PDA

View Full Version : Nhờ các anh chị xem dùm ngày kết hôn!!!

chanhung239
26-04-10, 17:02
Chào các anh chị!
Em sinh ngày 23/09/1984
Người yêu em sinh ngày 20/01/1988
Tháng 4(al)này bon em tổ chức đám cưới,có được không ạ???
Nếu được thì ngày nào và giờ nào thì đẹp nhất ah??
Em nghe mọi người bảo tuổi bọn em xung nhau!Vậy khi cưới thì có cách nào hóa giải không ah???
Em cảm ơn rất nhiều!!!

thieuba
26-04-10, 18:12
Chào chanhung239!
Bạn sinh 1984 - Giáp Tý, bạn gái sinh 1987 - Đinh Mão. Năm nay 2010 bạn gái 24 tuổi phạm Kim lâu Tử nên muốn cưới năm nay bạn nên hóa giải tiêu chí xấu này. Cách hóa giải loại này theo mình biết là bạn làm lễ nhỏ lên chùa nhờ nhà chùa hóa giải Kim lâu giúp.
Theo quan niệm về hôn nhân thì với 2 tuổi này có những tiêu chí được và không được như sau:
1/ về Can Chi: không hợp, không bị khắc; song Chi Tý-Mão là vô lễ chi hình. Bạn học Tử bình thì chắc đã tìm hiểu về tiêu chí này?
2/ về Nạp âm: Giáp Tý - Hải Trung Kim; Đinh Mão - Lư Trung Hỏa
Nhìn chung Hải Trung Kim là kỵ Hỏa
3/ về Cung phi:
Bát trạch: nam - Đoài; nữ - Khôn => phối ra Thiên Y là tốt
Bát tự: nam - Tốn; nữ - khôn => ra Thiên Y là tốt
Nhìn chung 2 tuổi này lấy nhau không có vấn đề gì lớn đâu chanhung239, để ý khắc mệnh một chút mà điều chỉnh thôi.
Năm nay Canh Dần, Cấn nhập trung cung, kết hợp với 2 người là cưới tốt.
Tháng 4 năm nay (Tân Tị) không bị hình hợp xung hại với tuổi 2 người nhưng phối cung phi với tuổi 2 người không tốt (Ngũ Quỷ) nên tùy bạn quyết định.
Nếu không vừa ý, bạn có thể chọn tháng khác phù hợp với mình và mọi người sẽ tư vấn giùm bạn.
Thân!

longbow132004
27-04-10, 08:48
theo kinh nghiệm của mình thì 2 tuổi này không khắc nhau lắm đâu,chỉ có hay cãi nhau khắc khẩu thôi, quan sát thấy 3-4 cặp cũng tương tự như vậy.
@thieuba : Hải trung kim ko bao giờ kỵ Lư Trung Hỏa

chanhung239
27-04-10, 11:49
Em cảm ơn 2 anh thieuba và longbow132004 đã tư vấn giúp em!!
Cho em hỏi tháng nào trong năm nay thì bọn em cưới là đẹp nhất ạ??
Em xin cảm ơn!!!

thieuba
27-04-10, 13:29
theo kinh nghiệm của mình thì 2 tuổi này không khắc nhau lắm đâu,chỉ có hay cãi nhau khắc khẩu thôi, quan sát thấy 3-4 cặp cũng tương tự như vậy.
@thieuba : Hải trung kim ko bao giờ kỵ Lư Trung Hỏa

hi longbow132004!
Tài liệu của mình thì khác. Có thể tham khảo thêm "Tam mệnh thông hội -1"
@chanhung239: em học Tử bình rùi, đem lá số 2 người ra so sánh Bát tự xem sao? Chính xác hơn đó.

chanhung239
27-04-10, 14:32
@chanhung239: em học Tử bình rùi, đem lá số 2 người ra so sánh Bát tự xem sao? Chính xác hơn đó.

Vâng!Cảm ơn anh TB!
Em cũng so sánh rùi nhưng do kiến thức hạn hẹp,nhiều điều chưa hiểu biết tường tận nên trong lòng cảm thấy lo lắng!Kính nhờ các cao nhân chỉ bảo!!!

thieuba
28-04-10, 14:36
Cho em hỏi tháng nào trong năm nay thì bọn em cưới là đẹp nhất ạ??
Em xin cảm ơn!!!

chanhung239 xem tháng 6, 9, 11, 12 AL xem thế nào? Phù hợp tháng nào thì chọn tháng đó rùi tư vấn tiếp... hi