PDA

View Full Version : Nhờ các cao nhân xem dùm trụ có " Thực Tài Sát"

heroes167
04-12-10, 20:47
Cho cháu xin lỗi cháu không biết link đường dẫn nên đành viết ra vậy mong các bác, các cô xem dùm cháu :
Sinh ngày 16/07/1989( dương lịch) giờ mão: 5h10 phút sáng
Tứ Trụ: Kỷ Tị-Tân Mùi-Đinh Sửu-Quý Mão
Hiện đang công tác trong ngành lực lượng vũ trang
có 1 anh nhưng anh bị mắc bệnh, nên cháu coi như là trưởng, xuất thân trong gia đình bình thường, khắc cha mẹ, ông cha trước là tướng trong triều đình.
Cho cháu hỏi Thân cháu có vượng quá không, dụng thần là gì ạ, và liệu trụ có " Thực, Tài, Sát" sau này có chỉ huy áp đảo vạn người được không ạ.
Kính mong các bậc tiền bối giúp cháu sáng tỏ được vấn đề trên, cháu xin cám ơn. Chúc các bác các cô trong diễn đàn luôn khỏe mạnh :8:

heroes167
04-12-10, 22:51
Vậy mong các cao nhân chỉ giáo xem cháu luận giải như vậy là đúng chưa về tứ trụ của cháu:
Sinh chữ Đinh nhằm tháng tứ quý( chi Mùi) là quan đới được lệnh tháng, chữ Đinh gặp chi Tị ở năm là đế vượng đắc địa, trụ tháng và trụ giờ có kiêu thần sinh Thân được sinh, có tỷ và kiếp tài ở trụ năm và trụ tháng được trợ giúp, chi Tị , chi Mùi bán hội cục hợp thành Hỏa cục, nếu lại tính bán hợp giữa Mão và Mùi hợp thành mộc cục sinh Hỏa thì hỏa khí cực thịnh , tuy sinh can âm vào ngày Sửu mộ địa theo sách nói là không có khí lực, nhưng cháu lại nghĩ vì sinh vào tháng mùi chữ Đinh tàng trong tháng lại vượng nên có khí lực.
Tóm lại Thân cực vượng, nên dụng thần phải là thực thần hay Thiên quan. nhưng thiên quan chữ "Quý" thủy gặp chi mùi tháng là bệnh nên vô lực với hỏa vượng. Theo lý mệnh này cũng là thực thần cách nên sử dụng thực thần là dụng thần nhưng cháu lại không sử dụng thực thần làm dụng thần(DT) vì trụ có 3 tài tức tài nhiều mà tài lại được thực thương vượng sinh, Tài lại sinh Sát, Tài phá Kiêu trợ Thân, làm Sát có lực khắc Thân và Tỷ, Kiếp tài. Chưa kể lại có bán hợp Tị Sửu hợp thành Kim cục nên sinh Sát rất mạnh, cho nên cháu nghĩ dụng thần là Kim hỷ thần là Thổ phải không các Bác.
Đặc Điểm của tứ trụ này là quá khô Hỏa, Thổ, Kim nhiều (4 thổ, 3 hỏa, 3 kim, 2 mộc, 2 thủy) mà thiếu Thủy nên cháu là con người rất nóng nảy( ^ ^), ham thể thao, và khoái đi theo nghiệp binh, nên cháu chọn đi theo con đường là ngành vũ trang hy vọng cháu chọn đúng nghề.:0401:
