PDA

View Full Version : Kính nhờ các vị cao nhân xem giúp!

Janas
27-08-09, 17:54
Kính nhờ các vị cao nhân xem giúp!

--------------------------------------------------------------------------------

Xin mọi người hiểu về tử bình xem dùm lá số hai vợ chồng của Janas với. Sau đây là những thông tin của Janas:
Vợ sinh ngày 2-11-1977 DL (21-9 AL) lúc 18:30, Hà Nội
Gia đình có: bố mẹ, bản thân là con một.
Nghề nghiệp: Vừa thất nghiệp đầu năm 2009, tạm thời viết báo (cộng tác viên) nên vẫn có thu nhập. Bản thân có tật ở chân tay.
Chồng sinh ngày 20-6-1973 DL (20-5 AL) lúc 20h
Gia đình: bố mẹ và 2 em trai. Hiên giờ là công chức nhà nước, rất vất vả, sống xa gia đình.
http://www.lyso.vn/dichvu/lasotutru/1/200020061973/1/chồng Janas.jpg
Janas kính mong các vị cao nhân trong diễn đàn xem giúp vợ chồng Janas về công danh và con cái. Cưới nhau gần 3 năm mà Janas vẫn chưa có con. Không biết đến năm 2010 này vợ chồng Janas có tin vui không?
Mong mọi người chỉ giáo. Janas xin chân thành cảm ơn.

tom
28-08-09, 09:33
Hi Janas
lá số của janas có kim rất vượng (ấn) nên khắc đường con cái ( thương,thực) nặng.trụ giờ ở đất bệnh. hiện đang đại vận (30-39t ) vận giáp dần ( thương vận) ở vượng địa,nên khoảng này dễ có con,còn vận ất mão (thực) (40-49t ) không nên có con vì vận này xung khắc trụ giờ con cái nếu có cũng dễ bịnh tật
năm nay kĩ sữu có tỵ,dậu,sữu tam hợp hóa kị thần kim và dụng thần đinh mộ ở sữu nên thất nghiệp là đúng rồi hì hì.lá số bạn từ 50t trở lên sẽ rất tốt
lần sau coi cho ông xã nhé

Janas
28-08-09, 10:25
Hi Janas
lá số của janas có kim rất vượng (ấn) nên khắc đường con cái ( thương,thực) nặng.trụ giờ ở đất bệnh. hiện đang đại vận (30-39t ) vận giáp dần ( thương vận) ở vượng địa,nên khoảng này dễ có con,còn vận ất mão (thực) (40-49t ) không nên có con vì vận này xung khắc trụ giờ con cái nếu có cũng dễ bịnh tật
năm nay kĩ sữu có tỵ,dậu,sữu tam hợp hóa kị thần kim và dụng thần đinh mộ ở sữu nên thất nghiệp là đúng rồi hì hì.lá số bạn từ 50t trở lên sẽ rất tốt
lần sau coi cho ông xã nhé

Bác Tom ơi, Janas muốn hỏi là sang năm 2010 Janas có thể xin được việc làm không ạ? Vì có tật và trước đây Janas học một ngành mà rất khó xin việc, nên bây giờ không đủ tự tin để xin việc. Định là sẽ có thai, sinh con năm nay (khi thất nghiệp) để năm sau tìm việc mới. Vậy mà...
Janas xin cảm ơn bác Tom nhiều.

tom
29-08-09, 07:32
Hi janas
năm sau canh dần(2010) xung,hình, hại với chi năm tỵ ,chi ngày hợi và dụng thần đinh hỏa gặp năm dần là đất tử nên chắc cũng còn khó kiếm được việc.(cũng đừng quá lo đây chĩ là dự đoán thôi )
lá số của ông xã đinh hỏa sinh tháng ngọ nên dùng thủy dụng thần điều hầu,thân vượng còn đang ở ấn vận giáp dần( 34-43t) nên còn vất vã.đại vận quí sữu (44-53t) giống trụ năm chắc có biến đỗi trong cuộc sống .cẩn thận năm 55t (Đinh mùi ) hợp với chi năm,chi giờ thành tam hình sữu, mùi , tuất.
hai vợ chồng có lá số bổ sung cho nhau (nữ cần hỏa vượng của chồng) (chồng cần thủy vượng của vợ ).tuổi chồng vợ là sữu,tỵ hạp nhau

Janas
29-08-09, 08:25
Hi janas
năm sau canh dần(2010) xung,hình, hại với chi năm tỵ ,chi ngày hợi và dụng thần đinh hỏa gặp năm dần là đất tử nên chắc cũng còn khó kiếm được việc.(cũng đừng quá lo đây chĩ là dự đoán thôi )
lá số của ông xã đinh hỏa sinh tháng ngọ nên dùng thủy dụng thần điều hầu,thân vượng còn đang ở ấn vận giáp dần( 34-43t) nên còn vất vã.đại vận quí sữu (44-53t) giống trụ năm chắc có biến đỗi trong cuộc sống .cẩn thận năm 55t (Đinh mùi ) hợp với chi năm,chi giờ thành tam hình sữu, mùi , tuất.
hai vợ chồng có lá số bổ sung cho nhau (nữ cần hỏa vượng của chồng) (chồng cần thủy vượng của vợ ).tuổi chồng vợ là sữu,tỵ hạp nhau

