PDA

View Full Version : Mong chị Kim Cương ghé qua

Catphuong169
29-07-10, 22:06
Dạo này em ở trong tình trạng tâm thần bất ổn. Nghe biểu hiện thì cũng chẳng có gì đặc biệt, em vẫn đi làm bình thường, không cãi cọ với ai, ngoại trừ việc mẹ em nhận xét là ngày càng bị hâm nặng. Đôi lúc em muốn tìm tới chốn thanh tịnh, nghe giảng về đạo phật, học thiền. Nhưng cứ có cái gì đó ngăn mình lại, không đi được. Em viết lan man nhiều quá.

1. Em sinh lúc 6h 25 phút sáng ngày 16/09/1988 ở Quảng Ninh.
2. Nhà em có hai chị em, không giàu có và bố mẹ cũng không thành công gì nhưng luôn thương và hy sinh nhiều cho con cái. Hồi nhỏ em rất khổ, em tự làm mình khổ và cũng khổ vì không hợp bố, do bố rượu chè. Nhưng từ tầm năm 13 tuổi thì bắt đầu đỡ hơn. Em học kinh tế nhìn chung cũng thuận lợi. Em mới ra trường, tháng 9 này định vào làm việc ở một công ty cũng khá tốt.
3. Lá số của em:
http://huyenkhonglyso.com/annohttp://huyenkhonglyso.com/images/editor/createlink.gifuncement.php?f=14&a=7
4. Em mong chị Kim cương xem giúp em 2 vấn đề:
Năm nào em có thể du học và liệu em có định cư ở nước ngoài không?
Chuyện tình cảm của em bao giờ thì có tin tốt. Em ở một mình lâu nay thấy buồn quá.
Em cũng từng cố tìm hiểu về tứ trụ nhưng có lẽ không có duyên nên không lĩnh hội được, chỉ thấy các trụ của mình xung loạn xạ cả lên. Kính mong được chị giúp đỡ ạ.

kimcuong
29-07-10, 23:53
Link lá số không đúng. Nhưng không sao, tôi ghi lại dưới đây để các bạn khác tham khảo thêm.

t.Tài - Quan - nc - Thương
Mậu - Tân - Giáp - Đinh
Thìn - Dậu - Tuất - Mão

Tứ trụ đâu có "xung loạn cả lên"? Thật ra thì đấy là 2 cặp lục hợp. Nếu đúng giờ sinh là Mão thì có lục hợp Tuất Mão là Đào hoa ở giờ ngộ Hợp thì có tình cảm. Quan tinh là Tân gặp Không Vong, số chậm kết hôn là rất đúng, không nên buồn rầu thái quá. Thân nhược, dụng Ấn và Tỉ Kiếp là Thủy và Mộc. Vận trình lại là nam phương Hỏa nên không thuận. Năm sau Tân Mão, Mão xuất ra hợp với cung phu (chi ngày), có khả năng gặp nhân duyên đấy. Sắp chuyển vận từ Kỉ Mùi sang Mậu Ngọ nên nhất định sẽ có thay đổi bản thân và gia đình.

Catphuong169
30-07-10, 14:07
Hôm nay em lên mạng đọc được bài luận giải của chị em mừng quá. Đường link lá số của diễn đàn em dùng không quen nên em cũng không biết chỉnh lại thế nào cho đúng.

Thật ra tự em thấy chuyện tình cảm của mình rất kỳ quái. Bình thường kiểu gì các bạn gái cũng có ít nhất vài vệ tinh theo đuổi. Nhưng em thì con trai thậm chí còn không bao giờ trêu chọc chứ đừng nói đến tán tỉnh. Có lẽ tại mặt em nghiêm quá thì phải. Thật ra điều này khiến em thoải mái nhưng nhiều lúc cũng buồn, đặc biệt là vào mấy ngày 8/3.

