PDA

View Full Version : Kính nhờ các anh chị xem giúp quẻ dự báo công việc

panh
24-02-11, 22:00
Nhờ các anh chị em luận giúp quẻ ĐỘN – HÀM, hỏi về kết quả công việc sẽ thế nào: hai bên đã gặp gỡ và bàn bạc, đang chờ bên A trả lời có ký hợp đồng hay ko (mình đóng vai trò bên B). Xin cảm ơn thật nhiều. Chúc diễn đàn luôn sôi nổi.

thaihoa
24-02-11, 23:03
Nhờ các anh chị em luận giúp quẻ ĐỘN – HÀM, hỏi về kết quả công việc sẽ thế nào: hai bên đã gặp gỡ và bàn bạc, đang chờ bên A trả lời có ký hợp đồng hay ko (mình đóng vai trò bên B). Xin cảm ơn thật nhiều. Chúc diễn đàn luôn sôi nổi.

Chào bạn Panh!

Trong khi chờ đợi các ACE, TH dự đoán thử trường hợp quẻ này ,
Hợp đồng đang được xem xét , đến chừng cuối tháng 01 và đầu tháng 02 al có tin tốt .

panh
26-02-11, 21:51
Xin cảm ơn ThaiHoa! thực tình mình đang trong tâm trạng phân vân lắm… bởi sau khi bàn bạc, họ muốn xem xét lại thì sau đó mình cũng bỗng muốn xem lại có nên tiếp tục nữa hay ko: ở đây ko biết dựa theo quẻ ĐỘN khuyên điều gì, bản thân mình cảm thấy có gì đó mà mình nhìn ko ra, kính mong các anh chị em nếu có thời gian xin giúp cho. Thực tế là tình hình kinh tế lúc này đang biến động nên ko dám tự tin quyết định điều gì, đành nhờ Dịch vậy.

phiphươnghô
28-02-11, 10:19
ở đây các bạn dự đoán theo quái tượng àh?vậy thì mình ko tham gia dc rùi
mình chỉ theo trường phái dự ốan theo 6 hào thôi,quẻ trên bạn đưa ra mình ko thấy hào động nên chắc là đoán theo quái tượng

panh
28-02-11, 20:13
mình chỉ theo trường phái dự ốan theo 6 hào thôi,quẻ trên bạn đưa ra mình ko thấy hào động nên chắc là đoán theo quái tượng

Mình ko hiểu ý bạn… hào động có phải ở quẻ Thiên Sơn Độn, hào 6 dương → thành quẻ Trạch Sơn Hàm sao. Nếu đc, mong bạn luận giúp.

phiphươnghô
01-03-11, 22:24
nhưng mình theo trường phái luận theo 6 hào,âm dương ngũ hành sinh khắc...
còn về lời quẻ của quái tượng mình ít chú trọng,nếu bạn muốn luận theo cách đó thì mình giúp dc,mà quẻ do chính tay bạn gieo àh?gieo = pp nào?đồng tiền or= năm-tháng-ngày-giờ?

panh
02-03-11, 14:27
nhưng mình theo trường phái luận theo 6 hào,âm dương ngũ hành sinh khắc...
còn về lời quẻ của quái tượng mình ít chú trọng,nếu bạn muốn luận theo cách đó thì mình giúp dc,mà quẻ do chính tay bạn gieo àh?gieo = pp nào?đồng tiền or= năm-tháng-ngày-giờ?

Xin cảm ơn bạn, quẻ do mình gieo đồng tiền vì nóng lòng muốn biết kết quả. Mình rất hân hạnh đc bạn giúp dù theo phương pháp nào cũng đc, quan tâm là điều mình có ở bạn rồi, mình rất cảm ơn bạn. Nếu đc bạn tham gia thì mình lại đc học hỏi thêm một lĩnh vực nữa và quan trọng là mình sẽ khai sáng đc nhiều vì đây là vấn đề của chính mình mà. Chúc bạn mọi sự tốt lành.

thaihoa
02-03-11, 22:00

chào bạn phiphuongho!
Nếu được bạn giải theo phương pháp luận 6 hào thì hay quá ,là dịp các anh em trên điễn đàn trao đổi và học hỏi .

:0006:

phiphươnghô
03-03-11, 08:02
chào bạn phiphuongho!
Nếu được bạn giải theo phương pháp luận 6 hào thì hay quá ,là dịp các anh em trên điễn đàn trao đổi và học hỏi .

:0006:
mình luận theo 6 hào thì cũng bình thường thôi,dưa vào dụng thần
là chính,trước kia mình cũng áp dụng 2 pp song song là luận theo 6 hào và lời của quẻ,nhưng sau 1 time mình rất mâu thuẫn,vì có nhìu quẻ trên thực tế ví dụ xem hôn nhân dc quẻ THÁI,lời quẻ tốt vô cùng,nhưng rốt cuộc vẫn ko thành,khi xem kỹ lại thì mới thấy tài quan suy nhược,thế ứng tương khắc,quẻ tuy tốt nhưng ko thành
và 1 số quẻ khác nữa,nên từ đó mình bỏ cách áp dụng xem lời thoán
của quẻ,trừ khi nào quẻ khó hiểu quá mới xem lời thoán để tham khảo thêm....

