PDA

View Full Version : Tam ban xảo quái mà sao vẫn gặp họa

trancongtruong
08-11-10, 18:33
Mời các Anh/Chị tham gia luận cục nhà này:
Nhà Tọa dần hướng Thân 240 độ xây năm 2010 có tinh bàn như sau:
174 639 852
963 285 417
528 741 396
Trong quá trình nhà đang xây thì chủ nhà đi ô tô gặp nạn, công việc kinh doanh trì trệ kinh tế sa sút, gia đạo bất an.

cotaomobile
08-11-10, 19:10
174 639 852
963 285 417
528 741 396
Trong quá trình nhà đang xây thì chủ nhà đi ô tô gặp nạn, công việc kinh doanh trì trệ kinh tế sa sút, gia đạo bất an.

lại là Tây nam nữa.
Mình cũng như vậy nè mình còn hơn thế nữa là 225 độ bị thượng sơn há thuỷ luôn.
Nhưng cũng mình cũng mai là cứ mổi lần ra đó là đều thấp nhanh cầu nguyện cho tai qua nạn khỏi hết
nghe nói hướng đông nam này năn nay ai cũng như vậy toàn là hao tài k đáng k àh

sonthuy
08-11-10, 19:30
174 639 852
963 285 417
528 741 396

Hi trancongtruong
Nếu bạn biết về nhà này thì vẽ quang cảnh khu đất và nhà đưa lên để ACE ngâm cứu. Không phải cứ "Tam ban xảo quái" là tốt, Loan đầu phải hợp cách và bài trí cửa nẻo, phòng ốc hợp lý thì mới tốt được.
@ cotaomobile, nhà này hướng Tây nam chắc bạn gõ nhầm!

thanhhang
09-11-10, 08:45
Bát bạch hưu tù ,Ngũ hoàng ngự trị ,Nhị hắc tương thông , Tuế Dần ve vãng, lành ít dữ nhiều.
Trancongtruong và cotaomobile nên tìm cầu anh Văn Hoài bày cho trận =Thất Tinh Đại Hải đi nhé . :6k3:

Thân chào.

HVQ
09-11-10, 12:28
Nhà tôi cũng tọa DẦN hướng THÂN 240 độ, vì sợ năm 2010 không dám xây, dự định năm 2011 động thổ, đã nhờ Anh Vanhoai và các cao nhân chỉ giúp nhưng có lẽ bận nên chưa thấy ai giúp đỡ.
http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=1585
Lập tinh bàn nhà này như sau : (Sơn – Vận – Hướng)
174 639 852
963 285 417
528 741 396

phuongvu
13-11-10, 10:13
Bạn HVQ thân mến!

Như bạn đã biết, nhà 240º toạ Dần Hướng Thân là cách cục Tam ban xảo quái toàn bàn, một cách cục rất rất đặc biệt.
Nhà mà xây hợp cách nội thất & loan đầu thì là Tuyệt đỉnh, còn nếu không thì là Đại hoạ, giống như một chân đặt trên ngọn Hymalaya, còn chân kia thì có thể đặt tiếp lên đỉnh hoặc đặt vào... khoảng không.
Vì vậy có mấy lời với bạn mong bạn hết sức Cẩn trọng và Chính xác khi quyết định & xây nhà 240º. Có nghĩa là khi xây xong thì đúng nó là 240º, hợp cách nội thất, hợp cách ngoại cảnh (loan đầu). Ngoài ra vợ bạn tuổi Giáp Dần xung với hướng vậy nên càn phải cẩn trọng hơn vì nếu hoàn hảo (hợp cách) thì người vợ được hưởng lợi rất nhiều còn không thì bất lợi rất nhiều.
Nói vậy không phải để bạn sợ mà để quyết định và làm đúng, chính xác vì đa số nhà hướng này hoặc ngược lại là 60º (toạ Thân hướng Dần) đều gặp tai hoạ như nhiều ví dụ đăng trên diễn đàn này cũng như các diễn đàn phong thuỷ khác.

Bạn xây nhà trong năm 2011:
- Tứ lục tới hướng, Nhất bạch tới toạ, có thể xây nhà được

Theo tuổi:
- Chồng 1973: Lục Hoàng ốc và Kim lâu
- Vợ 1974: Ngũ Thọ Tử

Tuy nhiên theo quan niệm của tôi thì mấy thứ coi theo tuổi như trên chỉ để tham khảo chứ không thật sự đúng như vậy.