Bố mẹ em đang định đầu tư cho em đi du học nhưng em định có hai năm nữa (tầm 2013) đủ kinh nghiệm làm việc rồi mới đi. Nhà em không phải giàu có gì nên với quyết định này bố mẹ em sẽ dốc toàn lực cho em rồi. Em mong chị xem giúp em có đi học ở nước ngoài được không và có cơ hội định cư không ạ.

HIện giờ em cảm thấy rất trống rỗng song lại luôn dự cảm cuộc đời mình sẽ có một thay đổi rất lớn, không biết tốt hay xấu nhưng nó là một thay đổi lớn. Chị có nói em sắp vào đại hạn mới vậy đó là năm em bao nhiêu tuổi hả chị?

Em cám ơn chị nhiều và kính chị một ly cà phê ạ:)

sonthuy
30-07-10, 18:45
Lá số này hậu vận tốt hơn tiền vận, tứ trụ có Mộc 13%; Hỏa 9%; Thổ 25%; Kim 51%;Thủy 2%
Lục hợp: Thìn-Dậu hóa KIM ; Tuất- Mão hóa HỎA hai lực này là kỵ thần mà đấu nhau thì có tốt cho NC không ?. Có 2 đào hoa trụ tháng và trụ giờ, đào hoa trụ tháng bị KV không tính còn đào hoa trụ giờ sao lại ít người để ý nhỉ ?. Nhờ chị Kim Cuong giải thích giúp. Cảm ơn chị nhiều.

thieuba
30-07-10, 20:33
hi anh!
Theo thieuba thì tứ trụ này Tuất-Mão hóa Hỏa là Quan tinh của Kim nên Thìn-Dậu sẽ không hóa Kim. Về Đào hoa thì chị KC đã nhắc đến ở trên.

kimcuong
30-07-10, 21:36
Đúng vậy, 2 cặp lục hợp này mâu thuẫn nhau, hãy xét Tân khắc Ất tàng trong Tuất Mão và Thìn Dậu. Về Đào hoa thì ngoài Hàm trì đào hoa ở Mão và Dậu, tứ trụ này đặc biệt lại có Sát ở Mão (Giáp dương mộc có Ất âm mộc ở trụ giờ). Sát này là hung, tọa cung con cái, cũng nên thận trọng, vì thân nhược.

Một loại Đào hoa khác mà một vài sách cổ cho rằng sinh năm Mậu, Kỉ gặp Thìn là gặp Hồng Diễm. Các sao này không có lợi cho nữ mệnh. Vì vậy nên việc trì hôn và nhất là thận trọng trong tình cảm và hôn nhân là việc tốt chứ không phải tệ.

Nói về sự "hấp dẫn" của nữ thì ngoài tam hợp sinh vượng, cần có thêm thiên hợp, lục hợp thì không tốt lắm, vì có câu rằng "lục hợp sinh lục hại" đấy. sonthuy hỏi tại sao có nhiều Đào hoa mà vẫn không thấy gì... thì tôi cũng bí!

Đại hạn chuyển sang vận mới là từ tháng 6.2011 (vận Mậu Ngọ). Việc du học hoặc định cư thì thật là tôi không rõ, vì thực tế là không có nhiều điểm cụ thể hơn để xét đoán. Xem trên mạng như thế này thì chỉ nói được những điều tổng quát về Mệnh mà thôi.

Kientam
31-07-10, 07:55
Chi KimCuong co the cho moi nguoi biet cu the ve cach an va tinh chat cua HONGDIEM duoc ko a.

kimcuong
31-07-10, 10:32
Nếu các bạn muốn tìm hiểu về sao Hồng Diễm, tôi sẽ đúc kết lại đầy đủ và gửi bài trong mục Tử Bình sau.

Khôi Tinh
31-07-10, 11:09
Bạn làm tôi cười suốt buổi vì cho rằng mình ngày càng hâm nặng :202:

Tôi chán TB, múa mép luận Tử Vi vài dòng gọi là .. cho vui !

Mệnh Liêm Tướng Kình Trù Phượng các thủ mệnh, nhìn là thấy không hợp người thân, thêm thân cư Phá Tuần cũng có bản sắc, gọi là nữ nhân cá tính !