phiphươnghô
03-03-11, 08:40
@panh:bạn cho mình xin thông tin ngày-tháng mà lúc bạn gieo dc quẻ này

panh
03-03-11, 13:34
Chết rồi, mình sơ ý quá, trong lúc rối ren lại quên mất điều quan trọng nhất là ghi nhớ ngày, tháng…giờ làm sao đây, nếu ko có thông tin này bạn ko giúp đc phải ko (mình chỉ nhớ trong khoảng từ 20-23/2DL). Vậy đành chờ sự việc theo như dự đoán của bạn của ThaiHoa. Nhân đây, sẵn bạn có lòng giúp, theo cách của bạn thì mình có việc nữa muốn nhờ bạn: mình còn một việc rất muốn xem kết quả thế nào, việc này ko kém phần quan trọng so với việc mình đã nhờ tư vấn ở trên. Là vậy: mình có một công việc đã thực hiện xong trong năm 2010, đến tận bây giờ vẫn chưa nhận đc quyết toán xong, mình cũng đã thực hiện gieo quẻ bằng đồng tiền, lần này có ghi lại ngày tháng: Thứ 2, ngày 28/2/2011DL (26/1ÂL), đc quẻ Sơn Thủy Mông (động hào 2,4,6) → Lôi Địa Dự, câu hỏi trong lúc gieo quẻ là: trong tuần có đc kết quả duyệt hồ sơ ko? Với ý như vậy có thể luận đoán đc điều gì? Bạn giúp mình nhé. Thân chào.

panh
03-03-11, 15:47
ý, còn giờ Mùi nữa chứ, thiếu hoài....đầu óc mình giờ nó vậy đấy.

phiphươnghô
03-03-11, 21:36
Chết rồi, mình sơ ý quá, trong lúc rối ren lại quên mất điều quan trọng nhất là ghi nhớ ngày, tháng…giờ làm sao đây, nếu ko có thông tin này bạn ko giúp đc phải ko (mình chỉ nhớ trong khoảng từ 20-23/2DL). Vậy đành chờ sự việc theo như dự đoán của bạn của ThaiHoa. Nhân đây, sẵn bạn có lòng giúp, theo cách của bạn thì mình có việc nữa muốn nhờ bạn: mình còn một việc rất muốn xem kết quả thế nào, việc này ko kém phần quan trọng so với việc mình đã nhờ tư vấn ở trên. Là vậy: mình có một công việc đã thực hiện xong trong năm 2010, đến tận bây giờ vẫn chưa nhận đc quyết toán xong, mình cũng đã thực hiện gieo quẻ bằng đồng tiền, lần này có ghi lại ngày tháng: Thứ 2, ngày 28/2/2011DL (26/1ÂL), đc quẻ Sơn Thủy Mông (động hào 2,4,6) → Lôi Địa Dự, câu hỏi trong lúc gieo quẻ là: trong tuần có đc kết quả duyệt hồ sơ ko? Với ý như vậy có thể luận đoán đc điều gì? Bạn giúp mình nhé. Thân chào.

đáp:hồ sơ sẽ dc duyệt,vào ngày mùi hoặc thân,dậu,nhưng trong hồ sơ này có điều hơi mờ ám
riêng bản thân bạn thì đang lo lắng,có việc gì đó ko rõ ràng
cho mình hỏi bạn có con chưa?
hoặc con cháu nhà bạn có đang bị bệnh gì ko?
và bạn có van vái cái gì mà chưa thực hiện với bề trên ko?

panh
04-03-11, 15:16
Chào bạn phiphươnghô! Ý bạn hơi mờ ám là thế nào mình chưa rõ lắm..???!, nhưng theo mình thì ko có gì phải lo lắng vì chuyện này, mình chỉ muốn biết bao giờ mới đc giải quyết xong thôi, vì chắc chắn phải thế, có điều là thời gian cứ bị kéo dài nên mình muốn nhờ diễn đàn dịch lý và các bạn xem giúp. Có thể là trong quá trình giải quyết phải qua nhiều cấp nên bị chậm lại, có phải ý này ko.
- Còn vấn đề tiếp theo: con mình ko bị bệnh gì, các cháu bình thường nếu ko kể thỉnh thoảng có bị cảm sốt chút đỉnh, có phải ý bạn hỏi bệnh kiểu này hay bệnh như thế nào? Bạn có thể nói rõ hơn ko, mình hơi lo.
- Câu hỏi cuối: mình cũng ko van vái gì nên cũng ko gặp phải chuyện chưa thực hiện như bạn hỏi.
Xin cảm ơn bạn.

panh
07-03-11, 18:39
Phiphươnghô…bạn đâu mất sao ko thấy??? giúp mình thêm vài dòng nữa nghen.

panh
11-03-11, 12:51
Chào bạn Panh!

Trong khi chờ đợi các ACE, TH dự đoán thử trường hợp quẻ này ,
Hợp đồng đang được xem xét , đến chừng cuối tháng 01 và đầu tháng 02 al có tin tốt .

1-Thaihoa ơi, giờ đã coi là hết hạn chưa mà mình vẫn chưa thấy động tĩnh gì...

...............................

2-Còn bạn Phiphươnghô, chả thấy quay lại, "ĐỘN" mất rồi..

thaihoa
11-03-11, 20:17
1-Thaihoa ơi, giờ đã coi là hết hạn chưa mà mình vẫn chưa thấy động tĩnh gì...

...............................

2-Còn bạn Phiphươnghô, chả thấy quay lại, "ĐỘN" mất rồi..

Chào Panh!
Chờ thêm 05 hôm nữa, không có tin thì TH nói trật rồi ! hu hu !

panh
11-03-11, 22:13
Chào Panh!
Chờ thêm 05 hôm nữa, không có tin thì TH nói trật rồi ! hu hu !

