PDA

View Full Version : Nhờ chị Kim Cương xem tứ trụ giúp em.

hongai72@yahoo.com
06-01-11, 15:08
Kính chào Chị Kim Cương !
Em rất mong được chị giúp đỡ gia đình em. Vì gia đình em hay gặp khó khăn trong công việc kinh doanh, buôn bán ...khách hàng họ thiếu nợ lâu, rất khó đòi . Còn hai đứa con : 1 gái , 1 trai cũng thường hay bệnh và ốm yếu. Nay em mạo muội viết lên đây nhờ chị dành chút ít thời gian, xem tứ trụ và dụng thần giúp gia đình em, để chúng em có thể vượt qua khó khăn hàng ngày. Sau đây là ngày tháng năm sinh của cả gia đình :

Chồng em : 10/03/1973 (dương lịch), lúc 23 giờ 30 phút. Tại Trà Vinh

Em : 26/05/1972 (dương lich), lúc 23 giờ 47 phút . Tại Tây Ninh

Con gái lớn : 31/03/2003 ( dương lịch ), lúc 20 giờ 20 phút. Tại TP .HCM

Con trai út : 28/01/2006 ( dương lịch) , lúc 12 giờ 20 phút. Tại TP.HCM

Mong được chị tận tình giúp em . Em xin chân thành cảm ơn chị .
Trân trọng kính chào Chị .

kimcuong
07-01-11, 13:12
Chào hongai, nếu đúng giờ sinh nói trên, cả hai vợ chồng đều phải chuyển sang ngày mới, giờ Tí. Để kiểm lại, honggai cho hỏi về chồng ở sức khỏe, tuổi thiếu niên khoảng 10 tuổi trở đi có kém đi không? Thường không được gia đình hay người lớn giúp đỡ? Việc học hành cũng không trôi chảy? Còn vợ thì có tính cách mạnh mẽ hơn chồng, có thể trong việc làm ăn, vợ quyết định nhiều hơn? Nói chung, thường thành công ở sự may mắn.

hongai72@yahoo.com
07-01-11, 17:27
Giờ ngày tháng năm sinh của Em và hai con là chính xác. Nhưng còn của chồng em thì sai rồi chị ạ , vì trước đây em hỏi ông xả trả lời là vậy , nhưng sau khi Chị xác nhận lại , em không chắc chắn nên có hỏi lại mẹ chồng, thì mẹ nói rất chắc chắn là: 9 giờ tối ngày 29(âm lịch) tháng giêng(â.l) năm Quí Sửu , tức nhằm ngày 03/03/1973(dl) . Em thành thật xin lỗi Chị . Còn về sức khỏe của chồng thì từ tuổi thiếu niên đến giờ vẫn tốt ít bệnh ,nếu có cũng chỉ cảm mạo thường thôi . Nhưng cũng có mấy lần gặp sự cố lớn đó là : khoảng năm 8-9 tuổi bị xe Honda tông bay vô bụi tre bất tĩnh , sau đó đi bệnh viện rồi cũng không sao. Đến năm 15 tuổi lúc đang ngủ ở nhà trọ (đi học xa nhà) bị bạn cùng phòng làm phựt xăng cháy mùng nên bị bỏng nặng nhưng rồi cũng qua . Đến tháng 9 năm 2007 lại gặp tại nạn (bị chém nhầm: 2 dao vô cổ) nguy hiểm đến tính mạng và rồi cũng thoát được . Đôi khi cũng có em gái giúp đỡ , còn việc học hành thì cũng không trôi chảy do hoàn cảnh gia đình khó khăn. Một lần nữa , xin Chị vui lòng giúp đỡ gia đình em về tứ trụ và dụng thần của mỗi thành viên. Em thành thật cảm ơn Chị .
Kính chào Chị.