Trong trụ năm của cháu có Kình dương lâm đất đế vượng nên ông cha hồi xưa là dạng có công với triều đình, nhưng khổ nỗi tổ nghiệp gặp tổ hợp không hay Kình, Kiếp tài, chánh tài, lại thương quan nữa nên không biết sau này đời cháu có vinh hiển như ông cha hay không T T. Cháu có đọc tài liệu trên mạng nói Thực thần tron trụ năm sinh tài thì phú quý 3 đời không biết phải không, điều này chưa kiểm chứng.
Trụ Tháng đất suy không vượng nên anh em cha mẹ không tốt lắm, chi Mùi tháng hình xung chi Sửu ngày, can Đinh khắc can Tân nên cháu hay phạm anh em cha mẹ, nhưng cũng hên Mùi-Sửu hình xung không nặng theo sách nói có xung thì xung yếu nên cũng đỡ. Trụ tháng có Kiêu thần tượng là mẹ lại vào trụ tháng nên mẹ cũng là người hay giúp đỡ nhưng đôi khi thái quá chắc vì Thân quá vượng nên như nước trào ly.
Trụ ngày đất quan đới có tổ hợp thực tài sát, nên bạn đới béo khỏe( thực thần), vợ đẹp ( thiên tài) cái này do cháu nghĩ thui nha, bạn đời tính mạnh mẽ( Sát). Thực sinh Tài, Tài sinh Sát=> Thực khó chế Sát nên vợ cháu chắc cũng dữ.
Trụ tháng đất bệnh nên con cái sinh ra hay bị Bệnh chắc vậy có Sát thì con cái tính cương trực có thể sau này được nhờ con khổ nỗi Sát lại sinh Kiêu mà Kiêu là kỵ thần nên có lẽ con sinh ra quý hiển mà khắc cha=> Oải.
Bây giờ đến vấn đề em quan tâm nhất như ở topic cháu đã nêu là Thực Tài Sát liệu sau này có chỉ huy áp đảo vạn người hay không.
Trong trụ tháng, năm đều có Tài, Kiêu, Sát nên chắc cháu không giàu thì cũng sang( cháu làm bên vũ trang, nhưng tiền thì cũng tạm không đến nỗi giàu).
Kình dương trụ năm kết hợp Sát tàng trong chi ở trụ ngày và Sát lộ ở giờ nên có quan quyền( nhưng sao cháu thấy có đâu toàn làm lính).
Tứ trụ thuần âm theo sách của Trúc Lâm Tự ở quyển 2 mục dự đoán quan vận thì là người có binh quyền.
Thực thần chế Sát là người có thể áp đảo vạn người hi hi nhưng áp đảo đâu thì chưa thấy.
Vài dòng mong mấy bác chia sẽ giúp cháu những chỗ còn khuyết, và xin phép sửa lại những điều cháu nói là chưa đúng. Hy vọng xong chuyện này mong các bác khai thông dùm cháu thêm mấy chuyện cháu chưa hiểu nữa về Thai nguyên, phúc âm, thần sát trong cách giải hạn hôn nhân( tiêu chí Âm Dương lệch và tác dụng ghê gớm của kình dương khắc thê tài) :8:

