PDA

View Full Version : Nhờ các cô chú xem Tử Bình cho cháu với ạ!

Gear
11-08-10, 17:52
Kính chào các cô chú trên diễn đàn!
Con được biết trên diễn đàn nhà mình có rất nhiều vị cao nhân Tử Bình, cho nên con rất tin tưởng.
Con xin mạn phép nhờ các cô chú xem dùm lá số Tử Bình của con. Con xin chân thành cảm ơn các cô chú rất nhiều!
Sau đây là thông tin của con:
+ Con là âm nam, sinh 8/5/1989 (DL).
+ Hiên nay, con đang học đại học năm 3, ngành cơ khí chế tạo máy.
+ Năm 2007, ông nội mất.
+ Hồi nhỏ bố bị bệnh rất nặng nhưng nhờ có thầy thuốc giỏi chữa trị nên qua được.
Xin các cô chú xem cho con về:
+ Tình duyên (vợ thế nào, con cái ra sao...). Bên tử vi thì bác WB nói khổ lắm, không biết sao... hic. Các cố chú nói rõ cho con nhé để còn biết đường tránh.
Lá số của con:
http://xemtuong.net/KHHB/tubinh/print.php?topic=1_6_6_6_6_5_5_1_3_21_Nguyen-Trong-Nhat
Xin chân thành cảm ơn các cô chú!

thieuba
12-08-10, 14:49
Chào Gear!
Tứ trụ của bạn:
....Kiếp...........Kiếp............nc......... ..Sát
....Kỷ..............Kỷ............Mậu....... ..Giáp
....Tị...............Tị.............Thìn..... .....Dần

Hành vận: Mậu Thìn / Đinh Mão / Bính Dần / Ất Sửu / Giáp Tý / Quý Hợi

Nhật chủ Mậu Lộc ở tháng Tị, cách Kiến lộc. Trụ năm và tháng thấu Tỷ Kiếp trùng trùng nên thân quá cường vượng. May mà trụ giờ thấu Giáp Sát, Lộc ở Dần nên dụng Sát, hỷ thần là Thủy.
Nhìn chung hành vận từ bé đến giờ xấu, hiện đang ở vận Bính Dần, Bính Ấn sinh thân làm thân càng vượng, dễ tính tình phá phách, ngang tàng...
2 vận Giáp Tý và Quý Hợi rất tốt, bạn nên có sự chuẩn bị kỹ càng cho 2 vận này. Võ nghiệp hay quan trường... đều hợp với bạn.
Mệnh khắc người thân, ở gần bố mẹ không có lợi.
Mình thấy Cung vợ cũng đâu có xấu, hỷ thần Tài tàng trụ ngày chắc vợ cũng hiền thuận. Chỉ hiềm là trụ ngày xung với mệnh cung Tuất...
Con cái thì quả là rất tốt, được nhờ cậy nhiều.
Vài dòng lạm bàn mong có thể giúp bạn!

Gear
12-08-10, 17:26
Cảm ơn chú vì đã xem cho con, nhưng con xin chú nói rõ thêm với ạ. Vì con chưa biết nhiều về Tử Bình nên mong chú thông cảm.
Mệnh khắc người thân là đúng rồi, con đi xa thì nhớ bố mẹ nhưng về nhà thì không hợp cho lắm.
"May mà trụ giờ thấu Giáp Sát" là sao ạ?
"Chỉ hiềm là trụ ngày xung với mệnh cung Tuất..." nên sẽ thế nào ạ?
Mong các cô chú nói rõ cho con. Xin cảm ơn các cô chú rất nhiều.

thieuba
13-08-10, 11:56
hi Gear!
Chỉ là thieuba "bí từ" thôi mà, hihi. Vượng quá thì cần khắc chế bớt đi, không thì phải tòng theo, thế thôi mà...
Mình đã tư vấn theo hướng bạn cần rùi mà, không thể nói rõ hơn được nữa.
Chúc bạn vui!

Gear
13-08-10, 12:31
Gear vẫn chưa thỏa mãn lắm (^_^), nhưng rất cảm ơn anh thieuba đã coi số cho em.
Một lần nữa cảm ơn anh.