PDA

View Full Version : Xem ngày giờ vào đây!

Hoangtrungphan
27-12-10, 00:10
Các bạn xem ngày vào đây mình giúp!, Tất cả các công việc các bạn cần tư vấn!

khoa
27-12-10, 08:05
Trước hết xin cám ơn bạn Hoangtrungphan đã có nhã ý giúp đỡ diễn đàn.
Khoa xin bạn chọn dùm ngày cưới trong năm nay ( Canh Dần ) cho 02 tuổi :
Nam : Giáp Tí ( 1984) , Nữ : Canh Ngọ ( 1990)

toanv2
27-12-10, 12:07
Nhờ bác chọn giúp em một ngày khởi công nhà vào tháng 1/2011 âm lịch.
Thông tin của em:
Sinh 6/3/1983 AL
Đất hướng: 266 độ ( gần chính tây)

Hoangtrungphan
27-12-10, 12:09
Giáp tý 1984 nam cung đoài mệnh hải trung kim,
Canh ngọ nữ 1990 cung cấn mệnh lộ bành thổ.
Tháng 12 tháng tốt tuổi nữ về nhà chồng.
Bạn có thể chon tháng 12 AL Tháng thổ để tổ chức, vào các ngày tốt sau, 2/9/10/19/25 năn sau 2011 Al để tổ chức.
Nếu năm nay tháng 12 tháng thổ tổ chức tốt, bạn có thể chọn ngày sau:1/2/3/11/12/1517/18/27 là những ngày tốt bạn nên chọn 27/12 Al năm nay,có thể chọn ngày 27AL ngày tốt lại trúng vào CN tiện cho bạn.
Bạn cung đoài lấy vợ cung cấn trước sau "êm ấm phát đạt" chúc mừng bạn!
- Phụ ấm sẳn dành bề tài lợi tấn.
- Gia đạo thê tử ấm êm.
- Duyên nợ trọn đời lữa hương nồng thắm.

Thân chào bạn!

Hoangtrungphan
27-12-10, 13:05
Nhờ bác chọn giúp em một ngày khởi công nhà vào tháng 1/2011 âm lịch.
Thông tin của em:
Sinh 6/3/1983 AL
Đất hướng: 266 độ ( gần chính tây)

Bạn động thổ từ 8h30-10h30(Giờ tỵ) Ngày 29/01/2001 Al nha bác!
Hoặc buổi chiều cùng ngày từ 12h-16H.
Thân chào bác! Chúc bác làm ăn phát đạt với căn nhà mới xây dựng!

thieuba
27-12-10, 13:47
Chào khoa!
Luận tuổi có 3 yếu tố anh cần quan tâm là: 1. Can chi ; 2. Nạp âm và 3. Cung phi.
Đôi này phạm Thiên khắc Địa xung nên sau về dễ dẫn đến cãi vã, khó chia sẻ. Anh biết tứ trụ thì nên hỏi đầy đủ ngày giờ sinh của đôi này để nhìn toàn diện về mệnh xem chứ riêng năm sinh thì rất hạn chế vậy.
Thân!

dangkhoa78
28-12-10, 15:17
Trước hết xin cám ơn bạn Hoangtrungphan đã có nhã ý giúp đỡ diễn đàn.
Mình xin nhờ bạn xem giúp tuổi kết hôn của 2 người này:
Nam: Khoa sn 26/05/1978 tức 20/04/1978 (AL)
Nữ : Diễm sn 19/10/1989 tức 20/09/1989 (AL)
Mình rất mong nhận được sự quan tâm và đóng góp ý kiến của bạn.

Xin cảm ơn!

thanhviennhi
07-04-11, 08:57
Nhờ Anh xem giúp ngày, giờ động thổ từ tháng 3 âm lịch trở đi, ngày nào tốt nhất anh xem giúp
Chồng tuốt ất mão sinh ngày 15/08/1975 (âm lịch)
Vợ tuổi ất mão sinh ngày 23/10/1975 (dương lịch)
Đất nhà hướng đông nam

Cảm ơn Anh!

con_nha_ngheo
07-04-11, 10:11
Bác em, xem dùm em ngày giờ động thổ của tuổi 1958 (54 tuổi) với ạ
em dự định làm nhà trong tháng 4,5,6,7 âm

Cám ơn bác rất nhiều :6k3:

hiennhan
06-05-11, 12:54
Kính gửi đến các bác trên diễn đàn!

cháu dự định làm nhà nhỏ vào năm nay (khoảng từ tháng 5 đến tháng 12). Mong các bác tư vấn dùm cháu ngày động thổ.

Cháu (chồng sinh giờ dậu ngày 13/5/1981DL (10/4/1981AL)

vợ cháu giờ sửu ngày 16/3/1982 AL

con trai đầu lòng sinh giờ hợi ngày 18/2/2009 AL.

Rất mong được sự quan tâm, giúp đỡ của quý bác!