thieuba
04-12-10, 23:42
Chào heroes167!
Bạn luận tứ trụ quả là rất kỹ lưỡng, chỉ xin góp ý mấy vấn đề với bạn:
Tứ trụ thấu Kỷ thổ trụ năm là Thực thần cách. Đinh tuy tàng trong lệnh tháng nhưng Kỷ thổ thấu trụ năm rất vượng, thổ sinh kim. Đinh lại tọa Sửu, Sửu Mùi xung nên theo mình thân này có thể coi là nhược ở nguyên cục. Thực vượng sinh Tài lại thấu lộ Sát trụ giờ thì rõ ràng là bị phá cách, đâu còn là Thực chế Sát nữa?
Dụng Mộc Ấn tinh vậy...
Đôi dòng bàn loạn!

mars_mars
06-12-10, 18:16
Đinh tuy toạ ở sửu là vô khí - nghĩa là không có gốc ở chi ngày. Tuy thế, thìn tuất sửu mùi vốn là tứ khố. Tứ khố thì rất cần gặp xung. Xung này không xấu.
Tuy không có gốc ở chi ngày nhưng lại vượng ở lệnh tháng , đắc địa ở chi năm, bán hội mão mùi sinh đinh hoả. Chưa kể đinh tàng ở mùi thấu xuất lên can ngày làm can ngày được thông gốc. Tuy vô khí ở chi ngày nhưng gốc rễ vững chắc ở các chi khác. Thân này chưa đến mức cực vượng mà chỉ dừng ngang mức rất vượng.
Dụng nên lấy tân kim vì tân tàng ở sửu thấu xuất lên can tháng. Tân tuy nhược nhưng có gốc. Kỷ thổ kề bên sinh trợ nên xem như có nguồn.
Mệnh có kình dương. Kim dụng thần. Thích hợp cho đi binh nghiệp.
Đôi dòng góp ý nho nhỏ

heroes167
06-12-10, 18:53
Lời đầu tiên mà heroes167 muốn nói là heroes167 cám ơn bạn thieuba nhiều, heroes167 luôn muốn lắng nghe mọi ý kiến và tiếp thu nó để sau này được nâng cao và trau dồi thêm kinh nghiệm của mình. Thú thật heroes167 mới học tử bình được 3 tuần nay nên luận giải của heroes167 còn rất non. Qua những lời góp ý của thieuba, heroes167 cũng có phần đồng ý nhưng cũng có phần hơi thắc mắc mong bạn thieuba giúp heroes167 khai thông những thắc mắc này:
Trong tứ trụ quan trọng nhất là phải xác định được can ngày có vuợng hay suy từ đó mới chọn được dụng thần, hay hỷ thần. Trở lại vấn đề thắc mắc của heroes167, theo những lời heroes167 đã trình bày trên thì heroes167 nghĩ Thân của heroes167 khó mà nhược được, mặc dù Đinh tọa Sửu, Sửu Mùi hình xung nhưng heroes167 nghĩ nó là cặp hình xung yếu, có ảnh hưởng nhưng cũng không đến nỗi làm mất chữ Đinh trong lệnh tháng. Kỷ thổ sinh kim mạnh nhưng bên cạnh đó cũng không thể nói Bính hỏa và kình dương trong trụ năm bỏ qua cho canh, tân kim được, vả lại trong tháng còn gặp kiêu thần, mặc dù kiêu thần bị thiên tài phá nhưng Tài lại sinh sát trong trụ ngày, sát dưỡng kiêu sinh phù lại cho đinh hỏa trong lệnh tháng=> nên heroes167 xin vẫn mạo muội giữ nguyên lập trường của mình. Và cho heroes167 bổ sung thêm nữa bên trụ giờ Sát ấn tương sinh nên lại bổ trợ thân quá mức + với những yếu tố trên heroes167 đã trình bày như bán hội hỏa cục và bán hợp mộc cục thì Thân của heroes167 không thể nhược được.
heroes167 đồng ý với thieuba rằng Sát của heroes167 khó bị Thực chế nên ko bao giờ chỉ huy áp đảo vạn người được.Những lời trình bày trên của heroes167 không có ý gì khác ngoài việc học thuật, mong bạn thieuba tiếp tục đóng góp cho heroes167, có được người bạn như thieuba trên diễn đàn là 1 cái duyên rồi mời bạn thieuba một ly :5887:
:8:

heroes167
06-12-10, 19:19
Sẵn đây có bạn thieuba và bạn mars_mars, heroes167 đang thắc mắc ở mục thai nguyên, thai nguyên trong diễn đàn mình ít bàn tới nhưng sách của trúc lâm tự có nói thai nguyên đóng vai trò không nhỏ trong tứ trụ, mình tin chắc các bạn đã đọc qua sách của trúc lâm tự nó giống như phúc âm của đương số Thai nguyên tương sinh với hành của mệnh thì được sống lâu quan hệ tốt, nhưng làm sao biết thai nguyên vượng hay suy nhỉ, và thai nguyên có đem so sánh với giờ sinh không nhỉ mong các bạn chỉ giáo.

