PDA

View Full Version : Nhờ xem Tử Bình

Anhtran
08-08-09, 16:07
Tôi sinh ngày 22/3/1982 lúc 10h8' (tức là ngày 27/2/Nhâm Tuất ) .Kính nhờ các cô chú trên diển đàn xem tử bình giúp . Xin xem giúp đường công danh sao quá lận đận ; đường nhân duyên cũng không mấy thuận lợi .Xin chân thành cảm ơn.

kimcuong
09-08-09, 14:02
Tứ trụ của bạn tôi bảo đảm là rất khó xem. Kể cả những người xem Tử bình lâu năm cũng phải có thêm những phương pháp kèm theo mới giải cho bạn được, như tướng học hoặc phong thủy là nơi bạn cư ngụ.

kiêu - ấn - nc - tài
nhâm - quí - giáp - kỷ
tuất - mão - thìn - tỵ

Giáp nhật chủ sinh tháng Mão là dương nhận cách, tức là cực vượng. Nếu tứ trụ gặp được Tài và Quan hiển lộ thì dễ thành công. Nhưng Nhâm Quý lộ lại là Ấn Kiêu quá mạnh nên thân đã vượng lại còn được nhồi thêm, nên cần phải có những vận thật "yếu" để trung hòa.

Trụ tháng tọa Không Vong nên Thiên Ất Quí Nhơn và Đào Hoa tinh bị ảnh hưởng. Tuất bên cạnh muốn hợp mất Mão nhưng Nhâm Quí là can Thủy nên không thành. Trung niên không phát được, phải chờ vận Hỏa thực sự lên thì có cơ may giải được. Bạn nên nhẫn nại, hôn nhân muộn là đúng số.

Kỷ là Chính Tài của bạn là trụ giờ, gặp phải Kim Thần cách là giờ Kỷ Tỵ sinh ngày Giáp, nhưng lộ Thủy quá nhiều nên công danh tiền tài không có chỗ phát. Trụ có Hỏa lại gặp Hỏa vận, lý ra là 10 năm 25 tuổi đến 33 tuổi phải cực tốt. Nhưng Hỏa trong trụ không vượng, ngược lại bị Thủy lộ quá mạnh nên bị kìm hãm. Bạn có phát lên thì cũng cẩn thận không bền lâu. Bạn hiện sống xa gia đình và song thân? Anh em không nhiều, có thể là con trưởng?

Nam gặp Giáp Thìn thường là khắc vợ, vì trong Thìn có Mậu là Tài, nhưng ám hợp với Quý thành Hỏa là tiết thần của Mộc, hôn nhân muộn. Bình thường thì Tài nằm trong trụ ngày là được vợ giúp, nhà cửa từ khi có vợ sẽ vững vàng hơn.

Nếu theo cách Kim thần thì vận của bạn đang vào Hỏa vận là vận tốt, tại sao vẫn còn lận đận? Đó là vì thiên hướng cực vượng của bạn qua cách Dương nhận vẫn có phần gây ảnh hưởng nặng hơn. Vận 25 tuổi Bính Ngọ có đến 2 thành phần Hỏa là thế lực mạnh, đó là Dần Ngọ Tuất và Dần Mão Thìn. Giữa 2 lực này thì Dần Mão Thìn mạnh hơn, trong đó Mão là Không vong lại càng thắng thế. Năm sau là năm Canh Dần gặp Mã và Lộc, không tốt về mặt tiền tài cả hôn nhân. Bạn chỉ có danh tiếng là đạt được, thuận về văn học hơn kỹ nghệ, cuộc sống càng bình dị càng tốt.

Dụng thần là Kim, hợp hướng Tây, Tây Nam, kỵ nhất hướng Bắc. Bạn nên xem kết hợp với phong thủy nhà và hướng làm việc, phòng ngủ để nâng cao dụng thần. Tính tình bạn rất cương trực, ít nhẫn nại phải không?

htruongdinh
09-08-09, 20:10
:41:giải hay lắm.