Trân trọng!

sonthuy
06-05-11, 19:49
Kính gửi đến các bác trên diễn đàn!

cháu dự định làm nhà nhỏ vào năm nay (khoảng từ tháng 5 đến tháng 12). Mong các bác tư vấn dùm cháu ngày động thổ.
Cháu (chồng sinh giờ dậu ngày 13/5/1981DL (10/4/1981AL)
vợ cháu giờ sửu ngày 16/3/1982 AL
con trai đầu lòng sinh giờ hợi ngày 18/2/2009 AL.
Rất mong được sự quan tâm, giúp đỡ của quý bác!
Trân trọng!
Hiennhan cho biết nhà hướng nào và đo được độ số càng tốt.
Chúc bạn may mắn.

levandungforex
24-06-11, 08:58
Nhờ các anh chị trên diễn đàn xem giúp em ngày Nhập trạch.
Nhà em khởi công năm 2010, em dự định ngày Đinh Mão 11-6 âm lịch để làm ngày nhập trạch.
EM nhờ các anh chị tư vấn giúp
Nhà em quay hướng Đông nam 151 độ.
EM tuổi Nhâm Tuất
Chân thành cảm ơn!

khangthiet
09-07-11, 21:01
Tôi biết bạn hoangtrungphan rất có tâm, nhưng coi ngày giờ kiểu bạn e nguy hiểm cho ngưởi ta quá, thật sự tôi muốn tốt cho bạn, bạn không nên xem, nếu bạn xem không đúng thì người ta bị hại, còn bạn mang nghiệp vào thân, cái chính là người vô tội bị nạn, bạn xem lại mình nói đúng không nhé, Thân chào bạn, mong bạn đừng giận mình, vì mình muốn giúp bạn

colcadod
10-07-11, 22:24
Hướng đất: Chánh Đông 95 độ
Gia chủ Nam sinh năm Ất Mùi (57t), Nữ sinh năm Canh Tý (52t)
Nhờ anh xem giúp ngày động thổ trong vài tháng tới, vì em không muốn động thổ vào tháng 7 (AL), nếu được ngày tốt nhất vào tháng 8 hoặc 9 (AL) thì mới kịp chuẩn bị tài chính.
Chân thành cám ơn!

duejigum
07-08-11, 17:07
Bác ơi năm nay em định thành hồn .

Bác xem giúp em ngày giờ cưới của 2 tuổi này với ah

Nam : 23/5/1984
Nư : 17/7/1987

Thanks

nambinhdien
09-08-11, 17:05
Nhờ bác xem giúp em ngày cưới trong tháng 2 năm 2012 (AL)
Nam: sinh ngày 24/7/1986 (Bính Dần)
Nữ: Sinh ngày 27/4/1986 (Bính Dần)

Bác xem hộ ngày 06/2 âm lịch 2012 hoặc ngày 18/2 AL (2012) được không ạ?
Cảm ơn bác.

nambinhdien
11-08-11, 10:53

Cảm ơn bác.

Các bác ơi giúp em với. Em chân thành cảm ơn.

vietis
24-08-11, 00:02

Chào Bác!
Do Vietis không ở tại Việt nam và cũng không có ai biết về việc xem ngày giờ tốt nên rất mong nhận được sự giúp đỡ:

Nhờ Bác xem giúp ngày tốt để Vietis lập ban thờ gia tiên và ban thờ Thổ Công. Thời gian khoảng tháng 8, 9 âm lịch.

Vietis sinh ngày 13.11.1969 (dương lịch). Do địa thế ngôi nhà và không gian sinh hoạt nên Vietis sẽ đặt ban thờ Gia Tiên quay hướng gần chính Nam và ban thờ Thổ công gần chính Bắc. Việc đặt hướng ban thờ này có gì phạm không?

Chân thành cảm ơn Bác.

Boxer
20-10-11, 11:34
Tôi biết bạn hoangtrungphan rất có tâm, nhưng coi ngày giờ kiểu bạn e nguy hiểm cho ngưởi ta quá, thật sự tôi muốn tốt cho bạn, bạn không nên xem, nếu bạn xem không đúng thì người ta bị hại, còn bạn mang nghiệp vào thân, cái chính là người vô tội bị nạn, bạn xem lại mình nói đúng không nhé, Thân chào bạn, mong bạn đừng giận mình, vì mình muốn giúp bạn

Bạn KhangThiet đúng là người hiểu biết. Xem kiểu chủ Top giống mấy ông thày ở quê tôi quá. Họ chỉ biết một phần rất nhỏ trong thuật xem ngày. Nguy hiểm quá.
Kẽ hở tốt cho người ta làm nhà, lập gia đình là rất nhỏ. Tính được năm rồi tính tháng cũng chưa khó. Nhưng tính được ngày giờ thì rất khó. Phải tránh được rất nhiều thứ xung sát. Không phải cứ ngày Hoàng đạo, giờ Hoàng đạo là ai cũng làm được điều mình muốn đâu. Nó tùy thuộc vào từng người khác nhau chứ không phải áp dụng cái tốt chung được.

Làm được "Thày" thực sự đâu có dễ dàng. Việc áp dụng tháng Đại lợi, Tiểu lợi cho Hôn nhân không đơn giản là tuổi Tý-Ngọ thì tháng 6, tháng 12 đâu. Đấy cũng chỉ là tiêu chí chung thôi. Còn riêng cho từng cá nhân lại tính khác đó.

Boxer
20-10-11, 11:42

Cảm ơn bác.

2 tuổi này tính hợp hôn Tuyệt mệnh. Cưới năm nay thì phạm Kim lâu. Cưới sang năm thì phạm ít nhất là Nhị Tuyệt. Nếu tính tháng ngày không chuẩn phạm thêm Tuyệt nữa thành Tam Tuyệt thì hết phim luôn.

Đến 164 Trấn Vũ nhờ cty Dịch Đẩu của Trần Mạnh Linh thuê người ta tính cụ thể cho để đảm bảo an toàn cho đôi lứa. Nhờ tính miễn phí việc lớn thế không đảm bảo đâu.

Tính vụ này phải đạt được Tam Sinh, Tam Y mới có khả quan.

VinhL
20-10-11, 12:51
2 tuổi này tính hợp hôn Tuyệt mệnh. Cưới năm nay thì phạm Kim lâu. Cưới sang năm thì phạm ít nhất là Nhị Tuyệt. Nếu tính tháng ngày không chuẩn phạm thêm Tuyệt nữa thành Tam Tuyệt thì hết phim luôn.

