PDA

View Full Version : chân thành nhờ chị kim cương giúp cho về lá số

phiphươnghô
08-08-10, 17:23
em được 1 người bạn giớ thiệu đến với trang diễn đàn này
sau khi dạo qua thấy rât hay,và có nhiều nhân tài
nên e tha thiết nhờ chi kim cương và các cao thủ khác trong diễn đàn mà em chưa biết quý danh,xin nén chút time,xem qua lá số của em,cho biết về công danh,tài lộc,hôn nhân,con cái
em chân thành cảm ơn!

phiphươnghô
09-08-10, 09:55
vẫn ko cóa ai xem số cho nhỉ? :105:

kimcuong
09-08-10, 12:42
Theo tứ trụ đã cho, giờ sinh có thể là Kỉ Tị hoặc Canh Ngọ, nên mệnh cục có thể là biến dạng (hóa Thổ) hoặc lấy Tài làm chính. Cả hai đều rất e ngại vận Nhâm Thân, tam hợp Thân Tí Thìn gặp Kiêu thần Nhâm, thủy cường vượng sẽ phản khắc tài tinh. Vận hiện hành là vận Quan Tân Mùi, lưu niên Canh Dần, Tí Mùi tương hại, trụ ngày có động tức sẽ có thay đổi về gia cảnh, nhà ở, công việc.

Nếu các vận đã qua có bệnh tật, hình khắc trong gia đình cha mẹ hoặc tang chế thì vận Nhâm Thân là đổi đời theo chiều hướng thuận lợi cho bạn, nếu ngược lại thì rất nên thận trọng từ năm Ất Mùi trong vận này.

Kiểm lại một điểm: Từ nhà nhìn ra hướng Đông Nam là khu vực gì? Bình thường có liên can gì rất nhiều đến hướng đó hay không? Thí dụ như trường học, chợ búa...?

(Xin nhắc lại các bạn nhờ xem tứ trụ: Chỉ cần viết "Nhờ xem tứ trụ" là đủ, không cần nêu rõ danh tính người nào, vì tôi cũng như nhiều bạn khác, khi gặp thuận lợi là sẽ xem ngay, nếu không gặp duyên thì đành vậy.

Ngoài ra các bạn nên ghi đầy đủ ngày tháng năm sinh dương lịch và nơi sinh cùng vài việc quan trọng đã xảy ra để kiểm lại các điều kiện thuận hay nghịch trong tứ trụ.

Các môn đoán mệnh thực ra dựa vào ngày sinh tháng đẻ rất ít, các chuyện thực tế đã xảy ra mới chính là Mệnh Vận của bạn. Từ đó chúng ta mới hiểu được bản thân mình cùng ngoại cảnh sinh sống và tìm ra một hướng giải tương đối tốt hơn cho tương lai.)

phiphươnghô
09-08-10, 14:07
em chân thành xin cảm ơn chị kim cương nhiều,vì ko ngờ có duyên với chị
và cảm ơn vì chị đã nén chút time ngó qua lá số của em
em đang mang thai 2 tháng,tháng 2 âm lịch năm 2009 em kết hôn,và trong năm này em có việc phải làm liên quan đến mộ phần và phúc đức nhiều,tháng 7 âm thì có té xe nhưng ko nặng lém,năm 2002,nhà em đang xây cất,thì mẹ em bị giực hụi rất nhiều chém mém phá sản.
nhà em từ vị trí cửa cái nhìn ra là hướng đông,có sông,xéo phía kai 1 tý là đông nam là đường đại lộ,xe cộ tấp nập,có nhiều cơ sở kinh doanh,chợ búa
khi sinh ra lá em ốm đau mãi,1 tháng phải đi bác sỹ 29 ngày(đây hoàn toàn là sự thực do bố mẹ kể lại)mãi đến năm 5,6t mới dứt
tang chế thì từ lúc sinh ra chưa chứng kiến 1 cái tang nào trong họ tộc,trc khí sinh ra thì ông nội mất trc đó cũng vài năm,chỉ có là nhà em mẹ em hay bị họa kiếp tài,do làm ăn bị ng ta giực hụi,bố thì hay gây nợ hoài,1 mình mẹ phải hứng hết,khiến cho gia đạo ít khi dc vui,mẹ e có hút thai 2 lần,đến giờ thì nhà chỉ có mình em,năm ngoái pà cũng có thai,nhưng tiếc thai ko phôi nên ko để dc,vì pà cũng còn trẻ,42t,cùng lúc ở xóm có chị bạn = tuổi pà cũng có 1 thằng con trai 1,ham con gái đã lâu,vậy mà dính thai và mới hạ sinh vào tháng 3 vừa rồi, em cũng tiếc dùm cho mama em.
e sinh là vào 9h sáng,nhưng ko biết đồng hồ mẹ em có trễn ko,vì thời đó sinh ra là mẹ xem đồng hồ đeo tay,tại miền nam,lúc trc em cũng ngộ nhận là sinh giờ thìn,nhưng sau 1 time em cũng có nghiên cứu 1 ít tử bình và tử vi,thì em lập mấy cái hạn 2002,2008,2009 em thấy đều đúng với giờ tỵ
mong chị xem xét kỹ dùm em.
thân!