Janas cảm ơn bác Tom đã nhắc nhở. Sức khỏe chồng cháu hơi yếu, cứ ốm đau suốt lại phải xa nhà, thiếu thốn. Bác Tom ơi, bác nói lá số 2 vợ chồng Janas bổ sung cho nhau, vậy là Janas có thể giúp chồng trong cuộc sống, sự nghiệp của chồng phải không ạ? Nếu bọn cháu làm ăn chung thì có tốt không hả bác?
Năm 2010 xung với tuổi Janas chắc cũng khó có con phải không ạ? Bố Janas cũng tuổi Canh Dần, từ hồi sinh Janas, bố Janas rất lận đận trong sự nghiệp. Dù không muốn sinh con năm 2010 vì sợ con khổ nhưng Janas sốt ruột lắm, bác ạ.
Cảm ơn bác Tom đã nhanh chóng hồi âm.

tom
29-08-09, 08:32
Hi janas
Năm canh dần xấu mà mang bầu cũng giảm bớt nạn đó.tuổi hai vợ chồng cùng làm ăn chung là ngon lành.còn bố tuổi canh dần năm sau là gặp năm tuổi cũng dặn bác trai cẩn thận.

Janas
29-08-09, 10:36
Hi janas
Năm canh dần xấu mà mang bầu cũng giảm bớt nạn đó.tuổi hai vợ chồng cùng làm ăn chung là ngon lành.còn bố tuổi canh dần năm sau là gặp năm tuổi cũng dặn bác trai cẩn thận.

Bác Tom ơi, cho Janas hỏi chút nữa. Liệu Janas có thể thụ thai tự nhiên không hay phải nhờ tới y học can thiệp? Chồng Janas làm xa nhà, nên Janas định làm thụ tinh nhân tạo hoặc cao hơn trong năm 2009 hoặc 2010 này, vậy liệu khả năng thành công có cao không ạ hay là Janas cứ phải "ngồi chờ" thế này? Ông xã cháu thì không thích lắm.
Janas xin lỗi vì hỏi bác Tom nhiều quá.

tom
29-08-09, 10:53
Hi janas
cái này phải hỏi bác sĩ cho chắc ăn.hoặc janas vào website: bac si .com.đăng nhập thành hội viên ,các bác sĩ chuyên môn sẽ giúp cho bạn. Chúc bạn mau sớm có em bé .

Janas
29-08-09, 20:29
Janas đã gặp bác sỹ rồi ạ. Thực ra, bác sỹ cũng chả thể khẳng định là có thành công cao không. Sở dĩ Janas hỏi bác Tom vấn đề đó là vì muốn biết ông Trời đã muốn cho Janas cái "lộc" đó hay chưa thôi ạ. Cảm ơn bác Tom về lời chúc.
Bác Tom xem thêm dùm Janas đường công danh, sự nghiệp của ông xã Janas với bác nhé. Giờ vợ chồng Janas mỗi người một phương, mấy năm rồi vợ chồng khốn đốn vì nợ nần, gia đạo lủng củng suýt dẫn đên ly hôn và giờ là hai bàn tay trắng, không nhà cửa, xe cộ, con cái chỉ dư dả mỗi tình cảm vợ chồng thôi bác ạ. Chồng Janas rất khổ tâm, tự ti khi gần 40 tuổi mà sự nghiệp vẫn là sô 0.
A! Janas muốn hỏi bác Tom chuyện nữa là chuyện trong đời Janas có thể ra nước ngoài được không hả bác? Từ bé tới lớn, Janas bị bố mẹ quản lý chặt lắm, tới giờ vẫn không thoát được sự phụ thuộc ấy. Không hiểu đến khi nào Janas mới được ra nước ngoài học hỏi.
Mong bác Tom giúp đỡ.

tom
30-08-09, 11:09
Hi janas
lá số bạn có ấn(mẹ) ( kim) dày đặc lại là kị thần nên bạn bị mẹ quản lí kĩ là vậy.
lá số bạn trụ giờ rơi vào chữ bệnh.
để ghi xuống lời bình trong sách về chữ bệnh ở trụ giờ là:nữ mệnh cột giờ có bệnh,tính tình ôn thuận,như nữa đời vợ chồng ly biệt hoặc chồng làm ăn thất
bại,con ít hoặc hay đau ốm luôn
vì số hai người hợp chặt gốc rễ trụ năm nên khó bỏ nhau.năm 2007 (đinh hợi) là xấu nhất cho hôn nhân
lá số chồng trụ tháng có lộc như bị phạm không vong thành ra nữa đời thường gặp trắc trỡ.
Khuyên chồng cố gắng lên vào 40t bắt đầu vào vận hạn tốt rồi như phãi coi chừng sức khõe.
lá số của janas có dịch mã ở trụ năm và trụ ngày và đại vận giáp dần(30-40t) này xung ty,hợi đáng lí phải có di chuyễn,thữ chờ thêm xem sao? (tính đi nước nào học vậy?)
muốn coi có con phải xem thêm phần tướng mệnh.như bây giờ muốn có con quá thì phải nhờ các bác khác giúp sắp xếp phong thủy nhà lại ,kích hoạt cung tử tức bằng phong thủy(vào mục tư vấn phong thủy mà hỏi nhé )
và bạn vào mục tư vấn dịch số đặt câu hõi bác văn Hoài hoặc Thanh Từ coi dùm một quẽ thì biết lẹ khi nào có con