mars_mars
06-12-10, 20:16
Thai nguyên được xem như hơi thở của mệnh. Vấn đề này chủ yếu nằm ở phần dùng xem cho con nít hoặc chọn ngày giờ sinh nếu sinh mổ.
Nếu chỉ dùng thai nguyên mà xác định thọ yểu thì quá nông cạn vì như thế chả khác gì chỉ nhìn tổ hợp tứ trụ để phán cho cả cuộc đời mà ko cần đến hành vận.

thieuba
06-12-10, 20:53
@ heroes167: chúng mình trao đổi về Kiến thức thôi mà, không có vấn đề gì đâu bạn! Mong ước của mình là được lắng nghe và học hỏi lẫn nhau.
heroes167 nói vậy cũng đúng nếu luận toàn cục, chúng mình đều theo trường phái cổ điển nên rất quan trọng xác định thân vượng, nhược trước khi muốn luận cái gì cụ thể. Một số trường phái khác thì họ không cứ phải thế; như Manh phái đã post trong mục Tử bình của DD này là một ví dụ...
Bạn nên để ý trụ của bạn không có bán hội hỏa cục và bán hợp mộc cục đâu? Theo thieuba nên để ý vào Sửu Mùi xung. Ngoài ra Sát bị Thực chế đúng cách mà thân vượng thì chỉ huy áp đảo vạn người cũng không quá.
Về Thai nguyên thì mình không dùng bao giờ nên không có lời bàn luận nào về cung này. Trong TMTH có nhắc đến luận Thai nguyên, song đó là cách dùng so sánh về Nạp âm. Nếu bạn quan tâm thì có thể vào đó đọc áp dụng.

heroes167
06-12-10, 22:44
Cám ơn bạn thieuba nhưng vì bạn nói mình mới thắc mắc chỗ này Trong trụ của mình có rất nhiều cách hợp với nhau như Tị hợp Sửu bán hợp kim cục, mão hợp mùi bán hợp mộc cục, và Tị hợp mùi bán hợp hỏa cục, như vậy nếu xét thì mình xét sự tương hợp của cục nào, hay là nó chỉ có hợp không hóa mong bạn thieuba và các bạn trong lý số giúp mình.
Còn một vấn đề nữa mong bạn thieuba chỉ cho mình tại sao thieuba lại chú trọng vào phần hình xung Sửu Mùi, mình đồng ý rằng chi tháng đóng vai trò quan trọng trong cách xác định sự vượng suy của thiên can. Rất mong thieuba chỉ giáo nói rõ trong đó có tàng ẩn những gì không chỉ để giúp mình, mà còn giúp mấy bạn trong lý số hiểu rõ hơn về vấn đề này. :5887:

mars_mars
06-12-10, 23:19
Sửu mùi hình xung nhưng ai thắng ai bại ? Cứ tạm cho rằng sửu mùi hình xung là tương đương lực lượng nhưng mùi bán hợp với mão thành mộc quay lại khắc sửu thổ thì thắng bại đã rõ.
Câu hỏi về bán hợp tị sửu hay tị mùi thì bạn nên tìm đọc trích thiên tuỷ. Địa chi hợp hình xung rất kỳ ảo. Một lời khó nói hết. Vì không phải khi nào xung cũng xấu. Và xung như thế nào tốt, như thế nào xấu ?

thieuba
07-12-10, 09:17
Chào heroes167!
Nhắc đến Tam hợp cục, bán tam hợp, hội cục thì các sách đã nói nhiều; về thuật ngữ bán hội thì các sách như TTT, TBCTBC... có nhắc đến nhưng tuyệt không thấy một ví dụ nào luận bán hội cả. Do vậy tùy kinh nghiệm của bạn qua thực tế xem có nên luận bán hội không? Bán tam hợp, chẳng hạn với Tị Dậu Sửu, thì xét Tị-Dậu, Dậu-Sửu chứ không ai viết Tị-Sửu cả.
Đến nay thì lý thuyết thường được nhắc theo thứ tự ưu tiên hội > tam hợp > nhị hợp... nhưng thực tế nhiều khi không phải vậy. Bạn có thể đọc trong TBCTBC có chương nói rõ về phần này.
Về Sửu Mùi xung thì thieuba chỉ căn cứ xét ưu tiên mối quan hệ gần nhau trước, gián cách thì các quan hệ hợp xung hình hại vẫn có nhưng yếu và phải tùy theo sự sắp xếp của các chi mà đánh giá.
Đôi dòng trao đổi cùng bạn!