Cám ơn thaihoa đã hồi âm, cùng thời điểm này mình còn nhiều việc quan trọng mà lòng muốn đoán lắm, cộng với ham “đoán.. đoán” nữa..hi..hi, nếu đc nhờ bạn giải giúp quẻ mới gieo chiều nay nhé, hy vọng thaihoa ko bỏ qua (quẻ gieo đồng tiền trong lúc tâm tư rất..rất …rất muốn biết kết quả nên chắc là linh lắm nhỉ). Mình đc quẻ SƠN LÔI DI – THIÊN PHONG CẤU (trời ạ….động cả 5 hào từ dưới lên, tưởng động luôn cả hào thượng nữa..). Hỏi kết quả sự việc có được như ý ko, ko biết dịch nói thế nào. Bạn có vui lòng thử giúp mình lần nữa ko, mai có lẽ là có kết quả, dù gì mình cũng muốn đoán thử để có kinh nghiệm, mình sẽ thông báo kết quả sau khi bạn đoán (nếu đã có). Cám ơn thaihoa và chúc bạn khỏe, vui.

thaihoa
12-03-11, 20:22
Chào bạn Panh !
Thất bại không nãn lòng mà ! chúng ta tất cả đều đang học hỏi, bạn có bụng thì mình cũng sẵn lòng không ngại .
Quẻ này động 05 hào , tâm bạn xao động rất nhiều ( gieo ngày ất sửu, tháng tân mão ?)
Hỏi công việc có được như ý không ?
đại tượng cho thấy là phải chờ đợi tin tức vì muốn Cấu thì phải Di.
ở đây thấy có người có chức quyền giúp sức , nhưng vận hạn mình còn, nên Kết quả không toại ý được, bạn cứ nghiên cứu thêm, chứ theo TH, quẻ này thì có kết quả nhưng chậm !
Chúc bạn an vui.
Thái Hòa

panh
12-03-11, 21:43
Cảm ơn bạn thaihoa, thực ra là mình đang định bán một căn nhà, khách coi xong hẹn ngày mai trả lời, rồi chẳng thấy tin tức gì (có phải quẻ thì ko xấu lắm, ko nói rõ thất bại, có đúng thế ko nhỉ) nhưng mình hiểu coi như ko thành. Bởi đây là thực tế giúp mình có cơ hội học hỏi nên mình cũng ko ngại đưa lên hỏi bạn và các anh chị em trong diễn đàn. Rất cảm ơn thaihoa đã nhiệt tình đóng góp ý kiến. Đúng như bạn nói: thua không nản, mình vẫn nghĩ đó chỉ là thời chưa tới mà thôi, tất cả còn ở phía trước…nếu có gì mới mình sẽ thông tin tiếp để cùng suy ngẫm. Chào bạn và chúc vui.

panh
28-03-11, 15:10
:20::20::20::20:

panh
29-03-11, 15:35
Thái Hòa à, nay lại tiếp tục vấn đề trên: có khách coi = THUẦN CẤN – SƠN ĐỊA BÁC (họ đề nghị, mình ko thuận), vậy theo quẻ biến thì có đi luôn ko? Mình muốn rút ra cách luận từ thực tế, rất hoan nghênh nếu bạn tham gia..chúc cả nhà vui, khỏe. góp ý cho mình nếu có gì sai.

panh
04-04-11, 11:13
Chào bạn Panh !
Thất bại không nãn lòng mà ! chúng ta tất cả đều đang học hỏi, bạn có bụng thì mình cũng sẵn lòng không ngại .
Quẻ này động 05 hào , tâm bạn xao động rất nhiều ( gieo ngày ất sửu, tháng tân mão ?)
Hỏi công việc có được như ý không ?
đại tượng cho thấy là phải chờ đợi tin tức vì muốn Cấu thì phải Di.
ở đây thấy có người có chức quyền giúp sức , nhưng vận hạn mình còn, nên Kết quả không toại ý được, bạn cứ nghiên cứu thêm, chứ theo TH, quẻ này thì có kết quả nhưng chậm !
Chúc bạn an vui.
Thái Hòa
Chào Thái Hòa và các anh chị em, hôm nay là ngày 04/4/2001, vấn đề của mình coi như đã đi đến kết thúc. Đúng như bạn đã cho biết là quẻ cho thấy phải chờ đợi… (và tới giờ là 3 tuần, chà lâu ghê..), mình đã hứa là có kết quả sẽ cho bạn hay để cùng nhau nghiệm chứng giải đoán. Đúng là có người giúp nhưng ko phải là người có chức quyền mà là nhờ trung gian, mình nghĩ đây cũng là một kinh nghiệm trong dự đoán, tùy theo lĩnh vực mà mình dự đoán để suy luận phải ko. Rất cảm ơn bạn đã tham gia và động viên, nếu đc bạn giảng giải thêm về cách luận của bạn thì mình xin cảm ơn lắm, ví dụ như: dựa vào đâu cho mình biết là phải chờ đợi và phải có người giúp nữa…nếu có cách nào tìm ra thời gian ứng nghiệm thì hay quá nhỉ, hay là phải hết tháng Mão thì công việc của mình mới giải quyết đc, nếu thế thì phải đi sâu vào cách luận theo 6 hào phải ko nhỉ. Thái Hòa có ghé qua, xin nhận lời cảm ơn của panh nha. Chúc diễn đàn ngày nào cũng sôi động.

phiphươnghô
05-08-11, 23:44
http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=2000

chào cả nhà !lâu lắm rồi mình mới có dịp rãnh rỗi mà vào đây,hôm 3-3 đang trao
đổi với bạn panh về quẻ dịch là hôm sau 4-3 mình hạ sinh em bé,mình có gieo quẻ dịch xem về sinh nở trong mục dịch số,sẵn đây mời các bạn kiểm nghiệm
dùm luôn,coi xem luận dịch theo pp lời thoán hay hào động,dụng thần,cách nào chính xác hơn .
quẻ dịch mình gieo trước khi sinh trong đường link ở phía trên.

