PDA

View Full Version : Mất chìa khóa xe - Quẻ Tấn - Vi Tế

TuHepLuong
04-05-10, 21:07
Chào cả nhà,

Sáng hôm nay bà xả gọi điên thoại nói "Không biết em để chìa khóa xe ở đâu mà bây giờ tìm không thấy" . Lấy được quẻ Tấn - Vi Tế

Mình đã dùng quẻ này để hướng dẫn bà xã tìm chìa khóa . Mời các bạn luân cho vui.

Thân chào

nguoikhonghoc
04-05-10, 21:41
1- Em thử tìm nó ở chỗ cái tủ trưng bày (tấn) nhà mình mà hôm qua em quên chưa đóng tủ (vị tế)
2- Em thử tìm ở nơi bàn trang điểm (Tấn) mà hôm qua em soi gương (tấn) mà bỏ quên (vị tế)
3- Em nhớ lại xem hôm qua e làm việc gì ở chỗ nào trong nhà mà dở dang chưa xong (vị tế) em ra đó tìm sẽ thấy (Tấn).

TuHepLuong
05-05-10, 04:44
1- Em thử tìm nó ở chỗ cái tủ trưng bày (tấn) nhà mình mà hôm qua em quên chưa đóng tủ (vị tế)
2- Em thử tìm ở nơi bàn trang điểm (Tấn) mà hôm qua em soi gương (tấn) mà bỏ quên (vị tế)
3- Em nhớ lại xem hôm qua e làm việc gì ở chỗ nào trong nhà mà dở dang chưa xong (vị tế) em ra đó tìm sẽ thấy (Tấn).

Hihi không sai chút nào . nguoikhonghoc quả là cao thủ . Chìa khóa trên kệ chưng bày, kệ = kiếng ở khu vực tây nam.

Chúc vui vẽ

TuHepLuong
09-05-10, 20:58
Chào cả nhà,

Vài ngày sau tôi :1008: cho bà xả hỏi rằng "Vậy em để chìa khóa trên kệ thứ mấy ?" hì hì nghiêm thêm coi có đúng hong đó mà :3239:. Theo bạn thì bà xã tui nói kệ thứ mấy?

nguoikhonghoc
09-05-10, 22:05
nếu nhiều hơn 3 ngăn thì để ngăn thứ 2 từ dưới lên
hoặc để ở ngăn giữa

TuHepLuong
10-05-10, 03:22
nếu nhiều hơn 3 ngăn thì để ngăn thứ 2 từ dưới lên
hoặc để ở ngăn giữa

Hì hì Ngạc nhiên khi nghe bà xả nói kệ thứ 2 ở trên đếm xuống Mình cũng nghĩ như NKH, kệ thứ 2 ở dưới đếm lên, có 4 kệ, khoang giửa là chắc ăn như NKH luận .

Quẻ ứng kệ thứ 2, giờ nghiệm tại sao lại ở trên đếm xuông.... Anh thanhtu ui, anh có thể giúp em giải thích tại sao lại ở trên hay không ?

nguoikhonghoc
10-05-10, 08:50
bạn đọc kỹ câu trả lời của tôi nhé: nếu nhiều hơn 3 ngăn thì nó ở ngăn thứ 2 từ dưới lên, còn không là ngăn ở giữa tức là có 2 hoặc 3 ngăn, nếu 3 ngăn vẫn là ở ngăn thứ 2 từ dưới lên, nếu 2 ngăn thì nó phải ở giữa tính cả cái ngăn ở dưới đất gọi là gầm tủ,
vợ bạn nói ở ngăn thứ 2 từ trên xuống là nói ngược, nếu tủ nhà bạn 5 ngăn hẳn sẽ nói ở ngăn thứ 3 từ trên xuống, vậy là mình đoán sai ư? không có
động hào 2 khôn biến khảm, khảm là kẹp ở giữa, tính từ dưới lên là bởi theo quy tắc hào 1 ở dưới mới lên tới hào 2,3,4,,,
thứ 2 động khôn là đất, nên cũng tính từ dưới lên, tất cả đều có cơ sở. tôi nói vậy là chuẩn rồi đó!
chúc vui vẻ

TuHepLuong
10-05-10, 09:34
bạn đọc kỹ câu trả lời của tôi nhé: nếu nhiều hơn 3 ngăn thì nó ở ngăn thứ 2 từ dưới lên, còn không là ngăn ở giữa tức là có 2 hoặc 3 ngăn, nếu 3 ngăn vẫn là ở ngăn thứ 2 từ dưới lên, nếu 2 ngăn thì nó phải ở giữa tính cả cái ngăn ở dưới đất gọi là gầm tủ,
vợ bạn nói ở ngăn thứ 2 từ trên xuống là nói ngược, nếu tủ nhà bạn 5 ngăn hẳn sẽ nói ở ngăn thứ 3 từ trên xuống, vậy là mình đoán sai ư? không có
động hào 2 khôn biến khảm, khảm là kẹp ở giữa, tính từ dưới lên là bởi theo quy tắc hào 1 ở dưới mới lên tới hào 2,3,4,,,
thứ 2 động khôn là đất, nên cũng tính từ dưới lên, tất cả đều có cơ sở. tôi nói vậy là chuẩn rồi đó!
chúc vui vẻ

HIHI, Được NKH giải thích thì tui đây mới hiểu, tui mới biết chút xíu dịch thui mà còn học hỏi nhiều đó mà . Cám ơn nhiêu nhạ

Thân