Đến 164 Trấn Vũ nhờ cty Dịch Đẩu của Trần Mạnh Linh thuê người ta tính cụ thể cho để đảm bảo an toàn cho đôi lứa. Nhờ tính miễn phí việc lớn thế không đảm bảo đâu.

Tính vụ này phải đạt được Tam Sinh, Tam Y mới có khả quan.

Ôi cái thuật chọn ngày, tính ra tới mấy trăm thứ, đầy bộ Hiệp Kỷ Biện Phương Thư mấy ngàn trang, chỉ để các thầy có công ăn việc busy, cái tốt nhất đó chính là cái giờ Quý Đăng Thiên Môn (chỉ đừng phạm Thái Tuế), Thần Tàng Sát Ẩn, nhảy lên con Ngổng, đánh vào "Quý Đăng Thiên Môn" thì biết phương pháp tính liền.

Còn cái phép của Bát Trạch
Thiên Y chế Tuyệt Mạng, vv....,
nay dùng để chọn ngày, sách cổ không thấy nhắc đến, thật không biết hiệu nghiệm ra sau??? Đố ai dám hỏi Thầy Linh, cái thuật này ghi trong sách Tàu hay sách Nôm ta, tên quyển sách đó là gì???
Hay chỉ là tự chế, tự áp dụng thí nghiệm!!!

Thuyết Lữ Tài Hiệp Hôn (Bát Tự Lữ Tài) là ngụy thuyết, xin trích lại nội dung của bác LườngThiênXích (bên Lý Số VN):
>>>
BÁT TỰ LÃ TÀI
Trên diễn đàn ta cũg có khá nhiều người dùg thuyết này để luận hôn nhân cho ĐS, cá biệt còn có ''thầy'' dùg thuyết này để xem phog thủy. Trog ''Đường thư-lữ tài truyện'' và tác phẩm nổi tiếg ''bát trạch mih kíh'' của Dương Quân Tùng đều nói đây là ngụy thuyết, vậy mà có thầy vẫn cứ dùg thì quả là tai hại hết mức. Vậy thuyết lã tài này xuất hiện từ khi nào và ý nghĩa của nó ra sao?
Thuyết hợp hôn lã tài xuất hiện khá muộn trog tướg mệh học, trước thời Đườg vẫn chưa có thuyết này. Sau thời Nguỵ Tấn, các bộ tộc thiểu số ở phía tây Trug Quốc ồ ạt tiến vào vùg Trug Nguyên. Đến đời Đườg, rât nhiều bộ tộc thiểu số đến cầu hôn với hoàg thât và con cháu đại thần trog triều Đườg. Vì ko muốn thiêt lập nhiều mối quan hệ thôg hôn với họ, Đường Thái Tông đã lệh cho Lã Tài lập ra 1 ''bảg hợp hôn'' để có căn cứ hợp lý nhằm loại bớt yêu sách cầu hôn của họ. Bảg hợp hôn của Lã Tài vì đó mà có tên gọi khác là ''giảm man kinh'' (tức hạn chế man di). Bởi vậy, sự ra đời của nó mag tíh mục đích hết sức cụ thể, rõ ràg, hoàn toàn ko phải xuất phát từ vấn đề hợp hôn đơn thuần. Nhưg thời gian lâu dần, do tíh chất lịch sử đã phai mờ, người đời sau quên đi mục đích chíh trị của nó, mà khih xuất tin theo, cho đó là thiên kih địa nghĩa và vận dụg rộg rãi, truyền lại sai lầm cho các đời sau. Các nhà mệh lý học thời xưa đã nhiều lần giải thích về v.đề này. Bởi vậy, chúg ta ko nên tin theo thuyết lã tài hợp hôn.
>>>
Lữ Tài hiệp hôn chỉ là thuật bắt trước theo Bát Trạch để làm ra ngụy thuyết thôi.

Boxer
20-10-11, 13:55
ô TML cũng dùng LTX để tính năm tháng ngày có phạm Tuyệt không. Chắc nhiều người cũng có thể tính được khi đã hiểu về phi tinh năm tháng ngày giờ. Việc chọn ngày là khó nhất trong tất cả các việc lớn mà con người phải dụng đến.
Bỏ quên một ngày xung, sát, xấu, kỵ...mà phạm vào là toi rồi.

VinhL
20-10-11, 14:35
ô TML cũng dùng LTX để tính năm tháng ngày có phạm Tuyệt không. Chắc nhiều người cũng có thể tính được khi đã hiểu về phi tinh năm tháng ngày giờ. Việc chọn ngày là khó nhất trong tất cả các việc lớn mà con người phải dụng đến.
Bỏ quên một ngày xung, sát, xấu, kỵ...mà phạm vào là toi rồi.

Xin hỏi lấy phương pháp chế phục của Bát Trạch Phong Thủy, để tìm ngày có ổn không đây??? Chưa thấy sách cổ nào nói qua ứng dụng Bát San (Đại Du Niên) để chọn ngày, chỉ có trong sách của TML mà thôi.

Boxer
20-10-11, 14:51
Xin hỏi lấy phương pháp chế phục của Bát Trạch Phong Thủy, để tìm ngày có ổn không đây??? Chưa thấy sách cổ nào nói qua ứng dụng Bát San (Đại Du Niên) để chọn ngày, chỉ có trong sách của TML mà thôi.