kimcuong
30-08-09, 13:07
KC xin góp ý thêm. Bình thường cũng giống như khi trụ ngày hoặc hành của phu thê có hợp hoặc có khắc thì lấy chồng. Trụ con cái hoặc lục thân đại diện (thực thương, quan sát) cũng thế. Rồi sau đó tùy trường hợp sức khỏe cụ thể mà tính.

Tôi thấy Janas lấy chồng ở hạn gặp Kim vượng (vận Quý Sửu hợp với Tỵ và Dậu trong trụ), mà hành Kim của Janas quá nhiều, gặp sung mãn nên khắc mất Mộc Thực Thương là con cái, như tom đã nói.

Janas nên yên tâm, sang vận Giáp Dần là khác rồi, không phải số không có con, nhưng hành vận chưa thuận mà thôi. Năm Sửu chưa có con được vì vẫn còn tam hợp Kim vượng. Vấn đề là phải thoát khỏi hành Kim thì mới mong có con được. Đó là vấn đề tự nhiên, còn chuyện thụ thai nhân tạo là chuyện vượt ngoài lẽ tự nhiên, không thể nhìn thấy trong lý số.

Năm sau Canh Dần, rồi đến Tân Mão, vẫn còn lấn cấn ở Canh Tân, muốn có con trong 2 năm sau cũng không phải dễ. Trong khi đó vận của chồng là Giáp Dần, nhưng lại hình thành Dần Ngọ Tuất là hỏa quá vượng, Không vong nằm ở Ngọ, mà Hỏa này khắc chế được Kim vượng của vợ hay không quả là do ở người chồng, Janas sẽ không quyết định được việc thụ thai nhân tạo.

Tứ trụ của 2 người khi kết hợp lại tạo nên Kim quá nhiều. Chỉ có 2 cách là dùng Mộc hay dùng Thủy. Trong trụ thì thấy hai trụ ngày Đinh Quí khắc nhau. chỉ có Ất Mộc là cứu giải được. Còn Hợi với Hợi là Hình. Nên đối với sự kết hợp 2 tứ trụ vợ chồng này, cái chung để giải tỏa là Ất mộc. Thời gian gần nhất là năm Tân Mão sắp đến đây, thời điểm thuận lợi nhất để sinh con. Đấy là hoàn toàn theo ngũ hành.

Sinh con không phải chỉ cần 1 yếu tố, thí dụ như nhờ sinh lý hay y khoa là đủ, hoặc nhìn qua lá số; nó là cả một quá trình tâm lý cần phải được khích lệ từ nhiều lĩnh vực. Chúc Janas nhiều may mắn nhé.

Janas
31-08-09, 08:37
Hi janas
lá số bạn có ấn(mẹ) ( kim) dày đặc lại là kị thần nên bạn bị mẹ quản lí kĩ là vậy.
lá số bạn trụ giờ rơi vào chữ bệnh.
để ghi xuống lời bình trong sách về chữ bệnh ở trụ giờ là:nữ mệnh cột giờ có bệnh,tính tình ôn thuận,như nữa đời vợ chồng ly biệt hoặc chồng làm ăn thất
bại,con ít hoặc hay đau ốm luôn
vì số hai người hợp chặt gốc rễ trụ năm nên khó bỏ nhau.năm 2007 (đinh hợi) là xấu nhất cho hôn nhân
lá số chồng trụ tháng có lộc như bị phạm không vong thành ra nữa đời thường gặp trắc trỡ.
Khuyên chồng cố gắng lên vào 40t bắt đầu vào vận hạn tốt rồi như phãi coi chừng sức khõe.
lá số của janas có dịch mã ở trụ năm và trụ ngày và đại vận giáp dần(30-40t) này xung ty,hợi đáng lí phải có di chuyễn,thữ chờ thêm xem sao? (tính đi nước nào học vậy?)
muốn coi có con phải xem thêm phần tướng mệnh.như bây giờ muốn có con quá thì phải nhờ các bác khác giúp sắp xếp phong thủy nhà lại ,kích hoạt cung tử tức bằng phong thủy(vào mục tư vấn phong thủy mà hỏi nhé )
và bạn vào mục tư vấn dịch số đặt câu hõi bác văn Hoài hoặc Thanh Từ coi dùm một quẽ thì biết lẹ khi nào có con

Bác Tom nói đúng đấy ạ. Mẹ Janas quản lý và coi Janas như con nít.:) Janas tính đi học ngắn hạn để nâng cao trình độ trong thời gian 1 năm ở Hà Lan hoặc New Zealand, rất muốn đi các nước Bắc Âu học nhưng điều kiện không cho phép nên Janas chọn hai nước trên.
Cảm ơn bác Tom đã cho Janas những lời khuyên hữu ích. Janas sẽ về tiếp tục động viên chồng ạ.
Bác Tom cho Janas hỏi bây giờ Janas sống nhờ nghề viết lách, vậy trong tương lai Janas có thể phát triển nghề tay trái này không ạ?
Chúc bác Tom một tuần mới nhiều điều tốt lành!

