PDA

View Full Version : Hàng hoá bị Hải Quan giử – Di - Phục

TuHepLuong
07-06-10, 21:05
Nhờ Anh ThanhTu & Các bạn giải dùm,

Hàng gởi về VN bị Hài Quan giử lại. Hỏi chừng nào lấy được hàng? Di - Phục

Mến chào,
THL

nguoikhonghoc
07-06-10, 22:14
Nhờ Anh ThanhTu & Các bạn giải dùm,

Hàng gởi về VN bị Hài Quan giử lại. Hỏi chừng nào lấy được hàng? Di - Phục

Mến chào,
THL

hàng hóa đang nằm (di) ở nơi hải quan - nó sẽ phản phục (phục) nơi gửi hàng (di)
Muốn nó trở lại (phục) VN thì phải chịu khó "chăm sóc"(di) mấy anh hải quan cho tốt vào thì chừng đó lấy được hàng (Phục)
Nói vậy là bạn hiểu liền

TuHepLuong
08-06-10, 19:31
hàng hóa đang nằm (di) ở nơi hải quan - nó sẽ phản phục (phục) nơi gửi hàng (di)
Muốn nó trở lại (phục) VN thì phải chịu khó "chăm sóc"(di) mấy anh hải quan cho tốt vào thì chừng đó lấy được hàng (Phục)
Nói vậy là bạn hiểu liền

Cám ơn NKH luân quẻ dùm. Cho mình hỏi trong vòng bao lâu thì có thể lấy hàng? Động hào 6 chắc cũng phải 60 ngày???

nguoikhonghoc
08-06-10, 19:41
số ngày không xác định được bởi thời gian có dài ngắn khác nhau
với câu hỏi chừng nào thì mình đã trả lời rồi đó
chừng nào di - phục xảy ra thì lấy đc về

TuHepLuong
08-06-10, 19:47
số ngày không xác định được bởi thời gian có dài ngắn khác nhau
với câu hỏi chừng nào thì mình đã trả lời rồi đó
chừng nào di - phục xảy ra thì lấy đc về

Cám ơn bạn, mình biết phaỉ làm sao rồi

Chúc bạn vui vẽ.
THL

nguoikhonghoc
25-06-10, 18:00
có kết quả gì chưa

TuHepLuong
25-06-10, 19:09
có kết quả gì chưa

Cám ơn bạn quan tâm. Mình chưa nhận được tin gì khả quan cả. Có tin mình sẽ cho các bạn biết.

lypm
30-06-10, 21:31
bạn nguoikhonghoc đúng là cao thủ giải quẻ :4431:

nguoikhonghoc
01-07-10, 21:55
bạn nguoikhonghoc đúng là cao thủ giải quẻ :4431:

có kết quả gì k?

TuHepLuong
17-07-10, 06:42
có kết quả gì k?

vừa nói chuyện với chị cùa tôi, Hải Quan có gởi thư về kêu lên gặp. Chắc "đống tiền phạt"

nguoikhonghoc
17-07-10, 23:20
món hàng gì mà lại to như vậy? hic hic

Ngoc nu
29-07-10, 23:38
Có người gọi điện cho chiếc xe. Hỏi có nên nhận chiếc xe đó không? Nếu nhận thi` có lợi hay bất lợi . Lấy được quẽ Tụy- Tỷ .
Kính nhơ`các Bác cu`ng các anh, chị luận du`m . Xin cảm ơn .

nguoikhonghoc
30-07-10, 09:06
Có người gọi điện cho chiếc xe. Hỏi có nên nhận chiếc xe đó không? Nếu nhận thi` có lợi hay bất lợi . Lấy được quẽ Tụy- Tỷ .
Kính nhơ`các Bác cu`ng các anh, chị luận du`m . Xin cảm ơn .
có người gọi điện (tụy) - (cho=cởi bỏ=tỷ) chiếc xe của mình
hỏi có nên nhận chiếc xe đó k?
(nhận = tụy) lọt vào câu hỏi, trả lời tỷ, cũng nên (từ chối = tỷ)
bởi nếu nhận (tụy) thì cũng bỏ đi (tỷ)
k lợi bay bất lợi, tôi cho rằng chắc xe đểu vẫn đi được nhưng không được khoái cho lắm

Ngoc nu
30-07-10, 21:53
có người gọi điện (tụy) - (cho=cởi bỏ=tỷ) chiếc xe của mình
hỏi có nên nhận chiếc xe đó k?
(nhận = tụy) lọt vào câu hỏi, trả lời tỷ, cũng nên (từ chối = tỷ)
bởi nếu nhận (tụy) thì cũng bỏ đi (tỷ)
k lợi bay bất lợi, tôi cho rằng chắc xe đểu vẫn đi được nhưng không được khoái cho lắm

Cám ơn NKH đã luận quẻ dùm, quả đúng là như vậy đây là chiếc xe hơi đã cũ nên tôi cũng đang lưỡng lự không biết có nên nhận hay không, chỉ sợ nhận rồi lại mang rắc rối vào người.
Vậy thì từ chối luôn nhé !
Cám ơn NKH nhiều .

nguoikhonghoc
30-07-10, 22:15
Cám ơn NKH đã luận quẻ dùm, quả đúng là như vậy đây là chiếc xe hơi đã cũ nên tôi cũng đang lưỡng lự không biết có nên nhận hay không, chỉ sợ nhận rồi lại mang rắc rối vào người.
Vậy thì từ chối luôn nhé !
Cám ơn NKH nhiều .

K có gì, mình rất cố gắng đóp góp cho diễn đàn thật sôi động, và khi đoán phải rất chính lý sát với tượng quái theo đúng pp dịch lý vn

chúc bạn may mắn

levandungforex
26-05-11, 20:02
Tôi ít nhiều cũng tin vào huyền không, dù chưa biết cách tính thế nào, nhất là vấn đề liên quan đến nhà cửa và bệnh tật. Còn chuyện xem ngày mai vàng có lên hay không, đô tăng hay giảm, bao giờ lấy được hàng ở Hải quan thì chưa khi nào nghĩ là đúng, vì nếu không thì tất cả đã là tỉ phú hết, có phải vậy không các cao nhân.

1268
26-05-11, 22:38
Tôi ít nhiều cũng tin vào huyền không, dù chưa biết cách tính thế nào, nhất là vấn đề liên quan đến nhà cửa và bệnh tật. Còn chuyện xem ngày mai vàng có lên hay không, đô tăng hay giảm, bao giờ lấy được hàng ở Hải quan thì chưa khi nào nghĩ là đúng, vì nếu không thì tất cả đã là tỉ phú hết, có phải vậy không các cao nhân.

Nói vậy là bạ chưa hiểu thế nào là PT Huyền không, thế nào là Dịch lý rồi.

Thân.