heroes167
07-12-10, 21:42
chào mọi người heroes167 mới vừa trực xong vừa về, vội lên topic thì thấy bạn thieuba và mars_mars đã giúp mình rồi cám ơn hai bạn nhiều lắm, mấy dòng mấy bạn chia sẽ mình cố gắng tham khảo thêm. Bạn nào nói cũng có cái lý cái hay cả. Để tiếp tục topic, mình sẽ thử tự luận giải về phần giải đoán thân và vận hạn mong 2 bạn tiếp tục góp ý cho mình. Mình sẽ bắt đầu luận đại vận thứ ba của mình là Mậu Thìn( thương vận).
THƯƠNG
MẬU THÌN quan đới
MẬU ẤT QUÝ
thương kiêu Sát
q.đới q. đới dưỡng

Nếu như phần đầu mình đã trình bày Thân mình vượng, thì mình chọn dụng thần là Tân kim. Cái hay của dụng thần này vừa có thần sinh trợ, vừa có thần bảo vệ nó, ví như một tòa lâu đài vàng tọa trên đất đai phì nhiêu, được bao bọc bởi trùng trùng núi.
Thông thường đại vận tốt là đại vận sinh trợ dụng thần, dụng thần càng mạnh thì càng tốt. Thương vận chữ Mậu thổ sinh Tân Kim là cái hay thứ nhất, cái hay thứ 2 là năm Thìn kết hợp với trụ của nguyên cục Sửu, Mùi hình thành thế tam hình ở đây do bị xung nên Thổ trong nguyên cục bị tác động mạnh do đó sinh trợ Tân kim dụng thần rất tốt, cái hay thứ ba là Ất mộc tàng trong chi thìn của đại vận hợp với canh kim trong trụ năm của hỷ thần Ất-Canh hóa Kim không còn mộc nữa nên kim lại vượng sinh Quý Thủy( Sát) khắc chế thân, còn cái hay cuối cùng Chữ Mậu kết hợp với chữ Quý chi tháng( mình không biết có hóa không nên mình sẽ phân tích ra 2 trường hợp).
TH1: nếu hóa thì Mậu-Quý hợp hóa Hỏa, đáng lý là cái dở vì Hỏa khắc Tân kim là dụng thần, nhưng xét kỹ lại Hỏa lại sinh Kỷ thổ hỷ thần của Tân kim thành ra lại
Hỏa=>Thổ=>Kim, nên Tân kim lại có nguồn sinh ra.
TH2; nếu không hóa do Mão phá Thìn, Thương lúc đó chế Sát thành quyền của mình.
Cái dở duy nhất là Mậu Thìn hành mộc khắc Tân Mùi hành thổ dụng thần. Và thế tam hình Thìn-Sửu-Mùi thành thế hình vô ơn nhắc nhở mình ở đại vận này phải chú ý kỹ vấn đề ơn nghĩa.
Xét tất cả trường hợp trên thì đại vận Mậu Thìn( thương vận ) là 1 đại vận thàng công. Mong các bạn chỉ giáo

mars_mars
07-12-10, 22:04
Mình chỉ thấy Tuất - sửu - mùi là hình vô ơn thôi. Thìn - sửu - mùi thì e rằng ko biết . Liệu mình đọc sách không kỹ chăng ?
Sách Trúc Lâm Tử đã ghi rất rõ ràng về thiên can hợp hoá. Chỉ những trường hợp ... thì hợp có hoá và còn lại đều là hợp không hoá.
Can trong tứ trụ hợp với can vận chả ai tính là hoá cả. Mình đọc từ tử bình chân thuyên đến trích thiên tuỷ đều ko tính là hoá

