PDA

View Full Version : Nhờ các cao nhân luận giúp!!

happyday
20-01-11, 12:56
Đầu tiên cháu gửi lời chúc năm mới đến các cô chú và các ACE trên diễn đàn!
Cháu mới biết đến diễn dàn cháu có đọc các topic khác thấy luận giải rất hay cháu mong mình cũng có duyên được các cô chú luận giải giúp cháu.
Cháu sinh ngày 28/7/1987 17:40 VN,cháu có thắc mắc là sau đổi ngày dương sang âm bên tử vi thì đổi ra ngày 3/6al,tứ trụ thì 3/7al cháu không hiểu rỏ tháng đủ tháng thiếu và không biết tháng nào là chính xác ạ.
Nhà cháu có 2 chị em,dưới cháu còn có 1 em trai.
Cháu nhỏ người,hiền,vui tính.gia đình bình thường.
Cháu mong được các cô chú luận giúp cháu sau này công danh sự nghiệp,chồng con thế nào ạ.
Mong được giúp đở.cháu cám ơn rất nhiều.

HVQ
21-01-11, 10:23
Nếu đúng sinh ngày 28/7/1987 dương lịch thì đổi sang AL là ngày Mậu dần 3/7 năm Đinh Mão.

happyday
21-01-11, 11:48
Nếu đúng sinh ngày 28/7/1987 dương lịch thì đổi sang AL là ngày Mậu dần 3/7 năm Đinh Mão.

Cám ơn HVQ nhưng có thể giải thích tại sao tử vi đổi ra ngày 3/6al mà tứ trụ lại là 3/7al.

Cháu rất mong cô Kim Cương ghé qua giúp cháu ạ.

kimcuong
21-01-11, 13:28
Điều này thì căn bản là tháng sinh của 2 môn Tử Vi và Tử Bình tính khác nhau. Tử Vi lấy tháng âm lịch để xét, còn Tử Bình thì dùng tiết khí, vì vậy không nói là Tử Bình dùng "3 tháng 7 âm" hay "3 tháng 6 âm".

Chính xác là ngày 28.7.1987 còn trong tiết Tiểu Thử nên trụ tháng sẽ ghi là Đinh Mùi.

Gọi tháng 6 âm lịch là Đinh Mùi, tháng 7 âm lịch là Mậu Thân, đấy là Tử Vi. Vì thế không có vấn đề:

bên tử vi thì đổi ra ngày 3/6al,tứ trụ thì 3/7al

Thật tế thì vì năm 1987 là năm rắc rối ở tháng nhuận, nên Tử Vi gặp thời gian từ 26.7.1987 đến 22.9.1987 là rất nhiều người không biết mình lấy tháng âm lịch nào cho đúng. Bạn cũng rơi vào trường hợp này.

Tử bình thì không rắc rối ở tháng âm lịch, mà như đã nói, tính theo tiết khí thì những người sinh từ 7.7.1987 đến 7.8.1987 là tiết Tiểu Thử, tức là địa chi Mùi, thiên can là Đinh vì tính theo năm.

Tóm lại tứ trụ của bạn tính theo Tử Bình như sau:

Đinh Mão, Đinh Mùi, Mậu Dần, Tân Dậu

Nhờ các bạn khác hãy ghé vào luận Dương nhận cách, khuyết Tài tinh Thủy của bạn nữ này.

happyday
21-01-11, 19:36
Cháu cám ơn cô Kim Cương đã giải thích giúp cháu!
Cháu xin được post lá số tứ trụ lại để các cô chú ACE xem giúp cháu tương lai sau này:sức khỏe,sự nghiệp,chồng con ạ.
http://www.lyso.vn/dichvu/lasotutru/0/174028071987/1/happyday.jpg

Cháu mong được luận giúp ạ!

happyday
22-01-11, 23:26
Cháu xin được post lá số tứ trụ lại để các cô chú ACE xem giúp cháu tương lai sau này:sức khỏe,sự nghiệp,chồng con ạ.

Cháu vào xem thường xuyên mà chưa được bác nào xem giúp.cháu rất mong các cô chú bớt chút thời gian ngó qua giúp cháu với.
Cháu cám ơn ạ!

tuem
23-01-11, 05:42
happyday cung cấp thông tin về bản thân và gia đình trước đã, để các bác có cơ sở "chẩn đoán" mệnh giống như bác sỉ cần biết triệu chứng trước (thông qua lời kể bệnh nhân) để đoán bệnh. Tôi gợi ý các bạn nào muốn nhờ xem số đều nên cần làm như vậy để các bác đỡ tốn thời giờ ...

happyday
23-01-11, 10:03
happyday cung cấp thông tin về bản thân và gia đình trước đã, để các bác có cơ sở "chẩn đoán" mệnh giống như bác sỉ cần biết triệu chứng trước (thông qua lời kể bệnh nhân) để đoán bệnh. Tôi gợi ý các bạn nào muốn nhờ xem số đều nên cần làm như vậy để các bác đỡ tốn thời giờ ...