Janas
31-08-09, 09:00
KC xin góp ý thêm. Bình thường cũng giống như khi trụ ngày hoặc hành của phu thê có hợp hoặc có khắc thì lấy chồng. Trụ con cái hoặc lục thân đại diện (thực thương, quan sát) cũng thế. Rồi sau đó tùy trường hợp sức khỏe cụ thể mà tính.

Tôi thấy Janas lấy chồng ở hạn gặp Kim vượng (vận Quý Sửu hợp với Tỵ và Dậu trong trụ), mà hành Kim của Janas quá nhiều, gặp sung mãn nên khắc mất Mộc Thực Thương là con cái, như tom đã nói.

Janas nên yên tâm, sang vận Giáp Dần là khác rồi, không phải số không có con, nhưng hành vận chưa thuận mà thôi. Năm Sửu chưa có con được vì vẫn còn tam hợp Kim vượng. Vấn đề là phải thoát khỏi hành Kim thì mới mong có con được. Đó là vấn đề tự nhiên, còn chuyện thụ thai nhân tạo là chuyện vượt ngoài lẽ tự nhiên, không thể nhìn thấy trong lý số.

Năm sau Canh Dần, rồi đến Tân Mão, vẫn còn lấn cấn ở Canh Tân, muốn có con trong 2 năm sau cũng không phải dễ. Trong khi đó vận của chồng là Giáp Dần, nhưng lại hình thành Dần Ngọ Tuất là hỏa quá vượng, Không vong nằm ở Ngọ, mà Hỏa này khắc chế được Kim vượng của vợ hay không quả là do ở người chồng, Janas sẽ không quyết định được việc thụ thai nhân tạo.

Tứ trụ của 2 người khi kết hợp lại tạo nên Kim quá nhiều. Chỉ có 2 cách là dùng Mộc hay dùng Thủy. Trong trụ thì thấy hai trụ ngày Đinh Quí khắc nhau. chỉ có Ất Mộc là cứu giải được. Còn Hợi với Hợi là Hình. Nên đối với sự kết hợp 2 tứ trụ vợ chồng này, cái chung để giải tỏa là Ất mộc. Thời gian gần nhất là năm Tân Mão sắp đến đây, thời điểm thuận lợi nhất để sinh con. Đấy là hoàn toàn theo ngũ hành.

Sinh con không phải chỉ cần 1 yếu tố, thí dụ như nhờ sinh lý hay y khoa là đủ, hoặc nhìn qua lá số; nó là cả một quá trình tâm lý cần phải được khích lệ từ nhiều lĩnh vực. Chúc Janas nhiều may mắn nhé.

Janas cảm ơn chị Kim cương đã tham gia phân tích, góp ý cho Janas. Chị nói rất đúng, Janas không quyết định được việc thụ tinh nhân tạo cũng vì chồng Janas. Dường như anh ấy chỉ quan tâm đến công việc mới bắt đầu của anh ẫy, không để tâm vào chuyện khác. Mấy lần có hẹn với bác sỹ đều hụt rồi, chị Kim cương ạ. Đúng là sinh con là một quá trình tâm lý, thời gian gần đây Janas bị stress vì chuyện con cái này, nhưng sau khi nghe chị và bác Tom phân tích thì tâm lý của Janas có phần ổn định hơn. Nó biết "chấp nhận" hơn.
Em rất muốn hỏi chị một câu hỏi, tuy nó hơi xa vời nhưng em cũng thấy hơi lo. Số em có kim vượng khắc mộc (thực, thương) như vậy thì nếu có con, em có thể dạy được con không hả chị? Giờ thấy trẻ con thông minh nhưng bướng bỉnh, dễ nổi loạn quá nên em cũng hơi lo. :) Mong chị bỏ quá cho Janas nhé, chưa có con mà đã lo xa quá.

Janas hy vọng chị và bác Tom tiếp tục tham gia phân tích lá số tự trụ của vợ chồng Janas và cho em những lời khuyên. Cảm ơn chị Kim cương thật nhiều.

tom
31-08-09, 10:47
Hi Janas
Janas theo nghề tay trái viết lách làm chơi mà thành chuyên nghiệp không hay vì đây là nghề đúng với dụng thần trong lá số của bạn .nếu bạn ở nước ngoài bạn sẽ có cơ hội nhiều lắm vì ở đây người ta rất kính trọng những người như bạn

Janas
02-09-09, 20:56
Hi Janas
Janas theo nghề tay trái viết lách làm chơi mà thành chuyên nghiệp không hay vì đây là nghề đúng với dụng thần trong lá số của bạn .nếu bạn ở nước ngoài bạn sẽ có cơ hội nhiều lắm vì ở đây người ta rất kính trọng những người như bạn

Bác Tom cho Janas hỏi là vậy chồng Janas sau này còn có ra nước ngoài học tiếp được không ạ? Anh ấy đã làm thạc sỹ ở nước ngoài và mong sẽ có cơ hội đi sang đó làm Tiến sỹ. Nếu đi thì có thể đi được năm nào hả bác?

tom
03-09-09, 07:58
Hi Janas
có thể cho biết ông xã lần trước vào năm nào ra nước ngoài du học không ?

