PDA

View Full Version : Nhờ các anh chị xem hộ em ngày kết hôn

Trucnguyen88
28-09-10, 20:15
Em sinh: 13/06/1988
Bạn trai em sinh: 23/05/1984
Chúng em dự định tổ chức lễ cưới vào năm sau nhưng không biết năm sau (năm 2011) sẽ có tháng nào tốt nhất để tụi em định ngày cưới, vì em có nghe tuổi của tụi em lấy nhau không hợp, không biết sẽ có cách nào hoá giải không ạ?
Nhờ các anh chị trong diễn đàn giúp đỡ giúp ạ.
Em cám ơn thật nhiều!

thieuba
28-09-10, 23:03
hi Trucnguyen88!
Luận về tuổi hợp hôn thì 2 tuổi này có mấy tiêu chí không tốt:
- can khắc;
- mệnh khắc (chánh ngũ hành);
- phối cung phi ra Tuyệt mệnh.
Về can, mệnh khắc thì các bạn có thể hóa giải qua sự hiểu biết về mệnh của mình, qua phong thủy, sinh con...
Về TM thì năm sau cưới nên chọn tháng Thiên Y để hóa giải. Nên cưới vào tháng 2, hoặc tháng 11.
Thân!

nguoikhonghoc
29-09-10, 00:12
Xin lỗi, bạn nhầm rồi
Yêu nhau thì lấy! không hợp thì không hợp luôn cả lúc yêu.
Sai lầm ở chỗ nào?
sai lầm ở chỗ nhận thức kém, không hợp ở chỗ luôn nghĩ mình không hợp! khổ vậy! còn phải học nhiều.
Do vậy, chẳng qua là tư tưởng giao du ở ngưỡng nào, Trí tri nhận thức tới đâu!
Tôi khuyên bạn, Yêu thì cưới, đừng nghĩ mình không hợp! sai lầm là ở chỗ đó
Giờ cưới thì có nhiều giờ! chọn giờ Thái cho hòa hợp

nguoi saigon
29-09-10, 07:32
"Yêu nhau thì lấy! không hợp thì không hợp luôn cả lúc yêu.
Sai lầm ở chỗ nào?
sai lầm ở chỗ nhận thức kém, không hợp ở chỗ luôn nghĩ mình không hợp! khổ vậy! còn phải học nhiều.
Giờ cưới thì có nhiều giờ! chọn giờ Thái cho hòa hợp"

Bàn về lý số mà tư tưởng động thoáng, bỏ qua thị phi, câu chấp hẹp hòi thì quả là người đã vượt lên trên cách luận hẹp hòi của lý trí, thật tình quý mến nguoikonghoc, nhưng sao vẫn còn khuyên chọn giờ Thái?

Trucnguyen88
29-09-10, 13:51
Đúng thiệt thì em cũng nắm rõ mấy tiêu chí không tốt mà Thieuba đã đưa ra, vậy nên em nhờ Thieuba xem hộ dùm em tháng 2 và thang 11 sẽ có ngày nào tốt để tổ chức cưới hỏi vậy ạ? Em cám ơn Thieuba nhiều lắm!
Em cám ơn Ngườikhonghoc đã cho em lới khuyên ạ. Thực ra em cũng không phải ngại việc hợp hay không hợp em chỉ sợ khắc mạng thôi, nói chung thì cái gì biết thì vẫn nên tránh, nên cần có cách hoá giải mà thôi ạ.
Em có thể biết giờ Thái là giờ gì ko ạ? Em dốt quá hix :(

HaVu
29-09-10, 19:48
"Yêu nhau thì lấy! không hợp thì không hợp luôn cả lúc yêu.
Sai lầm ở chỗ nào?
Giờ cưới thì có nhiều giờ! chọn giờ Thái cho hòa hợp"

Bàn về lý số mà tư tưởng động thoáng, bỏ qua thị phi, câu chấp hẹp hòi thì quả là người đã vượt lên trên cách luận hẹp hòi của lý trí, thật tình quý mến nguoikonghoc, nhưng sao vẫn còn khuyên chọn giờ Thái?

Chủ topic có Thái trong lĩnh vực này đầu mà khuyên chọn giờ Thái.
Nhận thức, tri thức, quan niệm.... sẽ thay đổi theo thời gian vì thế ko thể nói cứ yêu là cưới dù rằng tình yêu là cực kỳ quan trọng trong hành phúc gia đình. Lúc yêu cái gì chẳng đẹp, chẳng thế mà đầy người cưới rồi bỏ đấy thôi, vì cái lý do ko hợp quá phổ biến tại tòa rồi...còn lý trí đâu phải hẹp hòi, ....có lúc sáng, có tối nên mới phải hỏi, phải nghĩ.....

Thanh niên thì suy nghĩ thoáng là bình thường nhưng ko nên thoáng quá, bỏ qua nhiều thứ quá, đơn giản quá...ko lại thành dễ dãi, xuề xòa, ...thậm chí mất cẩn thận, cẩu thả....

thieuba
30-09-10, 07:42
Chào Trucnguyen88!
Tháng 2 có ngày Nhâm Thân (14/2); Quý Mùi (25/2)

Trucnguyen88
30-09-10, 22:37
Da. Em cám ơn Thieuba rất nhiều ah.
Thieuba có thể cho em biết những phương pháp tránh mà Thieuba đã nói như phong thuỷ, sinh con... cụ thể là thế nào được ko ạ?

thieuba
30-09-10, 23:24
hi Trucnguyen88!
hihi, cái này thì chịu rùi... Bạn nên sang topic Phong thủy, mọi người sẽ giúp bạn.

Trucnguyen88
30-09-10, 23:26
Dạ! Vậy em cám ơn Thieuba nhiều lắm lắm ạ!!!