Cháu cám ơn!cháu cũng đã nói sơ qua bản thân ở trên.cháu người nhỏ nhắn được khen dễ thương,vui tính có 1 em trai,gia đình bình thường ba mẹ bất hòa.cháu không biến cố gì lớn ạ,hay bị va vẹt,đường tình duyên thì bị lận đận ạ.cháu sinh 17h40 nên giờ mão là chính xác ạ.
Rất mong được sự giúp đở của các cô chú!

tuem
24-01-11, 06:29
Tứ trụ hpd tìm dụng thần ko dễ. Nhật chủ suy địa,được nguyệt khí trợ giúp, tự tọa trường sinh, Ấn song thấu trợ sinh. Nhật chủ chuyển suy thành vượng. Tuy nhiên quan sát hỗn tạp (nhất là Sát cận nhật can) cùng Thương quan trụ giờ khắc tiết hao tổn khí vượng. So sánh lực lượng 2 bên,ta thấy nhật chủ thiên vượng một chút. Tứ trụ nhất định phải lấy Thủy làm dụng thần thông quan toàn cục, bổ sung Thủy đang khuyết, điều hậu,hóa Thương sinh Quan. Từ 33 tuổi vận tẩu phương bắc dụng thần lên ngôi cuộc đời thay đổi lớn,huy hoàng nhất là vận Nhâm tí (43-52).
Mời các bác đoán tiếp.

happyday
24-01-11, 10:11
Tứ trụ hpd tìm dụng thần ko dễ. Nhật chủ suy địa,được nguyệt khí trợ giúp, tự tọa trường sinh, Ấn song thấu trợ sinh. Nhật chủ chuyển suy thành vượng. Tuy nhiên quan sát hỗn tạp (nhất là Sát cận nhật can) cùng Thương quan trụ giờ khắc tiết hao tổn khí vượng. So sánh lực lượng 2 bên,ta thấy nhật chủ thiên vượng một chút. Tứ trụ nhất định phải lấy Thủy làm dụng thần thông quan toàn cục, bổ sung Thủy đang khuyết, điều hậu,hóa Thương sinh Quan. Từ 33 tuổi vận tẩu phương bắc dụng thần lên ngôi cuộc đời thay đổi lớn,huy hoàng nhất là vận Nhâm tí (43-52).
Mời các bác đoán tiếp.

Cám ơn bác tuem nhé!cháu kính mời các bác thêm phần luận giải cho lá số của cháu!

happyday
27-01-11, 19:47
Cháu rất mong được luận giúp ạ!

happyday
30-01-11, 09:21

Cháu kính nhờ cô Kim Cương xem giúp cháu!
Chúc cô cùng mọi người trên diễn dàn năm mới an khang thịnh vượng hạnh phúc phát tài!

kimcuong
30-01-11, 11:30
happyday nên xem lại lời giải của tuem, dụng Thủy để cân bằng tứ trụ là hợp lý đấy. Nên để ý những năm, tháng có Quí, Bính, Thìn, Tí là những năm có cơ hội về công việc, hôn nhân.

Về tính cách thì tự happyday kiểm tra xem có phải những khi cảm thấy thất bại, thất vọng điều gì là do sự tự tin thái quá của mình, hoặc do đặt điều kiện cho mình cao hơn người khác? Trong trường học, trong một nhóm nào đó thì luôn nắm quyền chủ đạo, hoặc ít ra có hướng như thế? Đôi khi lại cảm thấy rất muốn yên bình, không thích hoạt động sôi nổi, phải nói là hơi quá lười, thích kéo dài sự việc?

Theo tôi thì xin nhắc lại rằng, xem số là hiểu tổng quát mệnh hạn như thế nào đã rất khó, mà đấy mới chỉ là các trụ cột vô hình, vô cảm... ; người đoán không thể nhìn ra ngay thực tế cuộc đời người hỏi ra sao được, vì còn thiếu rất nhiều chi tiết khác như môi trường sống, nhà ở, quan hệ gia đình và ảnh hưởng của họ cũng như bạn bè...v.v...

Vì vậy, quan trọng hơn hết là chính bạn hiểu được tính tình của mình, thiên hướng, mong muốn của mình và từ đó mới dựa vào những gì tứ trụ thông tin cho biết mà điều khiển lấy vận hạn.

Nói chung để bạn yên lòng thì đường vận hạn theo dụng thần Thủy có chiều hướng đi lên rất tốt. Thế nhưng trong 10 năm đại vận sẽ có những năm là kị vận của mình, phải tự tìm ra những trói buộc đó mà tùy cơ ứng biến.

happyday
30-01-11, 11:49
Cháu cám ơn cô Kim Cương !cô nói gần như chính xác tính cách của cháu!Cháu sẽ chiêm nghiệm những lời của các cô chú để biết hướng đi tốt cho mình!
Một lần nữa cháu chúc cô Kim Cương cùng các cô chú ACE trên diễn dàn năm mới đón tết bình an ấp ám hạnh phúc bên gia đình!

kimcuong
30-01-11, 12:07
Cám ơn happyday. Chúc bạn trong năm Tân Mão thật nhiều may mắn.