Janas
04-09-09, 08:58
Hi Janas
có thể cho biết ông xã lần trước vào năm nào ra nước ngoài du học không ?

Ông xã Janas đi học vào năm 2003 và về nước năm 2005 bác Tom ạ. Hồi đó chồng Janas chưa định về ngay mà muốn học lên tiếp nhưng vì bố mẹ anh ấy lo có diễn biến phức tạp về chính trị nên bắt buộc anh ấy phải về. Ông xã Janas từng học ở Ukraina bác ạ.

Bác Tom xem giúp ông xã Janas chuyện sau này anh ấy có làm ăn kinh doanh bên ngoài được không hay chỉ làm trong cơ quan nhà nước thôi ạ? Ông xã Janas có rất nhiều ý tưởng kinh doanh nhưng một mình thì không kham nổi còn bạn bè, bố mẹ, anh chị em cũng chẳng giúp được. Hiện giờ Janas cũng không thể giúp, không biết sau này sẽ thế nào? Bác Tom xem giúp với ạ.
Janas chân thành cảm ơn bác Tom.

tom
04-09-09, 09:43
Hi Janas
lá số của ông xã có trạch mã ở trụ ngày,chĩ biết là số thường phải đi lại nhiều còn chuyện có ra nước ngoài sống không thì tôi không dám nói bậy.vì bây giờ đang gặp vận không thuận nên có tính toán làm ăn gì cũng gặp trở ngại.phải vào khoảng 40t thì mọi chuyện mới tốt được.

kimcuong
07-09-09, 16:54
Mã ở trụ ngày là Thủy gặp vận Dần lại là chính Ấn thì đúng là đi lại nhiều. Tháng có Lộc mà lại là Thương quan hợp với Sát trụ năm tọa Mộ thì chắc không thể lập nghiệp ở nước ngoài mà ở quê hương để giữ gìn tổ nghiệp.
Vận này rất tốt đấy chứ, nên phát huy tối ưu sức lực vì có tam hợp Dần Ngọ Tuất, được Giáp mộc là thiên thời giúp cho.
Mệnh này có thể làm nghề chính trong công sở, kinh doanh thứ yếu thì khả năng thành công lớn hơn là ngược lại.

Janas
09-09-09, 14:07
Mã ở trụ ngày là Thủy gặp vận Dần lại là chính Ấn thì đúng là đi lại nhiều. Tháng có Lộc mà lại là Thương quan hợp với Sát trụ năm tọa Mộ thì chắc không thể lập nghiệp ở nước ngoài mà ở quê hương để giữ gìn tổ nghiệp.
Vận này rất tốt đấy chứ, nên phát huy tối ưu sức lực vì có tam hợp Dần Ngọ Tuất, được Giáp mộc là thiên thời giúp cho.
Mệnh này có thể làm nghề chính trong công sở, kinh doanh thứ yếu thì khả năng thành công lớn hơn là ngược lại.

Cảm ơn chị Kim cương. Ông xã Janas là con trưởng lại có trách nhiệm với bố mẹ và các em lắm nên không có ý định ra nước ngoài lập nghiệp. Chị Kim cương có thể xem dùm Janas chuyện gia đạo về sau này của vợ chồng Janas không ạ?
Em cảm ơn chị nhiều.

Janas
25-09-09, 20:06
Bác Tom ơi, bác xem dùm Janas khi nào vợ chồng Janas mới được đoàn tụ và vợ chồng Janas có sống hòa thuận, yên ấm ko ạ.
Janas cảm ơn bác Tom nhiều. Hy vọng bác giúp thêm lần nữa.

tom
26-09-09, 09:35
Hi Janas
bộ hai vợ chồng mới gây nữa? chọc chút chơi hì hì
hai tuổi khó bỏ nhau lắm,còn lá số của hai người có sao trạch mã toa ở trụ ngày nên khoảng hàng bốn ngựa mới chịu về chuồng hì hì
còn muốn gia đạo thêm êm ấm,ông xã mau đoàn tụ phải nhờ các bác bên phong thủy sắp xếp lại nhà cửa xem sao ? còn hiện thời vào đọc các bài viết về "Hạnh Phúc là gì" coi có giúp gì bạn không nhé

Janas
27-09-09, 09:27
Hi Janas
bộ hai vợ chồng mới gây nữa? chọc chút chơi hì hì
hai tuổi khó bỏ nhau lắm,còn lá số của hai người có sao trạch mã toa ở trụ ngày nên khoảng hàng bốn ngựa mới chịu về chuồng hì hì
còn muốn gia đạo thêm êm ấm,ông xã mau đoàn tụ phải nhờ các bác bên phong thủy sắp xếp lại nhà cửa xem sao ? còn hiện thời vào đọc các bài viết về "Hạnh Phúc là gì" coi có giúp gì bạn không nhé

Cảm ơn bác Tom đã hồi âm sớm vậy. Hai vợ chồng Janas ít khi gây nhau lắm vì chẳng khi nào Janas nối lại với ông xã. Sở dĩ Janas hỏi vậy vì chồng Janas dạo này hay ốm đau lại ở xa nên Janas chẳng giúp được gì vì thế Janas hỏi khi nào anh ấy được về HN, điều kiện chăm sóc tốt hơn thôi bác Tom ạ.
Cảm ơn bác Tom đã cho lời khuyên.

