PDA

View Full Version : Nhờ mọi người xem giúp

viphero99
09-12-10, 17:25
Em sinh năm 1989 buổi trước mình có đọc 1 quyển sách phong thủy về quẻ mệnh thì mình thuộc mệnh khôn mộc thuộc tây tứ trách nên hợp với nhà hướng tây nam . Em thắc mắc là thấy mọi người lớn bảo là em ở hướng đông nam thuộc đông tứ trách cũng hợp nhưng lúc em xem phi tinh thì hướng này với em không tốt thì phải ? vậy cái nào là đúng ah ? và em ở hướng nhà nào là hợp nhất ?

thaihoa
10-12-10, 07:32
Em sinh năm 1989 buổi trước mình có đọc 1 quyển sách phong thủy về quẻ mệnh thì mình thuộc mệnh khôn mộc thuộc tây tứ trách nên hợp với nhà hướng tây nam . Em thắc mắc là thấy mọi người lớn bảo là em ở hướng đông nam thuộc đông tứ trách cũng hợp nhưng lúc em xem phi tinh thì hướng này với em không tốt thì phải ? vậy cái nào là đúng ah ? và em ở hướng nhà nào là hợp nhất ?

Theo trường phái Bát trạch , thì cháu là Nam sinh năm 1989. mạng Mộc, Phi cung thuôc Khôn. thuộc Tây tứ trạch. Như vậy, hướng chánh của cháu là KHôn ( tây nam), và các hướng phụ khác là tây bắc, đông bắc, Tây đều dùng được. Chú chỉ biết vậy thôi, cháu kiểm tra lại trong sách để mà an tâm.
THái Hòa