Mệnh mộc, sao Kim Thủy Hỏa cư mệnh, ko có nhiều yếu tố hóa giải xugn đột, nên hơi yếu, có nhiều sao sinh mệnh nên nhờ vả phúc ấm dòng họ khá nhiều. Nữ mệnh mộc thủ Tang Môn Thiên Mã thì được cái siêng năng cần cù, chấm điểm này.

Tình duyên, Thân ngộ Triệt, Quan ngộ Tuần, phu cung Thủ Tham Thai - Đà Thai Vượng thì rất có thể bị "tai nạn" trinh tiết với người cùng tuổi. thủ Hình là xung đột, bỏ thì thương vương thì tội...

Cugn Quan ngộ Triệt, Vũ Khúc tài tinh bị khong vong, cung Tài Phủ phùng không hao, Không Kiếp coi như nghèo, có nhiêu ra nhiêu.

Các vận đi qua khong có yếu tố hóa giải điểm yếu của mệnh, ngoại trừ vận hạn cung Tử tức 36-->45t, rất tốt.

Nói chung Thiên Tướng thiếu Tả Hữu còn gặp Kình Trực thì đời nhiều cái sự rối rắm. Thân cư Thiên Di - ngộ Triệt, mệnh thủ chiếu Phượng Mã thì đi nước ngoài, sống ở nước ngoài ko có gì lạ. Phúc Thất Sát Không Kiếp Song Hao là bỏ xứ mà đi rồi.

Vận di chuyển ở cung Thìn, vận bay tới bay lui ở cung Tị.

kimcuong
31-07-10, 11:37
Bạn làm tôi cười suốt buổi vì cho rằng mình ngày càng hâm nặng
"Bạn" nào ấy nhỉ? :2116: Thế nhưng cứ cười được là đời vui rồi, Khôi Tinh à. Tôi vẫn thấy nhiều người "chán" Tử Bình sau một thời gian tiếp xúc với môn này, điều này không lạ, thế nhưng quan trọng là biết được lý do tại sao? Vì nó cũng "hâm hâm" chăng?

Catphuong169
31-07-10, 13:10
Vào diễn đàn và thấy lá số của mình được mọi người quan tâm luận giải như vậy em thấy mình thật may mắn.

@ Khoi Tinh: Cảm ơn anh (bạn) đã luận giải tử vi giúp em. Thực ra em đã từng được một cao thủ trên diễn đàn này luận tử vi cho rồi, chỉ có năm dòng tổng quát về cuộc đời thôi nhưng quá súc tích, thâm thúy nên cho đến giờ vẫn chưa hiểu hết được nội dung của nó. Có lẽ năm dòng ấy chắc phải ngẫm tới lúc cuối đời mới hiểu và nghiệm lý hết được. Và em tự cảm thấy đó cũng là một điều thú vị.

Đọc phần luận giải của anh, thấy thích nhất bốn chữ "nữ nhân cá tính." Câu cửa miệng mà bạn bè dành cho em luôn là: "Mày thật khác người." Về khoản siêng năng cần cù thì cũng còn tùy vì em thuộc kiểu "việc nhà thì nhác việc chú bác thì siêng." Quần áo có thể để cả tuần không giặt nhưng lông rông ngoài đường lo việc thiên hạ tới tận 12 giờ đêm thì cũng là chuyện bình thường. Nhưng có một điểm là em muốn cái gì thì sẽ bắt tay vào làm luôn chứ không chờ đợi ông trời.

Sao nghe cái đoạn nghèo túng em buồn quá.:41g6:. Có tiền thì mới có thể hưởng thụ cuộc sống và giúp đỡ người khác được chứ. Nhưng mà thôi, phúc đến đâu thì hưởng đến đó vậy.

Còn mấy chuyện tình cảm nếu rắc rối đến mức thế thì ít nhất về già em cũng có ít tư liệu mà viết tiểu thuyết cuộc đời. Em cũng rất thích viết lách, dù hơi nghiệp dư:003:.