thaihoa
11-08-11, 11:34

đổi với bạn panh về quẻ dịch là hôm sau 4-3 mình hạ sinh em bé,mình có gieo quẻ dịch xem về sinh nở trong mục dịch số,sẵn đây mời các bạn kiểm nghiệm
dùm luôn,coi xem luận dịch theo pp lời thoán hay hào động,dụng thần,cách nào chính xác hơn .

chào bạn!
trong khi chờ các ACE, TH tạm trả lời trước.
quẻ này đuợc ân quang, cuồi cùng được mẹ tròn con vuông!
THái Hòa

atbinhdinh
12-08-11, 11:29

An quẻ :
http://i1108.photobucket.com/albums/h418/tieukiem112/f1d437b1.jpg

atbinhdinh
12-08-11, 11:31
có phải bạn phải mổ?

phiphươnghô
15-08-11, 16:26
chào bạn!
trong khi chờ các ACE, TH tạm trả lời trước.
quẻ này đuợc ân quang, cuồi cùng được mẹ tròn con vuông!
THái Hòa

chào thái hòa!quả thật như lời bạn nói mẹ tròn con vuông,sinh rất mau ứng với lục xung của quẻ thuần,,ban đầu bác sỹ nói mổ vì từ sáng nhập viện 6h -trưa 14h mà tử cung nở chỉ dc 4 phân,đến 15h nở 8ph nên cuộc sinh diễn ra rất thuận lợi trong vòng có 15p là e bé chào đời,ứng với quẻ trước xung sau hợp.

phiphươnghô
15-08-11, 16:33
thái hòa ơi quẻ dịch cũng có sao ân quan nữa sao?cách an sao ân quang đó ra sao,bạn có thể chia sẻ dc ko vậy? :003:

phiphươnghô
15-08-11, 17:20
quẻ thuần tốn này hào tử tôn vượng đía phát động hóa phụ khắc trở lại,nhưng phụ nhập mộ tại nhật nên tạm thời chưa khắc dc,tuy hào phụ hãm,hưu tù thật lại
còn nhập mộ là mộ thật,nhưng mình đang lo là tháng 9 âm lịch này xung khỏi mộ liệu phụ mẫu có tác oái dc ko?với tháng 9 âm thì khí của nó vẫn chưa vượng,còn bị khắc,nhưng sang tháng 10,11 âm sẽ ít nhìu tác động đến đứa con của mình đây,hơn nữa lâm phi xà là có việc ko bình thường

thaihoa
16-08-11, 00:24
quẻ thuần tốn này hào tử tôn vượng đía phát động hóa phụ khắc trở lại,nhưng phụ nhập mộ tại nhật nên tạm thời chưa khắc dc,tuy hào phụ hãm,hưu tù thật lại
còn nhập mộ là mộ thật,nhưng mình đang lo là tháng 9 âm lịch này xung khỏi mộ liệu phụ mẫu có tác oái dc ko?với tháng 9 âm thì khí của nó vẫn chưa vượng,còn bị khắc,nhưng sang tháng 10,11 âm sẽ ít nhìu tác động đến đứa con của mình đây,hơn nữa lâm phi xà là có việc ko bình thường

Chàophihuongho!
Cảm ơn bạn đã phản hồi thông tin. Ngày nhâm quý thổ xà tàng , sao quí nhân( ân quang) đóng tại Thế và Tử tôn, nên TH tổng hợp thêmdữ kiện quẻ xung biến hợp mà đoán đấy thôi. tháng 9,10 thủy vượng, có ít nhiều tác động đến hài nhi, nhưng năm nay, Mão lâm Thái tuế phù trợ cho mẹ và con là Đại ân quang, nên TH nghĩ là bạn không phải lo lắng lắm.
Chúc bạn an vui
THái Hòa

phiphươnghô
16-08-11, 14:41
Chàophihuongho!
Cảm ơn bạn đã phản hồi thông tin. Ngày nhâm quý thổ xà tàng , sao quí nhân( ân quang) đóng tại Thế và Tử tôn, nên TH tổng hợp thêmdữ kiện quẻ xung biến hợp mà đoán đấy thôi. tháng 9,10 thủy vượng, có ít nhiều tác động đến hài nhi, nhưng năm nay, Mão lâm Thái tuế phù trợ cho mẹ và con là Đại ân quang, nên TH nghĩ là bạn không phải lo lắng lắm.
Chúc bạn an vui
THái Hòa
cám ơn thái hòa đã an ủi!bây giờ thì mình đã hỉu sao ân quang là thiên ất quý nhân rồi,mình cứ tưởng là sao ân quang giống bên tử vi :0401: ,mình luận quẻ chú trọng vào dụng thần là chính,còn các thần-sát thì chỉ minh họa thêm,quan trọng là dụng thần.
sẵn đây mình có 2 quẻ này nếu thái hòa am hiểu về lĩnh vực này thì
vào luận cùng mình luôn nhé!
do mới sinh nên thể chất còn hơi yếu,1 hôm đang nằm trên giường bỗng bị lạnh dọc sống lưng,tay chân rất khó chịu,miệng thì run,ko kiểm soát dc bản thân chính mình,rất khó tả giống như có vong âm nhập vào định mượn khẩu nói chuyện vậy,xảy ra 1 tháng nay rồi,từ ngày đó đêm mình khó ngủ ,có khi thức trắng.vì lúc trc mình có vong người cô theo nên mình biết cảm giác này,nhưng trị hết rồi cách đây 2 năm,giờ lại có những cảm giác lạnh sống lưng y chang trc,thấy nghi quá nên gieo quẻ thư:
NGÀY ẤT MÙI-THÁNG ẤT MÙI(6)-GIỜ SỬU

