PDA

View Full Version : Thành viên mới mạo muội xin được anh chị 4rum luận giúp lá số...

thaidc
11-02-11, 22:42
Trước giờ em nghiên cứu tử vi giờ qua môn này nghiên cứu nhưng đọc mãi ko thấy vô, chả hỉu sao, hic... Vậy nay em qua diễn đàn mình Kính mong các anh chị đặc biệt là chị Kim Cương và các cao nhân môn Tử Bình xem giúp em lá số này:
Bính Dần (năm) - Ất Mùi (tháng) - Quý Hợi (ngày) - Tân Dậu (giờ)
Em sinh ở Hải Phòng... giờ đang ở HN...

- năm 13t gần chết đuối may có đứa bạn vớt...
- năm 19t thi đh đậu khá cao...
- gia cảnh bình thường...
- từ hồi lên HN học đến giờ lận đận vô cùng đủ mọi đường... đến năm vừa rồi mới bắt đầu dễ thở chút...
Em xin cảm ơn anh chị!

Lá số của em: http://www.lyso.vn/dichvu/lasotutru/1/172018071986/1/a.jpg

kimcuong
12-02-11, 22:57
- năm 13t gần chết đuối may có đứa bạn vớt... năm Kỉ Mão, vận Bính Thân: Thân xung Dần, Mão xung Dậu; nhưng nhờ Kỉ Thổ chặn được thủy tai mà thoát.

- năm 19t thi đh đậu khá cao...năm Ất Dậu, vận Đinh Dậu, Thiên Tài quan đái ở trụ tháng thấu xuất đủ sức khắc Kim, nhờ Ất sinh phù nên có kết quả tốt. Nhưng vận này nói chung vẫn là rất kém vì Dậu kim nắm quyền cả đại vận.

Thân vượng, dụng Hỏa Thổ, vận sau rất tốt ở các năm 2014-2019, rất nên chuyên cần kiên nhẫn ở vận này, vì còn 3 năm rất khó khăn.

thaidc
13-02-11, 22:09
Thân vượng, dụng Hỏa Thổ, vận sau rất tốt ở các năm 2014-2019, rất nên chuyên cần kiên nhẫn ở vận này, vì còn 3 năm rất khó khăn.

Em cảm ơn chị Kim Cương nhiều... đúng là đại vận Đinh Dậu vừa rồi khá là mệt mỏi với em... giờ em chỉ biết mong đại vận tới mau đến để có đường làm ăn...
Chị cho em hỏi chút ở đại vận 46-55Canh Tý em chập chọe mới học thì tính nhẩm ra ở đại vận đó bị Không Vong áp chế ko biết có chính xác ko ạ... Nếu đúng thế thì đường công danh tiền tài của em sau này cũng đứt đoạn nhiều chông gai thật...
Em xin cảm ơn!

thieuba
13-02-11, 22:18
Chào thaidc !
Thân vượng, dụng Hỏa Thổ thì vận Canh Tý ngộ KV cũng không phải là dở !? Tý Mùi tương hại, Hợi Tý Sửu (mệnh cung) bắc phương thì cũng nên đề phòng. Bạn biết tứ trụ thì tốt rồi, đừng ngẫm xa quá làm gì. Hãy xem trước vận đó mình đang đứng ở vị trí nào đã...

kimcuong
14-02-11, 15:45
Đúng là bạn không nên lo lắng nhiều quá, vì thời gian còn rất xa, từ đây đến đó nhiều sự đổi thay có thể làm giảm nhẹ hung tai.

Thông thường luận Tí Mùi tương hại là lo ngại cho gia đình người thân nhiều hơn bản thân. Loại tượng Hại là do Hợp sinh ra, không phải trong tứ trụ thì không nặng nề quá, xảy ra ở vận thì cẩn thận đố kị, tranh giành mà sinh ra có liên lụy.

Tuy nói rằng có tiêu chí "bất ngờ" nhưng thật ra chúng ta đều đang gieo mầm mống ngay từ bây giờ đấy thôi, dù biết hay không biết, vì thế nên kiểm tra thái độ, ý hướng của mình đối với tha nhân, đối với công việc làm từ lúc này là đúng nhất.

thaidc
14-02-11, 17:45
Em cảm ơn 2anh chị nhìu... em cũng hiểu được phần nào rồi ạ...

thaidc
01-03-11, 23:53
Ah, chị Kimcuong và Thieuba ơi, giờ em mới nhớ ra... nếu theo như kc và tb tính thì dụng thần em là Hỏa mà sao mấy vận Bính với Đinh vừa rồi của em quả thật hết sức mệt mỏi... hoặc năm 2007 vừa rồi cũng vậy... T_T
Mong đc sự chỉ bảo của chị Kimcuong và thieuba cùng các cao nhân!

heroes167
02-03-11, 17:06
chà thấy chị kimcuong lần này luận vận, dựa vào yếu tố thiên can thấu xuất rồi, theo em có thể không tính không vong vì tí hợi hóa được KV. Nhưng vận này thủy mạnh dụng thần không tốt, nhất là năm 2033 Quý sửu. Tam hội, lại có can Thủy Quý, Nhâm dẫn xuất. Coi chừng Cha có chuyện.

kimcuong
02-03-11, 18:55
thaidc và heroes167, KC luận lúc nào không có yếu tố thiên can mà biểu là "lần này"...nhỉ? Ở trên có nói, Dậu kim nắm quyền đại vận, thiên can Bính và Đinh phụ lực vào, nên còn thành công đấy thôi. Vận sau là Mậu Tuất sẽ thấy phấn chấn hơn.