Chứng tỏ một điều VinhL chưa đọc tài liệu về chọn ngày của TML. Mấy câu chế phục đó là Tớ viết ra chứ ko phải TML viết ra. Tớ chưa làm Thày nên cứ viết ra đây. Ai có kiến thức về chọn ngày cứ đưa ra cho mọi người tham khảo.
VinhL có cao kiến thì trình bày đi.

haidang
20-10-11, 15:05
Tôi thấy các bác kia có chọn ngày trong lúc tư vấn đâu mà vẫn tốt cho gia chủ vậy ????. Các bác nghĩ sau về vấn đề này, thí dụ trên diễn đàn này các nhà chỉnh phong thủy theo lục pháp thấy có ai nói đến chọn ngày đâu ??. Như nhà hoamai

VinhL
20-10-11, 19:07
Chứng tỏ một điều VinhL chưa đọc tài liệu về chọn ngày của TML. Mấy câu chế phục đó là Tớ viết ra chứ ko phải TML viết ra. Tớ chưa làm Thày nên cứ viết ra đây. Ai có kiến thức về chọn ngày cứ đưa ra cho mọi người tham khảo.
VinhL có cao kiến thì trình bày đi.

Hahaha,
Ta chưa đọc??? Chắc bạn nói đến cái Dịch Học Tạp Dụng gì đó???
Mời bạn sang nhà này đọc bài đi. Hihihihi
http://www.lyso.vn/diendan/viewtopic.php?f=28&t=18380

Thôi ta chuồn. :-))

lypm
20-10-11, 20:29
Tôi thấy các bác kia có chọn ngày trong lúc tư vấn đâu mà vẫn tốt cho gia chủ vậy ????. Các bác nghĩ sau về vấn đề này, thí dụ trên diễn đàn này các nhà chỉnh phong thủy theo lục pháp thấy có ai nói đến chọn ngày đâu ??. Như nhà hoamai

Không phải vậy đâu, không coi ngày trong lục pháp là vì chưa đủ trình độ hoặc không muốn dùng tới thôi. Lên mạng hỏi người ta hóa giải mà còn đòi hỏi coi ngày nữa, người ta ở không không có chuyện làm hay sao, chỉ có người về hưu mới ở không vậy thôi. Cách coi ngày cao thâm nhất chính là dùng thất chính tứ dư nhưng đạt tới trình độ xuất quỷ nhập thần thì rất khó bởi vì môn này rất khó đạt được trân truyền, tam thức hợp lại chỉ có thể nói ngang hàng mà thôi còn các thứ coi ngày trong dân gian khác thì chỉ là góp nhặt mà thôi, có đúng có sai, khó mà phân biệt. Hơn nữa trong phong thủy thì việc coi ngày chỉ đem lại cái tốt nhất thời, tốt mạnh tốt nhanh. Còn muốn tốt lâu dài thì phải có cách cục phong thủy tốt, cho nên, các loại sửa chữa bình thường có thể miễn cưỡng mà làm khỏi cần coi ngày, chớ còn làm lớn thì vẫn phải coi ngày chớ .

Boxer
21-10-11, 08:47
Không phải vậy đâu, không coi ngày trong lục pháp là vì chưa đủ trình độ hoặc không muốn dùng tới thôi. Lên mạng hỏi người ta hóa giải mà còn đòi hỏi coi ngày nữa, người ta ở không không có chuyện làm hay sao, chỉ có người về hưu mới ở không vậy thôi. Cách coi ngày cao thâm nhất chính là dùng thất chính tứ dư nhưng đạt tới trình độ xuất quỷ nhập thần thì rất khó bởi vì môn này rất khó đạt được trân truyền, tam thức hợp lại chỉ có thể nói ngang hàng mà thôi còn các thứ coi ngày trong dân gian khác thì chỉ là góp nhặt mà thôi, có đúng có sai, khó mà phân biệt. Hơn nữa trong phong thủy thì việc coi ngày chỉ đem lại cái tốt nhất thời, tốt mạnh tốt nhanh. Còn muốn tốt lâu dài thì phải có cách cục phong thủy tốt, cho nên, các loại sửa chữa bình thường có thể miễn cưỡng mà làm khỏi cần coi ngày, chớ còn làm lớn thì vẫn phải coi ngày chớ .

Không hiểu sửa đến mức nào, sửa cái gì thì phải coi ngày? Còn sửa cái gì không cần coi ngày?
Việc nhẹ như kê lại giường cũng phải coi ngày, nặng hơn là đặt bàn thờ, xê dịch bàn thờ cũng phải coi ngày. Với người không biết thì coi nhẹ tất cả. Với người biết thì phải tính. Kể cả xuất hành đi đâu cũng cần coi ngày mà.

khangthiet
21-10-11, 12:00
Oh thấy các bạn sôn xao quá việc chọn ngày, theo tôi biết người ta chọn ngày theo hiệp kỹ biện pt, rồi chọn ngày theo bát trạch gì đó thì tôi đã áp dụng rồi cũng rất hay, nhưng đó là điều kiện cần, còn điều kiện đủ là độn giáp, vì mỗi người có ngày giờ sinh khác nhau không thể ứng dụng gom vô một lược được, ngày này tốt với người này, nhưng xấu với người kia, và có thể có tính chất dung hòa: người cực tốt, người tốt bình thường khi chọn theo quí đăng thiên môn gì đó. Còn theo tôi thì xem ngày phải biết tránh những giờ xấu và chọn giờ tốt, kể cả người phạm kim lâu hoang ốc khi xây nhà, còn thái tuế sát thì chưa thử nghiệm, tôi chỉ thử nghiệm phạm kim lâu và hoang ốc, nhưng hậu quả là thầy gánh, quá oan nghiệt, cho những ai phạm vào tự nhiên, quả là nguy hiểm, đây cũng là kn cho nhiều người xem ngày, nhắm có lực thì giúp, k có lực tự mình đào hố chôn mình.
- Còn xem ngày bằng pháp môn huyền k đại quái nữa mà rất ít người biết
Vài lời bàn cùng quí đồng đạo

NhấtLụcTamBát
21-10-11, 12:24
Đại quái trạch nhật không biết hay không, mà thấy cuốn này được bán đến 300 ngàn lận, Việt với Hoa cách nhau cả một múi giờ, giờ đã lệch, thì ngày tháng năm sẽ lệch, vì thế khi dùng sách của Hoa thì nên cẩn trọng.

