PDA

View Full Version : Nhờ xem dùm vị trí đặt giường và bàn học

maile
07-06-10, 12:50
Chào bạn Kim cuong,
Mình muốn nhờ bạn giúp xem chỗ đặt giường và bàn học cho các cháu khi về nhà mới.
- Trai lớn sinh 16/2/1988 lúc 16 giờ
- Trai nhỏ sinh 15/9/1990 lúc 23g45'
Nhà này mình xây cho 2 cháu ở học tại TPHCM. Nhà nhỏ, 5,5mx8m (khá vuông vắn), hướng 80 độ (Tây hướng Đông, mở đựơc cả 2 cửa ở 2 hướng này)
Mình mong bạn giúp đỡ vì từ ngày đi xa cha mẹ, các cháu học hành không khả quan làm mình vô cùng lo lắng.Rất mong sớm có hồi âm.Xin cảm ơn.

kimcuong
07-06-10, 14:01
Chào maile, bài bạn hỏi thiên về phong thủy nhiều hơn là Tử bình, chắc là bạn gửi nhầm chỗ?

Tuy nhiên, tôi thấy ngày sinh của cháu thứ nhì ghi là ngày 15, nhưng bạn ghi giờ như thế là theo giờ treo trên tường và không biết là đã sang giờ Tí của ngày hôm sau phải không?

Tứ trụ của cháu này vì giờ sinh như thế nên phải cẩn thận đặt cho đúng, vì cả tháng sinh cũng khác với Tử vi.

Ngoài ra, để xác định thêm còn cần nhiều chi tiết thực tế về sức khỏe, cháu trai nhỏ này có yếu phổi không? Hay đau sườn, đau lưng? Cận thị? Tóc thưa và mềm? Giường ngủ hiện thời ở hướng Đông bắc hay Tây Nam? (đầu nằm)

maile
07-06-10, 17:46
Cảm ơn bạn Kimcuong đã hồi âm,
Thật ra khái niệm về phong thủy hay tử vi, tử bình... đối với mình còn lờ mờ lắm. Mình đọc các bài tư vấn thấy các bạn vào hỏi chị Kimcuong nên mình cũng mạo muội hỏi thăm. Có gì thông cảm cho mình nhé.
À, cháu thứ 2 sinh vào nửa đêm mình nhìn đồng hồ mà nói thôi, và vì chưa qua 12 giờ đêm nên nó vẫn là ngày 15/9/90 (tức ngày 27/7 Canh ngọ), còn giờ tí hay gì thì mình không biết. Năm xưa mình có lấy tử vi cho cháu thì thầy nói là giờ Hợi. Cháu hiện giờ khỏe mạnh, không đau ốm gì, tóc dày và cứng, cũng không cận thị. Còn chỗ ngủ, cháu ở nhà trọ, khi đặt đầu hướng đông thì hay gặp ma ( theo cháu kể) nên mình bảo cháu nằm theo hướng bắc-nam,đầu hướng nam. Còn nhà bây giờ đang xây, định cho cháu đầu nằm ở phương Nam, hoặc đông nam, nhưng sợ lại rơi vào cung Ngọ.
Còn cháu đầu học rất chăm và khá (cháu học khoa điện của ĐHBK ) nhưng cứ tới thi là xui đủ chuyện và tính tình càng ngày càng thích cô lập, không muốn giao du với ai. Xa con, không ở bên dạy dỗ, chăm sóc được nên mình rất lo lắng. Mong Kimcuong giúp đỡ. Xin cảm ơn

kimcuong
08-06-10, 13:17
Theo Tử bình thì cháu sinh giờ Tí của ngày hôm sau. Tôi theo cách phân tích ngày giờ sinh của mệnh quái thì các hướng sau đây hợp với cháu: Đông Nam, Đông, Đông Bắc, Đông Tây và Tây Nam. Các hướng gây khó chịu cho cháu là chính Nam, chính Tây và chính Bắc.

Tôi không thể nói gì thêm vì không thực tế nhìn thấy nhà và cách thiết kế của nhà và phòng. Những việc này bạn nên nhờ người đến nơi xem mới được.

Ngoài ra nói chung bình thường thì khi các con có biểu hiện xa nhà mà không yên ổn, thì cần nhất là có hỗ trợ tinh thần cho cháu, sự có mặt của cha chú, cô dì thường xuyên là tốt nhất. Đấy là thực tế, còn nhìn trên lá số thì không giải quyết được gì đâu, bạn nên hiểu ý của KC.