Có vài tài liệu như của ông TVH dùng thiên can đại vận làm chủ đạo, địa chi là phụ nên thaidc cho rằng Bính Đinh là vận tốt, còn tôi xem địa chi là trọng, vì thế hành vận Thân Dậu gọi là hành vận Kim (mùa của đại vận).

Nếu nói 2007 là "mỏi mệt" thì so với 2010 cho đến hết đại vận này chưa phải là hết mệt! Chỉ có 2 năm 2006 và 2009 là gồng lên khá nhất phải không? Đặc biệt thaidc đã công nhận Kỉ Sửu là năm hài lòng nhất cho tới nay.

tuem
02-03-11, 22:17
@ kimcuong : 13, 19 tuổi ko biết là tuổi âm hay tuổi dương ? Nếu tính từ năm bính dần đã là 1 tuổi thì 13 tuổi là năm Mậu dần (ko phải là kỉ mão), tương tự 19 tuổi là năm giáp thân. Tôi thường tính như vậy, có đúng ko chị ! . Chào.

kimcuong
02-03-11, 22:29
Thường thì nhiều người đâu có nhớ chính xác tuổi nào hay là tính như mình, nào là tuổi âm tuổi dương...Bởi vậy nên ta cứ tính năm tuổi dương lịch cho chắc ăn. Nếu tôi thấy chênh lệch về tháng khởi vận quá mức thì sẽ hỏi lại năm nào. Trường hợp này tôi thấy ứng ở 2 năm Kỉ Mão và Ất Dậu nên đoán đại vậy mà !

thaidc
03-03-11, 00:30
Dạ, em xin kể từng phần luận của chị Kimcuong:

Ở trên có nói, Dậu kim nắm quyền đại vận, thiên can Bính và Đinh phụ lực vào, nên còn thành công đấy thôi. Vận sau là Mậu Tuất sẽ thấy phấn chấn hơn.
2 đại vận Tài và T.Tài tuy em có những thành công nhất định: năm thi vào 10 thì đc vào Quốc lập, năm thi đh thì đậu rất cao... nhưng bao trùm lên là về đời sống tinh thần rất mệt mỏi... đặc biệt là từ 2004 đến 2007... cụ thể là 4 năm đó em gần như đánh mất thành quả của tất cả mọi thứ xây dựng đc từ trước đó... nên giờ 26t em vẫn còn là sv trong khi nhiều đứa bạn có công ăn việc làm ổn định...
Từ 2008 đến nay là 2010 thì có chiều hướng đỡ dần dần... Thời gian mệt mỏi nhất vẫn là hành vận: T.Tài: 6 năm: 20-25t(2004-2010)

Có vài tài liệu như của ông TVH dùng thiên can đại vận làm chủ đạo, địa chi là phụ nên thaidc cho rằng Bính Đinh là vận tốt, còn tôi xem địa chi là trọng, vì thế hành vận Thân Dậu gọi là hành vận Kim (mùa của đại vận).

Có lẽ hành vận Dậu là nguyên thần của em nên tất cả đều mới rất xấu như thế chị ạ: học hành - tinh thần - tình cảm - tiền bạc... (trong vận này khi em gom đc bao nhiêu thì trong vận này cũng mất hết luôn mặc dù nguồn tiền của em luôn có đều đều và ko phải ít so với đại đa số đám bạn sv cùng lứa hoặc sv xa nhà...)

Nếu nói 2007 là "mỏi mệt" thì so với 2010 cho đến hết đại vận này chưa phải là hết mệt! Chỉ có 2 năm 2006 và 2009 là gồng lên khá nhất phải không? Đặc biệt thaidc đã công nhận Kỉ Sửu là năm hài lòng nhất cho tới nay.
Dạ, từ 2009 đến giờ thì nó cũng là đỡ hơn mấy năm trước... cụ thể là từ giữa năm 2010 thì em mới bắt đầu có cảm giác mình kiểm soát đc mọi chuyện xung quanh tức là ko còn nhiều sự cố sự biến như trước nữa... cả về học hành lẫn tình cảm - quan hệ...

thaidc
03-03-11, 00:31
@ kimcuong : 13, 19 tuổi ko biết là tuổi âm hay tuổi dương ? Nếu tính từ năm bính dần đã là 1 tuổi thì 13 tuổi là năm Mậu dần (ko phải là kỉ mão), tương tự 19 tuổi là năm giáp thân. Tôi thường tính như vậy, có đúng ko chị ! . Chào.

- Dạ thực ra đó là vào năm 1997 hay 1998 gì đó em ko nhớ rõ lắm nhưng khả năng là năm 1998, khi đó em lên chừng lớp 7 khi đã quen kha khá bạn bè mới cấp 2 thì có đứa rủ đi đã bóng rồi tắm lun ở cái ao cạnh đó... khi tắm tầm chiều chiều nước lên nên hơi sâu em chỉ dám đứng ở hòn đá nổi lên giữa ao thì bị trượt chân ko biết bơi nên sau đó no căng bụng nước xít chết đuối may sao có đứa bạn nó từ phía sau đến đỡ lên...
- Còn lần thi đh thì chính xác là năm 2004 lun ạ.