sonthuy
08-12-10, 16:01
Hi heroes167
Đường hướng thấy bạn đang dụng Sát-Thủy hỉ thần là Kim, kỵ thần là Thổ. Quan Sát không mạnh sao cần Thực chế Sát, bạn kiểm chứng lại các năm Thổ thường là không tốt đúng không?
Về hợp, hóa thì không bao giờ Can tàng hợp và hóa với Thiên Can được đừng luận mất công.

heroes167
08-12-10, 17:09
cám ơn bạn mars_mars và sonthuy, các bạn cũng thông cảm cho mình bởi vì như mình đã nói mình học tử bỉnh mới 3 tuần, mình lập topic này thứ nhất là thử tự mình luận giải trụ của mình và nhờ các bạn chỉ giáo dùm, nên chắc các bạn nhiều khi thấy mình luận còn mắc nhiều lỗi sơ đẳng lắm lắm:7j6:
Nhờ bạn Sonthuy nói mình mới hiểu ra mình sai chỗ này dụng thần là Tân kim, đáng lẽ mình nghĩ hỷ thần là Kỷ thổ vì thổ sinh kim, ai dè không phải hỷ thần chắc phải là cái do dụng thần sinh ra nên là Quý thủy. Bạn Sonthuy ơi những năm thổ là năm Bính Tuất và Đinh Hợi ( năm 2006,2007) là năm mình học lớp 11 và 12 nói chung cũng hơi không ổn nhà mới sửa nhưng gặp trục trặc nên phải ở nhờ nà người khác, năm đó mình thi đại học thiếu nửa điểm vào ngành mình thích, năm đó mình còn phải mổ 2 mắt cận để thi vào ngành nửa.
Vậy nhờ 2 bạn chỉ giáo giúp mình luận 1 đại vận thường chủ yếu luận dựa vào yếu tố nào hay chủ yếu dựa vào Can đại vận phối hợp các can lộ trên tứ trụ. Mong 2 bạn thử luận giải thử 1 vài yếu tố trong đại vận trên để mình hiểu ra 1 chút ^ ^. Chân thành cám ơn.
àh bạn Mars_Mars ơi bạn có link của sách trích thiên tủy không cho mình xin để down về xem với

heroes167
08-12-10, 17:17
Àh quên nữa bạn Mars_Mars này tại trong quyển 1 phần thứ 13 về ví dụ đại vận của tử bình trúc lâm tự có nói ví dụ thứ 3 có nói đến đại vận Tân Sửu, để mình trích nguyên văn cho bạn xem. vì mình dựa vào ví dụ trên để phân tích nên không biết có đúng không " Tuy kim sinh Thủy, nhưng Sửu Tuất tương hình( hình vô ơn) nên làm thổ động sẽ khắc thủy nên là đại vận xấu"

mars_mars
08-12-10, 17:41
Sửu tuất tương hình nên thổ động. Thổ động nên thổ sẽ vượng lên nên khắc thuỷ trở lại.
Về phần hình xung thì bạn nên lưu ý rõ " ta xung người hay là người xung ta ". Rồi xét xem thử khi a , b tương xung thì ai sẽ thắng. Bên thắng sẽ nắm lệnh và còn vượng hơn khi chưa xung.
Bởi vậy lý luận sửu tuất tương hình cũng thế. 2 bên cùng là thổ. cho dù ai nắm lệnh thì thổ cũng sẽ vượng lên.