Chúc bạn may mắn!
phuongvu

trancongtruong
13-11-10, 22:43
Cảm ơn bạn sonthuy đã quancaapsC (đó là nhà một người bạn), vì tôi không biết vẽ, nên tôi mô tả qua cho bạn nắm được, phía trước bên tả khoảng 215độ có trụ sở 5 tầng của cơ quan nhà nước, phía sau nhà cách 50m ( hướng 20 độ) có trường học cao 2 tầng, ngã tư đường về nhà phía tây bắc cách nhà khoảng 500. trước mặt là con dường rộng chừng 20m, giáp vách bên phải có nhà cao 3 tầng, bên trái là nhà cấp 4. Nhà này xây rộng 8m, sâu 9m, cửa ra vào mở ở mé hữu, cổng mở bên tả.. có cách nào vẽ được hình mong các bạn chỉ giúp, tôi xin cảm ơn ./.

AnhNgoc
14-11-10, 15:48
Nếu không vẽ được bằng các phần mềm thì bạn lấy bút lông & giấy có ô ly xong vẽ đúng tỉ lệ, chụp hình ,gửi lên để anh chị em dễ luận hơn.

sonthuy
14-11-10, 17:39
Cảm ơn bạn sonthuy đã quancaapsC (đó là nhà một người bạn), vì tôi không biết vẽ, nên tôi mô tả qua cho bạn nắm được, phía trước bên tả khoảng 215độ có trụ sở 5 tầng của cơ quan nhà nước, phía sau nhà cách 50m ( hướng 20 độ) có trường học cao 2 tầng, ngã tư đường về nhà phía tây bắc cách nhà khoảng 500. trước mặt là con dường rộng chừng 20m, giáp vách bên phải có nhà cao 3 tầng, bên trái là nhà cấp 4. Nhà này xây rộng 8m, sâu 9m, cửa ra vào mở ở mé hữu, cổng mở bên tả.. có cách nào vẽ được hình mong các bạn chỉ giúp, tôi xin cảm ơn ./.

Chào bạn trancongtruong
Bạn xem hình vẽ phác thảo này cần điều chỗ nào cho ý kiến nhé

http://img842.imageshack.us/img842/2446/240dom2.jpg (http://img842.imageshack.us/i/240dom2.jpg/)

trancongtruong
14-11-10, 20:18
Thay mặt gia chủ cảm ơn các Bạn đã quan tâm, vẽ phác thảo như Bạn SONTHUY là đúng, chỉ có điều phía trước nhà từ cửa ra đến cổng còn một khoảng sân dài chừng 8m ( sai sót do lần trước tôi mô tả chưa đủ).

trancongtruong
14-11-10, 20:21
Làm thế nào để có được cái lakinh đẹp vậy, bạn SONTHUY chỉ cho tôi với, xin cảm ơn bạn nhiều ./.

sonthuy
15-11-10, 10:33
Thay mặt gia chủ cảm ơn các Bạn đã quan tâm, vẽ phác thảo như Bạn SONTHUY là đúng, chỉ có điều phía trước nhà từ cửa ra đến cổng còn một khoảng sân dài chừng 8m ( sai sót do lần trước tôi mô tả chưa đủ).

Chào Trancongtruong
Bạn có thể cho biết giáp với sau nhà (cung Dần) là đất trống hay có nhà hàng xóm? và bài trí phòng, bếp, cửa sau...có đủ thông tin tôi sẽ vẽ đầy đủ.

Làm thế nào để có được cái lakinh đẹp vậy, bạn SONTHUY chỉ cho tôi với, xin cảm ơn bạn nhiều ./.

La kinh này phát triển từ La kinh Phân Châm cộng thêm 12 cung vị Trung Châu Huyền Không (của bạn NamPhong).
Tôi dùng trình PhotoShop để vẽ và áp La kinh vào sơ đồ nhà. Bạn có thể mua đĩa Giáo trình PhotoShop CS3 về học (ra tiệm bán CD Soft có bán).

HVQ
15-11-10, 17:46
Cám ơn bạn Phuongvu rất nhiều. Vì không am tường về phong thủy (mới tập tành nghiên cứu) và thấy trạch vận căn nhà này xấu nên mong bạn giúp và chỉ giáo nhằm giảm bớt cái họa gây ra. HVQ dự định xây 1 trệt và 1 tấm đổ giả. Nếu muốn xây hợp cách nội thất thì các vị trí đặt bếp, cửa, phòng ngủ, cầu thang … có thể xắp xếp thế nào cho hợp lý ?
Xin cho hỏi :
1- Theo sách thì cung Mùi vượng khí thành môn. Nếu đặt cửa chính tại cung mùi (Địa nguyên long) thì lại không hợp vì không cùng nguyên long với hướng (Nhân nguyên long). Vậy cửa chính đặt tại cung Khôn – Thân; Cửa hậu đặt tại cung Cấn có được không ?
2- Bếp đặt tại Chấn 9 3 6 ???
3- Cầu thang ????
Xin Bạn và các ACE trong diễn đàn cho ý kiến.
Trân trọng.