VinhL
21-10-11, 12:34
Oh thấy các bạn sôn xao quá việc chọn ngày, theo tôi biết người ta chọn ngày theo hiệp kỹ biện pt, rồi chọn ngày theo bát trạch gì đó thì tôi đã áp dụng rồi cũng rất hay, nhưng đó là điều kiện cần, còn điều kiện đủ là độn giáp, vì mỗi người có ngày giờ sinh khác nhau không thể ứng dụng gom vô một lược được, ngày này tốt với người này, nhưng xấu với người kia, và có thể có tính chất dung hòa: người cực tốt, người tốt bình thường khi chọn theo quí đăng thiên môn gì đó. Còn theo tôi thì xem ngày phải biết tránh những giờ xấu và chọn giờ tốt, kể cả người phạm kim lâu hoang ốc khi xây nhà, còn thái tuế sát thì chưa thử nghiệm, tôi chỉ thử nghiệm phạm kim lâu và hoang ốc, nhưng hậu quả là thầy gánh, quá oan nghiệt, cho những ai phạm vào tự nhiên, quả là nguy hiểm, đây cũng là kn cho nhiều người xem ngày, nhắm có lực thì giúp, k có lực tự mình đào hố chôn mình.
- Còn xem ngày bằng pháp môn huyền k đại quái nữa mà rất ít người biết
Vài lời bàn cùng quí đồng đạo

Theo tôi nghỉ thì khi xây nhà hay động thổ tứ xứ mà gây họa, củng chưa chắc là do Kim Lâu. Nếu muốn kiểm nghiệm vấn đề Kim Lâu thì phải tách nó riêng ra. Phải loại bỏ cái ảnh hưởng của Mệnh Vận, và các ảnh hưởng của Thần Sát khác thì mới biết được cái ảnh hưởng của Kim Lâu chân thật như thế nào.

Boxer
21-10-11, 13:08
Còn chuyện xảy ra ngoài PT là đất mới mua, liệu có sót mồ mả xương cốt gì ở đó không? Hiện nay đất để làm ruộng hàng trăm năm thì không sao, nhưng để làm nhà thì coi chừng họa đến. Các khu đô thị mới trên đất ao hồ đồng ruộng, đất đền bù làm đường xác công trình cũng là đất ruộng cả. Ai kiểm tra biết ở dưới có gì. Do vậy, làm đúng tất cả rồi vẫn chưa xong.

namphong
21-10-11, 14:26

Mới thấy một bài này ông anh viết đầy đủ nhưng hình như ít ai thèm để ý :202:. Đúng là Thất chính Tư dư rất khó. Nam Phong có xem qua nhưng hiện tại cũng phải chào thua. Trương Quả Lão là một trong 8 vị của Bát Tiên, không biết thực hư ra sao nhưng là nhân vật sử dụng Thất chính Tư dư đến xuất quỷ nhập thần đó. Nếu ông anh còn thời gian thì luyện bộ Trương Quả Tinh Tông của Trương Quả Lão thử xem.

lypm
21-10-11, 20:26
Không hiểu sửa đến mức nào, sửa cái gì thì phải coi ngày? Còn sửa cái gì không cần coi ngày?
Việc nhẹ như kê lại giường cũng phải coi ngày, nặng hơn là đặt bàn thờ, xê dịch bàn thờ cũng phải coi ngày. Với người không biết thì coi nhẹ tất cả. Với người biết thì phải tính. Kể cả xuất hành đi đâu cũng cần coi ngày mà.

Tôi định lên tám vài câu chơi thôi ai dè gặp thứ dữ rồi, gặp sự phụ Boxer là phải chạy thôi. Xin hỏi sư phụ mới xuống từ núi nào vậy, cho tôi đải một chầu ra mắt nhen. Sư phụ lên núi luyện được phép coi ngày nào chỉ giáo với, ngọc hạp, thông thư, trần tử tính, đổng công, hay là tam tông miếu ? hay là lịch vạn niên ? Xin chỉ giáo chỉ giáo ... Khi nào rảnh sư phụ chọn ngày xấu nhất để xuất hành cho các tuổi, tôi tình nguyện xuất hành thí nghiệm dùm sư phụ nhen :4431:

lypm
21-10-11, 20:28
Mới thấy một bài này ông anh viết đầy đủ nhưng hình như ít ai thèm để ý :202:. Đúng là Thất chính Tư dư rất khó. Nam Phong có xem qua nhưng hiện tại cũng phải chào thua. Trương Quả Lão là một trong 8 vị của Bát Tiên, không biết thực hư ra sao nhưng là nhân vật sử dụng Thất chính Tư dư đến xuất quỷ nhập thần đó. Nếu ông anh còn thời gian thì luyện bộ Trương Quả Tinh Tông của Trương Quả Lão thử xem.

