PDA

View Full Version : XIn học tử bình

Meocondangyeu20102010
16-08-10, 20:28
cho em hỏi làm thế nào để được tham gia lớp sơ cấp tử bình và sau này nâng cao?
có phải đóng học phí không?
xin cảm ơn

thieuba
16-08-10, 22:11
Chào Meocondangyeu20102010!
Lớp sơ cấp Tử bình do chị kimcuong hướng dẫn hiện đã học xong, lớp học hoàn toàn miễn phí. Chỉ có những ai đã học xong lớp sơ cấp mới được tiếp tục học các lớp sau với kiến thức nâng dần lên.
Bạn có lòng muốn học thì kiên nhẫn đợi đến khóa sau vậy.
Thân và chúc bạn toại nguyện!

nguoikhonghoc
16-08-10, 22:39
chào anh thieuba
cho em theo học với đc không?
khi nào có lớp dạy vậy?
cảm ơn

Meocondangyeu20102010
16-08-10, 22:58
cảm ơn thieuba
để được cung cấp pass và trang tử bình sơ cấp thì làm thế nào?
xin cảm ơn

thieuba
16-08-10, 23:27
Chào mọi người!
Vấn đề mở lớp mới Tử bình hoàn toàn được quyết định bởi chị kimcuong và ban QT của DD. Nếu có chắc chắn sẽ thông báo trên DD.
Các bạn chịu khó chờ vậy!
@Meocondangyeu20102010: chỉ những người đã đăng ký học và được chị KC đồng ý mới được cấp pass váo lớp sơ cấp TB.

Meocondangyeu20102010
19-08-10, 23:37
xin hỏi tử bình và tứ trụ có giống nhau không ? nếu khác nhau thì nó khác ở điểm nào? vì em thấy mục tử bình mà có lúc lại thấy ghi tứ trụ
xin cảm ơn

kimcuong
20-08-10, 10:47
Tử Bình là tên của người lập ra môn Tứ trụ đoán mệnh hạn theo năm, tháng, ngày, giờ sinh mà chủ điểm là ngày sinh.

Bạn nào muốn nghiên cứu môn này, hãy đọc các sách hiện thời được phổ biến rất nhiều. Chọn 1 cuốn sách, đọc và nghiệm lại với các tứ trụ trong gia đình, bạn bè, danh nhân, đồng thời tìm hiểu thêm qua các thảo luận trên các diễn đàn. Đây vẫn là phương pháp dễ dàng nhất, vì bản thân các bạn tự sắp xếp thời gian để tìm hiểu. Trong quá trình đó, khi cảm thấy hợp với mình, sẽ tự động tiến bộ lên.

Những bạn sinh hoạt trong các phòng lớp vừa qua đều đã rút kinh nghiệm này, vì nếu không đọc qua các sách vở trước, dù ít dù nhiều, đều bị gián đoạn giữa chừng. Hoặc là vì lý do mục đích tìm hiểu học tập của mình chưa rõ ràng nên cũng sẽ cảm thấy rất khó khăn khi tiếp thu. Thứ ba là lý do việc sắp xếp thì giờ theo dõi không được liên tục chặt chẽ, điều này cũng đưa đến sự đình trệ.

Các bạn đã tham gia sinh hoạt trong năm qua hãy cho biết ý kiến thêm, hầu chúng ta có thể sửa đổi, thêm bớt phần nào đó cho đợt sinh hoạt tới trong tương lai.

binhbinh
20-08-10, 15:12
Kính chào chị kimcuong!
Chào thieuba và toàn thể các anh chị Phòng Thảo Luận Tử Bình!

binhbinh nhớ chị kimcuong và các anh chị quá, hôm nay mới có dịp được chào chị kimcuong và các anh các chị. Chúc chị kimcuong vui trẻ khỏe và đạt được nhiều thành tựu trong môn Triết Học Phương Đông. Chúc các anh chị Phòng Thảo Luận Tử Bình dưới sự dìu dắt của chị kimcuong sớm thành tài để giúp đời.

binhbinh hay phải đi xa nên đã bị cắt phép thông công hai lần rồi, không dám làm phiền chị kimcuong nữa. Đành phải cùng bạn meocondangyeu chờ lớp mới vậy!

