PDA

View Full Version : Xin xem tứ trụ giúp em ạ!

avemaria_9901312
01-09-09, 01:35
Em tên là Đoàn Thu Trang, là nữ ạ, sinh ngày 13 tháng 12 năm 1990, sinh vào 4h30` sáng theo giờ Latvia, theo bạn em kiểm tra là vào 9h30` sáng VN.
Em muốn nhờ các anh chị xem giúp em tứ trụ ạ.
Em xin cảm ơn !

kimcuong
02-09-09, 10:46
Em có sinh ngay tại thành phố chính Riga hay không? Xem tử bình thì không cần chuyển sang giờ VN, lấy giờ sinh ngay tại địa phương là đúng. Em nói thêm về gia cảnh khi sinh nhé. Bố mẹ em hiện thời có ở gần em không?

avemaria_9901312
08-09-09, 20:31
Dạ em sinh ở chính Riga ạ. Khi sinh em thì mẹ em mới 20 tuổi, bố em 32, gia cảnh không có gì đặc biệt lắm ạ. Năm em 3 tuổi thì bố em cho 3 mẹ con em về nước, còn bố em ở lại đến tận bây giờ. Còn mẹ em quay lại Nga sau đấy 5 năm ạ.
Hiện tại thì gia đình em rất phức tạp, bên bố em ấy ạ, còn bên mẹ em thì rất yên ấm. Cả bố mẹ em bây giờ vẫn đang sống ở Nga, nói chung tình cảm bố mẹ con không được tốt lắm. Bố mẹ em với em gái em có vẻ hòa thuận, nhưng em thì đặc biệt không thể hợp bố mẹ em. Kiểu không thể chịu được ấy chị ạ. Em cố nhiều lần nhưng cũng không có kết quả gì cả mà có vẻ bố mẹ em rất thất vọng và cũng không ưa em lắm.
Nếu cần biết thêm gì chị cứ hỏi ạ.

avemaria_9901312
29-01-10, 00:14
Anh chị ơi xin xem giúp em với ạ :(

vân từ
29-01-10, 02:50
Dạ em sinh ở chính Riga ạ. Khi sinh em thì mẹ em mới 20 tuổi, bố em 32, gia cảnh không có gì đặc biệt lắm ạ. Năm em 3 tuổi thì bố em cho 3 mẹ con em về nước, còn bố em ở lại đến tận bây giờ. Còn mẹ em quay lại Nga sau đấy 5 năm ạ.
Hiện tại thì gia đình em rất phức tạp, bên bố em ấy ạ, còn bên mẹ em thì rất yên ấm. Cả bố mẹ em bây giờ vẫn đang sống ở Nga, nói chung tình cảm bố mẹ con không được tốt lắm. Bố mẹ em với em gái em có vẻ hòa thuận, nhưng em thì đặc biệt không thể hợp bố mẹ em. Kiểu không thể chịu được ấy chị ạ. Em cố nhiều lần nhưng cũng không có kết quả gì cả mà có vẻ bố mẹ em rất thất vọng và cũng không ưa em lắm.
Nếu cần biết thêm gì chị cứ hỏi ạ.

Cháu gái thân mến,

Khó mà có cha mẹ không ưa con mình. Chú có một con gái, nhỏ hơn cháu một tuổi. Theo số thì cũng rất khắc cha, nhưng tình cha con chúng tôi rất đậm đà. Cháu còn trẻ nhưng không còn bé nữa, lý số tuy có ảnh hưởng đến con người, nhưng chúng ta cũng được một phần làm chủ trong hành động. Hãy cố gắng cái phần mình làm chủ để gặt hái kết quả tốt hơn cháu nhé. Nhân quả là chuyện dễ hiểu theo thường lý cũng như lý số. Cái tuổi của cháu, theo đánh giá chủ quan của chú thôi nha, chưa đủ bề dày kinh nghiệm đề áp dụng lý số cho cuộc sống của mình, vậy hãy đặt lý số làm cái thứ yếu nhất trong cuộc sống của mình thì hơn. Chú không am hiểu tử bình hoặc tử vi để giải đáp cho cháu, chỉ gởi đến cháu lời khuyên chân tình. Chúc cháu vui và biết nhận trách nhiệm cho mọi hành động của mình.