HỎA ĐỊA TẤN THUẦN KHÔN

quan quỷ tị hỏa.(o) h.vũ huynh đệ dậu kim

phụ mẫu mùi thổ..

huynh đệ dậu kim.thế(o) p.xà phụ mẫu sửu thổ

thê tài mão mộc..

quan quỷ tị hỏa..

phụ mẫu mùi thổ..ứng

phiphươnghô
16-08-11, 15:04
mình thì thấy là có 2 vong,1 nữ,1 nam,nhưng khi đi nhờ người chuyên trị bệnh vong,thì pà bảo là cô minh chứ ai,mà nguyện vọng của cô mình đã thực hiện đầy đủ rồi,cô hứa vào chùa quy y tam bảo rồi,cách đây 4 tháng cô có về vô xác pà nội mình,cô nói có ăn cơm thì mời cô về ăn,cô độ cho,mà pà thầy thì bảo là cổ nữa,mình hỏi pà thầy:'con là cháu ruột của cổ,bộ cổ ko thương sao mà biết cháu mình mới sinh nở mà theo làm gì,pà thầy bảo tại ko có tu nên ko biết thương con,thương cháu,vì lúc trc ông nội mình về bảo thôi lập phần mộ cho cô kế mộ ông đi cho cô dc toại chí,còn pà thầy thì cứ khư khư bảo đem vong của cô
gửi trên núi,nhưng mình ko làm theo lời pà thầy,nên giờ pà oán mình nên bảo cô
lại theo mình nữa,ko độ gì hết.
nhưng mình ko tin lời pà thầy đó đâu,dù gì cũng cô ruột,máu mủ làm sao theo phá dc,mình thấy trong quẻ có nhật-nguyệt lâm mùi thổ sinh thân,mà mùi lâm hoa cái(chắc tìm người có tu hành cao giúp dc?),mình thấy mấy bạn bị vong có cho địa chỉ chùa linh quang tịnh xá ở quận 4,sài gòn,thầy chỉ việc để tay lên bách hội là biết hết,có rất nhìu ng xếp hàng hảng ngày để chờ thầy trị bệnh,nên mình quyết đi 1 chuyến thử xem,mặc dù từ nhà lên sài gòn cũng khá là xa.

NGÀY QUÝ MÃO(16)THÁNG THÂN(7)-GIỜ TÝ

HỎA ĐỊA TẤN HỎA SƠN LỮ
quan quỷ tỵ hỏa.
phụ mẫu mùi thổ..
huynh đệ dậu kim.thế câu trần
thê tài mão mộc..(o) chu tước huynh đệ dậu kim
quan quỷ tỵ hỏa
phụ mẫu mùi thổi..ứng huyền vũ

thái hòa xem mình có nên đi ko?vì đi vừa tốn kém chi phí ăn,ở,xe mà sợ ko hết bệnh,sư thầy này có khả năng ko?(trị bệnh miễn phí hoàn toàn)

phiphươnghô
17-08-11, 21:18
sao ko thấy ai vào luận nhỉ?hay là lĩnh vực này mọi người đều pó tay hết rồi
bây giờ mình ko biết có nên lên sài gòn tìm đến chùa linh quang cầu cứu sư thầy
đó ko?vì 1 khi quyết định đi rất tốn kém,mình rất muốn truy ra gốc rễ để trị cho tận gốc,đặng còn có tinh thần mà lo làm ăn kiếm tiền nuôi con nhỏ.
xin cho mình 1 lời khuyên!

thaihoa
17-08-11, 22:41
sao ko thấy ai vào luận nhỉ?hay là lĩnh vực này mọi người đều pó tay hết rồi
bây giờ mình ko biết có nên lên sài gòn tìm đến chùa linh quang cầu cứu sư thầy
đó ko?vì 1 khi quyết định đi rất tốn kém,mình rất muốn truy ra gốc rễ để trị cho tận gốc,đặng còn có tinh thần mà lo làm ăn kiếm tiền nuôi con nhỏ.
xin cho mình 1 lời khuyên!

chào phiphuongho !
Nếu thật sự bạn đã lâm vào hoàn cảnh này trước đây, thì chỉ cần quẻ Tấn -Khôn cũng chứa đầy đủ thông tin rồi, không cần thiết phải gieo lần 2, bởi Tấn -lữ cũng giống quẻ Tấn - Khôn mà thôi !
Quẻ Tấn- khôn , Tấn -Lữ
1/ cái vong này lớn tuổi rồi trong quá khứ đã quậy bạn, nay muốn quậy tiếp, nhưng hiện nay đang bị nhốt tù rồi,
2/ Bổn mạng của bạn hiện nay rất vững, có bề trên phù hô, che chở, ít nhất là 02 người trong dòng tộc đang theo che chở cho bạn
3/ Theo như bạn nói có hoa cái ở mùi, thì người Thầy này có đức tu
nên khống chế được cái vong đó. Với tượng quẻ Tấn -Lữ thì huyệt Bách hội của bạn hiện nay bị mở toang (xin hỏi không biết bạn có học Thiền hay môn phái nào khác trước đây không ?). thành ra việc bạn tìm đến Thầy này để " đóng " lại không cho cái vong đó chui vào là là đúng Thầy rồi. còn ngần ngại , do dựgì nữa !
4/Hiện nay cái vong đó đang bị tù, do vậy, thời điểm tốt nhất mà bạn đi chữa trị là trong tháng 07al này, chần chờ khi nó xuất tù e là khó khăn .
Hiểu tới đâuthì góp ý cho bạn tới đó. Có thôngtin gì mới thì báo lại cho TH học hỏi thêm.
Chúc bạn may mắn !
THái Hòa