(Nói nhỏ với thieuba một chút: thieuba bây giờ chỉ còn thieuhai thôi!)

thieuba
21-08-10, 11:35
hi anh binhbinh!
thieuba cũng rất nhớ lớp, nhớ các anh các chị. Mỗi lần vào DD thieuba đều để ý nick mọi người xem có ON không hòng mong có thể tâm sự biết thông tin về nhau... Anh vẫn khỏe, công việc tốt là thieuba mừng.
Cố gắng thu xếp công việc và thời gian trở lại lớp anh nhé.:008:

"Cùng trèo lên đỉnh núi cao vời vợi,
để ta khắc tên mình trên đời,
dù ta biết gian nan đang chờ đón..."

(hihi, thieuba vẫn là thieuba anh ạ. Từ ba -> hai chắc cả đời cũng không nổi???
Bật mí với anh từ "ba" trong nick em là Bá đó :2455:)

kimcuong
21-08-10, 12:19
Danh sách cập nhật các bạn tiếp tục sinh hoạt trong phòng "Tử Bình 2" thời gian tới, ngày bắt đầu sẽ được Ban Điều Hành diễn đàn thông báo sau.

STT|HV
1|thieuba
2|chanhung239
3|nvh8545
4|huongvi
5|Kinhluan
6|khoa
7|cuongbao
8|Quangminh
9|vnoanh
10|ngockihoang
11|sonthuy
12|lytamhoan
13|huyducit
14|TanLen73
15|Kloan
16|Tuvi
17|Hoa Tu Vi
18|KieuMi
19|binhbinh

nguoikhonghoc
21-08-10, 14:07
Trời mưa bong bóng phập phồng
mẹ đi lấy chồng con ở với ai?

binhbinh
23-08-10, 15:47
Ôi!!! binhbinh mừng quá!!!
Cám ơn chị kimcuong rất nhiều!
binhbinh xin hứa sẽ cố gắng theo kịp các bạn trong lớp để không phụ lòng của Chị.

Chào thieuba! Cảm ơn thieuba vẫn nhớ đến một học sinh tối dạ nhất lớp! Thế mà binhbinh cứ tưởng thieuba chỉ còn thiếu chiếc kính đen và điếu thuốc lá thôi!
Hẹn gặp lại trong phòng "Tử Bình 2".

thien phuoc
23-08-10, 16:07
Kính chào Chị Kim Cương !!!
Thân chào Thieuba và Các bạn trong lớp tử bình !
Đã lâu rồi hôm nay Thienphuoc mới có dịp vào diễn đàn để Chào Chị và Các bạn .Chúc Chị Kim Cương vui khỏe , như ý , chúc Các bạn khỏe và học tập tốt .
Thời gian qua vì bận công việc không thể tiếp tục theo học cùng Các bạn TP rất tiếc , bây giờ thì chắc không theo kịp các bạn rồi ,đành chờ Chị Kim Cương mở lớp mới . Rất mong Chị Kim Cương thu nhận khi có khóa mới .
Kính .
Thienphuoc.

kimcuong
27-08-10, 19:47
KC nhờ bài này để nhắn tin chung cho các bạn trong danh sách trên:

Hiện thời các pass để vào các phòng Tử Bình đều được rút lại, nên các bạn không thể vào phòng nào được. Tuần sau ban quản trị sẽ thông báo ngày giờ tập trung mới, KC sẽ gửi pass mới ngay.

chungnp
01-09-10, 14:13
Chào cô !
- Em muốn xin cô, cho em được đăng kí lại khóa học tử bình.Để em có cơ hội cùng mọi người học tập.
- Mong cô chấp thuận cho em.
- Cám ơn cô.