Bài vậy mà cũng khen viết đầy đủ, ngươi là hòa thượng mà sao a dua thế :004: Tôi đang luyện thất chính nhưng chưa đọc trương quả tinh thông. Chỉ là ba xạo cho vui thôi :004: hột xoàn đem quăng ra ngoài phố làm gì có người lụm, để trong tiệm vàng thì mới có người cướp hahahaha phải hong Châu cà chớn ?
Quên hỏi NP đại ca xuống núi chưa ?

khangthiet
21-10-11, 20:39
Theo tôi nghỉ thì khi xây nhà hay động thổ tứ xứ mà gây họa, củng chưa chắc là do Kim Lâu. Nếu muốn kiểm nghiệm vấn đề Kim Lâu thì phải tách nó riêng ra. Phải loại bỏ cái ảnh hưởng của Mệnh Vận, và các ảnh hưởng của Thần Sát khác thì mới biết được cái ảnh hưởng của Kim Lâu chân thật như thế nào.

Bạn Vinhl nói đúng rồi, mình tách riêng ra rồi và kiểm nghiệm kim lâu và hoang ốc cũng đáng ngại lắm, còn ngũ hoàng đại sát thì thực sự mình k dám thử.Chào thua, có cao nhân nào hóa giải được thì xin chia sẽ kn, có một số thuyết khác khi động thổ xem vòng tràng sinh sau đó động nơi kiết nhất rồi từ từ mới đến phương thái tuế+ kết hợp cúng bái gì đó, rồi đồng thổ, mình có nghe qua pp này, nhưng thực sự là thấy cơ sở kém thuyết phục quá, nên mình đang nghiên cứu cách hóa giải cho vẹn toàn mà thôi.Thân

VinhL
21-10-11, 22:27
Bài vậy mà cũng khen viết đầy đủ, ngươi là hòa thượng mà sao a dua thế :004: Tôi đang luyện thất chính nhưng chưa đọc trương quả tinh thông. Chỉ là ba xạo cho vui thôi :004: hột xoàn đem quăng ra ngoài phố làm gì có người lụm, để trong tiệm vàng thì mới có người cướp hahahaha phải hong Châu cà chớn ?

Lão Khẩu Tà ơi, lão cứ quăng hột xoàn đen ra, ta lượm về chế hóa lại dùng. Khàkhàkhà.

Ông đọc qua Thất Chính Tứ Duy, vậy có biết tại sao Tý Sửu là Thổ, Dần Hợi là Mộc, Mão Tuất là Hỏa, Thìn Dậu là Kim, Tỵ Thân là Thủy hông?

lypm
21-10-11, 22:36
Biết thì chỉ giáo luôn đi, tôi ngửa tai nghe nè

TuHepLuong
21-10-11, 22:38
Tôi định lên tám vài câu chơi thôi ai dè gặp thứ dữ rồi, gặp sự phụ Boxer là phải chạy thôi. Xin hỏi sư phụ mới xuống từ núi nào vậy, cho tôi đải một chầu ra mắt nhen. Sư phụ lên núi luyện được phép coi ngày nào chỉ giáo với, ngọc hạp, thông thư, trần tử tính, đổng công, hay là tam tông miếu ? hay là lịch vạn niên ? Xin chỉ giáo chỉ giáo ... Khi nào rảnh sư phụ chọn ngày xấu nhất để xuất hành cho các tuổi, tôi tình nguyện xuất hành thí nghiệm dùm sư phụ nhen :4431:

Lão Tà Tà nhớ làm di chúc để lại cho tui nha. Chuyến này gặp "cao thủ" rồi đem ông ra làm thí nghiêm chắc hung nhiều hơn cát à nha. Khakhakha :549::549:

HKLS sắp có "Hoa Sơn luận Ngày tốt xấu" xem rôi bà con ui. Tui bán vé nha :798::798::798:

lypm
21-10-11, 23:32
Người gì đâu tham thế, chỉ đợi ai chết để hưởng của thôi :797::668:

TuHepLuong
21-10-11, 23:48
Người gì đâu tham thế, chỉ đợi ai chết để hưởng của thôi :797::668:

Tham ai lại hong tham? Ai có lòng tốt cho tui tui lấy hết. Không nên phụ lòng tốt chúng sinh. Hehehe

VinhL
22-10-11, 07:09
Biết thì chỉ giáo luôn đi, tôi ngửa tai nghe nè

Ta coi lão như huynh trưởng học trước biết nhiều, ta lủi đủi theo sau hông biết nên mới hỏi. Lão mà hông biết thì ta củng chịu tự nghiền tự ngẫm thôi.

NhấtLụcTamBát
22-10-11, 08:38
Lão Khẩu Tà ơi, lão cứ quăng hột xoàn đen ra, ta lượm về chế hóa lại dùng. Khàkhàkhà.

Ông đọc qua Thất Chính Tứ Duy, vậy có biết tại sao Tý Sửu là Thổ, Dần Hợi là Mộc, Mão Tuất là Hỏa, Thìn Dậu là Kim, Tỵ Thân là Thủy hông?