phiphươnghô
09-08-10, 14:56
mong chị kim cương nén chút time,đã làm phước thì làm cho trót
nếu chị đã xác định dc giờ đúng của lá số thì xin cho vài lời nhận xét về tiền bạc-hôn nhân-hậu-vận-con cái
em hết sức biết ơn chi! :5333:

kimcuong
09-08-10, 15:12
"nén chút time" là nén gì vậy nhỉ? :1345:
Còn câu "làm phước thì làm cho trót" có vẻ hơi nghiêm trọng đấy phiphuonghô à!
Giờ sinh theo như bạn diễn tả như thế thì quả là giờ Tị, cứ theo giờ này luận là thích hợp rồi. Bạn biết môn tứ trụ này, nên nhất thiết xem lại hình xung khắc chế các địa chi của vận, các thiên can của lưu niên nhé.
Hướng ở đông nam là hướng sinh vượng cho bạn, nên tìm cách làm ăn, sinh hoạt ở đó nhiều hơn.
Về việc của mẹ bạn như thế, ta có thể nhìn thấy sơ qua trong tứ trụ của bạn: thiên can toàn Thổ, lệnh tháng hợp bán Thủy, mà Thủy là Ấn của Giáp mộc, nên mệnh của bạn có xung với mẹ khi ở chung.
Thế nhưng, tứ trụ của bạn không thể nào nói rõ hơn về vận hạn của mẹ được. Mỗi người đều có số phần riêng.

phiphươnghô
09-08-10, 15:38
àh àh,em gõ nhanh cho nên hay viết tắt "time"(là thời gian)
[COLOR="Red"]Còn câu "làm phước thì làm cho trót" có vẻ hơi nghiêm trọng đấy phiphuonghô à!còn câu này do hơi quá xúc động đó mà,mong chị thông cảm
àh mà em chắc thua tuổi chị xa,chị xưng bạn em nghe ngại :761:
thú thực là trình độ tử bình em chưa đến đâu,em còn mù mờ lém
lúc trước thì cứ ngỡ lá giờ thìn,so sánh với tử vi thì thấy sao mà 2 môn phái khác nhau quá,tình cờ lập lại các hạn cũ thì thấy lá giờ ty mới đúng
nên cũng ngổn ngang,âu lo về lá giờ tỵ bên tử bình ko biết hậu vận thế nào
có 1 anh bạn em anh ấy cũng xem tử bình ko siêu cho lắm,nhưng cũng tạm tạm,lúc trc lá giờ thin thì a ấy cũng có luận cho vài dòng,sau này em nhờ luận dùm lá giờ tỵ,nhưng giấu tên,anh ấy hỏi em là ?"lá số này có thật ko"?e ko hỉu tại sao a lại hỏi vậy,a mới nói liền là lá này nếu biết cách làm cho thân vượng thì giàu lắm,nhưng cái DH1-9TCANH NGỌ,đặc biệt là năm 2t,dễ yểu tại năm này,em mới hoảng hốt và bàng hoàng,vì lá này là của mình mà sao a phán vậy,đến giờ em vẫn con sống,nên cũng hơi lo.
còn việc mẹ em,thì xung khắc lém chị àh,hầu như ko hợp.
mong chị giúp cho ạ :6k3:

kimcuong
11-08-10, 14:10
nhưng cái DH 1-9T CANH NGỌ, đặc biệt là năm 2t,
Theo như ngày sinh dl: 4/5/1989, trước Lập Hạ 1 ngày, đại vận đầu tiên phải là Kỉ Tị. Nếu có người nói đại hạn 1-9 tuổi là Canh Ngọ, thì chắc là bạn đã đưa ngày sinh là 5/5/1989? Vậy ngày sinh dương lịch nào đúng?

phiphươnghô
13-08-10, 19:12
Theo như ngày sinh dl: 4/5/1989, trước Lập Hạ 1 ngày, đại vận đầu tiên phải là Kỉ Tị. Nếu có người nói đại hạn 1-9 tuổi là Canh Ngọ, thì chắc là bạn đã đưa ngày sinh là 5/5/1989? Vậy ngày sinh dương lịch nào đúng?

àh e xin lỗi chị ,em gọ nhầm,ý cậu bạn nói là cái đại hạn CANH NGỌ từ
10-19t,còn cái dh KỶ Tỵ 1-9t thì năm 2t,thái tuế canh ngọ thiên khắc địa xung trụ ngày gì đó.
e sinh ngày 4-5 là chính xác.