trancongtruong
15-11-10, 17:56
Cảm ơn sự tận tâm của ban SONTHUY. Tôi mô tả tiếp như sau: Sát tường phía sau nhà là rãnh thoát nước rộng chừng 1m, sau đó đến tường bao của trường học, qua tường bao là đến bãi đất trống.
Trong nhà: từ cử vào (bên hữu ) là phòng khách, sau đó đến cầu thang đi từ đông bắc sang tây nam, phòng vệ sinh nằm ở cuối cùng bên hữu. Bên tả giáp phòng khách là phòng ăn, bếp đặt ở phía sau nhìn sang hướng tây nam. Trên tầng 2 chia làm 2 phòng, phòng ngủ của chủ nhà nằm bên hữu, phòng bên tả có ngăn lại một khoảng sâu chừng 3m (trên nóc bếp) làm sân phơi còn lại là phòng ngủ của con.

sonthuy
16-11-10, 00:07
Hi Trancongtruong
Tôi đã sửa lại hình vẽ sơ đồ nhà theo bạn mô tả bạn xem xong thì hồi đáp nhé, bạn có biết ngày tháng nhập trạch không? cách cục nhà này thấy cũng khó đấy.

trancongtruong
17-11-10, 10:43
Gia chủ họ mới kê đồ ở tạm , chưa làm lễ nhập trạch, nếu có thể được thì bạn SONTHUY cho một lời khuyên về ngày nhập trạch.

sonthuy
17-11-10, 11:11
Gia chủ họ mới kê đồ ở tạm , chưa làm lễ nhập trạch, nếu có thể được thì bạn SONTHUY cho một lời khuyên về ngày nhập trạch.

Bạn xem hình ở trang 1 đã đúng chưa, thấy bếp đặt ngay đại không vong xấu quá.
Năm nay Niên tinh Ngũ hoàng đến hướng cần đem sao Thái dương đến giải (mình chưa biết cách tìm sao này). Bạn nhờ anh VanHoai anh NamPhong giúp đi.

senvang
03-12-10, 10:55
@ trancongtruong
Phạm phải phục ngâm của hướng  xấu . phạm thướng sơn há thủy  xấu
Có nhà 4 tầng phương bạch hổ bất lợi cho nam nhân phương tân đoài có nhà cao chèn ép chủ về bệnh tật
Toàn bàn hợp được quẻ tam ban phụ mẫu tuy có thể hóa giải được thướng sơn há thủy nhưng còn phản phục ngâm
phương tọa ko thích hợp với nhà cao cây cao áp sát chỉ thích hợp với bằng phẳng trống thoáng
Ngũ hoàngLưu niên tại cung Khôn (Tây Nam). Nghi tĩnh. Bất nghi tu phương, lập hướng.
Thái Tuế tại cung Dần và cung xung là Tuế Phá tại cung Thân. Phương Thân là tọa bất khả hưng tạo. Phạm nhằm chủ tổn tài, sự vật hại trạch trường. Tuy nhiên, tọa Dần hướng Thân thì lại cát.
Bát Bạch Lệnh Tinh điên đảo, tại cục đất tọa không triều mãn mới nên lập Trạch, nếu đầu hướng có nước, tật bệnh liên miên,trướng bụng phù thũng, bất lợi Trạch Mẫu,
Tọa sơn có gò núi,dốc đứng thai phụ quả cư góa bụa , phụ nữ khi mang thai gặp phải tai ương . .
Đinh cung sinh khí, có dòng nước nhỏ là hợp, phương đinh là cửu tử là sinh khí nhưng 9-6 hội họp hỏa khắc kim nên tránh nước lớn chỉ thích hợp với dòng nước nhò như ao hồ đầm có hình tròn.
- kỵ đá to, cây khô ,dòng nước chảy xiết chủ xuất nghịch tử con trai trưởng thì mắc các bệnh về máu , hỏa hoạn
bếp nếu để vị trí phương khảm  chủ ham mê tửu sắc , dễ mắc bệnh về thận ,phổi …vả lại từ cửa cái nhìn thấy đầu táo chủ làm không có dư …bếp nên đảo vị trí của wc là phương chấn  xuất kì tài , phú quý phúc thọ ..
Khảm cung có nước tam xoa thì tốt hay nước tụ lại là cát, có sơn long tắc hung.
Tốn cung VĂn Tinh hội hợp, có tú phong, khả xuất Văn Sỹ.
Đoài Càn 2 cung, đều là suy khí, thấy hình thấy khí, què chân
thương Đinh ,Trưởng phòng bất lợi.
thân