Cái này có nghe nói qua tại sao là hỏa là thổ...mà ai đó đã nói qua, có ai còn nhớ nói lại dùm, mà hình như bác vinhl nói thì phải.

namphong
22-10-11, 09:29
Tý Sửu là Thổ, Dần Hợi là Mộc, Mão Tuất là Hỏa, Thìn Dậu là Kim, Tỵ Thân là Thủy

Còn Ngọ là Nhật, Mùi là Nguyệt nửa chứ :331:

Thổ tinh gọi là Trấn tinh do 28 năm hoàn thành một chu kỳ, mỗi năm trấn tại một vị của 28 tinh tú, do đó mới gọi trấn tinh, đến Tý và Sửu thì quy viên nên Tý Sửu là Thổ
Mộc tinh gọi là Tuế tinh do 12 năm hoàn thành một chu kỳ, mỗi năm hành một cung nên mới gọi là Tuế tinh, đến Dần và Hợi thì quy viên nên Dần Hợi là Mộc
Hỏa tinh gọi là Huỳnh Hoặc do 2 năm hoàn thành một chu kỳ, 2 tháng hành một cung nên gọi Huỳnh hoặc, đến Mão Tuất 2 cung thì quy viên nên Mão Tuất là Hỏa.
Kim tinh gọi là Thái bạch chu kỳ quay gần một năm một vòng, đến Thìn Dậu 2 cung thì quy viên nên Thìn Dậu là Kim
Thủy tinh gọi là Thần tinh, gần như kim tinh tuy nhiên lại quy viên ở Tị và Thân nên Tị và Thân là Thủy
Thái dương quy viên tại Ngọ nên Ngọ là Nhật
Thái âm quy viên tại Mùi nên Mùi là Nguyệt
Tại thời điểm quy viên là nơi ngũ hành của hành đó tụ hội mức cao nhất. Tác động đến tâm, ý con người nhiều nhất. Do Thất chính tứ dư khác với các loại xem ngày giờ khác và do tính toán trên sự tác động tổng hợp của Thất chính: sao kim, sao mộc, sao thủy, sao hỏa, sao thổ, mặt trời, mặt trăng. Tứ dư: bột tinh, la tinh, kế tinh, khí tinh. Do vậy mà rất khó, tính toán rất phức tạp.

VinhL
22-10-11, 12:27
Cái này có nghe nói qua tại sao là hỏa là thổ...mà ai đó đã nói qua, có ai còn nhớ nói lại dùm, mà hình như bác vinhl nói thì phải.

Ý chết, ta già lẫm cẫm ồi:-((
Đế huynh nhắc ta, ta mới nhớ là có nói, nhưng giờ chẳng biết lúc đó mình nói gì nửa. Hihihihi

Nhưng vẫn muốn được nghe lão Tà đăng đàng thuyết pháp.

VinhL
22-10-11, 12:35
Tham ai lại hong tham? Ai có lòng tốt cho tui tui lấy hết. Không nên phụ lòng tốt chúng sinh. Hehehe

Không nên phụ lòng tốt chúng sinh.
Bỡi vậy mấy Thầy trong chùa ở nước ngoài giờ đa số chạy xe hiệu BMW, Merc không à!!!

Mạnh_Cường
30-11-11, 17:31
Hi Mr Hoangtrungphan!
Mình cần sử bếp, mình sinh năm 1970 và mình muốn sửa chữa bếp vào ngày 13 tháng 11 năm Tân Mão ( âm ).
Bạn xem có được không, hoặc có ngày nào đẹp hơn hay giờ nào bạn tư vấn giúp mình nhé.
Many tks bạn.

thu2410
01-02-12, 08:56
EM nhờ các bác coi giúp
em sinh 19-7-1986 (âm)
Phu quân tương lai của em sinh 29-9-1981 (âm)
chúng em định tổ chức đám cưới vào ngày 4-3-2012 (âm) có được ko ạ.
em cảm ơn

thanhdaohuy
19-03-12, 11:36
Kính chào các Anh,
Tôi sinh vào lúc 5 giờ 30 phút sáng ngày 16/11/1955 ất mùi,phái nam.Nhà tôi hướng nam (165 độ ).Tôi dự định xây nhà trong năm 2012 nhâm thìn.Xin các anh xem giúp tôi có thể khởi công động thổ vào tháng, ngày, giờ nào tốt nhất.Theo tôi biết, hướng nhà tôi năm nay gặp TAM SÁT,như vậy có thể xây nhà trong năm nay được không? Khi động thổ thì đập phá ở hướng nào trước. Cám ơn các anh rất nhiều.

zinoi
26-04-12, 14:08
em chào các Bác!
em tuổi mậu ngọ, tính khai trương làm ăn, có một ngừơi bạn tư vấn cho em ngày canh ngọ 19/4 âm lịch tới này. Thật tình em phân vân vì ngày đó thuộc hành thổ trong khi em mậu ngọ thuộc hành hoả sinh thổ như thế thì không tốt!?
Kính nhờ các Bác chỉ giúp! chân thành cảm ơn trứơc!

Anh Tuan
09-05-12, 00:15
Mình làm lại nhà gỗ trên nền đất cũ : Hướng chính Đông nam 142 độ 6, sau lưng 322,6 độ tây bắc, 82 độ đông, 37 độ đông bắc 217 độ tây nam.
Dự định động thổ và phạt mộc ngay 21 tháng 4 âm lich.
Tháng 6 mới xây tháng 9 cất và hoàn thiện nhờ tính toán chỉ giao giúp xem thế nao

Anh Tuan
09-05-12, 00:19
Mình làm lại nhà gỗ trên nền đất cũ : Hướng chính Đông nam 142 độ 6, sau lưng 322,6 độ tây bắc, 82 độ đông, 37 độ đông bắc 217 độ tây nam.
Tháng 6 mới xây tháng 9 cất và hoàn thiện nhờ anh em tính toán chỉ giáo giúp xem thế nao , minh tuỏi mậu thân sinh tháng 3
xin cam ơn