Janas
01-10-09, 16:23
Bác Tom cho Janas hỏi là trụ ngày của Janas có Âm dương lệch, theo bài viết của chị Kim Cương là hôn nhân xấu, vậy cuộc sống hôn nhân của Janas có Âm dương lệch thì xấu đến cỡ nào hả bác? Vì tuy là tuổi của 2 vợ chồng Janas rất khó bỏ nhau nhưng liệu sau này có còn thương yêu nhau hay không? Vẫn sống với nhau mà "đồng sàng dị mộng", hay ngoại tình thì cũng không tốt phải ko ạ. Vợ chồng Janas mới kết hôn gần 3 năm, suy nghĩ cũng rất khác nhau nên đôi lúc cũng giận dỗi, buồn phiền tuy nhiên vợ chồng Janas rất yêu thương nhau. Cuộc sống hôn nhân rất dài, Janas nhìn Âm dương lệch kia mà lo quá. Mong bác Tom chỉ giáo thêm.

kimcuong
01-10-09, 17:02
Bác Tom cho Janas hỏi là trụ ngày của Janas có Âm dương lệch, theo bài viết của chị Kim Cương là hôn nhân xấu, Phiền bạn cho biết KC viết như thế trong bài nào vậy nhỉ? Từng trường hợp có khác nhau đấy, không nên vì thế mà có nhận định bi quan về chuyện của mình.

Janas
01-10-09, 17:38
Các ngày:
1- Bính Tý, Đinh Sửu, Mậu Dần,
2- Tân Mão, Nhâm Thìn, Quý Tỵ,
3- Bính Ngọ, Đinh Mùi, Mậu Thân,
4- Tân Dậu, Nhâm Tuất, Quý Hợi

được giải thích trụ ngày mà gặp thì gọi là âm dương lệch và cho biết sự hôn nhân không tốt.

"Âm dương lệch" thật ra là gì? Giống như vài "thần sát" khác, trong sách của TVH không nói rõ tại sao các ngày nói trên gọi là "âm dương xen kẽ". Thế nào là xen kẽ? Lại có nơi viết là âm dương xô đẩy! Chữ này thật ra tuy đọc lên rất thô thiển, nhưng dịch cũng sát nghĩa. Trong các trang web Tử Bình của Tàu thì gọi là "Âm dương soa thác", có nơi còn viết là "Âm soa Dương thác"; tất cả đều có nghĩa là "so le".

Nhưng như ducminh thắc mắc, ngày Mậu Thân và Đinh Mùi tính giản đơn theo hành của can chi thì thổ sinh kim và hỏa sinh thổ, tại sao lại bị gọi là âm dương lệch. Trong khi đó Bính Tý, Tân Mão thì rõ là hỏa khắc thủy và kim khắc mộc. Còn Tân Dậu và Bính Ngọ đều thuần chất. Tức là nếu nghiêm túc mà học thì thấy là không có nguyên lý gì nhất định cả.

Còn âm và dương xô đẩy nhau ở đâu? Ai cũng biết là Can mà dương thì Chi cũng Dương, Can âm thì Chi âm. Bính thì kết hợp với Tý, cả hai đều dương; Đinh và Sửu cùng âm.

Thật ra lời giải nằm trong phần Lục Thập Hoa Giáp và cũng chính từ Dịch mà ra. Tý Ngọ là hai trục lớn, đấy là Thủy Hỏa và Âm Dương. 10 Can cùng với 12 Chi tạo nên 1 vòng Hoa Giáp có 60 cặp can chi.

Chia ra làm 2, ta sẽ thấy có 2 trục Giáp Tý và Giáp Ngọ. Tính cho đủ 12 Chi thì trong mỗi trục như vậy thừa ra 3 cặp can chi, và đấy chính là các cặp gọi là "âm soa mà dương thác". Nên hiểu nghĩa rộng của chúng là ở những cặp can chi đó bị nằm ở giữa 2 vòng kết hợp của 12 chi. Không nên xét đoán từng can, từng chi một.