kimcuong
08-01-11, 12:38
Giờ sinh tròn số như thế thì thuộc giờ khe giữa Tuất và Hợi. Qua xác nhận các hung tai về chồng, anh ta thoát được nạn ở tuổi 15 và 35 như thế, tôi nghĩ giờ sinh nghiêng về Hợi nhiều hơn. Tứ trụ hóa Hỏa nhưng bị Thủy vượng ở đại vận chế ngự. Thường là thấu Sát thì sanh Ấn, nhưng Tài quá nhiều, Ấn bị chế ngự. Ấn là sức khỏe, việc học hành, cũng là nguồn sinh lực của người. Đại vận không giúp cho Ấn mà ngược lại còn nhận chìm hỏa khí trong trụ.
Nếu hóa khí thành thì dụng Hỏa, thân nhược hỉ Mộc, Thổ Kim Thủy là kị. Nói chung về vận hạn từ đây đến hậu vận không có khả năng giải được kị thần. Không nên giữ tay chèo tay lái trong kinh thương, mà chỉ có thể đứng làm phụ tá. Ở đại vận sau, cẩn thận từ giữa năm 2013 đến quá mùa hè 2014, sau đó mới có cơ hội và may mắn hơn.

Vận số của từng người khi ghép chung lại, phải đoán người vượng hơn. Tứ trụ của vợ thuộc cách Kiến lộc nhưng bị phá, Tài tọa không vong, có tượng xung ở cung phu và cung tử, nên số sẽ không nhàn nhã vì 2 đối tượng này. Dụng thần là Thổ, nhưng những năm Sửu không được như ý, hãy xét lại các năm Sửu vừa qua như thế nào để kiểm chứng. Những năm Mùi, Thìn, Tuất thì phải khá hơn, nếu thiên can là Mậu thì lại đỡ hơn là Kỉ. Riêng về tứ trụ này có đến 3 cách để xác định Cục, vì thế hongai phải cho biết thêm vài chi tiết về hung tai, may mắn đã qua. Hai vợ chồng kết hôn khoảng giữa năm 2002?

KC chưa xem tứ trụ của 2 cháu kịp vì đang bận quá.

hongai72@yahoo.com
08-01-11, 17:27
Kính chào Chị Kim Cương!
Chúng em kết hôn vào cuối năm 2000. Đến gần cuối tháng 2/2001 em bị sẩy thai ( do cấn thai , cơ thể bị nóng nhiệt mà không biết nên đã dùng thuốc uống). Từ nhỏ sức khỏe của em cũng không tốt thường xuyên bị bệnh( viêm amidan). Đến tháng 10 năm 1987 bị bỏng ( do đang nấu ăn, có con mèo tông vào chảo mướp xào còn nóng đổ tạt từ mặt xuống mông)phải bỏ học gần hai tháng. Những năm học cấp 3 thường xuyên bị viêm mũi nặng, trí tuệ không được sáng suốt. Hết cấp 3 em luyện thi lại, năm đầu thi Ykhoa trượt , em đành luyện lại năm sau , nhưng đến ngay kỳ thi , em bị bệnh cảm nặng chuyển sang viêm phổi , phải điều trị mất 1 năm nữa, sau năm đó em dự thi tiếp , lần này em chuyển sang thi khối A trường ĐH Tài chính kế toán , cuối cùng cũng đậu vào hệ CĐ. Song thời gian học hành tuy vất vã nhưng thi cữ thì hay lận đận . Em cũng luôn nổ lực học hành nhưng bù lại không bao giờ xuông xẻ , đến khi ra trường cũng phải vất vã khi xin việc. Nhưng cũng còn gặp may là trong thời gian cố tìm học thêm một số kiến thức bổ sung, lại gặp được Thầy Dũng luôn xem em như đứa con , cháu của Thầy .Thầy luôn giúp em mỗi khi em cần tư vấn( thầy tuổi Canh Tý , thầy từng dạy trường Kinh Tế , làm việc tại Cty Kiểm toán AFC Sài gòn). Và thời gian đi làm sau này em đã tạm ổn , đến năm 2003 em xin nghỉ việc để sanh con , sau đó chồng em cũng xin nghỉ việc và quyết định mở công ty . Và em thì ở nhà vừa chăm con vừa làm kế toán .Những năm đầu công việc luôn thuận lợi , đến cuối năm 2007 thì gặp nhiều chuyện rắc rối và chồng em gặp tai họa. Năm 2008, 2009 , đầu 2010 công việc gần như bế tắc, mãi gần cuối năm 2010 mới gặp may , và cơ hội đến , nhưng em vẫn còn cảm giác chưa hết khó khăn. Năm 2008 chồng em quay qua đất đai lúc đầu thấy thuận lợi , nào ngờ đến cuối năm 2008 tình hình đất đóng băng chúng em đã nữa khóc , cười ra nước mắt . Nhưng thật tình chồng em làm gì cũng ít bàn bạc với em ,thường hay tự quyết định .Nên đôi khi em tức tối cũng có tranh cãi . Có một điều quan trọng , em và chồng hay tranh cãi thường xuyên nhưng rồi sau đó bình thường như chưa bao giờ cãi lộn hay giận nhau.Và giờ đây em còn đang bị loét dạ dày tái phát nên sức khỏe cũng hơi kém. Những lúc em gặp khó khăn về tài chính thì có cha mẹ ruột em giúp đỡ . Đó là những lời tâm sự của em, mong Chị dành ít thời gian giúp em vượt qua khó khăn , và vì em chưa từng biết chút gì về lý luận tử bình nên đôi khi đọc những dòng chữ chị viết cũng hơi khó hiểu , chị có thể viết theo từ ngữ đơn giản để em cố gắng hiểu được không ạ ?
Kính chào Chị.