Anh Tuan
09-05-12, 00:26

Tháng 6 mới xây tháng 9 cất và hoàn thiện nhờ anh em tính toán chỉ giáo giúp xem thế nao , minh tuỏi mậu thân sinh tháng 3

tuhuong
09-05-12, 14:22
Xin chào chư huynh !
Mình là tuhuong(đồng nai ngơ ngác),mong chư huynh chỉ dẫn vài điều về ngày làm nhà như sau:
Mình có miếng đất ờ lưng đồi(đã san ủi ),rộng 5m sâu 21,8m,sau lưng là dốc cao dần lên,trước mặt là đường 6m,xa khoảng 70 m là dòng suối uốn ngang( nhưng hơi dơ),bên kia cao dần lên một gò nằm ngang đều đặn.Nhà hướng Nam Đông Nam,149 độ Bắc.
Năm Canh dần,ngày 17/tháng Dần(giêng âl),mình nhờ a ruột tuổi Canh Dần đứng tên cất nhà,ông thầy cúng tuổi Giáp Dần,em ruột vô tình ghé thăm(Nhâm Dần).
Mình tuổi Nhâm Thìn,tam tai ko cất nhà được,Bà xã tuổi Tân Sửu.Con trai tuổi Đinh sửu(1997).
Nay mình muốn lấy tuổi con Đinh sửu đứng tên nhà mới,mà a ruột ở xa ko vào được,nên xin hỏi chư huynh phải làm thủ tục như t nào?
Và nhờ xem căn nhà có làm cho c sống khá lên ko?Lâu nay ở nhà trọ ớn lắm rồi!(Mình sinh tháng 16/6 âl,bị bại gia nên nay làm nhà lần thứ 4)
Rất mong chư huynh đệ hỗ trợ xem giùm

amynguyen
18-06-12, 23:26

nhờ bạn xem giúp mình ngày tốt để 2 đứa về một nhà được không ạ.... mình là nữ Ất sửu sinh năm 85 (ngày âm lịch là 17/11/1985) và bạn mình là nam tuổi Bính Dần sinh năm 86 (ngày âm lịch là 12/03/1986).

với cho em hỏi tụi em lấy nhau thì nên sinh con tuổi nào là không kỵ với bố mẹ và cháu được không?

cám ơn bạn hoangtrungphan trước nhiều nhé :)

vqkhanh019
01-08-12, 16:57
nhờ bạn xem giúp mình ngày tốt để 2 đứa về một nhà được không ạ.... mình là nữ Ất sửu sinh năm 85 (ngày âm lịch là 17/11/1985) và bạn mình là nam tuổi Bính Dần sinh năm 86 (ngày âm lịch là 12/03/1986).

với cho em hỏi tụi em lấy nhau thì nên sinh con tuổi nào là không kỵ với bố mẹ và cháu được không?

cám ơn bạn hoangtrungphan trước nhiều nhé :)

Tuổi hai bạn không hợp nhau lắm, có cưới thì cưới hai lần nhé. Hai bạn nên sinh con vào năm có bản mệnh thổ. Tức là năm 2020 hoặc 2021.

vqkhanh019
01-08-12, 17:01
EM nhờ các bác coi giúp
em sinh 19-7-1986 (âm)
Phu quân tương lai của em sinh 29-9-1981 (âm)
chúng em định tổ chức đám cưới vào ngày 4-3-2012 (âm) có được ko ạ.
em cảm ơn

Hai bạn cùng bản mệnh, lấy nhau được đấy. Vợ chồng sống với nhau rất hạnh phúc, chúc hai bạn trăm năm giai lão.
-'Thấy hay xin click cảm ơn'-

vqkhanh019
01-08-12, 17:06

Hiện nhà bạn đã động thổ chưa?

Sao Mai
22-08-12, 20:08
Nhờ anh xem giúp, trong tháng 7 này có ngày nào tốt để dọn nhà không ạ? Mình đang cần dời nhà gấp (nhà mới mua, trả nhà thuê cho chủ), sợ hết tháng thì ko kịp.

Trường hợp không có ngày, vậy sang tháng 8 có ngày nào hợp không ạ?

Mình tuổi Tân Hợi 1971, ông xã Canh Tuất 1970, liệu có hợp tuổi để đứng cúng không thưa anh?

Nhờ anh giúp đỡ. Cảm ơn anh rất nhiều.

sonthuy
25-08-12, 17:49
Nhờ anh xem giúp, trong tháng 7 này có ngày nào tốt để dọn nhà không ạ? Mình đang cần dời nhà gấp (nhà mới mua, trả nhà thuê cho chủ), sợ hết tháng thì ko kịp.

Trường hợp không có ngày, vậy sang tháng 8 có ngày nào hợp không ạ?

Mình tuổi Tân Hợi 1971, ông xã Canh Tuất 1970, liệu có hợp tuổi để đứng cúng không thưa anh?

Nhờ anh giúp đỡ. Cảm ơn anh rất nhiều.

Sao Mai cho biết nhà hướng nào, bao nhiêu độ mới góp ý được.

Sao Mai
29-08-12, 15:27
Dạ, nhà Sao Mai là căn hộ chung cư, hướng cửa căn hộ là 26 độ N (NE). Chung cư có 2 cửa, một là 116 độ SE, cửa thứ hai là 295 độ W (NW).

Thiệt tình là SM hổng biết đo, cứ để cái phone giữa ngạch cửa, ghi lại con số, thế thôi à.

Nhờ các anh xem giúp. SM cảm ơn nhiều lắm.

sonthuy
04-09-12, 15:21
Dạ, nhà Sao Mai là căn hộ chung cư, hướng cửa căn hộ là 26 độ N (NE). Chung cư có 2 cửa, một là 116 độ SE, cửa thứ hai là 295 độ W (NW).

Thiệt tình là SM hổng biết đo, cứ để cái phone giữa ngạch cửa, ghi lại con số, thế thôi à.

Nhờ các anh xem giúp. SM cảm ơn nhiều lắm.

Đo như vậy không chính xác, bạn phải căng dây mà đo, tham khảo tại đây: http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=3345