TanLen73
11-09-10, 22:00
Chung nup
Mọi người có đăng kýcho em đó. Em thử vào xem sao, xem có tin nhắn cô giáo gửi pass cho không, rồi vào lớp học đi.
Ôi cô giáo sửa lại rồi, em thử nằn nì cô xem sao?
Thân

nvh8545
11-09-10, 22:46
chào cô giáo KC.
nvh8545 đã nhận được tin nhắn của cô và đã dùng pass mới nhưng không vào được lớp, xin được cô chỉ dẫn giúp. Cám ơn cô nhiều.

kimcuong
11-09-10, 23:21
Chào nvh8545, pass mới chỉ dùng cho Phòng Thảo luận 2, các phòng khác đều đã đóng.

(chungnp cũng đã có pass rồi.)

Amada Vip
19-10-10, 11:56
Chào chị Kim Cương

Amada Vip mới biết diễn đàn vài ngày , amada vip rất thích môn này ...biết đến diễn đàn này amada vip rất mừng , vì có thể được học hỏi thêm ,mong chị Kim Cương nhận vào lớp học , hoặc giới thiệu các bạn nào hiện đang ở TP.HCM để được học hỏi thêm

Chúc chị sức khỏe , hạnh phúc

quanhatinh
19-10-10, 16:48
kính chào cô Kim Cương!
Em rất muốn học tử bình kính mong cô chấp nhận cho em tham gia lớp học.Xin chân thành cảm ơn cô

thieuba
20-10-10, 13:58
Chào bạn Amada Vip và quanhatinh!
Chị Kimcuong đợt này bận việc riêng nên thieuba có đôi lời với 2 bạn:
Lớp học Tử bình ở DD này do chị Kimcuong truyền dạy đến nay đã hơn 1 năm rồi. Mọi người đều phải học qua lớp sơ cấp TB1 rồi mới tiếp tục học lớp TB2.
2 bạn muốn học hãy đợi khi nào chị Kimcuong mở lớp mới thì đăng ký nhé.
Thân!

Amada Vip
21-10-10, 01:27
Chào chị Kim Cương

_ Chị Kim Thân mến , từ khi Amada Vip đưa bài này nhờ chị xem giúp đến đây cũng gần được 1 tháng rồi , không thấy Chị hồi âm trả lời , chắc là Amada Vip không gặp may rồi , không có duyên gặp chị . Amada Vip xin phép chị được xoá bài này

_ Qua đây Amada Vip xin cảm ơn Chị đã đưa lên 2 cuốn sách Tử Bình (của Lâm Thế Đức và Trúc Lâm Tử)

Chúc chị và gia đình thật nhiều sức khoẻ , bình an

hoacucxanh
12-12-10, 10:08
Chào chị Kim Cương!
Em là hội viên mới của diễn đàn và cũng đang tìm hiểu về Tử Bình. Rất mong được tham gia vào lớp học Tử Bình của chị nhưng không biết làm thế nào để đăng ký. Xin được chị chỉ bảo thêm.

thieuba
12-12-10, 10:24
Chào bạn hoacucxanh!
Khóa học Tử bình do chị KC hướng dẫn đã kết thúc, bạn hãy chờ thời gian tới có khóa mới thì vào đăng ký nhé.
Thân!

kimcuong
12-12-10, 11:55
Chào amada_vip, quả thật tôi không thấy bài nào bạn nhờ xem trong mục này cả. Xin lỗi nhé, vì tôi trong các tháng vừa qua rất bận.

Amada Vip
13-12-10, 00:07
Chào chị Kim Cương

_ Chị Kim Thân mến !

_ Amada Vip xin cảm ơn chị đã quan tâm giúp đỡ . Mong có một ngày được làm học trò của chị

Chúc chị cùng gia đình thật nhiều sức khoẻ , bình an , được nhiều niềm vui , hạnh phúc trong dịp lễ giáng sinh và năm mới sắp đến

Kính Chị

vanduc123
17-09-11, 11:44
xin cho tôi theo học lớp tử bình