phiphươnghô
18-08-11, 10:19
chào phiphuongho !
Nếu thật sự bạn đã lâm vào hoàn cảnh này trước đây, thì chỉ cần quẻ Tấn -Khôn cũng chứa đầy đủ thông tin rồi, không cần thiết phải gieo lần 2, bởi Tấn -lữ cũng giống quẻ Tấn - Khôn mà thôi !
Quẻ Tấn- khôn , Tấn -Lữ
1/ cái vong này lớn tuổi rồi trong quá khứ đã quậy bạn, nay muốn quậy tiếp, nhưng hiện nay đang bị nhốt tù rồi,
2/ Bổn mạng của bạn hiện nay rất vững, có bề trên phù hô, che chở, ít nhất là 02 người trong dòng tộc đang theo che chở cho bạn
3/ Theo như bạn nói có hoa cái ở mùi, thì người Thầy này có đức tu
nên khống chế được cái vong đó. Với tượng quẻ Tấn -Lữ thì huyệt Bách hội của bạn hiện nay bị mở toang (xin hỏi không biết bạn có học Thiền hay môn phái nào khác trước đây không ?). thành ra việc bạn tìm đến Thầy này để " đóng " lại không cho cái vong đó chui vào là là đúng Thầy rồi. còn ngần ngại , do dựgì nữa !
4/Hiện nay cái vong đó đang bị tù, do vậy, thời điểm tốt nhất mà bạn đi chữa trị là trong tháng 07al này, chần chờ khi nó xuất tù e là khó khăn .
Hiểu tới đâuthì góp ý cho bạn tới đó. Có thôngtin gì mới thì báo lại cho TH học hỏi thêm.
Chúc bạn may mắn !
THái Hòa
2 thái hòa!cám ơn bạn đã quan tâm,ko phải mình gieo 2 quẻ,quẻ đầu là hỏi vong?quẻ 2 là mình muốn biết khả năng của sư thầy mà mình muốn tìm tới để trị xem sư cao tay ấn ko đó mà?
ở quẻ 2 mình thấy hào ứng(là dụng thần) phụ mùi thổ lâm trường sinh tại lệnh tháng,lại sinh thân mình nên có thể nhờ cậy dc,nhưng bị nhật thìn mão mộc khắc thì khả năng có suy giảm,nên mình hơi lưỡng lự sợ đi vừa tốb kém,vừa mệt mà ko hết.
vậy là theo thái hòa vong này chính là người cô ruột của mình sao?
người cô mình sinh năm 1973,cũng ko cao tuổi gì mấy,mất năm 4t
theo tượng quẻ thì là phụ nữ,but theo mình thì mình thấy hào quỷ động là dương nên mình nghi là có nam,vì thế khi pà thấy bảo chỉ có
mỗi người cô,nên mình hơi nghi ngờ,và quyết định lên sài gòn tìm sư thầy cao tay ấn mong biết rõ vong đó là ai?bây giờ mấy cái vong nó
khôn lắm,nó tá danh,tự xưng là người này,người kia đầy hết.
mình ko có học thiền,thái hòa nói vong bị nhốt tù nghĩa là sao?
mình chưa hiểu lắm
thân!

thaihoa
18-08-11, 22:34
Chào phiphuongho !
Nếu bạn thành tâm thì quẻ Tấn - kHôn đã chứa đầy đủ thông tin rồi!
Bạn đã nghiên cứu lục hào tất phải biết tù, tức tuần không ( vì chiêm vong linh thì phải nói tù ), cái vong này ở hào 6 là lớn tuổi rồi.Theo TH bạn phải nhìn rộng hơn trong quẻ một chút, tuy nhật thìn mão mộc khắc nhưng phụ mẫu lâm lệnh tháng là rất vững vàng . TH không rành biết về vong linh gì cả , nhưng tượng Dịch cho thấy Tấn - Khôn là vong nữ !.
Hiện thời vong động mạnh nhưng bị nhốt nên không quậy gì được, nhưng nếu bạn không chữa trị thì từ tháng 03/2012 ,2013,2014 xuất tù là nguy !

THái Hòa

phiphươnghô
20-08-11, 00:13
đã có kết quả cho quẻ thứ 2 rồi nè thái hòa ơi!

phiphươnghô
20-08-11, 00:33
Chào phiphuongho !
Nếu bạn thành tâm thì quẻ Tấn - kHôn đã chứa đầy đủ thông tin rồi!
Bạn đã nghiên cứu lục hào tất phải biết tù, tức tuần không ( vì chiêm vong linh thì phải nói tù ), cái vong này ở hào 6 là lớn tuổi rồi.Theo TH bạn phải nhìn rộng hơn trong quẻ một chút, tuy nhật thìn mão mộc khắc nhưng phụ mẫu lâm lệnh tháng là rất vững vàng . TH không rành biết về vong linh gì cả , nhưng tượng Dịch cho thấy Tấn - Khôn là vong nữ !.
Hiện thời vong động mạnh nhưng bị nhốt nên không quậy gì được, nhưng nếu bạn không chữa trị thì từ tháng 03/2012 ,2013,2014 xuất tù là nguy !