Anhtran
10-08-09, 18:30
Chào Kim Cương
Rất cảm ơn bạn đã xem giúp lá số của tôi.
Đúng như bạn nói tôi là con trưởng ,và 1 em gái ;nhưng tôi vẩn còn ở chung với ba mẹ.
Tôi xin nói sơ qua về mình để bạn rõ : Nói công danh lận đận thì hơi quá ,đúng ra là không hài lòng . Năm 1998 tôi đạt giải 3 Vật lý toàn quốc ,năm 2000 chuyển thẳng vào ĐH BK Thành Phố HCM đồng thời đậu vào 2 trường khác là ĐH sư phạm &ĐH kinh tế Tp HCM. Ra trường với tấm bằng ĐT-Viễn Thông loại giỏi,tôi được nhiều Cty chọn nhưng tôi chọn Cty phần mềm TMA .Đầu năm 2007 tôi được chọn đi Canada làm việc 3 tháng . Cuối năm 2007 tôi xin chuyển sang Cty thiết kế Chip và làm cho đến nay.Năm ngoái tôi được Cty cho qua Nhật làm việc ở Cty mẹ gần 1 tháng.Hiện nay tôi là giám đốc bộ phận thiết kế Chip . Nhưng điều tôi không hài lòng là mức lương của 1 kỷ sư Việt Nam quá thấp ( điều này khiến tôi thường nghĩ mình đã chọn sai hướng đi ) .Ba mẹ tôi không hòa thuận với nhau lắm ( hay khắc khẩu)& hiện nay phụ thuộc phần lớn vào tôi .Bởi vậy nhờ bạn xem kỹ giúp ,tôi phù hợp với nghành nghề gì?.
Qua những gì tôi trình bày trên thì thực sự dụng thần của tôi là gì ? .Mong bạn đã giúp thì giúp cho trót . Cảm ơn bạn nhiều .

dongqot68
12-08-09, 09:42
Trùi,
CÔng việc và đường công danh của Bạn ổn định như thế là quá tốt roài,
nhiều người muốn như thế mà không được đó bạn ui.
Thân

Anhtran
12-08-09, 15:01
Chào Kim Cương
Rất cảm ơn bạn đã xem giúp lá số của tôi.
Đúng như bạn nói tôi là con trưởng ,và 1 em gái ;nhưng tôi vẩn còn ở chung với ba mẹ.
Tôi xin nói sơ qua về mình để bạn rõ : Nói công danh lận đận thì hơi quá ,đúng ra là không hài lòng . Năm 1998 tôi đạt giải 3 Vật lý toàn quốc ,năm 2000 chuyển thẳng vào ĐH BK Thành Phố HCM đồng thời đậu vào 2 trường khác là ĐH sư phạm &ĐH kinh tế Tp HCM. Ra trường với tấm bằng ĐT-Viễn Thông loại giỏi,tôi được nhiều Cty chọn nhưng tôi chọn Cty phần mềm TMA .Đầu năm 2007 tôi được chọn đi Canada làm việc 3 tháng . Cuối năm 2007 tôi xin chuyển sang Cty thiết kế Chip và làm cho đến nay.Năm ngoái tôi được Cty cho qua Nhật làm việc ở Cty mẹ gần 1 tháng.Hiện nay tôi là giám đốc bộ phận thiết kế Chip . Nhưng điều tôi không hài lòng là mức lương của 1 kỷ sư Việt Nam quá thấp ( điều này khiến tôi thường nghĩ mình đã chọn sai hướng đi ) .Ba mẹ tôi không hòa thuận với nhau lắm ( hay khắc khẩu)& hiện nay phụ thuộc phần lớn vào tôi .Bởi vậy nhờ bạn xem kỹ giúp ,tôi phù hợp với nghành nghề gì?.
Qua những gì tôi trình bày trên thì thực sự dụng thần của tôi là gì ? .Mong bạn đã giúp thì giúp cho trót . Cảm ơn bạn nhiều .