Janas copy bài viết của chị Kim Cương trả lời Ducminh trong phần Nhập môn Tử Bình- Phần Căn bản. Trụ ngày của Janas là Quý Hợi nên sau khi đọc xong bài phân tích của chị, em cũng hơi lo. Em cũng hiểu là còn phải xem xét nhiều yếu tố khác nữa nhưng em phân vân ko hiểu ảnh hưởng của Âm dương lệch này trong lá số của em là như thế nào.
Cảm ơn chị Kim Cương đã động viên Janas. Em mong được nghe chị phân tích thêm ạ.

tom
02-10-09, 13:08
Bác Tom cho Janas hỏi là trụ ngày của Janas có Âm dương lệch, theo bài viết của chị Kim Cương là hôn nhân xấu, vậy cuộc sống hôn nhân của Janas có Âm dương lệch thì xấu đến cỡ nào hả bác? Vì tuy là tuổi của 2 vợ chồng Janas rất khó bỏ nhau nhưng liệu sau này có còn thương yêu nhau hay không? Vẫn sống với nhau mà "đồng sàng dị mộng", hay ngoại tình thì cũng không tốt phải ko ạ. Vợ chồng Janas mới kết hôn gần 3 năm, suy nghĩ cũng rất khác nhau nên đôi lúc cũng giận dỗi, buồn phiền tuy nhiên vợ chồng Janas rất yêu thương nhau. Cuộc sống hôn nhân rất dài, Janas nhìn Âm dương lệch kia mà lo quá. Mong bác Tom chỉ giáo thêm.

Hi Janas
âm dương lệch có thễ ứng với người này không ứng với người kia,còn lá số của janas có thể ứng ở chỗ hai vợ chồng đang xa cách cho nên cũng đừng quá lo viễn vong làm gì .dự đoán chĩ có tính tương đối không nên tin vào một cái gì một cách mù quán.khi đoán tử bình có chuyện nói được có chuyện không nên
vd: vợ chồng đang sống với nhau mà người coi nói sau này họ sẽ bõ nhau có phải là phá gia can người khác không?
theo tôi bạn chĩ bị tâm lí mà thôi,gắng thiết phục ông xã về làm gần nhà đễ hai người chăm sóc cho nhau và khi có em bé thì không còn nghĩ vẫn vơ.
chúc bạn lên tinh thần

Janas
12-10-09, 08:37
Janas xin làm phiền bác Tom và chị Kim Cương lần nữa ạ!
Người bạn thân của Janas đang gặp khó khăn trong hôn nhân. Vợ chồng bạn ấy chuẩn bị đưa nhau ra tòa ly hôn. Janas kính mong bác Tom và chị Kim Cương xem giúp tử bình của bạn ấy với.
Bạn của Janas sinh ngày 25-11-1977 DL lúc 22h
Chồng của Bạn sinh ngày 20-5-1971 DL (không biết giờ sinh)
Vợ chồng bạn Janas đều là con út trong gia đình có ba anh chị em.
Bạn Janas tốt nghiệp ĐH Y Hà Nội năm 2001, trượt năm đầu ĐH (1995), kết hôn năm 2005, có hai con (trai: hơn 3t, gái: 11 tháng), dáng người nhỏ, thấp bé.
Chồng của bạn: Cao, gầy, làm nghề tự do.

http://www.lyso.vn/dichvu/lasotutru/0/220025111977/1/Bạn Janas.jpg

Janas link lá số của bạn ấy lên đây, mong bác Tom và chị Kim Cương xem dùm ạ.
Hiện giờ bạn Janas rất khó khăn về tài chính và chỗ ăn ở. Janas muốn xem liệu bạn ấy có cơ hội nào để cải thiện tình hình này không.
Janas chân thành cảm ơn bác Tom và chị Kim Cương nhiều.

tom
12-10-09, 10:42
Hi Janas
nữ :đinh tị(mạng thổ )
nam:tân hợi (mạng kim)
hai tuổi này là thiên khắc địa xung,mạng nữ thỗ sinh cho mạng nam kim.nên cô này chắc bị thiệt thòi
lá số nữ:
kiếp .......tài........NC......Thương
đinh tị/ tân hợi/bính tuất/kĩ hợi
LQ........Ty........Mộ.......TY
lá số có bính họp tân hóa thủy nên đây là hóa thủy cách nên học hành cao như vậy.lá số có hợi hình hợi còn có trụ năm thiên khắc địa xung với trụ tháng.đại vận giáp dần(24-33t ) (tuổi ta) có dần ,tỵ,hợi hình xung hại nên không tốt cho kết hôn.lấy chồng tuổi tân hợi là không thuận.cột ngày có mộ vợ chồng bất hòa.năm nay kĩ sữu thỗ vượng khắc dụng thần thủy nên bất lợi mọi điều.sang năm sau là qua đại vận mới sẽ khả quan hơn.xin kimcuong cho ý kiến nhé hi hi
lá số nam:
tân hợi/quí tị/ất tị/ ?

kimcuong
12-10-09, 11:43
KC cũng xét như vậy. Đinh Tỵ và Tân Hợi hình khắc nhau quá nặng. Kết hợp 2 tứ trụ lại cũng chỉ thấy Tỵ và Hợi. Đại vận của vợ là Giáp Dần, vận của chồng là Kỷ Sửu, năm nay lại gặp lưu niên Kỷ Sửu, việc ly hôn cũng là một hình thức "tử" của một vấn đề.
Sang năm thì người vợ quả là có khá hơn, còn người chồng thì không thể biết vì giờ sinh không có; trong ngày đó lại liên tục thay đổi cách cục, có thể là Tòng Sát, Tòng Nhi, giờ Thìn lại hóa Dương Kim...Tóm lại, chỉ đoán được 3 trụ đầu, nhưng thân thì rõ là nhược.