THái Hòa
rất thành tâm nữa là khác,mình thật sự mới biết tuần ko còn có nghĩa là tù,thật sự thì trc đây mình chỉ nghĩ tuần ko là cản trớ,quẻ đầu mình gieo là còn ở tiết lệnh tháng 6,quẻ thứ 2 là đã sang tiết lệnh tháng 7,tối hum qua tới giờ mình ko có time vào đây dc là vì mình đã đi sg vào tối hum qua đi chuyến xe từ 19h-24h mới tới nơi,sáng ra thì đi tìm chùa linh quang đó và trị bệnh,có rất nhìu ng xếp hàng trị bệnh,nhưng "có đi thì mới có biết" thật là thất vọng năng nề TH àh,sư ấy trị bệnh như thế này:sư sờ tay lên đầu,rồi búng búng tay vào ly nc,xong uống vào,rồi sư ko hề nói gì hết,lần lượt tới bệnh nhân khác,do mình lặn lội xa xôi lên,mục đích mình đi là muốn biết vong đó là ai?mình đợi cho hết bệnh nhân,định hỏi trực tiếp sư thì có chú kia đưa sư lên phòng nghỉ riêng của sư,mình định đi theo vào phòng để hỏi,nhưng mấy ng kia bảo sư nảy giờ trị bệnh giờ sư phải nghỉ ngơi,mún hỏi gì thì 3h chiều hỏi,pó tay thật,thường những người trị vong đầu tiên là người ta có nhãn,người ta sẽ nhìn ra và nói rõ cho bệnh nhân biết vong đó là ai,lạc vong hay vong trong họ tộc,còn khi đến đây thì thật ngỡ ngàng,xếp hàng tới mấy chục ng mà trị bệnh chỉ trong chốc lát là xong,mình có hỏi thăm mấy vị kia,thì nghe họ bảo trị mấy tháng rồi
có bớt nhưng chưa hết hẳn,do nhà ng ta ở gần nên ngày nào cũng lại,riết dần thành mộ đạo luôn,có vị phật tử kia khi nghe mình trình bày mục đích của mình đi đến đây là như thế,vị ấy chỉ đi lên lầu gặp chủ trì chùa,vị này cao tay ấn hơn,mình và ô.xã mon men đi,lên tới nơi thì ng ta bảo sư ngủ trưa rồi,giờ này ko gặp dc sư đâu.
ấm ức và bàng hoàng khi lần đầu tiên biết cái chùa này,2vc mình bèn đảo lại quận 10 uống cafe,rồi ô.xã mình đổi chuyến xe về lại quê nhà là 15h30(ban đầu đăt chuyến về là 16h30 lận),xong!suy đi nghĩ lại chả lẽ lặn lội từ an giang lên đây,tốn tiền và mệt mòi mà chỉ dc sờ đầu,rồi uống nc do sư trì chú thôi sao,càng nghĩ tới càng ức,mình nan nỉ ô.xã chở mình qua quận 4 ghé chùa 1 lần nữa(lúc đó là 3h chiều đúng)dời chuyến xe lại 16h30, để hỏi sư 1 câu thôi rồi về mình cũng mãn nguyện,nhưng oái ăm thay xã mình kiến quyết đòi
về,và bảo:"thấy cái chùa đó sao sao đâu ấy,a thấy e có đảo lại cũng chả có kết quả gì đâu",thế là 2 vc lên xe về luôn.
đang trên đường về càng nghĩ mình càng tức tới đó,1 chuyến đi đầy thất bại,rốt cuộc chẳng dc cái gì cả TH àh :331:

phiphươnghô
20-08-11, 00:59
haizzz!mình thấy cái quẻ thứ 2 đó tuy hào ứng phụ mẫu mùi thổ sinh cho mình thì có thể cậy dc nhưng bị nhật mão mộc khắc,vì thế mà mình lưỡng lực và chần chừ,lại nữa hào trung gian cũng là tài mão mộc phát động lâm chu tước khắc hào ứng,may mà hóa thân kim khắc lại,và 1 điểm đáng chú ý mà
mình ko để ý kỹ lưỡng trong quẻ này là hào thế dậu kim dc nhật mão xung nên ám động lâm câu trần,dậu kim phát động hút bớt khí của ứng mùi thổ,khiến mùi thổ bị xì hơi,cộng thêm nhật mão khắc nữa,nên thất bại chẳng nhờ cậy gì dc,ứng có muốn sinh cho thân mình cũng chả dc bi nhiêu,lại còn bị ô.xã cản trở,chứ nếu ko quay lại chùa lúc 3h chiều hỏi cũng mãn nguyện,ô.xã(tức ng đồng hành) ứng với hào nào trong quẻ đây??? :4227:
1 điểm chú ý nữa,lúc về đang ở bến xe chờ xe truân chuyển,mình đi tolet thì có xích mích lời qua tiếng lại với nhỏ trực tolet ở đó,may là mình biết mình đang vận đen nên nhịn,chứ nếu ko chắc có đánh nhau ấy,dân sg gì mà đầu gấu phát kinh...
bây giờ đi thì cũng đã đi đến nơi rồi mà bệnh thì vẫn chưa trị dc gì hết,giờ ko biết tìm thầy nào nữa...mình bế tắc quá!!!