Nhờ chị Kimcuong chiếu cố giúp ( em thấy chị thanhlang gọi nên cũng gọi vậy thôi ,nếu không phải mong Kimcuong lượng thứ )

kimcuong
12-08-09, 15:19
Bạn anhtran nhẫn nại chờ tôi nhé. Tôi không quên đâu, nhưng tôi phải sắp xếp thứ tự trước sau các công việc, thể nào tôi cũng bàn thêm với bạn.

dieuduc67
12-08-09, 22:24
Tôi sinh vào giờ Ngọ, ngày mùng 04, tháng 03, năm Đinh Mùi(âl).Kính nhờ diễn đàn xem tử bình giúp tôi về công việc làm ăn , nhà cửa ...Hiện tại, tôi còn lận đận lắm .Xin cảm ơn.

dongqot68
13-08-09, 08:55
Tôi sinh vào giờ Ngọ, ngày mùng 04, tháng 03, năm Đinh Mùi(âl).Kính nhờ diễn đàn xem tử bình giúp tôi về công việc làm ăn , nhà cửa ...Hiện tại, tôi còn lận đận lắm .Xin cảm ơn.

Chào dieuduc67,
Để tiện cho việc tư vấn Tử Bình, không bị lẫn lộn giữa các topic với nhau,
dongqot68 mạn phép dieuduc67 chuyển thông tin thành một chủ đề mới

Vui lòng xem đường link sau
http://www.huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=129

Thân ái

kimcuong
13-08-09, 12:41
Chào bạn anhtran, tôi cũng đã nhắc lại 2 lần ở trên rằng hiện thời đại vận của bạn là trên đỉnh cao, không hiểu sao mà bạn cho rằng lận đận. Hóa ra là nội tình chứ không phải dụng thần sai lối. Thật sự Tử bình cũng có thể nhìn thật sâu vào mâu thuẫn giữa cái "có" và cái "không muốn có", nhưng cũng cần có kinh nghiệm nhiều là biết được môi trường, gia đình, hoàn cảnh nơi sống... Ở bạn tôi chú ý tứ trụ ngay vì như đã nói, kim thần và dương nhận cùng xuất hiện là điều hiếm, một là bạn thành công thật lớn, hai là ngược lại chính bạn làm cho mình thất vọng.

Theo tôi thì như đã nói, dụng thần của bạn nằm cả ở trụ giờ, mà Kim là chính. Quan Sát là đường quan lộ của bạn đang rộng thênh thang do điều kiện học vấn quá tốt, đó là chứng minh cho Canh kim hữu dụng. Bính hỏa và Mậu Thổ là hỉ thần, bạn chỉ ngại Thủy thần mà thôi, vì Mộc đã quá vượng, không cần có Thủy nữa.

Vì thân vượng, dụng thần là Quan, mà Tài là hỉ thần nên có thể kinh doanh hoặc giữ nghề nghiệp hiện tại. Điều cần thiết là bạn hiểu rõ tính cách của bạn sẽ thành công ở vị trí có quyền, nếu dùng sự khiêm tốn, nhẫn nại, nhân ái thật nhiều vào đó thì sẽ lâu bền hơn. Tôi không nói bạn đổi nghề này nghề khác là tốt. Lương của bạn hiện thời mà bạn cho là thấp thì bạn có thể cố gắng để đi làm ở nước ngoài hầu được lương cao hơn. Với tứ trụ này thì có thể được lắm. Nhưng ở nước ngoài thì bạn sẽ phải tranh đấu về nhiều phương diện khác. Ở đâu thì lương lậu sẽ đáp ứng với tình thế đó. Hoặc bạn chuyển sang dạng nghiên cứu sâu về một lĩnh vực, vì bạn quá giỏi. Nhưng phải chọn 1 trong 2, Tài hay Quan.

Điểm nói chung làm cho tứ trụ hữu tình và hài hòa thì chính yếu là ngay trong địa vị cao nhất người ta vẫn có thể tự tạo cho mình một thế "rất thấp". Đấy là điểm son của cách thân cực vượng là như vậy. Hy vọng bạn hiểu ý qua lời. Nếu có gì mạo phạm xin bỏ qua.