Em muốn thay đổi môi trường sống một chút vì tự nhiên thấy chỗ đang ở tù túng quá. Mà anh nói hạn tới cung thìn với cung tị là năm bao nhiêu vậy ạ? Em không hiểu cách tính đại hạn với tiểu hạn của tử vi như thế nào.

Chúc mọi người một ngày đẹp trời. Sao tự nhiên lên diễn đàn này lại muốn tâm sự nhiều thế?

Khôi Tinh
02-08-10, 14:54
@ kimcuong: mấy hôm nay bị vợ chửi nên buồn quá lại lật sách lý số ra xem tiếp ! Hic ! Đúng là bị "hâm" nặng !

@ catphuong: góp vui với bạn thôi, mấy lời tôi bạn đọc cho vui là đc rồi, chả đáng bạn lưu tâm. Tử vi tôi chỉ nghiên cứu nhiều về phần hạn và bệnh tật chung chung. Nhưng có 1 điểm yếu là phải "bắt tận tay, day tận mặt" thì đoán mới có "khí thế". Hình như có huệ nhãn (mới thai nghén - chưa hình thành).

Nhân sinh hữu mệnh, phú quý tại thiên - mình lao đầu vào nó làm gì - dành việc của ông trời, ổng ghét ổng oánh cho !!!

phuongvu
05-08-10, 17:45
Bạn Catphuong169!

Tôi thấy năm sau (2011) chị có sao Đào hoa là gặp chuyện tình cảm cũng như chị Kim Cương đã nói. Nhưng "tình cảm" tới mức nào thì không nói được. Đến năm Đinh Dậu 2017 chị lại có Đào Hoa, chắc là Đào Hoa đẹp!
Năm nay 2010 tôi thấy chị có Mã tinh là sẽ đi xa nhà nhưng xa gần thế nào thì chịu.
Trong 4 trụ chị có 2 sao Hoa cái thì "hâm" là đúng. Vì người có nhiều Hoa cái hay "bay bổng", thiếu thực tế nhưng có năng khiếu về nghệ thuật. Nếu đi về con đường này rất dễ phát. Tuy nhiên "phát" ở đây là phát về nghể nghiệp, không có gì bảo đảm là giàu có. Mọi người đều cho rằng những người "Hoa cái" là những người tưng tưng, hâm nhưng chớ có đưa đi bác sĩ mà điều trị vì sẽ không bao giờ khỏi, thậm chí có thể còn nặng thêm. Tóm lại người "Hoa cái" có nét đặc thù riêng của họ, họ không sao cả!

Chúc chị may mắn!

Phuongvu

Catphuong169
05-08-10, 21:42
Bạn Catphuong169!

Tôi thấy năm sau (2011) chị có sao Đào hoa là gặp chuyện tình cảm cũng như chị Kim Cương đã nói. Nhưng "tình cảm" tới mức nào thì không nói được. Đến năm Đinh Dậu 2017 chị lại có Đào Hoa, chắc là Đào Hoa đẹp!
Năm nay 2010 tôi thấy chị có Mã tinh là sẽ đi xa nhà nhưng xa gần thế nào thì chịu.
Trong 4 trụ chị có 2 sao Hoa cái thì "hâm" là đúng. Vì người có nhiều Hoa cái hay "bay bổng", thiếu thực tế nhưng có năng khiếu về nghệ thuật. Nếu đi về con đường này rất dễ phát. Tuy nhiên "phát" ở đây là phát về nghể nghiệp, không có gì bảo đảm là giàu có. Mọi người đều cho rằng những người "Hoa cái" là những người tưng tưng, hâm nhưng chớ có đưa đi bác sĩ mà điều trị vì sẽ không bao giờ khỏi, thậm chí có thể còn nặng thêm. Tóm lại người "Hoa cái" có nét đặc thù riêng của họ, họ không sao cả!

Chúc chị may mắn!

Phuongvu

O biết có thể gọi phuongvu là anh/bạn hay chị nữa. Thôi thì mình xin chọn từ trung tính nhất là bạn vậy.