phiphươnghô
20-08-11, 11:03
mà sao khi vào tới chùa mình ko hề có cái cảm giác rợn người hay sợ sệt khi quỳ trước sư gì hết,chứ hôm bữa kia mình đi xuống chỗ pà thầy trị vong lúc trc cho mình đó,mình trình bày là đang nằm trên giường thì bỗng dưng bị lạnh dọc sống lưng........vậy vậy cho pã nghe,khi pà thầy rờ vào người mình thì y như có 1 luồng điện lạnh chạy ngang qua vậy,mình nổi hết cả da gà,ớn lạnh cả người(trước đây cũng như thế mỗi khi đi trị,thầy rờ vào lưng hay đầu mình đều rợn người cả)còn hum qua,sư thầy này đưa tay lên đầu mình,mình ko hề có cảm giác đó,chả lẽ cái vong đó nó xuất ra chạy mất rồi sao??? :3239::3239:

phiphươnghô
21-08-11, 19:48
sao qua nay ko thấy TH đâu nhỉ?có kết quả để kiểm chứng rùi mà sao ko thấy vào đàm luận chi hết vậy ta? :105:

thaihoa
22-08-11, 22:39
sao qua nay ko thấy TH đâu nhỉ?có kết quả để kiểm chứng rùi mà sao ko thấy vào đàm luận chi hết vậy ta? :105:

chào bạn!
TH đây, mọi việc đâu còn đó. Hôm vừa rồi, pot bài lên, đợi hoàikhông thấy bạn vào diễn đàn.Đành phải out đến hôm nay.
Tiếc thay ! chúng ta đã luận đúng hướng , nhưg bạn không đi hết con đường...
quẻ Tấn - lữ cho cho thấy :
1/ khôn là tượng rỗng ruột, biến Cấn che đậy bách hội, ứng với tài lâm thân mà sinh cho tử khắc lại Quỉ.
2/Quỉ đang tù thì làm sao mà nhập vào bạn được.Nên bạn không cảm nhận lạnh sống lưng khi người thầy chữa bệnh là phải thôi.
3/ Phụ mẫu hào 5 là người đứng đầu của chùa,chính là cứu mạng cho bạn, nhưng bạn không tận chí để gặp họ thì làm sao mà chữa trị?
bạn kiểm tra lại thôngtin trong quẻ xem để nghiệm chứng .
THái Hòa

phiphươnghô
23-08-11, 16:33
chào bạn!
TH đây, mọi việc đâu còn đó. Hôm vừa rồi, pot bài lên, đợi hoàikhông thấy bạn vào diễn đàn.Đành phải out đến hôm nay.
Tiếc thay ! chúng ta đã luận đúng hướng , nhưg bạn không đi hết con đường...
quẻ Tấn - lữ cho cho thấy :
1/ khôn là tượng rỗng ruột, biến Cấn che đậy bách hội, ứng với tài lâm thân mà sinh cho tử khắc lại Quỉ.
2/Quỉ đang tù thì làm sao mà nhập vào bạn được.Nên bạn không cảm nhận lạnh sống lưng khi người thầy chữa bệnh là phải thôi.
3/ Phụ mẫu hào 5 là người đứng đầu của chùa,chính là cứu mạng cho bạn, nhưng bạn không tận chí để gặp họ thì làm sao mà chữa trị?
bạn kiểm tra lại thôngtin trong quẻ xem để nghiệm chứng .
THái Hòa

haizz!hôm thứ 6 vừa rồi mình vừa đi sg về lúc 20h30,23h mấy mình vừa vào thấy TH còn ol,vừa gửi bài trả lời xong là TH đã out rồi,bận chăm sóc em bé suốt,lại còn ru bé ngủ,nên giờ giấc lên mạng ko thứ tự dc.
mình ko tận chí gặp sư sao? :3239:
haizz!thật sự là trong chuyến đi này mình bị cản trở đó TH àh,mà người cản trở lại chính là người thân cận với mình nữa chứ,đi trị bệnh mà oái ăm thay lại đi chung với 1 người vốn ko hề tin mấy chuyện vong âm chi hết,đó là xã mình,mấy điều TH nói cũng khá khớp với quẻ,có 1 vị phật tử chỉ mình đi lên lầu tìm gặp người chủ trì của chùa,người này cao tay ấn hơn người sư trị cho các bệnh nhân hàng ngày,mà đi lên thì ko gặp dc,lúc chiều 15h tính quay lại thì bị o.xã cản trở,chẳng lẽ phải đi lên SG 1 chuyến nữa sao???? haizz!
mình vừa dc 1 người chỉ đi gặp 1 vị sư(người dân tỉnh mình hay gọi lả sư VẠN)vị này là người tạo ra chùa và đồng thời là chủ trì,hay đi qua lại giữa việt và mỹ,chùa đó nằm ở hướng tây nam so với nhà mình,cũng hơi xa,từ nơi mình ở đi đến đó khoảng 45p,còn từ đây lên sg mất 5 tiềng + phải ở trọ 1 đêm.
quẻ mình gieo là ngày ẤT MÙI thứ 2 tuần trước,đến thứ 6 mình đi khám ở b.viện sẵn ghé nhà pà thầy trị vong,sao khi pã rờ vào người mình thì mình ớn lạnh rất khó chịu,đó là ngày KỶ HỢI xung tị hỏa ko vong,còn ngày thứ 6 vừa rồi(BÍNH NGỌ) khi ơ sg,sư thầy sờ tay lên đầu thì ko hề có cái cảm giác như ở nhà pà thầy kia,thật khó hỉu :3239:
cám ơn TH đã phản hồi giúp cho mình dc mở mang thêm nhiều kiến thức,chuyến này mình tìm gặp người sư ở hướng tây nam đó xem sao,rồi pm kết quả của quẻ thứ 1 để chúng ta cùng kiểm chứng.
phải gấp rút giải vong ra thôi,chứ để lâu hao tổn nguyên khí chết...