heroes167
08-12-10, 18:24
bạn mars_mars àh vậy với trụ của mình, cho mình hỏi là vậy hỷ thần của mình là thủy hay là thổ hay cả 2 là hỷ thần. Nếu trở lại với đại vận trên Sửu Mùi Thìn động thì khắc Quý Thủy( nếu là hỷ thần) vậy đây là 1 đại vận không tốt phải không

mars_mars
08-12-10, 20:26

mars_mars
08-12-10, 20:33
Trước hết phải xác định rõ ràng lại bạn thân vượng hay nhược.
Giả sử thân nhược. Hành vận canh ngọ sẽ hội đủ tị ngọ mùi - hoả cục trợ thân nhược. Nếu vậy thì giai đoạn này bạn sống rất sung túc và là những ngày vô cùng tươi đẹp. Sang vận sau thì giảm xuống khá nhiều.
Nếu thân vượng. Tuy hành tài vận là vận dụng thần nhưng do kỵ thần quá mạnh nên chung quy vận này cũng chỉ tương đối. Giai đoạn này bố mẹ cũng nuôi đủ ăn, đời sống bình thường.
Nếu dụng thần của bạn ko phải là kim thì hà cớ gì bạn lại thích đi binh nghiệp ?

heroes167
08-12-10, 21:58
:8:Bạn Mars_Mars nói cũng đúng đại vận Canh Ngọ mình bình thường, không phải nói là hơi tệ 1 chút vì lúc đó gia đình chưa ổn định công việc nên nói chung đời sống bình thường không có gì là đặc biệt, tâm tính mình cũng định hướng từ nhỏ là phải vào ngành quân đội hay công an gì đó. Như vậy qua so sánh của bạn mình hoàn toàn đồng ý là Thân vượng dụng thần là kim nhưng chọn hỷ thần là thổ hay thủy hả bạn Mars_Mars

mars_mars
08-12-10, 22:33
Lấy kim làm dụng, thổ làm hỷ

dinhman_kt
07-01-11, 14:22
kỷ tỵ tân mùi đinh sửu quý mão
Vận :(2)..canh ngọ kỷ tỵ mậu thìn đinh mão bính dần ất sửu
Mệnh này thổ nóng kim suy.
Học vấn tạm tốt... lại sáng trí có nghệ : do giờ mão
Có chút quyền hành do quý tại giờ.
Nhưng hành vận đinh mão bính dần thì không tốt.
Điểm tốt là bất cứ lúc nào gặp kim đều lợi tài.

thongphanthiet
08-01-11, 10:17
Đinh vượng ở lệnh tháng,gốc Tị,Mão chi giờ sinh ; nên là Thân vượng. Thời thượng Sát đắc khí trường sinh ở chi giờ, được Tài xuất can hổ trợ nên có thể lấy làm dụng thần vừa chế Thân vừa điều hậu. Tiếc rằng Vận Sát không đến nên tài năng không có đất dụng võ, suốt đời chỉ là một chức quan bình thường. (bạn yêu thích ngành quân đội,công an chính vì dụng thần là Sát).
Cách cục Thực thần sinh Tài : bạn có thể theo nghiệp võ mà bạn yêu thích nhưng chọn công việc liên quan đến kinh tế tài chính. tpt.

heroes167
14-01-11, 18:19
Vậy các huynh cho em hỏi đại vận mậu thìn thành thế tam hình thìn sửu mùi tác động làm hình xung mạnh kỷ thổ thực thần làm thổ vượng tướng đáng lẽ khắc dụng thần nhưng sinh hỷ thần tài tinh sinh lại dụng thần vậy là sinh khắc có tình phải ko ạ. Nhưng thổ quá mạnh có vùi lấp kim hay ko, và nếu tài tinh được sinh ra thì đại vận này lợi cho hôn nhân và tiền bạc phải ko

Vận Tân Mão chưa tới nhưng em lại gặp phải chuyện xui đầu năm là gãy tay và phải mổ tốn tiền rất nhiều, hay Mão kết hợp với mùi trong nguyên cục làm mộc mạnh khắc Thế tài tinh

Mong các huynh cho vài lời