Trước khi dứt lời, chú muốn chia sẻ với cháu một việc. Trước đây, chú chạy xe ngoài đường thường hay bị tai nạn, mà từ trước đến nay tai nạn không do lỗi của chú gây ra, nhưng hãng bảo hiểm họ nói rằng: tuy không phải ông gây ra trong tất cả những tai nạn đó, nhưng chúng tôi buộc lòng tăng tiền bảo hiểm, bởi ông chạy xe kiểu gì mới bị người ta đụng hoài! Nghe đến đó thật là ức, vì đã bị đụng xe, mà còn bị điểm xấu, bị tăng bảo hiểm (dĩ nhiên nếu là lỗi của chú thì sẽ bị tăng tiền nặng hơn, nhiều khi còn bị thu hồi giấy phép lái xe luôn). Nhưng rồi qua thời gian, tuổi đời nhiều hơn, chú thấy họ nói cũng không sai! Khi dùng ngón tay chỉ ai, thì chúng ta có đến 3 ngón tay chỉ lại mình.

Lần nữa, chúc cháu vui.

Vân Từ

avemaria_9901312
29-01-10, 13:39
Cháu gái thân mến,

Khó mà có cha mẹ không ưa con mình. Chú có một con gái, nhỏ hơn cháu một tuổi. Theo số thì cũng rất khắc cha, nhưng tình cha con chúng tôi rất đậm đà. Cháu còn trẻ nhưng không còn bé nữa, lý số tuy có ảnh hưởng đến con người, nhưng chúng ta cũng được một phần làm chủ trong hành động. Hãy cố gắng cái phần mình làm chủ để gặt hái kết quả tốt hơn cháu nhé. Nhân quả là chuyện dễ hiểu theo thường lý cũng như lý số. Cái tuổi của cháu, theo đánh giá chủ quan của chú thôi nha, chưa đủ bề dày kinh nghiệm đề áp dụng lý số cho cuộc sống của mình, vậy hãy đặt lý số làm cái thứ yếu nhất trong cuộc sống của mình thì hơn. Chú không am hiểu tử bình hoặc tử vi để giải đáp cho cháu, chỉ gởi đến cháu lời khuyên chân tình. Chúc cháu vui và biết nhận trách nhiệm cho mọi hành động của mình.

Trước khi dứt lời, chú muốn chia sẻ với cháu một việc. Trước đây, chú chạy xe ngoài đường thường hay bị tai nạn, mà từ trước đến nay tai nạn không do lỗi của chú gây ra, nhưng hãng bảo hiểm họ nói rằng: tuy không phải ông gây ra trong tất cả những tai nạn đó, nhưng chúng tôi buộc lòng tăng tiền bảo hiểm, bởi ông chạy xe kiểu gì mới bị người ta đụng hoài! Nghe đến đó thật là ức, vì đã bị đụng xe, mà còn bị điểm xấu, bị tăng bảo hiểm (dĩ nhiên nếu là lỗi của chú thì sẽ bị tăng tiền nặng hơn, nhiều khi còn bị thu hồi giấy phép lái xe luôn). Nhưng rồi qua thời gian, tuổi đời nhiều hơn, chú thấy họ nói cũng không sai! Khi dùng ngón tay chỉ ai, thì chúng ta có đến 3 ngón tay chỉ lại mình

Lần nữa, chúc cháu vui.

Vân Từ

Cháu chào chú!

Thực ra hồi cháu nhờ xem thì cách đây 3,4 tháng rồi. Tự dưng hôm qua có người nói nên cháu quay lại topic xem có ai nói thêm gì không. Bố mẹ cháu đã kết thúc kỳ nghỉ và quay lại Nga. Từ đấy đến nay tình cảm bố mẹ con cháu có vẻ khá hơn. Nhưng cũng có một số chuyện không tốt lắm xảy ra. Cháu hiểu những gì chú nói, nhưng cháu vẫn cảm thấy rất lo.

Cảm ơn chú rất nhiều ạ :D