tom
12-10-09, 11:50
Cám ơn Kimcuong rất nhiều
tôi thiệt tình không dám luận lá số người chồng,:21::21::21: chắc người này cũng không cần thiết phải coi

Janas
12-10-09, 17:32
Hi Janas
nữ :đinh tị(mạng thổ )
nam:tân hợi (mạng kim)
hai tuổi này là thiên khắc địa xung,mạng nữ thỗ sinh cho mạng nam kim.nên cô này chắc bị thiệt thòi
lá số nữ:
kiếp .......tài........NC......Thương
đinh tị/ tân hợi/bính tuất/kĩ hợi
LQ........Ty........Mộ.......TY
lá số có bính họp tân hóa thủy nên đây là hóa thủy cách nên học hành cao như vậy.lá số có hợi hình hợi còn có trụ năm thiên khắc địa xung với trụ tháng.đại vận giáp dần(24-33t ) (tuổi ta) có dần ,tỵ,hợi hình xung hại nên không tốt cho kết hôn.lấy chồng tuổi tân hợi là không thuận.cột ngày có mộ vợ chồng bất hòa.năm nay kĩ sữu thỗ vượng khắc dụng thần thủy nên bất lợi mọi điều.sang năm sau là qua đại vận mới sẽ khả quan hơn.xin kimcuong cho ý kiến nhé hi hi
lá số nam:
tân hợi/quí tị/ất tị/ ?

Janas cảm ơn bác Tom và chị Kim Cương rất nhiều. Đúng như bác Tom và chị Kim cương phân tích, bạn của Janas rất "khổ". Chồng bạn ấy tuy gia đình và bản thân anh ta không được học nhiều và thông minh như bạn ấy nhưng lúc nào cũng coi thường vợ, gia đình vợ. Anh ta thích "đứng núi này trông núi nọ", thích một cô vợ chỉ biết phục tùng, bảo dạ nghe vâng. Bạn Janas tuy có hơi bướng bỉnh nhưng mọi việc trong gia đình đều do bạn ấy chăm lo, vậy mà anh ta vẫn chưa vừa lòng. Trong mắt anh chồng, bạn ấy không giống một người phụ nữ. Anh ta đặc biệt nghe lời mẹ, chẳng cần biết đúng hay sai. Nếu như chị Kim cương nói, năm nay ly hôn là "tử" của một vấn đề gì đó thì Janas cho rằng "Đó là một sự khởi đầu mới tốt hơn".
Bác Tom và chị Kim Cương ơi, liệu sau này bạn của Janas có tìm được hạnh phúc mới hay không ạ? Người chồng cũ có đến gây khó khăn gì không? Và con cái của bạn ấy sau này có hiếu với mẹ chúng không ạ?
Janas vô cùng cảm kích sự nhiệt tình của bác Tom và chị Kim Cương.

tom
13-10-09, 08:52
Hi Janas
nếu sau này đi bước nữa thì phải coi tuổi ,tuổi hợp cho kết hôn là dậu,sữu .cô này kị nhất tuổi hợi .nếu con trai đầu lòng 3t có thể là tuổi đinh hợi nên có thể không hạp với tuổi đứa này.còn con cái có hiếu không thì phải dạy nó từ nhỏ cho chúng biết lể nghĩa làm người nhất là phải làm gương cho chúng học theo.người này đại vận đinh tị( 54-63t) (tuổi ta) và năm tân hợi(55t) hay năm đinh tị (61t) là các năm có biến động lớn nên cẩn thận.Xin Chi Kimcuong cho ý kiến thêm dùm nhé Hì hì.cám ơn rất nhiều

Janas
24-10-09, 10:24
Hi Janas
nếu sau này đi bước nữa thì phải coi tuổi ,tuổi hợp cho kết hôn là dậu,sữu .cô này kị nhất tuổi hợi .nếu con trai đầu lòng 3t có thể là tuổi đinh hợi nên có thể không hạp với tuổi đứa này.còn con cái có hiếu không thì phải dạy nó từ nhỏ cho chúng biết lể nghĩa làm người nhất là phải làm gương cho chúng học theo.người này đại vận đinh tị( 54-63t) (tuổi ta) và năm tân hợi(55t) hay năm đinh tị (61t) là các năm có biến động lớn nên cẩn thận.Xin Chi Kimcuong cho ý kiến thêm dùm nhé Hì hì.cám ơn rất nhiều

Cảm ơn bác Tom. Cháu trai nhà bạn Janas sinh năm Bính Tuất ạ. Bác có thể xem giúp giúp cho 2 cháu bé không ạ?
Cháu trai sinh ngày 28-8-2006 DL, lúc 9:10'
Cháu gái sinh ngày 10-11-2008 DL lúc 10:35'
Kính mong bác Tom giúp thêm lần nữa.