Từ đầu năm tới giờ đúng là mình di chuyển khá nhiều, cách nhà tới 3000 cây số, mà toàn là những việc bắt buộc phải đi. Mấy ngày trước suýt nữa thì lại đi nữa, nhưng tiếc tiền quá nên đành ở nhà vậy.
Hồi nhỏ mình rất thích đọc sách, viết truyện và thơ. Có cả một quyển sổ con con ở nhà để chép thơ thẩn. Nhưng mà từ cấp ba trở đi thì chả hứng thú gì với nghệ thuật văn thơ nữa. Sắp tới thì dấn thân vào một nghề vô cùng xa xôi với hai chữ nghệ thuật là tư vấn thuế. Mình luôn nghĩ là mình hợp với marketing, ít nhất nó còn cần chút sáng tạo và nghệ thuật, cơ mà ông trời không thuận lòng người thì cũng đành chịu. Thế nên nhiều lúc cũng hay bất mãn.

Nghe bạn nói sang năm có chuyện đào hoa cũng thấy hay hay. Cứ một mình mãi thế này kể ra cũng thấy cuộc đời mình hơi nhạt nhẽo thật. Nhưng mà năm 2017 lại có tình duyên mới thì mình cũng còn đắt hàng chán. Năm ấy là ba mươi tuổi rồi còn gì:D.

Chắc cái bệnh hâm của mình cũng cả có bác sỹ nào chữa nổi đâu. Hihi, mà mình cũng chả bao giờ định chữa. Chấp nhận sống với cái tôi là lạ của mình.

phuongvu
06-08-10, 17:13
Bạn Catphuong169!

Tôi thấy bạn lại có Mã tinh trong năm Bính Thân 2016. Cầu mong cho bạn được toại nguyện "viễn xứ".

Mãi năm 2050 tới 2070 bạn mới vào đại vận "ăn nên làm ra". Bạn đừng buồn vì tôi thấy có người nghỉ hưu rồi mới có tiền vì đến vận của mình. Bạn thân nhược nên có nhiều tiền là không bao giờ tốt cả. Tôi cũng vậy, thân nhược, tiền đến là gặp tai hoạ.

Thân ái!
Phuongvu

Catphuong169
06-08-10, 22:08
Bạn Catphuong169!

Tôi thấy bạn lại có Mã tinh trong năm Bính Thân 2016. Cầu mong cho bạn được toại nguyện "viễn xứ".

Mãi năm 2050 tới 2070 bạn mới vào đại vận "ăn nên làm ra". Bạn đừng buồn vì tôi thấy có người nghỉ hưu rồi mới có tiền vì đến vận của mình. Bạn thân nhược nên có nhiều tiền là không bao giờ tốt cả. Tôi cũng vậy, thân nhược, tiền đến là gặp tai hoạ.

Thân ái!
Phuongvu

Đa tạ phuongvu đã xem giúp. Mình muốn đi đây đi đó để biết mình biết người chút thôi. Nên nghe thấy xuất ngoại là thích.

Hồi nhỏ sống nghèo khổ thiếu thốn quen rồi nên đối với catphuong tiền bạc cũng là thứ vô thường. Tất nhiên là chả ai sống được mà không có tiền. Nhưng mà có nhiều tiêu nhiều, có ít thì tiêu ít. Giàu nghèo cũng là quan niệm của mình mà ra cả thôi:D.

Chốt hạ một câu là muốn tin tử vi hơn tử bình. Hì hì. Nhưng mà muốn vẫn chỉ là muốn:D

hoangan88
20-02-12, 23:59
cô kim cho con hỏi đc ko ? nếu ngược lại mệnh nam cùng năm sinh tháng sinh có 2 sao đào hoa vô 1 Dậu lại gặp đất kinh dương tại dậu . Thân người này nhược thì người này như thế nào ?
kết hôn trễ và sống nhờ vợ hả cô ? và sẽ có khả năng khác ko cô ?:430: