy) nên không chọn dụng thần là hỏa.
dụng thần: thuốc chữa bệnh cho mệnh.
nếu chọn thổ là dụng thần.thì đại vận 3 và 4 không lợi cho dụng thần thổ.mà lợi cho dụng thần hỏa(ất giáp mộc sinh hỏa).
nếu chọn hỏa làm dụng thần thì nên cân nhắc việc chọn nghề như ngân hàng,mở quán nước,viết văn....(thuộc thủy)
quyết định cuối cùng vẫn là ở bạn.chúc bạn thành công trong tuơng lai.

KieuMi
15-04-10, 19:56
chào littlechicken270688 !
trong thông tin bạn đưa ra.mình thấy bạn dự định làm ngân hàng (thuộc thủy) nên không chọn dụng thần là hỏa.
dụng thần: thuốc chữa bệnh cho mệnh.
nếu chọn thổ là dụng thần.thì đại vận 3 và 4 không lợi cho dụng thần thổ.mà lợi cho dụng thần hỏa(ất giáp mộc sinh hỏa).
nếu chọn hỏa làm dụng thần thì nên cân nhắc việc chọn nghề như ngân hàng,mở quán nước,viết văn....(thuộc thủy)
quyết định cuối cùng vẫn là ở bạn.chúc bạn thành công trong tuơng lai.

Bạn có thể giải thích "ngân hàng (thuộc thủy)" được không ? vì từ trước tới giờ tôi nghĩ ngân hàng thuộc Kim. Ngân hàng-tiền bạc-ngân lượng.

chungnp
15-04-10, 20:17
chào KieuMi !
Như ý của bạn :ngân hàng chuyên về tiền bạc-ngân lượng.
Nhưng bên phong thủy thì xem sự luân chuyển tiền bạc là sự luân chuyển của nước. Nên mình mới nói nó thuộc thủy.
không biết mình trả lời hợp lý chưa.xin ý kiến của bạn và mọi người.