kimcuong
09-01-11, 13:26
Thật sự nếu tôi không viết gì theo lối nói của Tử Bình thì các bạn khác nếu thấy có gì nhầm lẫn không phản biện lại được. Nếu chỉ phán tốt hay xấu thì không phải cách làm của KC.

Nhưng nếu hongai không hiểu Tài là gì, Kiến lộc là gì... thì tôi sẽ cố gắng chỉ nói vận hạn vậy. (nếu không hiểu Tử bình thì biết dụng thần cũng rất khó mà tận lực dùng được...)

Qua những gì trình bày ở trên thì vận từ 37 tuổi đến 46 tuổi (2009-2019), các năm 2010 cho đến 2013 đều là những năm khá tốt, từ cuối 2013 sang 2014 Giáp Ngọ phải thận trọng trở lại. Bạn bị sức khỏe kém vì lo lắng thái quá, có bịnh thì nên chú tâm chữa bịnh và kiêng cữ các món ăn quá nóng.

Đại vận Canh Tí (từ 47 tuổi) có khả năng vượt trội ở mọi vấn đề, tuy nhiên trong đại vận bao giờ cũng có những năm tháng bất ngờ trụt hậu, như từ 2019 trở đi thì khó mà thành công cho đến hết vận.

Sau đó thì hoàn toàn không thể tiến thủ được nữa.

Vậy thì trên chặng đường dài nên hiểu rõ thêm về bản tính, khả năng, sở trường của mình, áp dụng vào môi trường hoạt động nào thì tốt nhất mà đầu tư vào. Vì thành công hay thất bại đều không phải một sớm một chiều mà thấy được, tất cả đều có nguyên do. Nếu bạn có chuẩn bị tốt thì những năm gọi là "xấu" đều có thể giảm thiểu tai họa.

Bởi vậy nên những gì gọi là đoán trước chỉ có thể xảy ra với cường lực của nó mà thôi (nặng hay nhẹ), không phải hoàn toàn được tốt 100% hay bị tệ hại cùng cực đâu, nên hiểu rõ điều này khi xem số.

maikien.dongthap@yahoo.com
09-01-11, 20:24
..........

hongai72@yahoo.com
09-01-11, 20:38
Trước hết em xin chân thành cảm ơn chị đã bỏ thời gian quý báo của mình để tận tình giúp em. Em cũng cảm thấy e ngại vì đã theo làm phiền chị , mong chị thứ lỗi. Lúc trước , có lần em tìm đọc luận về tử bình nhưng không có duyên gặp bài viết của chị ''Tử Bình Nhập Môn - Căn bản'', nên đọc hoài mà không hiểu.Khi tìm sách ở thư viện Huyền Không , thì cũng không tìm được , bởi vì chưa gia nhập hội viên. Từ đó em cảm thấy tử bình là khó hiểu nên không tìm tòi nữa . Nhưng chắc có lẽ từ đây em cũng nên tìm hiểu thêm thôi chị ạ , em cảm thấy xấu hổ khi hỏi chị , mà mình không trang bị kiến thức để hiểu nó , thật xấu hổ phải không chị ? ( Lúc nào chị có thời gian rãnh , mong chị có thể xem giúp dùm hai đứa con của em chị nhé ). Một lần nữa em cảm ơn chị rất nhiều .
Kính chào Chị .